Giúp mình về thông tin xe Cruze!

dangtungson

Đi bộ
theo như cái bảng so sánh của bác thì CDX hơn 1 cây :)) haha, vỡ mộng LTZ quá :( sao coi trên youtube mấy cái review thấy ok lắm :( dù sao cũng cảm ơn bác nhiều ;)
Àh, với lại cái hóa đơn là sao nhỉ bác nhỉ ? em chưa hiểu lắm ( có phải là mua CDX thì thủ tục làm nhanh hơn LTZ ?? )
Bác ấy so sánh củ chuối quá , ai lại ss với Cruze 2010. SS CDX thì phải so với bản 2011 chứ .

tuananhng

Xe hơi
Bác ấy so sánh củ chuối quá , ai lại ss với Cruze 2010. SS CDX thì phải so với bản 2011 chứ .
SS vậy chả khác gì so sánh 2 cài lacetti :)) mà mình nhìn con cruze phê quá =)) kỳ thật, tý nữa ra showroom coi, hy vọng sẽ sáng mắt

tuananhng

Xe hơi
các bác ơi, LTZ full option phải không ta :-?

PoBeo

Xe điện
Cụ này xem review ở đâu? Cụ xem review mà là xe GM Cruze của Mẽo thì đương nhiên nó đẹp long lanh - full options và nước sơn cũng đẹp hơn ở VN rồi.....nhưng đó là hàng Mẽo, còn về VN, các cụ VIDAMCO đã cắt bớt option nhưng vẫn giữ giá cạnh tranh mà vẫn ăn lãi to cụ à.....thế nên anh em ở đây mới nói là về options thì xe trong nước thua xa xe Lacetti nhập - mặc dù từ HQ

couto_hung

Xe tăng
Ặc, bó tay với bác, em so sánh theo ý chủ quan của em, có thể có sơ suất, còn bác nhảy vô phán đại thì chắc bác là sâu bọ hoặc giả nhà bác ở thành phố nhưng mà xa nhà văn hoá đúng không ạ

Mình đang có ý định mua 1 chiếc Cruze ( nhập). Mong mọi người giúp mình biết về giá cả được không ? có khác gì với hàng của vidamco không?
Mọi người có ai xài chiếc này chưa ? chạy tốt không ?
Cảm ơn rất nhiều! ( xin lỗi vì hỏi hơi nhiều vì đây là lần đầu mình mua xe )
ĐÁNH GIÁ CRUZE LS:
1. LÀ 1 trong 5 dòng xe bán chạy và an toàn của năm 2010
2. Đã đạt rất nhiều giải thưởng của hiệp hộp ô tô thế giới
3. Kiểu dáng kute hơn dòng NK(Lacetti, forte, caren...). Gia cả phải chăng
4. Múc sớm đi ko thì tăng các loại thuế nữa thì biết bao h mới mua được hả bác. quan điểm chậm 1 vài tuần thôi cũng đã chênh vài chục củ ròi! :)
chúc bác sớm mua được xe ưng ý và có quyết định đúng đắn!

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
về giá thì đương nhiển bản vidamco rẻ hơn nhập bác chủ thớt ạ

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
mình nghe nói Cruze là sản xuất ở VN và mọi người khuyên mua lacetti nhập :( vậy mọi người giúp mình sự khác biệt của 2 xe được không ?
Cảm ơn!
Cruze liên doanh : LS 1.6 là máy thế hệ cũ DOHC 16V công suất 107Hp giống La EX, còn bản LT và LTZ là máy 1.8 ECOTEC thế hệ mới.

La SE nhập: động cơ 1.6 ECOTEC công nghệ mới,êm ái hơn,tiết kiệm nhiên liệu, khoẻ hơn do động cơ 124Hp (đời 2011) .

