[Funland] Giờ có nhiều phòng khám thất đức, cụ mợ nào có con, cháu thì cận thận nhé!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mấy năm trước em chở gấu vào nhà hộ sinh chỗ Thổ Quan để lấy giấy xin nghỉ làm mấy ngày cho đúng tuyến BH , mấy mẹ BS ở đây cũng đè ra khám xong kết luận thai ngừng phát triển . Bọn em cầm kết quả sang viện sản HN các BS khám xong chửi bên kia phán linh tinh , thai hoàn toàn bình thường .

Dan du an

Xe ba gác
E khẳng định luôn là tất cả các pk đa khoa, pk quốc tế giả cầy, pk tư nhân... đểu là lũ khốn nạn thất đức. Vào ko bệnh cno vẽ cho có bệnh nhá. Ít thì nó băm cho chục triệu. Nhiều thì vài chục. Tiền mất tật mang đó ạ.
Nhưng cái bọn chủ phòng khám thất đức 1 thì những thằng những con bs hành nghề ở đó gấp 2-3 lần.
Nhiều khi còn chả có bác sỹ, hoặc bác sỹ toàn học y xa lắc xa lơ về.

datinh

Xe container
Vào viện công còn bị xét nghiệm một loạt để tính tiền thêm. VD: đau răng đi làm một loạt xét nghiệm máu, nước tiểu, điện tâm đồ, chụp phim phổi v.v :)) trước tầm năm 9x khi BS khám lâm sàng thường chỉ định đi chụp răng rồi tính tiếp xem nhổ, trám ... Lúc đó mới cấn các xét nghiệm liên quan
khám răng họ bắt chụp cũng không sai đâu.
có những cái răng chân nó dị dạng.

Mytv

Xe điện
Nhiều khi còn chả có bác sỹ, hoặc bác sỹ toàn học y xa lắc xa lơ về.
có chứ cụ, hàng xịn danh tiếng là đằng khác. Ko thì sao mà câu dc khứa về để chém. Ai thèm tiền, vứt được đạo đức nghề nghiệp thì đầu quân cho những chỗ đó cụ ạ

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
khám răng họ bắt chụp cũng không sai đâu.
có những cái răng chân nó dị dạng.
Chụp răng thì em đồng ý. Chụp phổi, điện tim và khám chuyên khoa thì để làm gì? Cụ khai sáng em

Rivers

Xe container
bọn no quảng cáo kinh lắm cụ ạ
Thời buổi này càng quảng cáo lắm thì mình càng phải trả thêm tiền chứ có phải nó tốt đâu cụ, bao vụ quảng cáo láo của hội diễn viên nghệ sĩ còn đó.

Taihoatu

Xe lăn
Em đếu bao giờ nghe mấy thằng bác sỹ nha khoa tư vấn, vì nghe chúng nó kiểu gì cũng nhổ với làm răng dởm

namphong12

Xe lăn
Em đếu bao giờ nghe mấy thằng bác sỹ nha khoa tư vấn, vì nghe chúng nó kiểu gì cũng nhổ với làm răng dởm
Em đi lấy cao răng. BS bảo răng "ngu" của em mọc xiên nên phải nhổ. Em bảo kệ nó. Khi nào đau không chịu được nữa mới động đến nó. Mấy năm rồi mà chả bị sao cả.

RX470_HN

Xe tăng
Phòng khám đường xã Đàn cạnh đình Kim Liên nữa em cho nó vào Blacklist. Y tá bác sỹ đủ mọi cách moi tiền để bệnh nhân chọn các gói dịch vụ không cần thiết

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Nhiều ngừoi ngại xếp hàng ở viện. Chưa kể cno chi truyền thông nhiều nên cứ lên mạng đọc là ăn đòn. Mà cái tình trạng pk thất đức ntn nó từ cách đây 20 năm rồi. Bao nhiêu cqql thế vẫn đề cno ngang nhiên hành nghề hút máu ngừoi dân ạ.
Cụ cứ nói to, cụ có biết chủ các pk đó hầu hết từ đâu ra không? Toàn từ các táo y té đương nhiệm hoặc chân trong ngoài mở đấy ạ, cụ cứ vào bv công khám xem có bị chỉ định ra phòng khám ABC chụp chiếu… rồi ra chỗ nọ kia mua thuốc!!💊 b-(

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nghề bsi chưa bh bị nói nhiều như hiện nay. Viện nhi vào ko biết làm sao cứ là đi trích máu test. Viện sản thì cứ hở ta là bảo mổ đẻ. Sữa thì chỉ định đúng loại, con mới đẻ thì cứ phải tắm nước gừng. Thất đức.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Mấy năm trước em chở gấu vào nhà hộ sinh chỗ Thổ Quan để lấy giấy xin nghỉ làm mấy ngày cho đúng tuyến BH , mấy mẹ BS ở đây cũng đè ra khám xong kết luận thai ngừng phát triển . Bọn em cầm kết quả sang viện sản HN các BS khám xong chửi bên kia phán linh tinh , thai hoàn toàn bình thường .
Thế mà cụ ko tát bỏ m.ẹ chúng nó đi, cụ lành quá!

