[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

GloryJack

Xe container
đừng nói trẻ con là lợn vậy chứ cụ, chúng nó có tội gì. bố mẹ nó thì lợn là đúng rồi
Vâng, trẻ con vô tội, hiệp hội trường QT như cụ nói là nhất quyết ko nhận HS có PH mất dạy kia, trường VU thì nhất quyết ko cho học năm học sau...
Không biết các cháu, như cụ nói là không có tội, sẽ đi về đâu học, không biết có vào học dc trường công không, hay phải châp nhận về học trường tư xó xỉnh nào đó đang khát học sinh...
Mà thôi kệ mẹ các cháu, ai bảo các cháu có bố mẹ không biết điều, ai bảo các cháu không chọn bố mẹ khi sinh ra...lại chọn lợn làm bố mẹ, kêu khóc del gì! :))
Nhưng nó sợ lại suốt ngày theo bắt lỗi rồi ý kiến nhiều khi hội họp. Thôi cứ mời đi cho lành! Nó gần vạn hs cũng chả cần!
Ngẫm ra bọn trẻ con có bố mẹ bị mời lên uống trà ở trường nào đó lại may hơn bọn này cụ ạ! :)

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ nói hơi quá hoặc bạn cụ nói quá hoặc con của bạn cụ có vấn đề về học hành nên trình độ mới tụt thế.
Con em cũng học Thực nghiệm vào năm đạp đổ cổng trường đây. Trường chỉ dạy ctr thực nghiệm trong 3 năm 1-2-3, còn sau đó học theo ctr của bộ GD để đảm bảo ko lệch pha với trình độ chung. Con em học theo ctr thực nghiệm, bản thân cháu ghi nhận là con đc học Toán và TV theo cách mà nhớ đc rất lâu. Hồi lớp 1 nó học tập hợp, tổ hợp, hệ nhị phân mà vẫn hiểu hết... Tiếng Việt thì học gieo vần, sáng tác thơ rất đáng yêu. Con em học 2 năm thì em chuyển về dân lập vì trường mới gần chỗ em làm, còn Thực nghiệm ngược đường quá. Nhưng cháu vẫn tiếp tục học Toán ở cô giáo đã dạy cháu từ lớp 1. Các bạn cháu học ở đó hết cấp 1, 1 số lên cấp 2 Thực nghiệm và nhiều cháu ra trường khác học rất ổn, ko có cháu nào tệ tới mức phải học lại cả.
Quá gì em ko biết, chỉ biết tụt 1 lớp thôi cụ.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giáo dục tư nhân hiện giờ phía gia đình luôn nắm đằng chuôi. Nếu không làm luật cho rõ ràng thì những việc như thế này sẽ còn xẩy ra nhiều.

Cc cho con học tư nên soi cẩn thận cái tâm của chủ trường, việc này theo em là rất quan trọng với con cái mình.
Chuôi hay lưỡi cụ :D

Xeomchocon

Xe tăng
Nếu 1 buổi giảng off, online cho cùng 1 lớp thì giáo viên vất vả như nhau. Có trương để gv giảng cho cả khối nhiều lớp...thì đỡ hơn.

meotamthe

Xe cút kít
Em ko hỏi rõ vì là cháu bé là gái, ngoan, học thực nghiệm có cái hay nhưng hình như ko học nhiều như bên trường công thì phải.
Trường công học nặng về điểm số cụ ạ, nhiều cái coi trọng mà trong cuộc sống thực thì chả ăn thua, nhưng dù gì nó vẫn coi trọng cơ bản, nên học trường thực nghiệm hay trường tư thường shock khi quay lại trường công, F1 nhà em học trường công em vẫn chỉ quan tâm đến tư duy của nó chứ điểm số thì kệ, được cái cấp 1 em quen hiệu trưởng, đúng năm nó chới với khi chuyển về trường công :))

toicungyeuxe

Xe tăng
Nhà trường chấm dứt không cho các cháu học vì không hài lòng với phụ huynh chứ học sinh nó có lỗi gì đâu???
Sao acay bố mẹ lại trả đũa bằng cách cho các cháu thôi học?
Ví dụ em với cụ đấm nhau, xong em cay cụ em rình em đấm cả con cụ, thế em có phải là hèn không? Quá hèn!
Phụ huynh đại diện cho con căng băng rôn, và nhà trường xử lý ntn là đối với phụ huynh.
Nên em thấy hai bên không hài lòng nhau, thì nên bỏ.

