Giờ có nên mua nhà ngõ nhỏ trung tâm HN không?

Duong tien sih

Xe tải
Ngõ nhỏ chỉ có ở VN. Pulic Transportation phát triển tới đâu, nhà trong ngõ giảm giá tới đó.
Trẻ tuổi cứ chung cư mà ở. Ít tiền 50m2, vừa vừa 100m2. Giàu 200m2.

solotran

Xe đạp
Em đang có nhu cầu tìm đất (hoặc đất sẵn nhà) kinh phí tầm 2 tỷ quay đầu. Cụ nào có cho e thông tin.
Cụ alo cháu nhá o973588368, sổ chính chủ 48,2m2, mặt tiền 5,2m.
Ô tô đỗ cách nhà 10m thôi, gần đình làng Đại Mỗ.

Tư Duy

Xe tải
mua chung cư ở cho thoáng đẵng, văn minh, sạch sẽ cụ ah. mua nhà trong ngỏ nhỏ hẻm mỗi lần đi lại vất lắm, ở lại phức tạp, ẩm thấp, ngập. Ở chung cư vài năm tích tiền tiền mua lấy mảnh liền kề ở khu xa xa cách khoảng 7km, đến 8km thì đẹp hơn

Tom80

Xe buýt
Sao lại phải ở trong trung tâm với điều kiện ở kém vậy.
Em thấy mua đất bên Ngọc Thụy ổn hơn, ngoài đê, tầm 17tr (cách cầu Long biên tầm 4km), 25tr (cách cầu LB 2km) ngon hơn nhiều, ô tô vào tận nhà chứ không phải đỗ cửa.
Giờ em đang ở trung tâm, ngoài cái gần trường (con em đi đến trường hết có 1 phút), gần chợ, gần bệnh viện, gần nhà ông bà chứ: bụi, ồn, bí, .... đủ kiểu, em đang tính di sang Ngọc Thụy chứ giờ gửi xe xa quá.

Mt6366

Xe buýt
Vote cho phương án mua nhà to ngõ rộng ở xa chút để tích luỹ và đợi hạ tầng sau này về ở (nghiên cứu thật kỹ, để tránh rủi ro nên mua khu đã phát triển tương đối rồi, tránh vùng sâu vùng xa quá, để trg hợp xấu vẫn có thể về ở luôn).
Sau đó thuê trong trung tâm để ở tiện sinh hoạt (ở HN giá thuê nhà trong trung tâm quá rẻ so với mua nhà).
Càng ngày tốc độ phát triển kinh tế xã hội sẽ càng nhanh và lan rộng xung quanh trung tâm. Khi đấy tiện ích và hạ tầng khu xa xa sẽ thu hẹp đáng kể (do trung tâm ít dư địa để phát triển nữa).
Lúc đó chuyển về nhà xa là vừa.

W.L.Kane

Xe hơi
Vote cho phương án mua nhà to ngõ rộng ở xa chút để tích luỹ và đợi hạ tầng sau này về ở (nghiên cứu thật kỹ, để tránh rủi ro nên mua khu đã phát triển tương đối rồi, tránh vùng sâu vùng xa quá, để trg hợp xấu vẫn có thể về ở luôn).
Sau đó thuê trong trung tâm để ở tiện sinh hoạt (ở HN giá thuê nhà trong trung tâm quá rẻ so với mua nhà).
Càng ngày tốc độ phát triển kinh tế xã hội sẽ càng nhanh và lan rộng xung quanh trung tâm. Khi đấy tiện ích và hạ tầng khu xa xa sẽ thu hẹp đáng kể (do trung tâm ít dư địa để phát triển nữa).
Lúc đó chuyển về nhà xa là vừa.
Quan trọng lúc đó là lúc nào cụ à.Những cụ phải hỏi trong thớt đa số là tích góp gần đủ tranh thủ có nguồn vay nên tính mua để ở luôn,chắc cũng phải trả nợ tầm 5-10 năm.Thời gian đó đi làm và nhất là con cái đi học thế nào.Giải quyết nhu cầu trước mắt kèm định hướng lâu dài đó cụ.E thì cũng khuyên nên CC mà ở,nhà đất khu trung tâm với từng đó tiền thì nhiều bất cập lắm ạ

pandahn

Xe điện
Phi cái xe máy qua mấy cái ngõ nhỏ ở trung tâm Hà nội là em đã thấy ghê rồi chứ không dám nghĩ đến chuyện ở đó. Nhà đất là cứ phải phi oto vào tận gara, có bể bơi. Muốn ở trung tâm mà chưa có nhiều tiền thì ở chung cư có hạ tầng có cảnh quan full service mà ở cho sướng cái thằng người.

h cụ nào mua nhà phải lưu ý cái sổ đỏ nữa cụ . Có thì tốt , ko có là đất nhảy cóc , nguy cơ bị giải tỏa , hoặc là phải mất thêm 1 khoản tiền làm sổ đỏ .

