[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Đừng nói lý thuyết suông, rơi vào hoàn cảnh họ đi hãy nói hay :))
Tất cả chỗ này ai không nói suông, ai chả chém trên chuyện của người khác. Hay dở gì ở đây, cái cần là nói đúng thực tế?

toimuondie

Xe container
Các phóng tinh viên tại sao không tìm hiểu tâm tư, nguyện vọng, quan điểm của 9000 phụ huynh còn lại? Họ là những người trong cuộc, họ sẽ có những ý kiến công bằng nhất.
Còn các phụ huynh trong nhóm phản đối thì em thấy làm rồi ạ, nào là hèn hạ, hưởng lợi từ họ nhưng ngậm miệng ăn tiền, rồi vô cảm, rồi Bắc kỳ, Nam kỳ loạn xì ngậu.

L.C.D

Xe container
Không to tiền nhưng nếu họ thấy con họ bị tổn thương thật thì sức mạnh tinh thần to lắm :))
Cá nhân em cho rằng những ng phải chường cái mẹt ra đường cầm băng rôn thì ngoài lượng tiền vừa phải, họ ko có ảnh hưởng gì khác.
Nếu có ảnh hưởng hay những mối quan hệ có ảnh hưởng, ng ta đã có cách xử lý êm ả đẹp đẽ hơn cụ ạ.
Còn trường tư đã có quy mô như VAS thì sức mạnh tinh thần và vật chất đều hơn đứt nhóm 40 PH kia.
Em ko mong cái kết tệ hại cho các cháu nhỏ. Nhưng công bằng mà nói, việc này là do PH các cháu ghê gớm hiếu thắng nên giờ phải chấp nhận đau thương.

Mít tố nữ

Xe tăng
Không to tiền nhưng nếu họ thấy con họ bị tổn thương thật thì sức mạnh tinh thần to lắm :))
Con thì chưa biết tổn thương hay không nhưng phụ huynh “sốc” rồi kìa. Em hóng “sức mạnh tinh thần to lắm” vì tổn thương có nhẽ nào có thể tạo ra cơn sóng thần cuốn phăng, san bằng cả lý lẽ và luật lệ.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!

hanoi1971

Xe tải
Xem trên fb của hội phụ hunh VAS thấy bác luật sư được thuê kiện có quan điểm hơi kỳ lạ khi nói là việc ra tòa thắng thua không quan trọng. Xem ra phụ huynh thuê kiện và VAS không thể nào trở lại thành đối tác được nữa.

Tưởng thế nào lại còm thế này. Nhìn lại mình đi và xin phép dừng không trao đổi tiếp.
Em bỏ qua mấy thanh niên nhăn nhở nói 1 câu mặt cười 1 câu mà chẳng có lý luận hay thông tin hữu ích gì lâu rồi cụ ạ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cá nhân em cho rằng những ng phải chường cái mẹt ra đường cầm băng rôn thì ngoài lượng tiền vừa phải, họ ko có ảnh hưởng gì khác.
Nếu có ảnh hưởng hay những mối quan hệ có ảnh hưởng, ng ta đã có cách xử lý êm ả đẹp đẽ hơn cụ ạ.
Còn trường tư đã có quy mô như VAS thì sức mạnh tinh thần và vật chất đều hơn đứt nhóm 40 PH kia.
Em ko mong cái kết tệ hại cho các cháu nhỏ. Nhưng công bằng mà nói, việc này là do PH các cháu ghê gớm hiếu thắng nên giờ phải chấp nhận đau thương.
Chuyện đã qua em không phán xét đúng sai, kq này hiển nhiên có 1 phần lỗi của PH nhưng có lửa mới có khói và kq trường đã giảm từ 100% xuống còn 30% cho thấy điều đó :))

Mọi cái phải rạch ròi, PH đúng hay sai là chuyện của họ nhưng việc trường từ chối con họ nếu vẫn đóng tiền đầy đủ là chơi bẩn. Nếu là em em chơi khô máu :))