Tuy nhiên, một đằng cá nhân căng băng rôn không học chỗ này đi chỗ khác, với một tổ chức đào tạo cầm trong tay hàng ngàn học sinh đang theo học, thì tất nhiên, trường làm như thế này thì quá mất uy tín, nếu không muốn nói là quá mất dạy, mất dạy một cách công khai.
Nếu nó cay, nó tìm cách chèn ép, cho điểm kém... rồi buộc bỏ học .v.v. kín kín tí thì còn gọi là nể dư luận.

Nhưng nói thật với các cụ, ở thể chế này, dựng lên được một cái trường/công ty hoạt động được ít nhiều đều phải có cái độ mất dạy, trong đó có cái trường này. Nói cách khác, việc ngồi xổm lên dư luận nó thành cơm bữa rồi.

Hợp đồng dân sự, ko ưng thì chia tay thôi

Matizcoi

Xe cút kít
Chắ con cụ ấy học dốt, không theo được nên mới phải chuyển trường, và cũng vì học dốt nên mới phải học lại 1 năm, em dự thế có đúng ko?
Chịu, cháu nó là gái, em gặp mấy lần thấy ngoan ngoãn, rất tự tin (cái này thực nghiệm dạy tốt thật). Còn việc cụ dự em ko biết đúng sai và em cũng ko quan tâm quá sâu vào chi tiết làm gì.

GloryJack

Xe container
Phụ huynh đại diện cho con căng băng rôn, và nhà trường xử lý ntn là đối với phụ huynh.

Tuy nhiên, một đằng cá nhân căng băng rôn không học chỗ này đi chỗ khác, với một tổ chức đào tạo cầm trong tay hàng ngàn học sinh đang theo học, thì tất nhiên, trường làm như thế này thì quá mất uy tín, nếu không muốn nói là quá mất dạy, mất dạy một cách công khai.
Nếu nó cay, nó tìm cách chèn ép, cho điểm kém... rồi buộc bỏ học .v.v. kín kín tí thì còn gọi là nể dư luận.

Nhưng nói thật với các cụ, ở thể chế này, dựng lên được một cái trường/công ty hoạt động được ít nhiều đều phải có cái độ mất dạy, trong đó có cái trường này. Nói cách khác, việc ngồi xổm lên dư luận nó thành cơm bữa rồi.
Có chỗ mời lên uống trà xong về im thít cho con học tiếp, giờ em thấy bọn đấy còn may chán!

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em thấy các cụ trên này chưa hiểu hết vấn đề
Thực ra giáo dục là 1 sản phẩm rất đặc biệt. Không thể áp kiểu tư duy thuận mua vừa bán thông thường được. Đó là bởi vì tương quan sức mạnh giữa người mua - người bán là rất chênh lệch
Từ chối 1 phụ huynh thì trường chỉ mất một khoản doanh thu thôi. Nhưng một khi giao con của bạn vào tay của nhà trường thì chúng ta đã đưa chuôi cho người ta nắm.

