GL550 với LX570 con nào hơn

Thang_Bang_Anh

Xe tải
em thì em thấy cả 3 đều ko đẹp hoàn hảo, cadilac escalade thì dc mỗi cái mông, còn đâu em thấy xấu hết, nội thất cực xấu luôn. LX thì đít xấu+ tròn tròn 1 cục trông ko khỏe xe, xấu hơn nhiều so với LX470, đc cái nội thất đẹp. GL thì đầu hơi cắm xuống, đít lại vểnh lên nhìn cũng ko đẹp lắm, đc cái xe nó có đường nét trông hầm hố:) nội thất tinh tế nhưng theo em chưa = nội thất GL. nói chung trong 3 con em thấy con GL550 màu trắng là đẹp nhất (l)
nếu em có tiền em đặt con GL65 Long :21: limited edition :21: đặt hãng kéo dài khung xe ra 15cm nữa, đập cho đít nó vát vát chứ ko dựng đứng, nâng đầu cao lên tí nữa để ko tạo cảm giác đầu cắm xuống đất. các bác chém tiếp nhé:21: em hem có tiền thực hiện ước mơ này rồi:P

Chỉnh sửa cuối:

avalon

Xe buýt
em thì em thấy cả 3 đều ko đẹp hoàn hảo, cadilac escalade thì dc mỗi cái mông, còn đâu em thấy xấu hết, nội thất cực xấu luôn. LX thì đít xấu+ tròn tròn 1 cục trông ko khỏe xe, xấu hơn nhiều so với LX470, đc cái nội thất đẹp. GL thì đầu hơi cắm xuống, đít lại vểnh lên nhìn cũng ko đẹp lắm, đc cái xe nó có đường nét trông hầm hố:) nội thất tinh tế nhưng theo em chưa = nội thất GL. nói chung trong 3 con em thấy con GL550 màu trắng là đẹp nhất (l)
nếu em có tiền em đặt con GL65 Long :21: limited edition :21: đặt hãng kéo dài khung xe ra 15cm nữa, đập cho đít nó vát vát chứ ko dựng đứng, nâng đầu cao lên tí nữa để ko tạo cảm giác đầu cắm xuống đất. các bác chém tiếp nhé:21: em hem có tiền thực hiện ước mơ này rồi:P
Escalade nhìn trông đẳng cấp hơn hẳn LX với GL , Các sao ca nhạc, cầu thủ nổi tiếng có thấy ai chạy Gl với LX đâu :) Phong cách Mỹ luôn hầm hố và cơ bắp hơn Nhật Và Đức mà :41: Mua cadilac đi, Hai chiếc kia Nhìn nhiều nhàm quá (y)

Chỉnh sửa cuối:

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Escalade nhìn trông đẳng cấp hơn hẳn LX với GL , Các sao ca nhạc, cầu thủ nổi tiếng có thấy ai chạy Gl với LX đâu :) Phong cách Mỹ luôn hầm hố và cơ bắp hơn Nhật Và Đức mà :41: Mua cadilac đi, Hai chiếc kia Nhìn nhiều nhàm quá (y)
- ấy ấy bác ơi, bên thớt BMW các bác ấy đã cãi nhau (à em sorry: tranh luận chứ) mãi về cái chữ đẳng cấp này mà chưa có hồi kết, theo em bác cứ khuyên bác chủ nên mua xe thôi, chứ không các bác bên ấy đọc lại tranh luận dài dài mệt lắm.
- Ông bác của bác chủ chắc nhìu tiền nên chắc bác ấy chẳng bận tâm chuyện bảo dưỡng và chi phí, chỉ xem ưu và nhược điểm và chế độ hậu mãi. Em thấy 3 xe đều tiện nghi cao cấp, bên tám lạng người nửa cân, mà đã mua xe này chắc vào hãng thì gọi là các em sales trẻ đẹp cứ xoắn xuýt mà ve vãn ông ấy chứ chẳng chơi. Chỉ nhận xét về ngoại hình thôi theo ý kiến của em: Escalade góc cạnh quá, 2 cái đèn sau kiểu dọc không đẹp cho lắm. LX dáng trông vẫn già và xấu theo kiểu vốn có của nó (L-finess). GL vừa cứng cáp (nét tổng thể) nhưng lại có những nét vẫn mềm mại (các chi tiết). Bộ lốp bản rộng + vành AMG và đôi ống pô thể thao trông rất đẹp mà 2 xe trên không có. Hồi đầu năm em có 1 khách hàng đại gia sở hữu em GL550 này, em đã có cơ hội gần gũi, ngắm nghía và tìm hiểu về nó. Thấy dáng nó thật sự đẹp, khỏe mạnh mẽ, rộng rãi sang trọng. Ở ta Gl cũng nhiều nhiều, nhưng GL450 nhiều hơn, GL550 vẫn ít chưa nhiều lắm đâu.
Chúc bác chủ chọn được xe ưng ý(b)

