[Funland] Giờ có nhiều phòng khám thất đức, cụ mợ nào có con, cháu thì cận thận nhé!

HuyenTranCute

[Tịch thu bằng lái]
Em là người đưa bố em đi khám và ngồi nghe bs tư vấn. Bs chỉ tư vấn loại implant nào thôi chứ chỉ định luôn giải pháp implant rồi. Implant là phương pháp tiên tiến nhất thì đúng rồi, nhưng có phù hợp nhất với từng bệnh nhân không mới cần chuyên môn của bác sĩ. Chi phí là 1 vấn đề, nhưng không phải vấn đề lớn nhất khi đã xác định từ tỉnh lẻ lên bv tw để làm. Tình trạng của bố em là đã hơn 70, hàm dưới đã nhổ r7,r8, thì câu chuyện chờ hơn 6 tháng để cắm implant r6 hàm trên cũng đồng nghĩa 6 tháng đó k nhai được, ảnh hưởng không nhỏ đến sức khoẻ.
6 tháng để tích hợp cái trụ đó vào xương, còn sau 2 tuần nhai thẳng vào trụ ko sao rồi, hơn tháng ng ta lắp cho chụp giả lên mà nhai tiếp. implant thuỵ sĩ thì tích hợp nhanh hơn trẻ khoẻ có khi sang tuần lắp mặt nhai vĩnh viễn luôn, còn bố cụ 70 thì chịu
tôi cũng răng sâu nhưng vẫn chịu đc, cuối cùng hôm rảnh đi định nhổ thì chụp khám ra rất nhiều vấn đề thì quyết nhổ 2 răng hàm 2 khôn ghép xương và implant 2 cái. mấy cái cầu răng cũ thì làm mới. đau đớn mà thasy khoẻ hơn nhiều. nhưng nếu nói như cụ thì tôi nhổ 2 răng khôn thoii cũng chả sao, đống răng sâu kia phải 7 năm rồi tôi vệ sinh tốt nó không đau nữa sinh hoạt bt
nói chung cái vụ 6 tháng không nhai đc của cụ là hiểu sai ý bác sĩ cmnr, hoặc cụ tự về google thêm
làm chụp răng mới cũng là 1 cách rẻ tiền, ok với nhu cầu không cao

HuyenTranCute

[Tịch thu bằng lái]
Đây cụ, chụp răng em không nói, đây chụp phổi, điện tim
Screenshot_2024-01-04-20-23-59-72_71e877d64f63760fb9cee9e25a19bbfd.jpg
chắc khai bệnh nền hay tiền sử gì trước phẫu thuật họ phải kiểm tra. tôi nhổ răng hàm ghép xương cũng căm máy theo dõi khác gì phẫu thuât, thi thoảng còn hỏi xem tỉnh táo không

Thích Nói Phét

Xe điện
Trước khi mổ mà độ cận ổn định càng lâu càng ít có khả năng tái cận sau mổ, ít nhất 1 năm.
Em thấy bảo trên 30 độ cận sẽ không tăng, vây là ổn định rồi. "Ít nhất 1 năm" cụ nói là gì vậy? Sau 1 năm là tái à? Thế tốn 40-50 củ phí nhỉ?

Giangkpi

Xe buýt
Em thì chỉ tin vào bệnh viện hoặc phòng khám lớn kiểu như Medlatec hay Thu Cúc, mấy phòng khám không có tên tuổi mà chỉ quảng cáo online là chả bao giờ em nghĩ tới luôn, bệnh tật mình sao có kiến thức mà biết được, lại nghe mấy ông ở phòng khám chả biết chất lượng thế nào mà theo thì ối dồi ôi luôn
em cho con vào xanhpon thấy y tá của thu cúc bế trẻ đông lắm cụ ạ

Vulcan V70

Xe trâu
Các bệnh viện TW giờ cũng kinh doanh lắm các cụ ạ. Ông cụ nhà em hơn 70 tuổi, đi khám ở Răng Hàm Mặt TW, chỉ định luôn nhổ răng, cấy xương hàm, trồng implant. Đau đớn, đắt đỏ và phải chờ mấy tháng trong tình trạng không có răng để ổn định hàm. Nghe liệu trình, ông cụ sợ quá về quê cắm răng giả có hơn 1 củ. Giờ hơn 1 năm rồi vẫn ngon lành.
Bác nói thế nào ấy chứ, làm răng implant khá đắt đỏ và tốn nhiều công đoạn, thời gian và chất lượng thì tốt hơn BS tư vấn ai có điều kiện thì làm.

blackpaint

Xe container
Em thấy bảo trên 30 độ cận sẽ không tăng, vây là ổn định rồi. "Ít nhất 1 năm" cụ nói là gì vậy? Sau 1 năm là tái à? Thế tốn 40-50 củ phí nhỉ?
Ổn định tức là độ cận không tăng trong vòng ít nhất 1 năm, còn 30 hay 35 không quan trọng.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Các bệnh viện TW giờ cũng kinh doanh lắm các cụ ạ. Ông cụ nhà em hơn 70 tuổi, đi khám ở Răng Hàm Mặt TW, chỉ định luôn nhổ răng, cấy xương hàm, trồng implant. Đau đớn, đắt đỏ và phải chờ mấy tháng trong tình trạng không có răng để ổn định hàm. Nghe liệu trình, ông cụ sợ quá về quê cắm răng giả có hơn 1 củ. Giờ hơn 1 năm rồi vẫn ngon lành.
Bác nói thế nào ấy chứ, làm răng implant khá đắt đỏ và tốn nhiều công đoạn, thời gian và chất lượng thì tốt hơn BS tư vấn ai có điều kiện thì làm.
Nhiều chỗ kiểu "phòng nha" ở quê làm hơi bị liều (ví dụ nhổ răng khôn mà chả chụp chiếu xem có chạm dây thần kinh không, xét nghiệm máu xem có bị máu khó đông không) đúng kiểu chưa thấy quan tài chưa đổ lệ, giá cả cũng rất rẻ.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Em 47, độ cận vẫn có thể tăng nhé. Năm ngoái tăng từ 4,5 lên 5 đây, cụ ơi
Ps: e bị cận từ 1996