[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

2 bên của Hợp đồng có quyền tương đương, nó cho con mình nghỉ thì mình đòi đền bù, trên HĐ không nói gì thì mình chửi cho sướng mồm, cho chúng nó chết ;))
Đây là thông báo ko tiếp nhận năm học sau, chả có ai đuổi ai, cái HĐ cho năm học này ko có ai vi phạm gì, đơn giản là hết năm là hết HĐ và trường thông báo ko ký HĐ cho năm sau. Thế thôi

thanhcong2002

Xe buýt
Học sinh hoàn thành chương trình học học thì phụ huynh vẫn đc cầm về 3 củ thì e ko hiểu còn căng băng rôn phản đối gì nữa
Thay 10 tuần học offline bằng online thu về 3 củ trong khi 10 tuần offline là 50 củ thì có hợp lý không

Chỉnh sửa cuối:
Có nhiều cụ nói mà không hiểu hoặc cố tình không hiểu sự việc.

Thứ nhất không có ai "đuổi học" ai cả. Các con vẫn đi học bình thường đến hết năm học, nhà trường cam kết cái này rõ ràng.
Thứ hai là HĐ giữa trường và phụ huynh chỉ là cho từng năm học, hết năm học là hết HĐ, nên chuyện năm sau và năm nay về bản chất nó chả liên quan gì đến nhau.
Thứ ba là thông báo của trường là báo trước việc trường không tiếp nhận cho năm sau. Thực ra là tốt cho các vị phụ huynh để các vị ấy có thời gian đi tìm chỗ tốt hơn cho con cái các vị ấy. Trường nó mà chơi đểu đến tháng 8 đi đăng ký nó mới báo là "hết chỗ" hoặc lý do gì đó nó bịa ra thì cũng chả làm gì được nó.
Thứ tư, nếu nói về tiền thì trường trả lại 23M và thu thêm 20M, tức là các phụ huynh tòi ra được 3M thu về đấy, có phải đóng thêm đồng mịa nào đâu mà con cái vẫn học cả năm, vẫn có đủ điểm, đủ credit. Éo hiểu còn phải gây khó khăn cho trường vì cái gì.

Tiên trách ký, hậu trách nhân. Đừng nghĩ cứ có tiền, cứ làm loạn lên là được.

ca_kiem

Xe container
Thế mới nói tiên trách kỷ hậu trách nhân.
Các cụ ko rõ chuyện thì chưa gì đã nhảy đòng đong cân cấn lên chửi trường.
Gặp dạng phụ huynh thế này muốn tử tế cũng khó, các bố mẹ ấy ko nhìn thấy rằng trường ko thể có chế độ riêng cho 1 số ít đó và thiệt thòi cuối cùng chính là con họ. Đang tiếc
Đợt đấy mấy phụ huynh này còn có ý định đánh sập xếp hạng của trường với tâm lý ... hết học kỳ bố mày chuyển trường khác... trước khi đi bố mày phải làm tanh bành trường rồi chuyển.....nhưng Nhân tính không bằng... Bang hội tính. Không một trường Quốc tế nào thần kinh nhập đội phụ huynh này====> kết quả đội này xin đâu các trường QT đều từ chối ( ngu gì mang rắn vào nhà ) cuối cùng khóc lóc lên báo... bảo trường là vô nhân đạo >:)

thanhcong2002

Xe buýt
Có nhiều cụ nói mà không hiểu hoặc cố tình không hiểu sự việc.

Thứ nhất không có ai "đuổi học" ai cả. Các con vẫn đi học bình thường đến hết năm học, nhà trường cam kết cái này rõ ràng.
Thứ hai là HĐ giữa trường và phụ huynh chỉ là cho từng năm học, hết năm học là hết HĐ, nên chuyện năm sau và năm nay về bản chất nó chả liên quan gì đến nhau.
Thứ ba là thông báo của trường là báo trước việc trường không tiếp nhận cho năm sau. Thực ra là tốt cho các vị phụ huynh để các vị ấy có thời gian đi tìm chỗ tốt hơn cho con cái các vị ấy. Trường nó mà chơi đểu đến tháng 8 đi đăng ký nó mới báo là "hết chỗ" hoặc lý do gì đó nó bịa ra thì cũng chả làm gì được nó.
Thứ tư, nếu nói về tiền thì trường trả lại 23M và thu thêm 20M, tức là các phụ huynh tòi ra được 3M thu về đấy, có phải đóng thêm đồng mịa nào đâu mà con cái vẫn học cả năm, vẫn có đủ điểm, đủ credit. Éo hiểu còn phải gây khó khăn cho trường vì cái gì.

