Giờ có nên mua nhà ngõ nhỏ trung tâm HN không?

ngayemden

Xe hơi
Khi Public Transportation càng phát triển, nhà ngõ nhỏ trung tâm sẽ xuống giá mạnh. Kể cả mặt phố. Tất cả các nước phát triển và đang phát triển sẽ qua giai đoạn này. Các cụ cứ chờ xem khi các tuyến tàu điện trên cao 1,2,3 và tầm 5 tuyến BRT phát triển thì chẳng ai rúc vào nhà 50m2 bí bách làm gì cả.
Chung cư càng ngày càng mất giá vì nó chỉ để ở chứ không để đầu tư được.
Các cụ có tiền có thể mua dự án xa xa chờ lên giá hoặc đầu tư Sản xuất kinh doanh theo ngành nghề của mình.
Mua đất ngõ nhỏ mà lên giá chỉ là hên xui, ai tinh tường và giàu kinh nghiệm mới chọn được mảnh đẹp.
Em hoàn toàn nhất trí với cụ

imk

Xe hơi
Lại chém gió !
Cái chung cư 100 m2 của cụ mới mua được một góc cái lền kề cùng khu thôi !
Ít tiền lên chung cư cứ nói mịa nó nhanh! Nẫu !
Vâng, cơ bản là e cũng không thich cái liền kề khoảng 50m mà mấy tầng. Chứ để mua e cái LK tầm 5,6 củ to e cũng cố đc ah ( E ko nói cái LK của a Vượng vì e cũng chưa tầm để mua ah)

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Em có mô hình mix chung cư và nhà đất ngõ nhỏ. Lúc nào dự án xây chung Trích Sài residence của chúng em hoàn thành em sẽ mời các cụ qua chơi tham quan. Đại khái là trong ngõ, Dtich hơn trăm mét nhưng mỗi nhà 1 tầng và quản lý như 1 chung cư bth, mỗi tội là ko có mua bán mà chỉ có cùng góp tiền cùng xây cùng về ở cùng vận hành. Ưu điểm là giá mua = giá thành xây dựng vì CĐT dự án cũng chính là tập thể cư dân, cửa sổ view hồ tây, chất lượng xây cao cấp và hoàn toàn trong tầm kiểm soát. Nhược điểm có đầy đủ nhược điểm của chung cư bth + ô tô phải gửi ngoài đầu ngõ.

Đăng Mắm

Xe tăng
Em có mô hình mix chung cư và nhà đất ngõ nhỏ. Lúc nào dự án xây chung Trích Sài residence của chúng em hoàn thành em sẽ mời các cụ qua chơi tham quan. Đại khái là trong ngõ, Dtich hơn trăm mét nhưng mỗi nhà 1 tầng và quản lý như 1 chung cư bth, mỗi tội là ko có mua bán mà chỉ có cùng góp tiền cùng xây cùng về ở cùng vận hành. Ưu điểm là giá mua = giá thành xây dựng vì CĐT dự án cũng chính là tập thể cư dân, cửa sổ view hồ tây, chất lượng xây cao cấp và hoàn toàn trong tầm kiểm soát. Nhược điểm có đầy đủ nhược điểm của chung cư bth + ô tô phải gửi ngoài đầu ngõ.
À hình như em đã từng đọc bài của cụ nào kêu gọi rồi thì phải. Bây giờ kín hết rồi phải không cụ?
Thế làm khẩu thì có khó khắn không cụ :-?