SE hơn Cruze LS được phanh ABS,ngoài ra , khung gầm chắc hơn,vỏ dày,sơn bóng đẹp bền hơn ,động cơ khoẻ,ăn ít xăng hơn LS khoảng 1,5L/100km ,cách âm tốt hơn,chạy êm ái đỡ ồn hơn,tay lái chuẩn hơn,nội thất nhìn đẹp hơn (ít khe hở),xe đi đầm chắc an toàn hơn ... nói chung là hơn mọi thứ,trừ cái Form nhìn giống nhau !
Giá cũng hơn khoảng trên 20 triệu, tạm tính giá USD 22k .
Như vậy đã có câu trả lời cho bạn rồi đấy !

oto_dream

Xe buýt
Nếu thực sự SE nó hơn LS có 20 triệu thì em khuyên trân thành các bác nên lấy SE ạ!!! :)

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
khung gầm chắc hơn,vỏ dày,sơn bóng đẹp bền hơn ,động cơ khoẻ,ăn ít xăng hơn LS khoảng 1,5L/100km
Các cái khác thì em chưa nói vì nó mang cảm quan nhưng cái này thì nếu đã vỏ dầy hơn thì nặng hơn. Mà nặng hơn khó mà ăn xăng ít hơn khi mà công nghệ cho dù khác nhưng vẫn đều là GM DAEWOO.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Các cái khác thì em chưa nói vì nó mang cảm quan nhưng cái này thì nếu đã vỏ dầy hơn thì nặng hơn. Mà nặng hơn khó mà ăn xăng ít hơn khi mà công nghệ cho dù khác nhưng vẫn đều là GM DAEWOO.
Ấy cụ Hiệp ơi, xe em 1.6 AT lại ăn xăng hơn xe 1.8 AT đấy, nguyên do là mã lực không đủ khỏe so với em 1.8 nên khi đạp ga lên thì vòng tua máy lên cao hơn => tốn xăng hơn. Công nghệ GM Deawoo nhưng một cái máy là do GM thiết kế, còn một cái máy lại do Deawoo thiết kế, chỉ có cái chung là GM-Deawoo thôi :D Nhưng dù sao đáng khen là Cruze LS có cải tiến hơn nhiều so với Lac EX rồi. Cụ Hiệp xem bên Lê Trọng Tấn có nhập phần mềm chỉnh sửa ECU cho LAC nhập không để em maximize công suất cho em Lac phát.

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi cùng là GM Deawoo nhưng nó khác nhau hoàn toàn đấy ! một cái công nghệ cũ,một cái công nghê mới.
Một cái là do Deawoo chế tạo đến cả chục năm nay ròi,một cái do GM chi 50triệuu đô chỉ để cho 200 kỹ sư phát triển trong phòng thí nghiệm,chưa tính chi phí dây truyền sx. Chẳng lẽ nó chi 50 triệu USD không có tác dụng à cụ.
Cụ không thể so cân nặng vơi tiêu hao xăng ở 2 động cơ thế hệ khác nhau đc. Nếu vậy cụ phải nói LS tốn hơn EX mới đúng.vì cùng động cơ lại nặng hơn,to hơn nên kết cấu khí động học kém hơn cản gió nhiều hơn.

La SE nặng hơn LS vài chục Kg,nặng hơn EX đến tạ mấy nhưng lại ăn uống ít hơn cả La EX đó, còn LS thì tốn chắc chắn.
Vài chục kg mà đắp vào khung và vỏ cũng được ối đấy cụ à.

Em gầy gò ốm yếu, nhẹ cân,da dẻ xấu xí sức khoẻ cũng kém . Cụ to khoẻ bảnh bao hơn,cân nặng cũng hơn,da dẻ mịn màng hơn nhưng cụ ăn uống không khoẻ bằng em đâu, vì em bị cái bệnh ăn uống nhiều nhưng hấp thụ được ít ....:))
Đùa tí... !

Quan trọng là em được chơi đi xa cùng mấy ông bạn bằng cả con LS và SE của 2 ông bạn rất nhiều rồi. Em đánh giá chuẩn,cân đong đo đếm xăng/km chứ ko theo đồng hồ báo xăng nhé.
Đường trường:
Cruze LS : 8l/100km
La EX 7l/100 km ( xe trước của em)
SE 6.5-6.7 l
Con số em cam kết chuẩn.
Chắc chỉ có mỗi Cruze ở VN mới lắp động thế hệ cũ đó thôi !

