[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

vietpq75hanes

Xe container
Sau những vụ việc thế này nên chuyển trường cho con, mình có tiền lo gì.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Như còm dưới cho nhanh cụ nhé:

Nhà trường là tổ chức GD bác ơi, nên hành sử theo đúng pháp luật và có giáo dục. Nếu phụ huynh gây thiệt hại cho trường thì có pháp luật xử lý. Còn chơi kiểu hết năm học, hết hợp đồng mời các cháu cút vì lỗi của bố mẹ các cháu (cái này em chưa rõ mức độ thế nào) thì đúng kiểu đánh ko lại bố thì quay sang đánh con. Em thì thấy thế là hèn, là không nhân văn. Tôi ai người đó chịu chứ, sao lại đi đánh trẻ con, chả fair chút nào bác ạ.
Thế nào là fair hả cụ? Bản thân phụ huynh cũng đang đòi chấm dứt HĐ mà cụ.

Xe bọ xít

Xe container
1000 phụ huynh, có 900 phụ huynh đồng ý với quan điểm cũng như học phí của trường. Vậy 100 kia ko đồng ý, căng biểu tình. Vậy tức là trường mời phụ huynh tìm trường khác cho con họ là hợp lý chứ, bởi từ quan điểm tới tiền thì phụ huynh này ko theo kịp đc.

Bao giờ người ta cũng phục vụ số đông chứ ko thể chiều theo thiểu số đc

neverfg

Xe điện
Cơ hội tốt để các cháu tăng khả năng thích nghi sau này sẽ giúp ích khi ra trường đời.

dm, phụ huynh thì ngu, bỏ đống tiền ra để mấy trường quốc tế đạo tạo con mình thành lợn, giờ không biết đã sáng mắt ra tí nào hay chưa. Lựa chọn sai thì con cái khổ một đời.
đừng nói trẻ con là lợn vậy chứ cụ, chúng nó có tội gì. bố mẹ nó thì lợn là đúng rồi

thanhcong2002

Xe buýt
Học online thì đòi trả tiền, học thật thêm thì lại ko muốn đóng thêm.
Khôn thế em sẽ cân nhắc để nuôi chứ ko em cho thành 7 món lâu rồi :)
Thực tế là 12 tuần học offline thay bằng 12 tuần online + 2 tuần offline bù nôm na là thay 10 tuần offline bằng 12 tuần online học phí thu đến 94% đúng chưa. Thế ai là người khôn như cụ nói

L.C.D

Xe container
Em thấy đội phụ huynh này có vẻ quan hệ báo chí mạnh. Báo chí dùng từ "đuổi học" hơi bị nhiều. Các trường tư lại chả sợ vãi nhái, cứ không hài lòng lại căng băng rôn, cho lên mạng với dọa kiện thì sức đâu mà tập trung vào giáo dục nữa. Trường nó thấy nhóm quá thiểu số mà lại nguy hiểm, phiền phức như vậy nên không ký tiếp nữa cũng phải thôi.
Các trường tư chả sợ đâu cụ ạ. Họ xây dựng đc trường quy mô thế thì quan hệ với money thừa sức đạp bẹp bọn báo chí m.õm nhôm và 1 nhúm PH manh động. lắm anh chị phóng tinh viên cũng ảo tưởng sức mạnh vãi chấy, tưởng mình là quyền lực thứ 4567 thật :))
HS này rời trường thì sẽ có ngay hs khác vào trường trám chỗ. Vắng cô thì chợ vẫn đông. Nên cô phắn cho nước nó trong chúng tôi còn vợt thêm cá nhá ;))

Thực tế là 12 tuần học offline thay bằng 12 tuần online + 2 tuần offline bù nôm na là thay 10 tuần offline bằng 12 tuần online học phí thu đến 94% đúng chưa. Thế ai là người khôn như cụ nói
Cụ cứ tìm hiểu rõ từng mục thu đi, trường họ cũng liệt kê cả đấy.
Mà on với chả off, em hỏi cụ các con có học hết chương trình ko, có hết năm học ko? Và cuối cùng tính cả năm các phụ huynh có mất thêm đồng nào ko hay có 3 củ cầm về đi nhậu?