L.C.D

Xe container
To nhỏ ko quan trọng đâu mợ. Cơ mà em sợ đám ngu dốt mà thừa quyết tâm 😅
Nếu là em, nếu đã lỡ hành xử sai, em sẵn sàng xuống nước xin trường bỏ qua và cam kết sẽ hợp tác với trường để con được học trở lại. Với em, tiền bạc hay thể diện cá nhân luôn xếp dưới niềm vui và sự an toàn của các con em.

toimuondie

Xe container
Xem trên fb của hội phụ hunh VAS thấy bác luật sư được thuê kiện có quan điểm hơi kỳ lạ khi nói là việc ra tòa thắng thua không quan trọng. Xem ra phụ huynh thuê kiện và VAS không thể nào trở lại thành đối tác được nữa.
Đúng rồi cụ, LS được thuê thì thắng thua không quan trọng, quan trọng là khách trả đủ tiền.
Chỉ khổ các cháu vì bố mẹ xông máu lên não nên các cháu khổ.

toimuondie

Xe container
Nếu là em, nếu đã lỡ hành xử sai, em sẵn sàng xuống nước xin trường bỏ qua và cam kết sẽ hợp tác với trường để con được học trở lại. Với em, tiền bạc hay thể diện cá nhân luôn xếp dưới niềm vui và sự an toàn của các con em.
Em nghĩ nhà trường họ sẽ đồng ý ngay lập tức.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ý em cũng như trên nhưng nhiều người tay nhanh hơn não thôi :))
Cầu cứu mịa gì, em mà trong đội 40 PH đã đến nước này nếu không thỏa thuận được thì chơi tới bến. Sức mạnh của 40 người mà đoàn kết lại thì không hề nhỏ :))

hunggal

Xe tăng
Chuyện đã qua em không phán xét đúng sai, kq này hiển nhiên có 1 phần lỗi của PH nhưng có lửa mới có khói và kq trường đã giảm từ 100% xuống còn 30% cho thấy điều đó :))

Mọi cái phải rạch ròi, PH đúng hay sai là chuyện của họ nhưng việc trường từ chối con họ nếu vẫn đóng tiền đầy đủ là chơi bẩn. Nếu là em em chơi khô máu :))
Em vẫn không hiểu chơi khô máu là chơi kiểu gì? Bắt trường nhận con mình bằng được? Rồi giả sử họ nhận lại đi thì con mình đi học tiếp có vui vẻ gì không? Thậm chí có khi con mình còn bị stress nữa đó.

Còn nếu xác định không cho con học tiếp ở đó thì khô máu cái gì? Đòi bằng được tiền học phí 30% kia hay sao? Chỗ đó có đáng để khô máu không?

L.C.D

Xe container
Ý em cũng như trên nhưng nhiều người tay nhanh hơn não thôi :))
Em cho rằng 40 PH đã tự đẩy mình vào thế yếu, họ ko còn tư cách gì mà đòi thỏa thuận. Nên em mới dùng từ "XUỐNG NƯỚC".
Nếu là em, em sẽ xuống nước hết cỡ để con em đc học tiếp, và dĩ nhiên sẽ ko có chuyện CHƠI TỚI BẾN.
Suy cho cùng, tới bến nào cũng là bất lợi cho con mình thôi cụ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em vẫn không hiểu chơi khô máu là chơi kiểu gì? Bắt trường nhận con mình bằng được? Rồi giả sử họ nhận lại đi thì con mình đi học tiếp có vui vẻ gì không? Thậm chí có khi con mình còn bị stress nữa đó.

Còn nếu xác định không cho con học tiếp ở đó thì khô máu cái gì? Đòi bằng được tiền học phí 30% kia hay sao? Chỗ đó có đáng để khô máu không?
Hiển nhiên không học trường đó nữa nhưng làm đến cùng chuyện trường từ chối con mình không đúng quy định có pháp luật (cái này thì nhận thức về pháp luật mỗi người mỗi khác nên em không muốn sa đà nữa :)) )