Chỉnh sửa cuối:

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thực sự SE nó hơn LS có 20 triệu thì em khuyên trân thành các bác nên lấy SE ạ!!! :)
Đúng đấy cụ à,mà USD TTTD đang giảm dưới 22k rồi, chênh lệch còn ít hơn 20tr rồi.
SE được thêm cái Gương gập điện nữa cụ à, đi độ cái gương gập điện cũng mất vài chai rồi,mà xấu cả nội thất xe vì gắn thêm nút bấm,
Trước e đi La EX 2009 ,EX nhìn chung là ngon ,không có vấn đề gì,nhưng mỗi lần đỗ chỗ hẹp lấy tay gập gương em thấy mình như là đi xe công nông ấy bác à. Nhất là lúc đi với bạn gái mới quen,ngại tím cả mặt vào mà vẫn phải gập,vì sợ vướng người ta,họ lại quẹt gương mình.

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
đúng là các bác được voi đòi Hai Bà Trưng!
em mong có xe như bác là đã phúc rồi, thế mà bác lại thấy xấu hổ vì cái gương ko gập
bó tay bác, em khuyên các bác mua lac SE đi vì máy của SE khác máy của CRu, mã lực SE cao hơn
lên khi ga cũng thốc hơn, bác lái sẽ cảm nhận được ngay

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Đường trường:Cruze LS : 8l/100kmLa EX 7l/100 km ( xe trước của em) SE 6.5-6.7 l
Con số em cam kết chuẩn.
Chắc chỉ có mỗi Cruze ở VN mới lắp động thế hệ cũ đó thôi !
Em thì không có dịp test trực tiếp mấy xe đó. Cụ nào đi Cruze LS đường trường vào cho kết quả cái.
Cụ nào ném đá em thì cũng đọc kỹ câu nói của em nhé.
Em đã nói "nặng hơn khó mà ăn xăng ít hơn khi mà công nghệ cho dù khác nhưng vẫn đều là GM DAEWOO".
Vậy sai ở chỗ nào? Em có nói là cho dù khác nhưng bù lại nó lại nặng hơn.
Nếu xe đi đường trường với tốc độ ổn định thì trọng lượng 2 xe co chênh nhau 100-200kg thì cũng chả ảnh hưởng lắm tới mức độ tiêu hao nhiên liệu. Mà cụ vuphuong mới đo đường trường mà đã khẳng định chung chung Lac SE ăn ít xăng hơn Cruze LS khoảng 1,5 l/100 km thì như kiểu thầy bói xem voi. Cụ sờ vòi con voi rồi cụ phán con voi nó như con đỉa.

laixenew

Xe hơi
Mua xe Cruzu LS thi hon xe La SE o cho Cruze LS duoc bao hanh bao duong 3 nam, bao hanh chinh hang luon, ve chat luong thi 2 xe nhu nhau vi Vidamco nhap 100% linh kien ve lap rap, chua noi dia hoa cai gi. Chi khac nhau la xe nhap duoc sơn 7 nước, xe lắp ráp được sơn 5 nước. E khuyen bac neu mua xe nen mua xe cua cac dai ly uy quyen cua Vidamco, nhu the bac se nhan duoc dich vu bao hanh bao duong tot nhat.

tronghanhks

Xe máy
Xe này nhập về Việt Nam không biết giá cả thế nào? Có bị cắt bớt option không các bác?

xetrau1973

Xe hơi
Tết rồi em vừa làm tour Sài gòn- Vũng tàu- Phan Thiết- Nha trang- SG, tổng cộng 1200km, hết 1t3 xăng 95, các bác nói xem, xe em ăn nhiều hay ít ????

