[Funland] Giờ G đã điểm, đã xuất hiện làn sóng bán tháo, bán tống BDS

thanh.long

Xe tăng
Nếu tham đáy, đỉnh thì đến 99% là dính ngược lại.
Quan điểm của em là tiền ko để nằm im, bán đắt mua đắt, bán rẻ mua rẻ. Tính chuẩn được dòng tiền, khả năng tích lũy của mình là em bụp, những chỗ nào dân cư ổn định, pháp lý rõ ràng, vay vốn ngân hàng phù hợp với khả năng tri trả thì đến bao h chết đc.
Còn những cụ chơi liều đòn bẩy x3 x5 thì em gọi đó là đánh bạc, mà đánh bạc ăn x2 x3 thì xác định trắng tay chôn vốn là bình thường.
Tính ra đợt sốt đất vừa rồi là các cụ ôm đất lâu dài là thắng nhất, kể cả các cụ ôm đỉnh của 2011-2012 vẫn lãi to.
Ôm lâu dài là thừa tiền gửi tiết kiệm rồi, đấy gọi là tích lũy ko phải đầu cơ lướt sóng

Hangnganoidia888

Xe đạp
E bán 1 căn trong ngõ làng Văn Quán hồi tháng 5; bán xong nhẹ cả người. Cảm giác khá được giá. Cò mua lại đến bây giờ vẫn chưa đẩy đi được :D

BìnhMinh89

Xe tăng
cái đấy mới là cái khó, gồng lỗ thì giỏi chứ gồng lãi mới là siêu sao cụ ạ :D
Căn bản cái gốc của đa số đều là vốn ngắn, vay nợ nhiều nên khi dòng tiền nghẽn cái là lăn đùng ra đột quỵ chứ em nghĩ ai cũng đều biết là ôm lâu dài thì hầu hết đều có ăn nhưng mà người ta hay nói là "Lực bất tòng tâm" nó ở chỗ đấy chứ không phải là việc gồn lỗ hay gồng lãi đâu cụ nhỉ :))

thanh.long

Xe tăng
Căn bản cái gốc của đa số đều là vốn ngắn, vay nợ nhiều nên khi dòng tiền nghẽn cái là lăn đùng ra đột quỵ chứ em nghĩ ai cũng đều biết là ôm lâu dài thì hầu hết đều có ăn nhưng mà người ta hay nói là "Lực bất tòng tâm" nó ở chỗ đấy chứ không phải là việc gồn lỗ hay gồng lãi đâu cụ nhỉ :))
Lúc sóng lên thì đua nhau lướt quan tâm gì đến lâu dài nữa, sóng xuống ko đẩy đi được thì chữa cháy bằng câu cửa miệng để lâu dài 5-10 năm kiểu gì chả x2 đúng như gửi tiết kiệm kiều gì cũng có lãi

blah_blah

Xe tải
Chuyện vốn ngắn, hay vay nợ nó phạm trù khác cụ ạ. Lúc đấy anh bắt buộc phải cơ cấu lại tài sản, chốt lãi xử lý vấn đề.

blah_blah

Xe tải
Lúc sóng lên thì đua nhau lướt quan tâm gì đến lâu dài nữa, sóng xuống ko đẩy đi được thì chữa cháy bằng câu cửa miệng để lâu dài 5-10 năm kiểu gì chả x2 đúng như gửi tiết kiệm kiều gì cũng có lãi
cái này tùy cụ nhé, có những khu vớ vẩn và chết mất xác chứ đòi được hòa vốn hay x2 đâu.

Quê bầm

Xe container
Giờ đi shoping thì sớm quá, chờ sang tháng 7 âm năm tới mới đẹp, ko hy vọng gì có sự tăng trong vòng 2 năm tới đâu
Lúc này nên làm gì cụ ơi, nằm nghe ngóng hay tiếp tục đi tìm ạ
cái này tùy cụ nhé, có những khu vớ vẩn và chết mất xác chứ đòi được hòa vốn hay x2 đâu.
Cái này em gặp cụ ạ, tháng 11 năm ngoái em đi cùng ông bạn, tay bạn em mua lại đất Phụng Châu Chương Mỹ mặt đường chỗ gần ra đến chùa Vô Vi, theo quy hoach sẽ gần ra mặt Lê văn Lương kéo dài (mà khi nào kéo thì chưa biết), 2 mảnh liền nhau 200 m2, (10x20) giá 5.4 tỏi 27tr/m2 giá đó bên bán là hai mợ ôm từ 2010, sau 11 năm hai mợ đó thu hồi vốn bằng đúng giá mua sau 11 năm ôm.