Trong quá trình học tập phụ huynh là người đóng tiền nhưng đứa trẻ là người thụ hưởng. Mà đứa trẻ thì nó rất non nớt. Nó không đủ hiểu biết cũng như bản lĩnh để biết liệu nhà trường - cài người bán dịch vụ cho nó - có hành xử công bằng, đàng hoàng hay không. Chỉ phụ huynh mới làm được điều đó. Do đó khi phụ huynh giao con cho nhà trường tức là đã chấp nhận nhắm mắt đưa chân

Một đứa trẻ khi bị đuổi khỏi trường cũng vậy. Nó sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến tâm lý và việc học về sau chứ không chỉ đơn giản là việc không mua cửa hàng A thì ta sang cửa hàng B

Không phải ngẫu nhiên mà người ta xếp sản phẩm giáo dục và y tế vào loại đặc biệt, cần được kiểm soát gắt gao và người kinh doanh phải có đạo đức. Bởi vì trong kinh doanh các sản phẩm này lợi thế nghiêng hẳn về bên bán. Người mua chỉ biết nhắm mắt tin theo lời người bán mà thôi, và nếu sai sót xảy ra thì bên mua sẽ chịu thiệt hại cực nhiều.
Em hỏi thật lòng các nhà đạo đức học nhé. Nếu đặt mình vào địa vị chủ trường thì các vị có muốn tiếp tục phục vụ những PHHS này trong những năm tiếp theo không? Và nếu chiều theo 10% PHHS này thì các vị sẽ nói gì với 90% PHHS còn lại?

L.C.D

Xe container
Quá gì em ko biết, chỉ biết tụt 1 lớp thôi cụ.
Vì cụ viết chung chung và kết luận là kiến thức trường công nó khác nên em nói để cụ rõ thôi. Em là PH cực kỳ sát sao với con và lớp con (hồi đó) vì cu con em là con lớn đi học lớp 1, bao tâm huyết và nhiệt tình em dành cho con và lớp của con. 2 năm con học ở đó đầy kỷ niệm vui, tới giờ con lên lớp 8 nhưng mẹ con em vẫn qua lại thăm nom cô giáo dạy con lớp 1 Thực nghiệm. Nên em tự thấy có trách nhiệm thanh minh cho việc giảng dạy của trường thôi mà :P

nó không dạy nữa thì mình chuyển con sang trường khác thôi, mình là người có tiền cơ mà.
Trường này làm vậy thì cũng tự tay bóp ái rồi, từ sau ai dám cho con theo học khi có cái tiền lệ này?
Câu bóp Rái của cụ là hết nhẽ , cho bọn tự đá bỏ nồi thịt rùi :))

Matizcoi

Xe cút kít
Trường công học nặng về điểm số cụ ạ, nhiều cái coi trọng mà trong cuộc sống thực thì chả ăn thua, nhưng dù gì nó vẫn coi trọng cơ bản, nên học trường thực nghiệm hay trường tư thường shock khi quay lại trường công, F1 nhà em học trường công em vẫn chỉ quan tâm đến tư duy của nó chứ điểm số thì kệ, được cái cấp 1 em quen hiệu trưởng, đúng năm nó chới với khi chuyển về trường công :))
Nhẽ thế thật, thằng bạn em ở Úc mang gia đình về, con gái nó lớp 2 nhưng trình độ Toán học ko bằng đứa lớp 1 công lập bên mình, kiểu gì cũng có cụ thối mồm bảo chắc do học dốt nên thế hehe nhưng em kệ thôi ko tranh cãi làm gì mất hòa khí, bọn trẻ con ở bển học ít lắm, toàn chơi là chính :D

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chịu, cháu nó là gái, em gặp mấy lần thấy ngoan ngoãn, rất tự tin (cái này thực nghiệm dạy tốt thật). Còn việc cụ dự em ko biết đúng sai và em cũng ko quan tâm quá sâu vào chi tiết làm gì.
Em dự vậy là vì em có 2 F1 đều học TN, 1 đứa chuyển trường khi lên lớp 4, 1 đứa chuyển trường khi lên lớp 6, cả 2 đứa đều chuyển sang trường khác bằng hình thức thi đầu vào, đều đạt và được trường mới nhận vào học, thậm chí còn vào lớp chuyên-chọn của trường mới mà vẫn theo được.