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Em thì không có dịp test trực tiếp mấy xe đó. Cụ nào đi Cruze LS đường trường vào cho kết quả cái.
Cụ nào ném đá em thì cũng đọc kỹ câu nói của em nhé.
Em đã nói "nặng hơn khó mà ăn xăng ít hơn khi mà công nghệ cho dù khác nhưng vẫn đều là GM DAEWOO".
Vậy sai ở chỗ nào? Em có nói là cho dù khác nhưng bù lại nó lại nặng hơn.
Nếu xe đi đường trường với tốc độ ổn định thì trọng lượng 2 xe co chênh nhau 100-200kg thì cũng chả ảnh hưởng lắm tới mức độ tiêu hao nhiên liệu. Mà cụ vuphuong mới đo đường trường mà đã khẳng định chung chung Lac SE ăn ít xăng hơn Cruze LS khoảng 1,5 l/100 km thì như kiểu thầy bói xem voi. Cụ sờ vòi con voi rồi cụ phán con voi nó như con đỉa.
Em không có ý ném đá gì ai,và nhất là khi cụ là Sale bán xe Deawoo.
Nhưng thật sự cụ bảo thủ quá ! Cụ bán gì kệ cụ không liên quan tới e,nhưng cái gì đúng thì cụ phải công nhận chứ.
Thà cụ nói "Công nhận động cơ LS là thế hệ cũ giống EX,không thể sánh bằng SE nhưng cũng không đến nỗi tồi,vì EX chạy vẫn ngon,hơn nữa LS cũng rẻ hơn được SE chút ít" ,cụ nói như thế ai cũng công nhận là đúng.

- Cùng công nghệ Deawoo nhưng bây giờ nó cũng khác nhiều từ hồi mới sáng lập tập đoàn,và cũng khác nhiều với gần 10 năm trước,SE nặng hơn EX chút nhưng ăn ít xăng hơn là chuyện bt,vì động cơ thế hệ mới hơn,hiệu suất cao hơn,động cơ của EX ra mắt cả 10 năm nay rồi và quan trọng là thực tế em được chứng kiến ! Cụ cứ an tâm rằng 10 năm nữa động cơ của GM- Deawoo sẽ ăn ít xăng hơn động cơ ECOTEC của SE bây giỡ nữa cơ.
Tại sao thằng Pirus nặng hơn Vios công nghệ khác với Vios nhưng vẫn là Toyota và đều là 1.5l , mà nó lại ăn ít xăng hơn? Ăn ít hơn là do công nghệ mới hơn và khác nhau đó cụ à.

-Về mặt êm ái,động cơ SE êm hơn LS 100%,SE cách âm tốt chỉ là một phần tạo nên sự êm ái hơn,mà còn do động cơ phát tiếng ồn ít hơn,không tin cụ cứ để con SE và con LS nổ Ganty xem,đứng ngoài xe nghe SE êm hơn hẳn.

-Về độ bền thì thế này,trước đây em chạy EX,chạy gần 3 vạn phá phách ầm ầm nó cũng chẳng hỏng gì,cụ cứ an tâm em phá SE thế hay hơn nữa nó cũng không hỏng đâu .

Tóm lại. Cứ cho là cụ bảo thủ,3 tiêu chí:Bền,êm ái,tiết kiệm của SE và LS như nhau đi , thế một động cơ 107 hp và 124hp cụ chọn cái nào? Chắc cụ chọn 107hp nhỉ...? =))

Mua xe Cruzu LS thi hon xe La SE o cho Cruze LS duoc bao hanh bao duong 3 nam, bao hanh chinh hang luon, ve chat luong thi 2 xe nhu nhau vi Vidamco nhap 100% linh kien ve lap rap, chua noi dia hoa cai gi. Chi khac nhau la xe nhap duoc sơn 7 nước, xe lắp ráp được sơn 5 nước. E khuyen bac neu mua xe nen mua xe cua cac dai ly uy quyen cua Vidamco, nhu the bac se nhan duoc dich vu bao hanh bao duong tot nhat.
CỤ ơi cùng là nhập về ,nhưng Deawoo có nhiều cái khác đấy .nhất là cái động cơ, cái đó là trái tim của xe đấy!
Cụ có muốn mua cái xe chất lượng kém hơn để đc bảo hành không?Em thì em chọn cái tốt hơn đỡ phải bảo hành. Đừng ham hố gì cái bảo hành đó, kể cả con xe TQ cụ chạy 3 năm mà không vượt quá km giới hạn thì máy móc cũng chưa vấn đề gì đâu! Còn mấy ông Taxi chạy 200.000km cũng chỉ có thay côn và cam 1 lần thôi. Quan trọng là và quệt có đồ thay không thôi, mà đồ ngoại thất xe thì SE và LS dùng chung nên thay cho nhau đc,cái đó coi như ngang nhau thôi.