Chỉnh sửa cuối:

longbe

Xe tải
LX đi bác nhìn thanh lịch vô cùng. GL nhìn như xe chở quan tài ý :P:P

kanz_min

Xe tải
bản 6.0 của Escalade tốn xăng kinh kinh khủng khi chạy ở HN, vành 22" đi xóc lắm =.=

bigdog

Xe tải
bản 6.0 của Escalade tốn xăng kinh kinh khủng khi chạy ở HN, vành 22" đi xóc lắm =.=
5.7 vs 5.5 thì tốn ít hơn đc là bao hả bác.. một 9 mọt 10 thôi (b) xe này có magnetic ride mà.. e ngồi thử 1 lần đâu thấy thua sedan loại xịn đâu...
vành 22 nhưng mà lốp vẫn zầy xóc hay 0 còn phụ thuộc vào độ mỏng hay dầy của lốp nữa... bác đi 15 mà mỏng thì chẳng bằng đi 20 dầy...... nhưng xe Mỹ có 1 đặc điểm là đi nó cứ bồng bềnh.. 0 hiểu sao.... hay là kiểu nó thế (b)
Bác cứ nghĩ đến câu :" Nhất Mẹc, Nhìn Bi, tam...." thì sẽ hiểu tại sao có nhiều mem của Mec
câu này có là vì.. ngày xưa ít các loại xe nhập khẩu cao cấp vào vn.... Mer là xe sang vào việt Nam sớm nhất.... chứ nhìn ra thế giới rộng lớn thì Mer đã là gì đâu (b)
bác đi Escalade thì chả ai bảo là thua Mer cả... a

Chỉnh sửa cuối:

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
LX đi bác nhìn thanh lịch vô cùng. GL nhìn như xe chở quan tài ý :P:P
- Bác có thể thích LX và khuyên bác chủ, Nhưng đừng thái quá như trên, bác nói thế quá bảo những người đi GL là dân chở quan tài hả, theo em biết họ cũng toàn đại gia đấy.:77:

adco

Xe điện
. Theo em ở phân khúc cao cấp này , chuyện hơn thua cảm giác lái chỉ là đòn tâm lý để sale đưa ra nhằm lôi kéo khách hàng . Thật sự chỉ có những chuyên gia đúng nghĩa mới đánh giá đúng cảm giác này . Hơn nữa ở VN cũng khg có đường test đúng chất để kiểm nghiệm các đánh giá . Cho nên theo em ở tầm cao cấp này , nên lấy chiếc mình thích chứ đừng có đem cái chử "đẳng cấp" ra để hù dọa.
Về tiện nghi , Lexus làm em hoa mắt . Khi chạy tốc độ cao , xe tự hạ gầm . Nhưng body của GL lại làm em thích hơn .
Vấn đề cá nhân em quan tâm lại là độ ổn định của xe Đức ở VN . Ở OS có nick mb_fan , gần như gia đình chú này là 1 trong những người sở hữu GL450 đầu tiên của VN . Khi trao đổi riêng tư , mb_fan luôn thuyết phục em xài GL khg có gì hối hận . Tuy nhiên gần đây chú lại cho biết xe bị báo lỗi về hệ thống xăng , vào hãng set khg được và có hiện tượng máy lịm đi khi đang chạy . Chính điều này làm em cứ băn khoăn ...
1 số thông tin thêm về LX và GL450 (GL550 em chưa tìm ra bài viết)
http://www.otosaigon.com/forum/m969245.aspx
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1564244&high=mer+GL450

Chỉnh sửa cuối:

lastmem

Xe buýt
em thấy hình như LX nhìn to hơn ạ, nói chung em thấy LX hơn, GL nhìn dáng bó gọn còn LX thì bành trướng :))

