[Funland] Giờ có nhiều phòng khám thất đức, cụ mợ nào có con, cháu thì cận thận nhé!

CauChangThoNgay

Xe đạp
Em thì chỉ tin vào bệnh viện hoặc phòng khám lớn kiểu như Medlatec hay Thu Cúc, mấy phòng khám không có tên tuổi mà chỉ quảng cáo online là chả bao giờ em nghĩ tới luôn, bệnh tật mình sao có kiến thức mà biết được, lại nghe mấy ông ở phòng khám chả biết chất lượng thế nào mà theo thì ối dồi ôi luôn

quy la tien

Xì hơi lốp
Những PK loại này thì BS cũng ít (ít người vào làm và tần suất có mặt cũng ít) tuyền thấy ma mặc áo trắng cả thôi, khi có thanh tra kiểm tra chúng cởi bỏ áo rất nhanh và dấu đi thậm chí cản trở LL thanh tra, chớ dại vào đấy!

7vienngocrong

Xe tăng
Thèng nhóc nhà e chơi đá bóng bị sứt tí xương nhỏ hơn hạt đậu xanh. Chụp XQ thấy bác sĩ bv tư về xương trong SG kêu mổ 30tr, em nói k đem đủ tiền ra về. Chở thèng nhóc vù qua bv Chấn thương chỉnh hình nhà nước họ bẩu con nít hay bị vậy. Về cho nó nghỉ đá bóng 6 tháng ok. Nó đi k sao, chạy thì mảnh xương bé đó chèn vô dây chằng gây đau. Về mua dây vải quấn cố định chân đi học k chơi đá bóng ok.

Mafia_13

Xe hơi
Ôi hồi mới yêu Vk. Cũng vào bệnh viện Tư khám Sinh Sản. Vào bị bác sĩ CHÉM DỌA ABC Vô Sinh sợ quá. Số tiền lúc đó cũng lớn thế là liều sang bệnh viện Công khám vì bị hoảng loạn tâm lý. Sang bệnh viên công thì lại bình thường không có bệnh gì. Cạnh đến già

PhongFood

Xe điện
cty e có 1 tay dc bsi chẩn đoán vợ k thể đẻ thêm sau đứa đầu, thế mà giờ nhà nó 4 đứa rồi
Có 1 vài trường hợp ngoại lệ nó không đại diện cho đa số, thì không thể đưa ra kết luận cho cả BV cụ. Con người thường biết nhiều đến 1 vài trường hợp ngoại lệ (do được Pr), ít ai biết đén đa số trường hợp thất bại (vì phải dấu hay che đậy đi sự thất bại).
Nó không khác gì mấy ông bỏ học ĐH mà sau vẫn thành tỷ phú, mấy ông tỷ phú quay clip rửa bát cho vợ sau bỏ vợ.....rồi mấy ông "Bán khóa học online" kết luận học làm gì, rửa bát để làm gì ....:D

Pigwalk

Xe container
Những quyết định liên quan tới sinh mạng con người thì nên có tham chiếu.

tpvd

Xe máy
Câu chuyện từ trước giờ vẫn vậy, đa phần từ xưa đã "thất đức"

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Mình thì hay đưa người thân đi khám phòng khám ngoài cho nhanh gọn đỡ phải chờ lâu. Bác sỹ thì các viện lớn mình có quen nên yên tâm về tay nghề. Phí các phòng khám thì cao hơn chút nhưng mình đề nghị được bác sỹ giỏi theo yêu cầu.

Mytv

Xe điện
Mình thì hay đưa người thân đi khám phòng khám ngoài cho nhanh gọn đỡ phải chờ lâu. Bác sỹ thì các viện lớn mình có quen nên yên tâm về tay nghề. Phí các phòng khám thì cao hơn chút nhưng mình đề nghị được bác sỹ giỏi theo yêu cầu.
Cụ quen biết or khám ở phòng khám tư do chính bác sĩ đó mở & họ tự khám nên họ tử tế. Cụ thử ra bất kỳ 1 phòng khám với cái tên mỹ miều "cuốc tế, đa khoa" xem có bị vẽ ra đủ thứ bệnh mà cụ ko hề bị ko?

beSuSu

Xe điện
Giờ có nhiều phòng khám thất đức, cụ mợ nào có con, cháu thì cận thận nhé! E lướt face thấy vấn đề quá lớn, vội vàng kéo vào OF, e ko biết download từ face nên ko có clip để up trực tiếp đâu, admin, mod thông cảm nhé
Nghe đứa em ở BN kể cũng có 1 chỗ như thế. Gặp ró ai cũng doạ tim thai sắp tèo, dị dạng... Các bà mẹ sợ rúm ró, lo hãi, về bất an.
Nhiều trường hợp lên HN check lại thì ok, xong quay lại chửi. Nó vẫn tiếp tục.