Đăng Mắm

Xe tăng
năm 2010 e lên hà nội trọ học đh, năm 2011 thầy bu e tìm mua nhà cho e ở đỡ phải ở trọ bất tiện, đợt đấy đúng thời điểm đất sốt, e thấy bọn bạn học cùng e thầy bu cno toàn mua cho nhà ở cc ở rõ sướng, nhà mới sạch sẽ hiện đại, e thích lắm nên cứ nịnh thầy bu mua cc ở cho thích, nhưng thầy bu e ko nghe cứ tìm mua nhà đất e khuyên mãi ko đc mà tiền ko phải của mình thì làm gì có quyền lựa chọn, có nhà ở là may rồi, sau thầy bu tìm mua đc cái nhà cũ trong ngõ xây đc chục năm có lẻ trông đến chán với 1 cái giá ko hề rẻ với thời bđs đang sốt, đc mỗi cái ngõ to thông 2 bên đường lớn nên ô tô vào đc nhà, lúc vào ở e còn phải sửa sang lại bao nhiêu thứ mới ở đc, nhưng tự dưng cuối năm 2014 cái phía đằng sau nhà e là bờ sông thối toàn đất trống bụi cỏ cây um tùm đc người ta sửa sang lại làm đường ven sông, nghiễm nhiên mặt sau nhà e lại đc ra mặt đường to ven sông, nhà e thành đc 2 mặt tiền và bh tuy bđs có lao dốc về đúng giá trị thật và nhà e vẫn cũ như thế nhưng bây giờ lại có giá hơn lúc mới mua nhiều. cho đến tận bây giờ e vẫn thắc mắc là do thầy bu e may mắn hay do có tầm nhìn xa trông rộng nữa :D
thế nên khuyên cụ nên mua nhà đất hơn nhà cc vì nhà đất lúc nào cũng có giá trị thanh khoản hơn ;)) nhà e ở đường ven sông mới làm chỗ cầu sét trương định dối diện cc nam đô nhé ko các cụ lại bảo e chém gió :D
Em tạt qua chỗ cụ rồi. Công nhận bây giờ đâu ra đó :)). Kim đồng tân mai nhìn thấy thích :)). Madarin Garden2 đang xây nữa chứ :)))

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
À hình như em đã từng đọc bài của cụ nào kêu gọi rồi thì phải. Bây giờ kín hết rồi phải không cụ?
Thế làm khẩu thì có khó khắn không cụ :-?
Ko hết thì làm sao chúng em mua đc đất, làm sao khởi công đc ạ :D Cái này nó giống góp vốn đầu tư hơn là mua nhà cụ ạ. Khác cái là cùng nhau đầu tư thì sẽ thu lợi nhuận bằng tiền, còn cái là để cùng nhau có nhà ở với giá thành xây dựng. Đơn giản thế thôi ạ.

phihanhgia

Xe container
Ko hết thì làm sao chúng em mua đc đất, làm sao khởi công đc ạ :D Cái này nó giống góp vốn đầu tư hơn là mua nhà cụ ạ. Khác cái là cùng nhau đầu tư thì sẽ thu lợi nhuận bằng tiền, còn cái là để cùng nhau có nhà ở với giá thành xây dựng. Đơn giản thế thôi ạ.
:)) Sau khi thành công 1 dự án, nếu các cụ máu triển khai dự án oách hơn dự án cũ ở chỗ đường vào rộng rãi, ô tô chui xuống hầm không phải gửi ngoài bãi, thì hay đấy :) Chỉ ngại sau 1 dự án kiệt sức, ngại không làm nữa :))

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
:)) Sau khi thành công 1 dự án, nếu các cụ máu triển khai dự án oách hơn dự án cũ ở chỗ đường vào rộng rãi, ô tô chui xuống hầm không phải gửi ngoài bãi, thì hay đấy :) Chỉ ngại sau 1 dự án kiệt sức, ngại không làm nữa :))
Mô hình này ko dành cho nhà đầu tư bỏ tiền ra kiếm lợi nhuận mà dành cho những người cần chỗ ở thưa cụ. Bọn e ko rảnh để phục vụ mấy nhà đầu tư thiếu tiền thừa nhà đâu ạ.
Tuy nhiên e hứa sẽ giúp những ai có nhu cầu tương tự chúng em. Từ đường đi nước bước đến kinh nghiệm quản lý xây dựng xyz...

