Giúp mình về thông tin xe Cruze!

crod

Xe tăng
các bác ơi nếu so tỷ giá thì LS và SE bây giờ thì chỉ chênh vài củ thôi, vậy chắc múc SE cho ngon nhỉ? :)>-

PoBeo

Xe điện
Thưa cụ,em cũng hiểu và thông cảm cho cụ đã lên LS,vì bất khả kháng do trả góp. Em chạy số MT nhiều rồi thế nên em ko lên SE để cho cái chân trái nó nghỉ nghơi. Có chuyển từ EX sang SE,thì thường gọi là sang SE chứ mấy ai gọi là lên.Em xuống xe At cụ à.
Em chỉ thỉnh thoảng được đi ké SE và LS cho đỡ quên cách chạy xe MT nên cảm nhận thấy vậy thôi,dù sao cũng cám ơn cụ vì phiền cụ đã thông cảm cho em !
Nghe cụ nói có vẻ lên LS chạy êm và thích lắm nhỉ !:-|
Em cũng có băn khoăn giống cụ couto_hung vì từ đầu em thấy bác bảo vệ quan điểm là xe SE tốt hơn LS nhưng giờ em nghe cụ nói thì hình như không phải cụ đang đi SE mà đi CDX hay đại loại 1 dòng xe AT nào đó....cụ giải thích cho anh em hiểu với nhé.

Em cũng mới lái xe từ năm 2008 - trước em đi Getz 1.1 MT và giờ em đi Kia Forte trắng MT - giống như nhiều người đàn ông khác, em chả bao giờ kêu ca mỏi chân vì với em, lái xe MT mới thực sự là thú vui. Cũng như việc em đi xe máy đi học, em chọn xe WIN, đi bóp côn trong thành phố còn nhiều hơn tăng ga......nhưng em luôn hạnh phúc vì em cảm giác nó thực sự "đàn ông". Tuy nhiên em cũng ko nói người đi xe AT là không đàn ông. Như ở topic KIA em đã từng nói, trước 2006, khi mà chưa ứng dụng xe AT thương mại thì cả thế giới, gồm đàn ông và đàn bà, con nít và người già đều đi MT và chả thấy ai kêu ca gì. Rồi đến khi xuất hiện xe AT mới thấy có người so sánh và kêu rên. Vậy thì.......khi không có AT thì cả làng cùng chạy MT có sao đâu......

Kết luận là em hạnh phúc với cái xe mà em mua = tiền công lao động của mình, thế nên MT cũng là thích lắmmmmmmmmmmm rồi :)) (em cũng mê Cruze nhưng chú Hiệp gà không chịu bán =)) :)) đùa nhé) <=== èo, mình viết thế này vẫn bị Hiệp gà phạt [-([-([-(

Chỉnh sửa cuối:

couto_hung

Xì hơi lốp
Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Bác chạy CDX AT hay xe gì vậy ạ?
Bác vu phuong chạy forte SX
Con phọt tè này là số sàn
Nhưng theo bác vuphuong nói thì bác ý chạy xe AT
Vậy e kết luận:
Bác vuphuong mua con fot tè số sàn, xong rùi độ lại thành số AT
Cao thủ, cao thủ
http://www.otofun.net/threads/224395-cu-nao-dang-di-forte-2011-cerato-2011-lap-rap-va-nhap-vao-giup-em-ty-nhe?p=5081414&highlight=#post5081414
Ác quá! Cụ kết luận như kiểu bác VuPhuong chém gió thành bão ấy nhỉ :) nói vui thôi chứ đi được AT là tốt nhất ....

To cụ VuPhuong: Em cũng lấy xe của Mr.Chun và sau 1 tuần thì thằng em em cũng lấy xe SX của Mr.Chun đấy ạ! Giờ nó và em đi 2 xe giống nhau y hết (Kia Forte trắng) nhưng khác nhau là nó full options :)

Chỉnh sửa cuối:

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Bác vu phuong chạy forte SX
Con phọt tè này là số sàn
Nhưng theo bác vuphuong nói thì bác ý chạy xe AT
Vậy e kết luận:
Bác vuphuong mua con fot tè số sàn, xong rùi độ lại thành số AT
Cao thủ, cao thủ
http://www.otofun.net/threads/224395-cu-nao-dang-di-forte-2011-cerato-2011-lap-rap-va-nhap-vao-giup-em-ty-nhe?p=5081414&highlight=#post5081414
Cụ soi kỹ thế ! :-o Nhưng cụ chả chịu tìm hiểu về xe Forte gì cả,CỤ đọc bài e post sao lại thành MT thế? em nói là em chạy Forte SX 2011 có nói là MT hay AT đâu.
E nói là "Forte đời 2010 4 số đi hơi giật,không thích bằng đời 2011 hộp số 6 cấp"
Forte 2010 nếu là AT thì 4 cấp chứ làm gì có Forte MT 2010 hộp số 4 cấp( trừ khi xe hỏng 1 số :))) Em viết thế là mọi người hiểu rằng là em nói về Forte AT, tiếc là cụ lại tưởng em nói về xe Forte 2010 MT hộp số 4 cấp . Đáng tiếc...đáng tiếc

Ác quá! Cụ kết luận như kiểu bác VuPhuong chém gió thành bão ấy nhỉ :) nói vui thôi chứ đi được AT là tốt nhất ....

