[Funland] Giờ mở cf ăn được ko các cụ?

Cối xay 268

Xe tải
Em đứng trên quan điểm khách hàng thế này?
Tại sao phải bỏ tiền ra mua vé, ngồi thì giới hạn thời gian khi mà có thể ra Highland, Coffe house hay bất cứ quán nào khác đẹp đẽ, lịch sự phong cách Mỹ hơn cả quán cụ với mức giá tương đương, hoặc nếu ngồi cafe thường thì giá rẻ hơn 50% thời gian ngồi thoải mái mà không sợ bị ai làm phiền?
Nếu ngồi 30 phút thì cụ có trả lại tiền cho khách hàng không? Hoặc những người đó sẽ không chọn quán của cụ
Khách hàng đang ngồi trừ trước mà quá giờ thì cụ cho nhân viên chạy ra đuổi đi hay cho nhân viên ra thu tiền vé tiếp?
Nếu không KH đang ngồi thoải mái thì bị nhân viên nhắc, nếu không nhắc lúc họ đứng dậy ra cửa cụ cho nhân viên chạy theo đòi tiền ah?
Nếu bạn bè người ta đến rồi đi ngay không có nhu cầu uống nước thì cụ bắt đợi ngoài quán ah?
Riêng việc bố trí nhân viên ngồi theo dõi Camera rồi xử lý đòi tiền thanh toán những món phụ trội với khách em nghĩ đó đã là cách nhanh nhất để đuổi KH đi rồi.
hỵ hỵ....chắc ý tưởng kd này không phù hợp ở VN rồi, em ủ mưu tiếp, nghĩ cách khác vậy....:D

binhsu7273

Xe cút kít
Muốn làm ăn được thì Tiền đổ vào đầu tư cũng chả ít, mở To hay Nhỏ cũng thế.
1- Tiền mua mặt bằng nơi trung tâm.
2- Tiền thuê NV ít cũng phải 2 Bé.
3- Kinh phí quan hệ ( muốn làm cái gì cũng vậy).
4- Nếu đã có xèng mua mặt = thì nên cho thuê để có thời gian mà đi Thẩm Cafe ở mọi quán. :D

SupremeLV88

Xe hơi
Cafe quan trọng là vị trí, chỗ vị trí đẹp vẫn kiếm đc đấy ạ

AlexHEO

Xe tăng
Làm dvu chắc chắn là phải có duyên có lộc rồi ko nói trước được bác ạ. Bác có thể vào cái nhóm Chủ quán cafe trong FB ấy, nhiều chuyện cười ra nước mắt với khách lắm. Nếu bác thấy bác chiều được những kiểu khách như thế thì khởi nghiệp 🤣

khausungbac

Xe hơi
TRUNG PHỤ KIỆN - Sửa Điện Thoại 22 KhươngThượng,ĐĐ
Website
www.facebook.com
em cũng có 1 cái làm cafe, trà chanh, dồ uống, ăn vặt ở tỉnh (quê em) hơn năm rồi. Thuê người thì rẻ, kiếm tốt. Hà Nội em không dám mở đâu vốn lớn cạnh tranh kinh quá

nicholas1618

Xe điện
Em định mở 1 quán cà phê dạng tự phục vụ, khách vào mua vé vào quán 50k / 1 người / 1 giờ, mỗi người được chọn 1 đồ uống tự phục vụ miễn phí trong 1 giờ. ( có hệ thống camera giám sát, khách ngồi quá 1 giờ sẽ tính theo bloc 1 giờ tiếp, giống như gửi xe ô tô ý....hihi).
Trong quán em sẽ bố trí các máy cà phê dạng drip miễn phí, các cây bán đồ uống phổ thông miễn phí. ( camera giám sát khách chỉ dùng miễn phí 1 đồ uống trong vòng 1 giờ, nếu tự ý dùng vượt 1 đồ uống, sẽ tính tiền phụ trội...hihi )
Riêng loại cà phê máy espresso thì tính thêm phí: muốn uống espresso thì mua riêng 20k/ly, latte 50k/ly, capuccino 55k/ly.
Em sẽ tìm địa điểm và setup quán rộng khoảng 150m2, 3 tầng lầu, góc phố. Em sẽ decor quán theo phong cách Mỹ.