toicungyeuxe

Xe tăng
Nhà trường thu có 30% là đã nghĩ đến phụ huynh rồi. Họ có bao nhiêu chi phí cố định phải lo, họ ko hí khí trời để sống và dạy học được.
Phụ huynh thì nghĩ éo gì đến trường đâu.
Em nghĩ 30% không hiểu sao lại có lý với cụ, trong khi con không đi học ngày nào?
Em cũng tin là nhiều cụ đồng ý với em theo góc độ này, đi học thì mới phải đóng học phí chứ nhỉ

Matizcoi

Xe cút kít
Vì cụ viết chung chung và kết luận là kiến thức trường công nó khác nên em nói để cụ rõ thôi. Em là PH cực kỳ sát sao với con và lớp con (hồi đó) vì cu con em là con lớn đi học lớp 1, bao tâm huyết và nhiệt tình em dành cho con và lớp của con. 2 năm con học ở đó đầy kỷ niệm vui, tới giờ con lên lớp 8 nhưng mẹ con em vẫn qua lại thăm nom cô giáo dạy con lớp 1 Thực nghiệm. Nên em tự thấy có trách nhiệm thanh minh cho việc giảng dạy của trường thôi mà :P
À, bạn em cũng là nữ nên mợ mà có nhu cầu tìm hiểu tại sao thì có thể inbox em cho số điện thoại mà hỏi cho kĩ chứ em chỉ thấy thế nào thì thuật lại thế thôi.

vo nho

Xe điện
Đây là cái lý do đếch tin vào mấy cái trường quốc tế nữa mùa ở Vn.
Chứ cho con học trường công hết năm cấp 2 rùi cho nó đi du học cấp 3 còn đỡ tốn kém hơn nhiều mà lại luyện cho con tính tự lập.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com

Theo cái cách của cụ thì em thấy nó mất dạy và hèn gấp vạn lần. Thà như cách trường đang làm cho nó công khai, minh bạch, đàng hoàng, cho PHHS có thời gian chuẩn bị tìm trường khác. Thế mà vẫn bị chửi.

toicungyeuxe

Xe tăng
Em thấy cụ nói đúng. Các cụ khác không nhìn hết vấn đề nên nghĩ kiểu thuận mua vừa bán, nhưng áp vào chuyện giáo dục này là không nên

Thật ra tranh chấp giữa trường và phụ huynh nó chỉ liên quan đến học phí 3 tháng nghỉ covid thôi, những tháng khác, trước khi nghỉ và sau khi nghỉ không tranh chấp gì, phụ huynh vẫn đóng đủ. Kể cả sang năm họ vẫn cho con học tiếp. Họ chỉ tranh cãi về vấn đề học phí online 3 tháng nghỉ covid thôi

Mà họ thắc mắc như thế em nghĩ không có gì sai vì trường hợp nghỉ vừa rồi là chưa có tiền lệ nên nếu họ phản đối nếu cảm thấy không muốn cho con học online thì đó cũng là quyền của họ. Nếu thông cảm cho nhau được thì tốt. Nếu không được thì nên tách tranh chấp 3 tháng đó ra xử lý riêng, cùng lắm là ra tòa phân xử cũng được chứ không nên trả đũa lên đứa trẻ làm gián đoạn việc học

Nhà trường xử lý thế là dốt. Mặc dù có tranh chấp 3 tháng nghỉ đó nhưng những tháng khác phụ huynh vẫn đóng đủ. Năm sau họ vẫn tiếp tục cho con họ học. Bây giờ làm thế này thì nguồn thu sẽ mất đi (chỉ vì 3 tháng tranh chấp), tiền tranh chấp 3 tháng kia thì cũng đếch đòi được mà hình ảnh nhà trường trở nên vô cùng xấu xí trong mắt phụ huynh. Từ giờ ai cũng cảm thấy lo sợ khi con mình trở thành con tin trong tay nhà trường . Sau này nếu vì một điều gì đó không vừa với ý phụ huynh , con em mình có thể trở thành nạn nhân của sự trả đũa bất cứ lúc nào. Đó không phải là cách giải quyết nhân văn và khôn ngoan.
Cụ nói đúng ý em
Cơ mà thường mất dậy nó lại được việc nó mới buồn.