Tiên trách ký, hậu trách nhân. Đừng nghĩ cứ có tiền, cứ làm loạn lên là được.
Chuyến du lịch của cụ 10 tuần mất 50 triệu thằng CTY du lịch nó cho cụ đi du lịch qua màn ảnh nhỏ thu 47 triệu thì có được k

Đợt đấy mấy phụ huynh này còn có ý định đánh sập xếp hạng của trường với tâm lý ... hết học kỳ bố mày chuyển trường khác... trước khi đi bố mày phải làm tanh bành trường rồi chuyển.....nhưng Nhân tính không bằng... Bang hội tính. Không một trường Quốc tế nào thần kinh nhập đội phụ huynh này====> kết quả đội này xin đâu các trường QT đều từ chối ( ngu gì mang rắn vào nhà ) cuối cùng khóc lóc lên báo... bảo trường là vô nhân đạo >:)
Vâng cụ. Buồn cười là có mấy cụ cứ lải nhải "đuổi học". Trường nào nó đuổi học, nó chỉ "không nhận" thôi :D

Chuyến du lịch của cụ 10 tuần mất 50 triệu thằng CTY du lịch nó cho cụ đi du lịch qua màn ảnh nhỏ thu 47 triệu thì có được k
Thưa với cụ là trường trả lại phụ huynh 23 củ cho phần học online và thu thêm 20 củ cho phần học thêm.
Cụ đi du lịch, chuyến đi dài thêm 2 tuần mà cụ muốn ko phải trả thêm tiền á? Khôn thế thì mời cụ chuyến du lịch sau chọn hãng du lịch khác là đúng rồi, còn kêu ca gì.

Nó cũng có đuổi cụ giữa chuyến đâu, nó chỉ bào là lần sau mời cụ đi hãng khác thôi.
Và cụ không có niềm tin với hãng nữa thì đi hãng khác là đúng rồi, sao còn cứ đòi phải đi đúng hãng đó mới chịu :)

bearbie

Xe điện
Tui không hiểu nổi việc PH đòi lại tiền, trong khi con vẫn lên lớp. Bộ GD giảm tải, ra chỉ thị bớt XYZ bài trong ch.trình thì trường Quốc tế nó dc phép bớt tương ứng.
Thì thế, em bảo làm GD mà hành sử như con buôn có gì sai?? Không thoả thuận dc là chấm dứt hợp đồng, thế chả con buôn thì là gì?
Bàn về kinh doanh, thì thỏa thuận không được, gặp phải đầu gấu căng băng rôn này nọ. Là bác bác có cố sống cố chết phục vụ đầu gấu không?
Bàn về GD, bác bị vài đầu gấu căng băng rôn trước cổng trường, ảnh hưởng tâm lý hàng trăm em bé vô tội, bác sẽ bảo vệ vài trăm em bé đó hay cố sống cố chết giúp đỡ con em của vài đầu gấu?

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Em thấy đội phụ huynh này có vẻ quan hệ báo chí mạnh. Báo chí dùng từ "đuổi học" hơi bị nhiều. Các trường tư lại chả sợ vãi nhái, cứ không hài lòng lại căng băng rôn, cho lên mạng với dọa kiện thì sức đâu mà tập trung vào giáo dục nữa. Trường nó thấy nhóm quá thiểu số mà lại nguy hiểm, phiền phức như vậy nên không ký tiếp nữa cũng phải thôi.

giang.nguyen

Xe điện
Nó cho cụ coi TV 2 tuần, đi du lịch thêm 10 tuần nữa r trả về cho cụ 3 triệu cụ còn đòi hỏi gì nữa.