clicklacp

Xe buýt
Khi ta ao ước cuộc sống bên tư bản, và bị kinh tế kiểu tư bản nó vả mạnh vào alo... Ta be be khóc ứ ừ phải đối xử với em kiểu cơm sườn cơ...
Ơn giời ta vẫn còn trường công, hoặc trường tư khác vừa tiền hơn để cạy cục xin cho con ta, gớm cái loại cò kè 30% học phí tháng covid cũng méo có nhiều tiền lắm đâu, thôi xuống chỗ rẻ hơn đi, đừng tự ái
Chuyện làm ta gợn lên bao suy ngẫm. Nếu này mai ta tư nhân hóa hết giáo dục? Nếu ta tư nhân hóa điện lực, rồi một ngày kém vui nó cắt cmn điện? Nếu ta tư nhân hóa đất đai, rồi một hôm thằng chủ đất Trường Sa nó túng tiền bán tạm ít hòn cho bạn?
Nó chẳng sai, nhưng ta kém vui lắm à nha. Cho nên đừng thấy quốc tế mà ham, lọc lấy cái gì hay ho thôi
Mọi chuyện đúng là nên nghe bằng 2 tai, em có liếc qua 1 tí vì cũng không có nhiều thời gian. Nhưng em trộm nghĩ:
- Dù giáo dục là ngành đặc biệt thì nhà trường tư phải tồn tại. Cho nên trước hết đó phải là hợp đồng dân sự. Nhưng em thấy các vị này chưa chi đã hết đòi kiến nghị lên Sở rồi lại đòi kiện. Mọi người nói nhà trường phải tôn trọng hs, sao cái lúc bố mẹ các cháu căng băng rôn không bảo họ phải làm gương tôn trọng giáo viên ở đó? Hay cho rằng đó là cách dạy về sự bình quyền?
- Về thu phí em không rõ. Có cụ nào là giáo viên dạy online giai đoạn đó mới thấy họ khổ, không phải chỉ bật máy tính rồi véo von là xong đâu ạ. Nên nếu có thu 30% thì em cũng thấy bt.
-Vụ này trùng thời điểm với việc một vị khác phía bắc đòi tư nhân hóa cái nơi đã dạy mình với những lý do chả lq đến mình, mà thực ra em cho là ném đá dò đường cho một chính sách nào đó. Và rõ ràng ta phải suy nghĩ nghiêm túc về việc tư nhân hóa trong giáo dục, đặc biệt là giáo dục phổ thông.

bố mẹ nó ngu, cho con vào học trường đạo tạo lợn, ra trường không thành lợn thì thành cái gì hả cụ. Đừng nói kỹ năng nọ kỹ năng kia nhé,
Em ko bình luận, vì nhận định của cụ về trường là cảm tính. Con em từng học 1 năm ở VAS trong SG thì em đánh giá là 1 trong các trường dậy rất nghiêm túc và dạy tốt.
Em chưa thấy trong vụ này trường sai chỗ nào. Bỏ qua việc học online hay ko, xét cả năm học thì con các vị ấy vẫn học hết chương trình vẫn kết thúc năm học trọn vẹn và các vị ấy còn bỏ túi lại 3 củ, vậy mà vẫn chửi bới được

Tôi nhìn tổng thể sự việc là 10 tuần offline thay bằng 12 tuần online thu 94 % học phí offline. Nếu sai chỗ nào cụ chỉ ra
Tôi nhìn tổng thể là các con học hết năm học, hoàn thành chương trình và phụ huynh còn được cầm tiền về. Vậy trường sai chỗ nào cụ chỉ ra