Chỉnh sửa cuối:

phihanhgia

Xe container
Tôi biết là dự án phi lợi nhuận, và nói đến dự án sau cũng phi lợi nhuận, kế thừa nó. Dự án sau dựa trên kinh nghiệm dự án đã thành công, chỉ khác ở chỗ vị trí, và đường vào. Còn lợi nhuận với đầu tư thì thiếu gì chỗ, đâu cần chen vào mấy dự án phi lợi nhuận?

Mô hình này ko dành cho nhà đầu tư bỏ tiền ra kiếm lợi nhuận mà dành cho những người cần chỗ ở thưa cụ. Bọn e ko rảnh để phục vụ mấy nhà đầu tư thiếu tiền thừa nhà đâu ạ.
Tuy nhiên e hứa sẽ giúp những ai có nhu cầu tương tự chúng em. Từ đường đi nước bước đến kinh nghiệm quản lý xây dựng xyz...

Mr.khoan

Xe hơi
Nên ở cụ ạ, vì được tiếng là dân phố cổ, mỗi tội nhiều người vẫn p xách túi nilon "mứt" đi vứt vì ko có nhà vs. Cháu fun tí

kin_yan

Xe đạp
em thích to rộng, hà đông cũng được bé khó chịu lắm

Tuanhotboy

[Tịch thu bằng lái]
Nhà mình ở cc nhiều rồi thấy chán và bất tiện.
Chưa kể đến việc nguồn cung cc ngày càng nhiều, chỉ vài trăm đến vài nghìn m2 có thể chồng lên hàng ngàn căn hộ cc nên căn hộ càng giữ càng mất giá là điều nhìn thấy rõ. Nhưng quan trọng nhất là ở CC phát sinh nhiều v/đ mà có ở rồi mới thấy ... chán đến tận óc.
Nào thì nhà mình mua đấy nhưng muốn sửa gì phải xin phép, xin đồ ...rất phức tạp, lằng nhằng
Sống tập thể thì ý thức nhiều người ... vãi: đêm khuya, giữa trưa vừa thiu thiu tầng trên trẻ con chạy nhảy, đá bóng rình rình... có nhẹ nhàng nhắc nhở thì các cậu mợ phụ huynh mặt nặng mày nhẹ: ở cc thì phải chấp nhận, nếu muốn tự do thì có tiền xuống mua nhà đất mà ở... cầu thang máy thì tuy cư dân phải có thẻ quẹt mới đi được nhưng an ninh vẫn chả đâu vào đâu, nhân viên vừa lau xong quay vào đã thấy vài bãi nước đái, bãi nôn sữa của trẻ em; nước thì dùng chung bể mang đi thử chả đạt tiêu chuẩn nào, nhà nhà trang bị máy lọc kanggooru của tàu để phòng thân..., diễn đàn cc thì suốt ngày thấy ca thán ý thức của hàng xóm....đau hết thủ.
Ai thích cc văn minh, hiện đại ... chứ tôi thì chối hết cả củ với 5 năm ở và chuyển 3 khu cc rồi, thỉnh thoảng thấy thông tin cháy nổ, cứu hoả, cứu thương mà cứ giật mình thon thót....
Bây giờ mơ ước nhỏ nhoi là bán được căn hộ này, bù đắp thêm ít mua đc mảnh đất tầm 35-40m2 khu vực TT tý, ngõ cũng được nhưng gần đường to để thuận tiện đi lại và sáng được học hành của con cái, ưu tiên gần trường, chợ, bv ... mà khó quá.
Giấc mơ mỗi sáng của bà xã là tậu được mảnh đất cắm dùi, tích cóp vài năm xây nhà 4-5 tầng, có ban công trồng hoa, trần trồng rau sạch như cô bạn cơ quan mà mãi vẫn chưa tìm được.
Bác nào có đất tầm 35-40m2 khu vực Ba Đình, Cầu Giấy giá khoảng 3-4 tỷ hú tôi một tiếng tôi đẩy cái CC này quất luôn cho đời nó thảnh thơi nhỉ.