Alohavn911

Xe buýt
Cách đây nhiều năm cháu e học mẫu giáo trường thăng long Kidsmart họ có sinh viên thực tập nước ngoài sang thực tập ở lớp tuần đến vài b

Thay 10 tuần học offline bằng online thu về 3 củ trong khi 10 tuần offline là 50 củ thì có hợp lý không
Học phí bình thường trước dịch là 21 củ/4 tuần thì 10 tuần 50 củ e thấy vẫn ít, quan trọng là học sinh đã hoàn thành chương trình học, còn nếu con cụ ko học online thì đến tháng 5 con cụ mới đc đi học, đúng chương trình có khi năm nay các cháu còn ko có hè. Dịch bệnh thì cần chung tay vượt qua chứ chưa gì đã băng rôn e thấy ko ổn

Chỉnh sửa cuối:
Học phí bình thường trước dịch là 21 củ/4 tuần thì 10 tuần 50 củ e thấy vẫn ít, quan trọng là học sinh đã hoàn thành chương trình học, còn nếu con cụ ko học online thì đến tháng 5 con cụ mới đc đi học, đúng chương trình có khi năm nay các cháu còn ko có hè. Dịch bệnh thì cần chung tay vượt qua chứ chưa gì đã băng rôn e thấy ko ổn
Học online thì đòi trả tiền, học thật thêm thì lại ko muốn đóng thêm.
Khôn thế em sẽ cân nhắc để nuôi chứ ko em cho thành 7 món lâu rồi :)

Alohavn911

Xe buýt
Học online thì đòi trả tiền, học thật thêm thì lại ko muốn đóng thêm.
Khôn thế em sẽ cân nhắc để nuôi chứ ko em cho thành 7 món lâu rồi :)
Có khi đội này chỉ nhìn vào cái phụ thu 10 củ cho 2 tuần học bù nên quẫn trí tính quẩn cũng nên. Chưa kể thời gian thực học offline ngắn hơn kế hoạch nên đỡ đc khối tiền đưa đón với bán trú ở trường

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Phụ huynh bọn em không quan tâm.
Con em không đến trường thì suy ra em đóng 0% là hợp lý. :D
Con em không đến trường nhưng con em học online ạ, còn thầy cô thì hít khí trời để dạy online. Khôn như thế, ở quê em ra đường mà không đeo khẩu trang thì kiểu gì cũng bị ăn gậy.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ là HĐ giữa phụ huynh và các trường tư, cụ thể là VAS SG (con nhà em học trường này 1 năm khi em vào trong đó) có thời hạn theo từng năm học. Hết 1 năm thì sẽ phải làm đơn để đăng ký cho năm học sau.
Đây là thông báo không tiếp tục nhận con các vị ấy cho năm học sau (2020-2021) chứ éo phải trường nó đuổi giữa năm học. Đầu năm học các vị có quyền xin vào học và trường có quyền từ chối.
Mà phụ huynh có 30% học phí trong giai đoạn Covid mà ko đóng là éo có tí gì hợp lý cả, đúng là dạng chỉ biết nghĩ đến mình, ko biết chia sẻ khó khăn với trường. Như vậy chả có lý gì trường có nhu cầu phục vụ các vị ấy. Cút là đúng.
Nếu mà như thế thì mấy đứa phụ huynh giẻ rách quá rồi. Giải tán đê cho nhanh.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ nói chuẩn, nếu PH ko đóng học phí thì trường cho nghỉ luôn rồi không phải lý do nhiều.
Làm GD mà trả đũa lên đầu con trẻ, nhà trường hành xử tồi quá!
Trả đũa gì vậy cụ? Bản thân phụ huỵn HS cũng đang đòi chấm dứt HĐ mà cụ?

L.C.D

Xe container
ĐỒNG THUẬN HAY BỊ KIỆN
Giàng ơi, các vị PH tưởng mình là bố con chó bông ông con chó xồm à :))
Như này trường nó từ chối phục vụ là đúng. Con mình còn học ở đấy, cần đàm phán hay yêu sách gì thì phải mềm mỏng lịch sự. Làm gì phải nghĩ đc hệ quả, còn hành xử manh động thì ăn đòn ko oan. Cuối cùng chỉ khổ trẻ con, haizzz

Nếu mà như thế thì mấy đứa phụ huynh giẻ rách quá rồi. Giải tán đê cho nhanh.
Tưởng mình khôn và tưởng là dìm được trường rồi cho con sang trường khác.
Ai ngờ các trường khác nó cũng nhìn thấy bản chất của các vị ấy nên đếch nhận hết, giờ quay ra cào mặt.
Vừa tham vừa ngu, giờ còn thêm gian nữa.