Vợ e hơn chục năm trc cũng bị bsy Hông (cũng có tiếng) doạ thai thế nọ thế kia. Về lo lắng stress kinh khủng. Dcm nó

vnvodoi

Xe điện
Giờ đi khám tư kiểu gì bác sĩ cũng vẽ lộ trình thuốc với nằm viện từ 10 đến 15 ngày ,kể cả bệnh nhẹ.

Nói chung giờ toàn nhắm túi tiền bệnh nhân, lương tâm bớt đi nhiều lắm !

hanoicomputer

Xe hơi
E khẳng định luôn là tất cả các pk đa khoa, pk quốc tế giả cầy, pk tư nhân... đểu là lũ khốn nạn thất đức. Vào ko bệnh cno vẽ cho có bệnh nhá. Ít thì nó băm cho chục triệu. Nhiều thì vài chục. Tiền mất tật mang đó ạ.
Nhưng cái bọn chủ phòng khám thất đức 1 thì những thằng những con bs hành nghề ở đó gấp 2-3 lần.
Chuẩn rồi bác ạ. Khám thì cứ đến bệnh viện thôi, tham khảo Việt-Đức, Bv Đại học Y, chọn cái khám theo yêu cầu ấy, chẳng đắt hơn bn đâu mà nhanh lại an toàn.

zaiwaz123

Xe điện
Giờ đi khám tư kiểu gì bác sĩ cũng vẽ lộ trình thuốc với nằm viện từ 10 đến 15 ngày ,kể cả bệnh nhẹ.

Nói chung giờ toàn nhắm túi tiền bệnh nhân, lương tâm bớt đi nhiều lắm !
Chắc cho đủ KPI, dù sao cũng phận làm thuê mà.

vothuong123

Xe hơi
Vô mấy BV đầu ngành khám, còn pk tư thì các mẹ cũng share nhau 1 loạt các pk của đa số các bs công tác trong các viện đầu ngành đó. Chứ mấy pk bên ngoài nhất là càng pk gắn mác có chuyên gia nước ngoài, pk thêm chữ quốc tế (ko fai mấy BV lớn có chữ quốc tế nhé) thì mức độ cẩn thận cứ tăng gấp đôi gấp chục lên nhé. Đợt có phốt mấy pk chém đẹp bệnh nhân đốt viêm lộ tuyến mấy chục triệu đó, vào viện công thì mấy trăm K, 1-2 triệu đổ lại là xong,
Chắc một phần dân mình thích hàng ngoại nên mới như vậy mợ nhỉ.

cusao

Xe lăn
Chỉ vì chút ngại khổ ngại khó với thủ tục ở bệnh viện mà sẵn lòng đem thân xác mình ra cho bọn pk làm tiền thì cần cân nhắc lại về hành vi của mình ạ
Đúng là bv không phải là tốt nhất và cũng không ít tiêu cực nhưng ở đó còn có cả một hệ thống qui định để tuân theo so với pk, về cả chi phí lẫn đạo đức nghề nhiệp

BMW X11

Xe điện

MuathuHN252

Xe cút kít
Lúc đó, mắt trái tôi sưng húp, còn độc mắt phải mà nhìn được xuynh và thơm là dỏi dồi, chị Dược sĩ nhề.
Em lại tưởng rằng có khi cụ fan bóng tối nên ko nhìn dc đẹp hay ko đúng ko ạ?

BMW X11

Xe điện
Thèng nhóc nhà e chơi đá bóng bị sứt tí xương nhỏ hơn hạt đậu xanh. Chụp XQ thấy bác sĩ bv tư về xương trong SG kêu mổ 30tr, em nói k đem đủ tiền ra về. Chở thèng nhóc vù qua bv Chấn thương chỉnh hình nhà nước họ bẩu con nít hay bị vậy. Về cho nó nghỉ đá bóng 6 tháng ok. Nó đi k sao, chạy thì mảnh xương bé đó chèn vô dây chằng gây đau. Về mua dây vải quấn cố định chân đi học k chơi đá bóng ok.
Thế thì cũng nên mổ + gắp mảnh xương đó ra, bác ạ.
Để lâu không ổn.

Mr.Alo

Xe lăn
Có bệnh thì phi viện tw mà khám , khám ngoài làm gì cho mất tiền mất thời gian