tranhoangminh

Xe container
Nhà mình ở cc nhiều rồi thấy chán và bất tiện.
Chưa kể đến việc nguồn cung cc ngày càng nhiều, chỉ vài trăm đến vài nghìn m2 có thể chồng lên hàng ngàn căn hộ cc nên căn hộ càng giữ càng mất giá là điều nhìn thấy rõ. Nhưng quan trọng nhất là ở CC phát sinh nhiều v/đ mà có ở rồi mới thấy ... chán đến tận óc.
Nào thì nhà mình mua đấy nhưng muốn sửa gì phải xin phép, xin đồ ...rất phức tạp, lằng nhằng
Sống tập thể thì ý thức nhiều người ... vãi: đêm khuya, giữa trưa vừa thiu thiu tầng trên trẻ con chạy nhảy, đá bóng rình rình... có nhẹ nhàng nhắc nhở thì các cậu mợ phụ huynh mặt nặng mày nhẹ: ở cc thì phải chấp nhận, nếu muốn tự do thì có tiền xuống mua nhà đất mà ở... cầu thang máy thì tuy cư dân phải có thẻ quẹt mới đi được nhưng an ninh vẫn chả đâu vào đâu, nhân viên vừa lau xong quay vào đã thấy vài bãi nước ***, bãi nôn sữa của trẻ em; nước thì dùng chung bể mang đi thử chả đạt tiêu chuẩn nào, nhà nhà trang bị máy lọc kanggooru của tàu để phòng thân..., diễn đàn cc thì suốt ngày thấy ca thán ý thức của hàng xóm....đau hết thủ.
Ai thích cc văn minh, hiện đại ... chứ tôi thì chối hết cả củ với 5 năm ở và chuyển 3 khu cc rồi, thỉnh thoảng thấy thông tin cháy nổ, cứu hoả, cứu thương mà cứ giật mình thon thót....
Bây giờ mơ ước nhỏ nhoi là bán được căn hộ này, bù đắp thêm ít mua đc mảnh đất tầm 35-40m2 khu vực TT tý, ngõ cũng được nhưng gần đường to để thuận tiện đi lại và sáng được học hành của con cái, ưu tiên gần trường, chợ, bv ... mà khó quá.
Giấc mơ mỗi sáng của bà xã là tậu được mảnh đất cắm dùi, tích cóp vài năm xây nhà 4-5 tầng, có ban công trồng hoa, trần trồng rau sạch như cô bạn cơ quan mà mãi vẫn chưa tìm được.
Bác nào có đất tầm 35-40m2 khu vực Ba Đình, Cầu Giấy giá khoảng 3-4 tỷ hú tôi một tiếng tôi đẩy cái CC này quất luôn cho đời nó thảnh thơi nhỉ.
vãi , đọc mà sợ cc luôn, e thì đang ấp ủ cc mà đang ở chung với phụ huynh nên thôi, với tiền chả có:D

DQ_Anh

Xe đạp
E có cái nhà nhỏ 20m trong ngõ phố Khương Thượng, e đang cho thuê bây h cần dồn tiền có việc nên muốn cho đi giá là 1 tỉ 2 cho nhanh.
Nhà mái bằng có gác xép đổ bê tông, cầu thang xây nên như 2 tầng
Và 1 cái 32m ở Tây Mỗ thì 900tr
Cả 2 nhà đều đang cho thuê và sổ đỏ đầy đủ

Bác nào duyệt cái nào nhắn e
Cụ cho em xin cái thông tin ở Tây Mỗ với :)

Bá Thức

Xe hơi
Các bác cho hỏi thời điểm này nên mua nhà ngõ nhỏ tầm 30-40m trong 4 quận nội thành hay là mua ngõ rộng mà xa hơn chút?
Theo em thì thà đi xa hơn chút mua rộng rãi hơn hoặc lên chung cư còn hơn cụ ạ. Mua nhà trong ngõ trung tâm được mỗi cái gần hơn chút, nhưng an ninh kém, lại chật, đông đúc, nhiều vấn đề lắm.