To cụ VuPhuong: Em cũng lấy xe của Mr.Chun và sau 1 tuần thì thằng em em cũng lấy xe SX của Mr.Chun đấy ạ! Giờ nó và em đi 2 xe giống nhau y hết (Kia Forte trắng) nhưng khác nhau là nó full options :)

Em cũng đi Forte SX AT 2011 màu trắng. ! Nói thật là em thích chạy MT hơn,nhưng nếu hôm nào tắc đường nhiều thì chân hơi mỏi thật. Ngày xưa chưa có xe AT thì đường có tắc đâu nên làm gì có ai kêu mỏi chân hả cụ. Với lại em mua con Forte này cho bà xã,em cũng chỉ đi ké vài tháng rồi mua xe khác thôi.
Cụ ác quá,thấy cụ couto_hung không phân biệt được thế nào là Forte AT hay MT khi không nói rõ. THế mà cụ lại đồng tình với cụ ấy !
Nói về Cruze và SE cũng nhiều quá rồi,cụ đi Forte cụ cũng biết rồi đấy:
Forte nhập và Trường Hải nếu là 2010 trở xuống động cơ như nhau,chất lựong chênh lệch ít mà giá xe TH rẻ hơn nhiều so với xe nhập. Còn đời 2011 động cơ khác nhau,nhưng xe nhập đắt hơn xe LD đến cả trên 150 triệu.
xe GM-Dewoo nhập và LD thì khác đúng không?
Em chuyển từ Dewoo sang KIA cũng vì lẽ đó đấy!
Dù sao SE và Cruze cũng không phải xe của mình phải không cụ?

Chẳng qua thấy bất bình với cái bọn Vidamco được cạnh tranh không bình đẳng với xe nhập mà làm ăn hơi chuối.Chỉ có Cruze ở VN mới lắp động cơ cũ đó thôi,còn động cơ đó thế nào miễn bàn thêm...Và Vidamco bán Cruze giá thì trên trời làm thiệt thòi cho người tiêu dùng VN ta quá !

Ưu nhược điểm của LS và SE đã viết mòn hết cả bàn phím rồi. Ai thích mua xe gì cứ mua thôi,không ảnh hưởng tới mình ,đánh giá nhiều lại ảnh hưởng đến các bác bán hàng GM -Deawoo, dù sao có phải tại các bác ấy sản xuất ra Cruze đâu chứ nhỉ !
Em đánh giá có thẳng thắn quá thì mong các bác bán xe và các bác chạy xe Cruze thông cảm cho e nhé !

Chỉnh sửa cuối:

xetrau1973

Xe hơi
Cụ Couto chỉ giỏi cái pót bài khoe xe bẩn thôi !!!!>:D<

bnnkhardcorelic

Xe tải
cruze có bản nhập Hàn đó (bản chất là Lac CDX thay logo), ngon khoảng cỡ gấp rưỡi Cruze VN với cùng số tiền bỏ ra

Nhưng tầm này hơi hiếm. Cụ thik thương hiệu thì mua CDX/SE, xong gắn logo vào

Nicolas1980

Xe tải
So sánh 2 xe này có nhiều topic nói rồi, tốt nhất bác chủ thớt nên tìm lại các topic kia và đọc lại cho kỹ. Sau đó đến các show room bảo họ cho chạy thử cả hai xe, bật thử hết tính năng của hai xe rồi lấy giấy bút so sánh thật chi tiết hơn kém nhau cái gì. Giờ tỷ giá USD chợ đen và ngân hàng chênh nhau không nhiều, nên giá xe nhập không chênh nhiều so với xe trong nước đâu, hơn nữa dòng 1.6 xe nhập đời 2011 hơn hẳn 10 mã lực, nếu độ xe để có được thêm 10 mã lực này cũng phải vài ngàn USD đấy mà lại khập khiễng. Ở đây cụ nào mua xe nào thì chả khen xe đó hay, cái chính là bác đang có đủ tiền lấy xe nhập và còn đang được quyền chọn lựa thì nên nghiên cứu kỹ, đừng vì cái chữ thập mà sau này lại hát bài "Ước gì". Kể cả có thời gian thì bác nên đến các show room chạy thử các dòng xe khác để có so sánh kỹ càng hơn trước khi quyết định.

À có mấy cái nhược điểm dòng xe này bác chủ thớt nên để tâm nhé:
- Cách âm dù tốt hơn các dòng tương đương nhưng cách âm khoang máy không tốt nên khi đạp ga tiếng máy vẫn vọng vào khá rõ.
- Cách âm khá tốt nên người nào hay say xe thì đi xe này rất mệt (trừ người lái)
- Xe đời 2010 khả năng đề pa là hơi đuối và đi xe này xác định là đuối hơn với các dòng xe tương đương (nó có cái hệ thống củ chuối Drive-by-wire tránh tăng ga đột ngột nên không vọt ngay được đâu)
- Tốn xăng hơn các dòng xe khác một chút
- Mùa hè rất hay bị mờ kính chỗ giữa do hơi điều hòa thổi lên
- Ghế ngồi cứng đâm ra hay bị đau lưng nếu đi đường dài
em thêm 1 nhược điểm nữa là giảm sóc hơi kém, di qua chỗ xóc mạnh nghe lộp cộp đôi khi hơi xót xe

Duy Thắng

Xe hơi
vote bạn em này,mình ko đủ $ lấy em này nên mới lấy Lac lắp Rap trong nước.Quyết định đi bạn ko thất vọng đâu.