Theo các cụ mô hình này liệu có ổn không ?
Ko ổn cụ ah.

nicholas1618

Xe điện
Hú cụ nào offer 2-3 ngày thu nhập mà kiếm được 40-70 triệu hiển linh cho em cái. Đọc còm của cụ em cười rớt quai hàm. Bán râm hoa hậu thì may ra :))
cụ chưa biết thì đừng chủ quan vậy. Em VD bán 1 cái oto cũ là đủ đút túi nhẹ 70 củ. Còn mức doanh thu ngày 100 củ thì chắc cũng ko ít.

buidoimiennui

Xe điện
Vẫn ăn nhé cụ. Giờ mở phải to, xịn, sang, chứ lèo tèo là chết.

buidoimiennui

Xe điện
cf ngon với quán có gu cháu thấy quan trọng hơn.
Nhưng số này ko nhiều. Cụ nghiên cứu lại sẽ thấy, khách giờ là giới trẻ. Gu giới trẻ là gì. Ko thể đánh mỗi thị trường ngách. Mà phải đánh vào số đông.

Antoni

Xe tải
các cụ có nhớ cái nhà bán phụ tùng xm nổi tiếng ở ngã tư Phố Huế - Hoà Mã ko: giờ họ cũng cho thuê căn góc đấy cho bên cafe Aha thuê 150mil,/tháng đấy, vãi...
Thuê 5triệu/ngày, tính trung bình mỗi ly trừ chi phí các thứ lãi 10k thì bán 500ly/ngày mới đủ tiền mặt bằng.

Chỉnh sửa cuối:

Antoni

Xe tải
Em thì ghét thằng Cafe Cộng đã thử mấy quán khác nhau từ chỗ Nhà thờ, Vạn Bảo, Trung hòa Nhân chính tưu trung lại nhân viên phục vụ thì chậm, thái độ với khách kém không được đào tạo hay sao ấy, uống ly cafe thì không có cốc nước lọc, đồ uống cũng bình thường, chắc nó thấy địa điểm tốt đông khách rồi nên coi thường khách hàng. Do đó, trừ phi nhìn quanh không thấy có quán khác tử thế thì phải chịu chứ không em thường né bọn này ra.
Cụ giống em, đồ uống dở, ghế ngồi bé tẹo như ghế mẫu giáo, phong cách ăn mày dĩ vãng, mà cái thời bao cấp có gì hay ho đâu mà cứ gợi lại. Chẳng hiểu mọi ng vào đấy vì lý do gì.

nicholas1618

Xe điện
Thuê 5triệu/ngày, tính trung bình mỗi ly trừ chi phí các thứ lãi 10k thì bán 500ly/ngày mới đủ tiền mặt bằng.
bán sao nổi mức này cụ nhỉ??? Cháu nghĩ ly nâu đá lãi bét phải 15k-20k. Nếu đc mức lý tưởng này Tính ra thì gấp đôi tiền nhà.

nicholas1618

Xe điện
Nhưng số này ko nhiều. Cụ nghiên cứu lại sẽ thấy, khách giờ là giới trẻ. Gu giới trẻ là gì. Ko thể đánh mỗi thị trường ngách. Mà phải đánh vào số đông.
Quan điểm của cháu phải xuất phát từ sản phẩm đã, chứ đổ cả đống tiền vào mà ko hiệu quả là toi. Ví dụ như Yên họ xuất phát rất thấp từ ngõ nhỏ, ko to cũng chẳng phải sang xịn mịn nhưng cf họ có đặc trưng (rất đầu tư), phong cách gu rất riêng nên là 1 điển hình của sự đầu tư hiệu quả. Giờ họ có quyền chui vào ngõ ngach vẫn đông.

Túm lại luôn là sp bán phải thực sự ổn, rồi mới tới các thứ khác.

huy06

Xe hơi
em thì thích ngồi quán bình dân. Ngồi hè hít bụi hơn là vào chỗ sang chảnh. K biết có cụ nào giống em k