Xedapdien2016

Xe hơi
Cái vụ răng này cụ không đúng rồi. Implant là phương pháp làm răng tiên tiến và đắt nhất bây giờ. Cùng một phương pháp làm răng thì em so sánh ở RHM TW bao giờ cũng đắt hơn ở các phòng răng bên ngoài. Nhiều người khi làm Implant phải cấy thêm màng xương ( như em cũng phải cấy, chọn loại có sẵn thì rẻ hơn khoảng 2 triệu thì có nguy cơ không hợp lại phải làm lại thêm chi phí, em cấy loại tự thân là lấy máu của mình để tạo hết 7 triệu). Làm Implant mà không phải cấy màng xương thì có các mức giá từ khoảng hơn 10 triệu đến 25 triệu tuỳ thuộc vật liệu làm trụ, đấy là bên ngoài trong viện thì cứ cộng thêm 3-4 triệu nữa tuỳ thuộc bác sĩ hay tiến sĩ làm.
Còn tại sao họ khuyên bố cụ làm Implant mà không đưa ra các phương pháp khác thì hoặc là họ có nói mà cụ không viết ra hết hoặc người nhà cụ không kể hết, hoặc khi vào viện nói họ tư vấn cho cách tốt nhất nhưng khi nghe nói đến tiền thì lại thôi. Cách đây 5 năm thì bố em làm một lúc 4 cái hết hơn 100 triệu ở RHM TW, còn em năm trước làm một cái ở bên ngoài tổng hết 26 triệu. Còn iu nhược điểm của các phương pháp thì cụ lên mạng tìm hiểu sẽ có đủ.
Em là người đưa bố em đi khám và ngồi nghe bs tư vấn. Bs chỉ tư vấn loại implant nào thôi chứ chỉ định luôn giải pháp implant rồi. Implant là phương pháp tiên tiến nhất thì đúng rồi, nhưng có phù hợp nhất với từng bệnh nhân không mới cần chuyên môn của bác sĩ. Chi phí là 1 vấn đề, nhưng không phải vấn đề lớn nhất khi đã xác định từ tỉnh lẻ lên bv tw để làm. Tình trạng của bố em là đã hơn 70, hàm dưới đã nhổ r7,r8, thì câu chuyện chờ hơn 6 tháng để cắm implant r6 hàm trên cũng đồng nghĩa 6 tháng đó k nhai được, ảnh hưởng không nhỏ đến sức khoẻ.

7vienngocrong

Xe tăng
Thế thì cũng nên mổ + gắp mảnh xương đó ra, bác ạ.
Để lâu không ổn.
5 năm rồi cụ ơi. BS bên Chấn thương chỉnh hình bảo trẻ con bị vậy k sao do xương nó phát triển. Giờ nó thể thao ầm ầm á.

LongLH

Xe điện
Em là người đưa bố em đi khám và ngồi nghe bs tư vấn. Bs chỉ tư vấn loại implant nào thôi chứ chỉ định luôn giải pháp implant rồi. Implant là phương pháp tiên tiến nhất thì đúng rồi, nhưng có phù hợp nhất với từng bệnh nhân không mới cần chuyên môn của bác sĩ. Chi phí là 1 vấn đề, nhưng không phải vấn đề lớn nhất khi đã xác định từ tỉnh lẻ lên bv tw để làm. Tình trạng của bố em là đã hơn 70, hàm dưới đã nhổ r7,r8, thì câu chuyện chờ hơn 6 tháng để cắm implant r6 hàm trên cũng đồng nghĩa 6 tháng đó k nhai được, ảnh hưởng không nhỏ đến sức khoẻ.
Em không biết bố cụ sức khoẻ thế nào. Chứ như bố em thì làm lúc 4 cái liền nhau và lúc đó cũng 70 tuổi rồi thì về ăn uống không có trở ngại lớn gì cả. Làm răng kiểu làm cầu thì để có một cái phải mài hai cái bên cạnh làm cầu sang điều này làm cho một thời gian sau đổ hai cái bị mài. Và phải làm 3 thành mất 5, nên bất kể ai nếu điều kiện kinh tế và các vấn đề khác cho phép thì nên làm Implant. Mọi người cứ nghĩ khi khoan làm trụ thì đau chết với răng bị trống một thời gian thì phiền chết nhưng những gì em trải qua thì em thấy không phải vậy. Em viết lại với cụ một lần nữa là để nếu có phải lựa chọn một lần nữa thì cụ và gia đình có thêm thông tin để chọn.

blackpaint

Xe container
Thèng nhóc nhà e chơi đá bóng bị sứt tí xương nhỏ hơn hạt đậu xanh. Chụp XQ thấy bác sĩ bv tư về xương trong SG kêu mổ 30tr, em nói k đem đủ tiền ra về. Chở thèng nhóc vù qua bv Chấn thương chỉnh hình nhà nước họ bẩu con nít hay bị vậy. Về cho nó nghỉ đá bóng 6 tháng ok. Nó đi k sao, chạy thì mảnh xương bé đó chèn vô dây chằng gây đau. Về mua dây vải quấn cố định chân đi học k chơi đá bóng ok.
Thế cụ chấp nhận cả cuộc đời con ko được chơi bóng à? E là phải xử lý kể cả với những vấn đề tương tự.

L.C.D

Xe container
Em đi khám ở pk tư nhưng có kết quả khám xét chụp chiếu là em lên mạng search ngay các chỉ số bất thường, sau đó check chéo qua vài bs khác. E chỉ khám và cross check qua bs BMai, VĐức và 108, nơi em tin tưởng về trình độ của bs.
Đơn thuốc bs kê, em cũng lên mạng search từng loại. Bs pk tư bây giờ kê nhiều thực phẩm chức năng đắt lòi, mọi ng đi khám ko nên mua ồ ạt, nên tìm hiểu thông tin, công dụng, giá rổ rồi hãy cân nhắc mua.