E bán 1 căn trong ngõ làng Văn Quán hồi tháng 5; bán xong nhẹ cả người. Cảm giác khá được giá. Cò mua lại đến bây giờ vẫn chưa đẩy đi được :D
bạc già ko bằng gà son,gà son ko bằng ăn non cầm tiền về.chốt lời ko bao giờ là sai cả,chúc mừng cụ.

thanh.long

Xe tăng
Cá nhân nhà cháu xác định ko nóng vội đua lệnh mà ngồi xem ngô khoai sắn 1 năm tới nó rõ ràng thì mới sẵn cho tư thế nhẩy. Khắp nơi vẫn đang tập trung hoàn thiện QHSDD cho năm 2030 thì vội gì, cơ hội còn nhiều nữa vì giờ đã cắt lỗ đâu mà thấy được đáy

Cái này em gặp cụ ạ, tháng 11 năm ngoái em đi cùng ông bạn, tay bạn em mua lại đất Phụng Châu Chương Mỹ mặt đường chỗ gần ra đến chùa Vô Vi, theo quy hoach sẽ gần ra mặt Lê văn Lương kéo dài (mà khi nào kéo thì chưa biết), 2 mảnh liền nhau 200 m2, (10x20) giá 5.4 tỏi 27tr/m2 giá đó bên bán là hai mợ ôm từ 2010, sau 11 năm hai mợ đó thu hồi vốn bằng đúng giá mua sau 11 năm ôm.
em thấy đầy mảnh ôm từ 2011 đến bây giờ chưa về lại bằng giá mua lúc đầu,câu nói đất cứ ôm lâu dài là chỉ đúng phần phần nào.cứ mua phải đỉnh của thằng khác chốt lời thì có mà nằm dài.

Chỉnh sửa cuối:

ManPlus

Xe tải
Cá nhân nhà cháu xác định ko nóng vội đua lệnh mà ngồi xem ngô khoai sắn 1 năm tới nó rõ ràng thì mới sẵn cho tư thế nhẩy. Khắp nơi vẫn đang tập trung hoàn thiện QHSDD cho năm 2030 thì vội gì, cơ hội còn nhiều nữa vì giờ đã cắt lỗ đâu mà thấy được đáy
Tính em cũng thận trọng giống cụ, ko tham làm gì bắt đúng đáy.
CK cũng vậy, bắt ở sườn nhưng là sườn up-trend còn hơn là sườn bên down trend, cứ để tạo đáy xong rồi vào cũng đâu có muộn.

thanh.long

Xe tăng
Tính em cũng thận trọng giống cụ, ko tham làm gì bắt đúng đáy.
CK cũng vậy, bắt ở sườn nhưng là sườn up-trend còn hơn là sườn bên down trend, cứ để tạo đáy xong rồi vào cũng đâu có muộn.
Từ việc tình trạng vốn dồn vào bđs thì bj chả khác gì chu kỳ trước cách đây chục năm cả, nên việc xuất hiện đáy chung trong 1-2 năm tới thì cũng ko có gì lạ lẫm

blah_blah

Xe tải
Khu không vớ vẩn giá xuống còn có người mua. Khu vớ vẩn còn chả có người mua chứ đừng nói đến giảm giá cụ ạ
có những khu ngon thì sóng gió kệ bay, sóng xuống thì nó đứng im ngắm sóng, sóng lên nó lên theo ấy chứ.

sam_fisher07

Xe máy
Quan trọng vẫn là vị trí, chất lượng BDS, tiện tích xung quanh, tiềm năng tăng giá, ở hay thuê hay nghỉ dưỡng...
Cụ thử nghé qua Hạ Long đi em đang bán :D

minhtienxaydung

Xe tải
Quan trọng là có ăn non đc ko bác. chứ ôm rồi ko thoát đc cũng chết
quan trọng là lúc lãi non các cụ có chốt k thôi hay là tham cứ nghĩ nó còn lên nữa. chốt non xong nó vẫn lên ngồi đấy mà tiếc. chứng khoán cũng thế bị bao lần úp bô mà mấy ai chừa đâu. Tâm lý chốt lãi là rất khó chứ lúc nói thì rất dễ

BìnhMinh89

Xe tăng
Mới sáng đầu tuần vào tàu nhanh đã thấy bài này nó chềnh ềnh thế này là sao các cụ nhỉ, em thấy bảo thanh khoản vẫn rất tớt cơ mà :D