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
. Theo em ở phân khúc cao cấp này , chuyện hơn thua cảm giác lái chỉ là đòn tâm lý để sale đưa ra nhằm lôi kéo khách hàng . Thật sự chỉ có những chuyên gia đúng nghĩa mới đánh giá đúng cảm giác này . Hơn nữa ở VN cũng khg có đường test đúng chất để kiểm nghiệm các đánh giá . Cho nên theo em ở tầm cao cấp này , nên lấy chiếc mình thích chứ đừng có đem cái chử "đẳng cấp" ra để hù dọa.
Về tiện nghi , Lexus làm em hoa mắt . Khi chạy tốc độ cao , xe tự hạ gầm . Nhưng body của GL lại làm em thích hơn .
Vấn đề cá nhân em quan tâm lại là độ ổn định của xe Đức ở VN . Ở OS có nick mb_fan , gần như gia đình chú này là 1 trong những người sở hữu GL450 đầu tiên của VN . Khi trao đổi riêng tư , mb_fan luôn thuyết phục em xài GL khg có gì hối hận . Tuy nhiên gần đây chú lại cho biết xe bị báo lỗi về hệ thống xăng , vào hãng set khg được và có hiện tượng máy lịm đi khi đang chạy . Chính điều này làm em cứ băn khoăn ...
1 số thông tin thêm về LX và GL450 (GL550 em chưa tìm ra bài viết)
http://www.otosaigon.com/forum/m969245.aspx
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1564244&high=mer+GL450
- Lâu lắm mới thấy đại ca ghé thăm. Xe hãng nào chả có lỗi, đen bị mua đúng đợt xe mắc lỗi thì dính thôi.

bigdog

Xe tải
xe nào đi nhiều chẳng có bệnh... nhiều khi vì sĩ diện chủ mua xe ko muốn nói ra là xe mình có bệnh, 1 phần vì để bán đi đỡ mất giá...... các cụ cứ thấy nhiều người đi SH hỏng như điên nhưng vẫn bảo là xe tốt chẳng hỏng bao h..... đấy mới chỉ là cái xe máy thui...(b)
ở cái phân khúc xe này... thích cái nào thì lấy cái đó thôi... chứ bảo cái nào tốt hơn cái nào thì khó lắm... còn nó mà đã ôm bệnh thì khổ như nhau cả thôi... vào hãng cũng tịt ngòi..... mấy cái dòng xe xịn này.....
đâu cần phải đến Lx hay đơn giản là lexus.. e có ông cậu đi con Siena của Toy.. nó bị lỗi phần mềm ECU khiển động cơ..... ăn xăng thì như uống nứoc.. vào hãng Toy cũng có sửa đc đâu... lúc đầu thì thay cảm biến oxy.... thay rồi sửa lung tung tóm lại xe đi vẫn báo đèn check engine....,, vẫn tu xăng như tu nước (b)

các bác đừng tin tưởng hãng quá... e thì nhìn đâu xa.. cứ nhìn mấy e Innova uống nước xong làm máy còn nổ cành cành ra.. thì trình đâu mà sửa các xe cao cấp đầy trang thiết bị điện tử này.

nói chung chơi dòng này thì phải chấp nhận đau thương... xe càng nhiều thiết bị điện tử... càng dễ gặp sự cố hơn là xe thông thường... còn đã hỏng thì nếu may mắn sửa đc thì tốn rất nhiều tiền... đa phần là sống chung với lũ :6:

Chỉnh sửa cuối:

EVN2007

Xe tải
Cảm giác lái của GL5550 hơn LX570 là thực tế chứ ko phải là tâm lý, em tin chắc nếu đã lái thử thì chắc sẽ ko chọn LX570.
Nội thất LX570 đẹp một cách khoa trương có quá nhiều nút . . .trong khi GL550 trông sang trọng đơn giản mà vẫn đầy đủ tính năng.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Em đồng í với bác Bigdog, chẳng ai dại gì kêu xe mình chuồi, (kêu chuối người ta bảo ngu). Còn việc tranh luận giữa 2 xe thì khó có thể nói bác nào ngon hơn bác nào, em chỉ có ý kiến nhỏ là lái thì chọn GL còn ngối sau thì ... xe nào cũng được - chọn cả 2 :21:

phucloc8899

Xe container
Ngày xưa các cụ có câu"Nhất Mẹc Nhì B Tam C tứ mới đến NIS.ko biết giờ có thế ko thì mỗi cụ một ý.Em mà có ĐK thì cứ Mẹc em dùng.Đẳng cấp,Tiện ích,An toàn.Dù có là C180 cũng oai và đi sướng.Ra đường gặp các bác "đóng tốc độ là em theo tới cùng rồi vượt các bác":21::21::21:

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Cụ cứ mua 2 cái về chạy. Cái nào hơn thì giữ lại sài, còn cái kia thì bán. Chả phải lăn tăn:21::21::21:

Tom Tit-Tot

Xe tăng

mr_chipheo

Xe buýt
dạ theo em nếu mua LX thà mua Lăng cudơ, còn thừa thuê 2 ông kính đen đi theo mở cửa và 2 em chân dài kẹp nách ạ:21:

4x4

Xe tăng

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
:41: Yes - u r right :41:
- Hình như cụ đi con GL450 màu cát sa mạc đúng không? em thấy nó hay đỗ ở siêu thị nhà cụ. Vote cụ và siêu thị của cụ. (b)

Chỉnh sửa cuối: