GL550 với LX570 con nào hơn

EVN2007

Xe tải
@tuanprado: Ở trên bác chê GL xấu, chứ bác ko so sánh về tính năng lái cũng như khả năng đi địa hình. Xấu và tính năng vận hành khác nhau. Nếu đi offroad thì theo em chả nên mua RangerRover làm gì cho phí xiền, vì RangerRover vẫn hợp đi phố hơn.
Em thì vẫn kết LandRover RangerRover (em vừa đặt và cuối tháng này em sẽ nhận chiếc Landrover RangerRover 2010 với nhiều cải tiến so với xe 2009 về trước) nhưng em thấy GL vừa mắt với nhiều người hơn đặc biệt là đèn hậu và dàn đuôi, đặc biệt là những người ít biết về xe.

4x4

Xe tăng
Buồn cười quá, bạn nói đúng đấy - Vì có vấn đề nặng nên tôi mới thích con Ranger Rover HSE. Tôi đồ rằng bạn chưa bao giờ đi xe địa hình và càng chưa bao giờ phải chinh chiến một mình trên những cung đường miền núi - Lúc đó bạn mới hiểu vì sao mà tôi không thích cái GL, vì độ tin cậy không cao đó bạn. Bạn thấy nó là đẹp, nhưng tôi thì không, cũng như bạn thích Chèo nhưng tôi lại thích Cải lương vậy. Tôi đang dùng con Prado, đợi khi đi được 100.000km thì tôi sẽ đổi sang con Ranger Rover HSE.
Theo bạn: Liệu tôi thích Cải Lương thì đầu tôi có vấn đề nặng không?:21::21::21:
:)):)):)):)):)):)):)):))

tuanprado

Xe tăng
@tuanprado: Ở trên bác chê GL xấu, chứ bác ko so sánh về tính năng lái cũng như khả năng đi địa hình. Xấu và tính năng vận hành khác nhau. Nếu đi offroad thì theo em chả nên mua RangerRover làm gì cho phí xiền, vì RangerRover vẫn hợp đi phố hơn.
Em thì vẫn kết LandRover RangerRover (em vừa đặt và cuối tháng này em sẽ nhận chiếc Landrover RangerRover 2010 với nhiều cải tiến so với xe 2009 về trước) nhưng em thấy GL vừa mắt với nhiều người hơn đặc biệt là đèn hậu và dàn đuôi, đặc biệt là những người ít biết về xe.
Bạn Thân mến, tôi thấy con GL cũng không đẹp lắm, Cái không đẹp nhất chính là cái đầu xe cứ như đâm xuống đất vậy. Độ tin cậy cũng không cao đâu bạn. Nhà tôi có Gara nên tôi biết rõ điều này, các chú GL cũng hay hỏng vô cớ lắm. Con LX thì có điểm yếu là hơi giống Land Cruiser nhưng được cái độ tin cậy thì hơn rất nhiều. Tôi rất thích con Ranger Rover HSE ở ngoại hình và khả năng offroad. Sắp tới tôi sẽ đổi sang dùng con xe này bạn ạ. Tôi sẽ cân nhắc thêm theo ý kiến của bạn.
Chúc bạn thành đạt, lái xe an toàn.

EVN2007

Xe tải
@tuan: bác đã đi thử GL550 và LX570 chưa? Nếu đã đi em tin chả ai chọn LX đâu

tuanprado

Xe tăng
@tuan: bác đã đi thử GL550 và LX570 chưa? Nếu đã đi em tin chả ai chọn LX đâu
Mình quyết đổi sang dòng xe khác bạn ạ. Nói thật lòng tôi chưa bao giờ thích dòng xe Mec, nhìn nó không khoái, thiếu góc cạnh, chả cứng cáp gì cả. Dòng xe Toy thì mình cũng đã dùng nhiều rồi. Đổi hẳn sang dòng xe Anh Quốc đi cho nó mới lạ, được chiêm nghiệm nét mới cho vui.

blackcat8190

Xe tải
Mình quyết đổi sang dòng xe khác bạn ạ. Nói thật lòng tôi chưa bao giờ thích dòng xe Mec, nhìn nó không khoái, thiếu góc cạnh, chả cứng cáp gì cả. Dòng xe Toy thì mình cũng đã dùng nhiều rồi. Đổi hẳn sang dòng xe Anh Quốc đi cho nó mới lạ, được chiêm nghiệm nét mới cho vui.
thế bác định chuyển sang dòng nào ...
Trở lại với chủ đề thì em kết LX hơn.... Nhiều lý do lắm...
Đơn giản và khỏe khoắn... Góc cạnh gồ ghề... Vượt địa hình tốt... Diện tích khoang lái rộng rãi... Tiện nghi... Phụ tùng dễ thay thế... Phụ tùng thay thế giá cả phù hợp... Nhiều nhiều lắm... nhưng lý do chính là em yêu Lexus hơn :6:

William Teo

Đi bộ
có thể các pác kêu em là ko hỉu bít nhưng thực sự có vào trung tâm mercedes mới bít nhân viên nữ ở đó kute thiệt các pác ợ........:69:

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
công nhận là land rover đi thích thật các bác ah, nhưng mỗi cái là em thấy nó ăn uống hơi bị ác, vì em chỉ mới chạy thử của ng wen thui nhưng quả là fê ko biết gl và lx thì thế nào

Lungo_123456

Xe buýt
chẳng có cái nào được trong 2 cái này cả. Đối với đường VN thì là vô nghĩa:6::6:

4x4

Xe tăng
Nếu tính về độ kinh tế và lành tính thì em Prado của bác tuanprado đi hay nhất :21:
Nếu tính về độ sang trọng, thiết kế phổ dụng được đa phần người tiêu dùng thế giới ưa chuộng và thừa nhận thì GL ăn đứt LX. Cảm giác lái của GL cũng ăn đứt LX.
Ko phải ngẫu nhiên mà người ta có câu: "Mercedes is a mercedes but Lexus is a japanesse car"

Chỉ có điều GL thì phải chăm sóc kỹ hơn rất nhiều so với LX nên nếu sử dụng ở VN thì LX vẫn có thể đc ưa chuộng hơn.

Còn khi bác chủ thớt hỏi về có 2 loại xe GL hay LX mà các bác lại khen và chơi Land Rover thì em chịu :77::77:

Em là thích nhất GL đấy (mới được đi chưa được mua). Khi nào có xiền em sẽ mua con này. Đi LX em chỉ sợ.... mấy em Kim Anh thôi

Mer dành cho quý tộc mừ................

A&T

Xe hơi
GL xấu bỏ xừ :^). LX đẹp hơn và chạy phê hơn nhiều :6:

Thang_Bang_Anh

Xe tải
GL xấu bỏ xừ :^). LX đẹp hơn và chạy phê hơn nhiều :6:
tình hình là lúc đầu em cũng thấy thế đấy ạh. nhưng cảm nhận là cảm nhận. gl lái chắc xe hơn nhiều đấy ạh. hơn hẳn luôn vài bậc đấy. lx được đánh giá là land hạng sang thôi.

titoet.moc

Xe hơi
Em thề là GL xấu! Đuôi thì dòng nào cũng thô. Ít ra được phần đầu thì GL550 nhìn cái lưới tản nhiệt nó to ra còn đỡ chứ 450 trở xuống thì trông cực hâm!
Nhưng nói chung ở VN thì cứ Mer mà đi nếu có tiền. Ai hỏi "anh đi xe gì" thì trả lời "anh đi mẹc ý mà" là đủ!

A&T

Xe hơi
Đúng thật GL 550 nhìn còn được chứ GL 450 thì xấu quá, GLK thì cực xấu, ML thì quá xấu, G thì vãi hàng xấu. Nói chung dòng SUV to nhỏ của Mẹc G, GL, GLK, ML đều không đẹp. Nó chỉ toát lên một điều là " Mẹc " thôi.

Linkpro

Xe đạp
GL với ML còn đc chứ G em thấy giống....con hà mã, GLK lại giống.....con lừa hơn :21:
mà bọn ML với GL nó tích hợp cần số ra sau vô lăng em ko thik lắm, sao nó ko làm cái lẫy số như X6 có hơn bao nhiêu ko nhỉ, làm cái cần dài ngoằng phản cảm quá!!!!