cuongngon

Xe tải
mua chung cư ở cho thoáng đẵng, văn minh, sạch sẽ cụ ah. mua nhà trong ngỏ nhỏ hẻm mỗi lần đi lại vất lắm, ở lại phức tạp, ẩm thấp, ngập. Ở chung cư vài năm tích tiền tiền mua lấy mảnh liền kề ở khu xa xa cách khoảng 7km, đến 8km thì đẹp hơn
Cụ này nói chuẩn cái nhà cũng chỉ là để ở là để chỗ chui ra chui vào các cụ nhà ta bảo ăn nhiều chứ ở hết bao nhiêu, vì thế mà tuỳ vào tiền mình có, cùng một mức tiền sao phải chọn căn nhà ở xa đi lại nắng mưa vất vả, trong khi căn chung cư ở gần lại không ở khi nào thật sự nhiều tiền để mua nhà, thì cứ mua cái nào đẹp nhất to nhất mà mua ở thế có phải sướng không.

trongkhanh09

Xe tăng
Nhà vợ em ở trong ngõ, ngõ rộng tầm 2,5m. Ô tô ko vào đc nhà nhưng xe máy đi lại thoải mái mà cũng thoáng đãng lắm. Cách mặt đường to có 30m, cách nơi gửi xe 100m. Em thấy ở thế cũng khá là thích, thích hơn là thò ra mặt đường bụi bặm ồn ào

Phi cái xe máy qua mấy cái ngõ nhỏ ở trung tâm Hà nội là em đã thấy ghê rồi chứ không dám nghĩ đến chuyện ở đó. Nhà đất là cứ phải phi oto vào tận gara, có bể bơi. Muốn ở trung tâm mà chưa có nhiều tiền thì ở chung cư có hạ tầng có cảnh quan full service mà ở cho sướng cái thằng người.

enjoy

Xe hơi
Ở ngõ em gần Mơ,ngõ rộng 6m oto để cửa khoảng hơn 30m2 bán 4,2 tỷ

Maybach Tàu

Xe container
Sao lại phải ở trong trung tâm với điều kiện ở kém vậy.
Em thấy mua đất bên Ngọc Thụy ổn hơn, ngoài đê, tầm 17tr (cách cầu Long biên tầm 4km), 25tr (cách cầu LB 2km) ngon hơn nhiều, ô tô vào tận nhà chứ không phải đỗ cửa.
Giờ em đang ở trung tâm, ngoài cái gần trường (con em đi đến trường hết có 1 phút), gần chợ, gần bệnh viện, gần nhà ông bà chứ: bụi, ồn, bí, .... đủ kiểu, em đang tính di sang Ngọc Thụy chứ giờ gửi xe xa quá.
Ngoài đê phập phù vụ có cấp giấy phép xây dựng hay không cấp nhé cụ. Hiện tại một số vị trí không cấp phép mà chỉ có thỏa thuận XD.

pandahn

Xe điện
Nhà vợ em ở trong ngõ, ngõ rộng tầm 2,5m. Ô tô ko vào đc nhà nhưng xe máy đi lại thoải mái mà cũng thoáng đãng lắm. Cách mặt đường to có 30m, cách nơi gửi xe 100m. Em thấy ở thế cũng khá là thích, thích hơn là thò ra mặt đường bụi bặm ồn ào
Vâng nhà cụ như vậy cũng hơn khối nhà khác. Cơ mà em chỉ thích để xe trong nhà mình không thích để ngoài bãi mưa nắng chuột bọ. Rồi lúc thời tiết ẩm ương ra lấy được cái xe chắc ít nhất cũng bẩn hết giày. Mưa lạnh càng ngại. Nhà mặt đường cho thuê kinh doanh thôi cụ chứ ở cũng không ổn vì ồn ào. Cơ mà ai đã sống quen như vậy thì cũng chả sao tuỳ người, tùy hoàn cảnh.

kamazen2t

Tháo bánh
Gần 10 năm ở chung cư. Em ko thấy muốn xuống nhà mặt đất chút nào. Đặc biệt là ngõ nhỏ
Nhà trong ngõ trẻ con ko có chỗ chơi với rất ít bạn!

Civic_Santafe

Xe buýt
Tuỳ sở thích thôi các cụ ạ. Nhưng theo ý em là chung cư giờ quá nhiều, mọi diễn đàn đều bị loạn thông tin từ sale của các dự án chung cư, dần dần giá chung cư sẽ phải phù hợp với thu nhập thì thanh khoản mới tốt. Nếu ở thì em sẽ làm một căn chung cư rộng rãi ở cho thoải mái, nhưng chỉ một căn thôi, còn đầu tư cho tương lai hay là giữ tiền thì em quẳng vào nhà đất trong ngõ.