Em không thành kiến gì với xe LD,vì e cũng chạy xe LD, nhưng riêng con LS thì nên tránh, bất kỳ ai khi đã tìm hiểu kỹ lưỡng về xe sẽ hiểu được giá trị của con SE so với con LS nó khác xa nhau thế nào.

Cứ cho là LS lắp động cơ giống SE đi nữa,linh kiện kể cả sơn,khung ,gầm giống nhau 100% thì
SE hơn LS phanh ABS,gương gập điện .Hai cái đó đã đáng giá 20tr chưa?

Tóm lại con LS không thế hơn được Lacetti SE một điểm nào ,trừ một điểm là rẻ được khoảng 20tr.

Chỉnh sửa cuối:

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Em không có ý ném đá gì ai,và nhất là khi cụ là Sale bán xe Deawoo.
Nhưng thật sự cụ bảo thủ quá ! Cụ bán gì kệ cụ không liên quan tới e,nhưng cái gì đúng thì cụ phải công nhận chứ.
Thà cụ nói "Công nhận động cơ LS là thế hệ cũ giống EX,không thể sánh bằng SE nhưng cũng không đến nỗi tồi,vì EX chạy vẫn ngon,hơn nữa LS cũng rẻ hơn được SE chút ít" ,cụ nói như thế ai cũng công nhận là đúng.
Tóm lại. Cứ cho là cụ bảo thủ,3 tiêu chí:Bền,êm ái,tiết kiệm của SE và LS như nhau đi , thế một động cơ 107 hp và 124hp cụ chọn cái nào? Chắc cụ chọn 107hp nhỉ...? =))
Cụ cư tưởng tượng ý nghĩ của em đấy chứ. Em chả hiểu ý cụ muốn nói gì luôn. Em chỉ không công nhận cái vấn đề cụ bảo Lac SE ăn ít xăng hơn Cruze LS khoảng 1,5 lít/100km. Em chả tìm hiểu sâu tới mức để biết 2 cái động cơ nó khác nhau những gì. Em chỉ thấy thực tế mà cụ phán vậy thì em không tin. Còn việc ăn xăng nhiều hay ít khi đi trong phố thì trọng lượng của xe đóng một vai trò rất lớn, cái động cơ mà giảm được 1,5 l/100 km khi mà phải phải gánh thêm vài trăm Kg thì quả là bước đột biến đó ạ. Mấy cái Spark Van, Lac ex dùng loại máy không thể cũ hơn nhưng mức độ ăn xăng của chúng rất khiêm tốt đó ạ. Đơn giản so sánh 1 thằng Lac EX 1.6 với thằng altis 1.8 (số sàn), Vios 1.5 (số sàn) thì mức độ chênh nhau không thể tới 1l/100km được mặc dù ai chả biết máy thằng toyota công nghệ nó tiến bộ lắm (chắc đủ hơn máy của lac se). Trọng lượng 3 xe này thì cũng ngang nhau.
Em cũng không thể tin Lac SE ăn ít hơn Cruze LS tầm 1,5l/100 KM. Nói 1l/100km em còn chả tin, nhất là khi đo trong phố.
Còn việc chọn xe mã lực 124 hay 107 thì em chọn con 124 ạ. Đây là trên lý thuyết thì mình được chọn như vậy mà không mất gì. Trên thực tế thì nếu cái 107 mã lực kia rẻ hơn 50 triêu, xe nhẹ hơn vài trăm kg thì em chọn cái 107 mã lực thôi.
Cụ Phương nên đọc kỹ lại lần nữa những gì em viết nhé. Cụ bảo em bảo thủ thì em không giải thích gì thêm với cụ nữa.