Matizcoi

Xe cút kít
Bạn em là đứa trong nhóm đạp cổng xông vào trường thực nghiệm để nộp hồ sơ cho con, lên lớp 8 nhắm ko gồng được đành xin về trường công. Sau khi kiểm tra sơ bộ cháu nó đã được mời xuống lớp 7 để học lại vì kiến thức trường công lập nó khác :D

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em là đứa trong nhóm đạp cổng xông vào trường thực nghiệm để nộp hồ sơ cho con, lên lớp 8 nhắm ko gồng được đành xin về trường công. Sau khi kiểm tra sơ bộ cháu nó đã được mời xuống lớp 7 để học lại vì kiến thức trường công lập nó khác :D
Xin vào thực nghiệm rồi thì gồng gánh gì hở cụ? Thực nghiệm là trường công học phí rẻ mà? Cụ sống ở đâu vậy mà không biết?

Matizcoi

Xe cút kít
Xin vào thực nghiệm rồi thì gồng gánh gì hở cụ? Thực nghiệm là trường công học phí rẻ mà? Cụ sống ở đâu vậy mà không biết?
"Gồng" nhiều nghĩa trong trường hợp này, cụ và em chỉ cần biết sơ bộ thế thôi, cái quan trọng là học lớp 8 thực nghiệm phải xuống lớp 7 trường công để học.

meotamthe

Xe cút kít
"Gồng" nhiều nghĩa trong trường hợp này, cụ và em chỉ cần biết sơ bộ thế thôi, cái quan trọng là học lớp 8 thực nghiệm phải xuống lớp 7 trường công để học.
Không biết có phải tình huống khoán con luôn cho trường không, em nói thật là con đi học mà về không kèm thì trường giời cũng dễ gặp cảnh như cụ nói lắm.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Nhà trường chấm dứt không cho các cháu học vì không hài lòng với phụ huynh chứ học sinh nó có lỗi gì đâu???
Sao acay bố mẹ lại trả đũa bằng cách cho các cháu thôi học?
Ví dụ em với cụ đấm nhau, xong em cay cụ em rình em đấm cả con cụ, thế em có phải là hèn không? Quá hèn!
Nhưng nó sợ lại suốt ngày theo bắt lỗi rồi ý kiến nhiều khi hội họp. Thôi cứ mời đi cho lành! Nó gần vạn hs cũng chả cần!

Matizcoi

Xe cút kít
Không biết có phải tình huống khoán con luôn cho trường không, em nói thật là con đi học mà về không kèm thì trường giời cũng dễ gặp cảnh như cụ nói lắm.
Em ko hỏi rõ vì là cháu bé là gái, ngoan, học thực nghiệm có cái hay nhưng hình như ko học nhiều như bên trường công thì phải.

L.C.D

Xe container
Cụ nói hơi quá hoặc bạn cụ nói quá hoặc con của bạn cụ có vấn đề về học hành nên trình độ mới tụt thế.
Con em cũng học Thực nghiệm vào năm đạp đổ cổng trường đây. Trường chỉ dạy ctr thực nghiệm trong 3 năm 1-2-3, còn sau đó học theo ctr của bộ GD để đảm bảo ko lệch pha với trình độ chung. Con em học theo ctr thực nghiệm, bản thân cháu ghi nhận là con đc học Toán và TV theo cách mà nhớ đc rất lâu. Hồi lớp 1 nó học tập hợp, tổ hợp, hệ nhị phân mà vẫn hiểu hết... Tiếng Việt thì học gieo vần, sáng tác thơ rất đáng yêu. Con em học 2 năm thì em chuyển về dân lập vì trường mới gần chỗ em làm, còn Thực nghiệm ngược đường quá. Nhưng cháu vẫn tiếp tục học Toán ở cô giáo đã dạy cháu từ lớp 1. Các bạn cháu học ở đó hết cấp 1, 1 số lên cấp 2 Thực nghiệm và nhiều cháu ra trường khác học rất ổn, ko có cháu nào tệ tới mức phải học lại cả.