[Funland] Giấy ra đường

thangdni2021

Xe máy
Cty em cũng đang làm lại theo mẫu này

BlackHole.707

Xe hơi
Nhiêu khê, lằng nhằng, lùng nhùng, loay hoay, lúng túng, và…? Cụ nào viết thêm hộ em với.

Vo_thuong

Xe điện
Khoa học hay nghiên cứu cũng phải thử nghiệm chứ cụ. Tây nó cũng sai đầy đấy thôi. Bên họ chết cũng nhiều mà. Đấy cũng là 1 thử nghiệm xã hội. Mình mới có 1 tờ giấy thôi. Chưa phải nằm thở oxi là tốt rồi
Cụ ơi, trong SG đang quá tải đấy, nhiều người còn không có ô xi mà nằm thở nữa cơ.
Mà những cái đó là mình đã biết và được cảnh báo nhé (họ bị trước mình gần 1 năm) - nhưng mà mình vẫn "ngạo nghễ" cơ - "tao đếch thèm chuẩn bị vì tao có võ lock-down nhé". Khổ là ở chỗ đó.

ducbinh94

Xe tăng
E chỉ lo có mẫu này rồi ai cũng tung tăng cầm lượn lờ trên đường mới ghê.

wanderersg

Xe tăng
Đội ngũ tư vấn, tham mưu yếu nên cứ rối như canh hẹ.
Ngay khi ban hành CT17, muốn kiểm soát di chuyển của người dân là phải tham mưu cho lãnh đạo ngay cách thức, thủ tục kèm theo là gì chứ....Ngay cả việc lập chốt sao cho khoa học, hiệu quả kiểm soát thiết thực, không hình thức không lãng phí nhân lực và các nguồn lực khác cũng phải đề xuất đồng bộ khi ra CT 17.
Môi truòng nhà nuoc đấy thì lấy đâu ra người giỏi mà đòi tham muu mạnh hay yếu.người giỏi nó thuong có cái tôi cực cao ,làm gì xem người khác bằng minh dược .Cho nên người giỏi ko thể nào làm dc trong cái môi trường nhà nước dc.
Vào gặp mấy thang ngu làm sếp mình chắc chửi cái bàn xong nghỉ việc rồi.

hatinh5760

Xe điện
Các cụ nhà ta dần như dân fb . Chửi tưng bừng khi CQ đưa ra 1 gì đó. Chửi lập tức, bất biết nội dung. Như là chưa đọc văn bản có ký và đóng dấu. Trẻ trâu kinh.
Cái chỗ ký: TM UBND xã. HOẶC xác nhận của cơ quan đơn vị.
Vậy cơ quan, đơn vị công tác, công ty xác nhận các số liệu trên giấy thông hành này là đúng. Cụ chỉ đi từ nhà đến trụ sở làm việc. Vẫn như trước giờ, đi từ nhà A đến cơ quan B, và ngược lại. Đừng tạt té.
Thế thôi.
Muốn than Lịch các cụ . Xin lỗi . Tôi rất tiếc.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
à mà em có điều thắc mawcss nữa là: nếu tiêm đủ 2 mũi vacxin. thì có dùng cái đó làm hộ chiếu vacxin ko nhỉ ( đi lại vô tư, đương nhiên vẫn tuân theo qui định của đơn vị và nhà nước ấy, và ko cần phải xét nghiệm PCR ấy). hình như ở VN mình chưa có hướng dẫn về đối tượng đã tiêm đủ thì phải cccm nhỉ
Vấn đề này em cũng chưa thấy ai nói gì nên cũng thắc mắc như bác. Tuy nhiên vì tỉ lệ tiêm chưa cao nên em nghĩ chưa nhắc đến,vì khi nhiễm thì người đc tiêm không sao nhưng vẫn mang mầm bệnh và có khả năng lây cho người chưa tiêm.

Forza Azzurri

Xe điện
Em chả biết thuận lợi hay bất cập thế nào, cứ chấp hành cái đã, chả hơi đâu đi cãi nhau với mấy ông trực chốt, các ông ý lại "kiên quyết" mời lên phường thì bỏ mie.
Vừa sai sếp cấp cho cái Giấy theo mẫu gửi về nhà, muốn làm bằng cách nào thì làm. Không có thì tôi ở nhà.
Cụ được, đối với sếp phải cương quyết, khôn khéo :))

Không về nhì

Xe tăng
Cụ ơi, trong SG đang quá tải đấy, nhiều người còn không có ô xi mà nằm thở nữa cơ.
Mà những cái đó là mình đã biết và được cảnh báo nhé (họ bị trước mình gần 1 năm) - nhưng mà mình vẫn "ngạo nghễ" cơ - "tao đếch thèm chuẩn bị vì tao có võ lock-down nhé". Khổ là ở chỗ đó.
lock down là võ mà nhiều nước áp dụng mà cụ. SG mà lock down sớm có khi lại ko toang. mọi thứ đều có 2 mặt của nó thôi. ko có gì trọn vẹn cả

Giohanoi

Xe buýt
Cụ ăn uống có đeo khẩu trang không?
Tôi cũng ạ cụ rồi. Cụ có thấy điều lệnh CAND là không hút thuốc và ăn uống trong giờ làm việc không. Cũng có thể thông cảm đang chống dịch. Họ nên ăn uống kín đáo chứ không thể ngồi ngay chỗ kiểm soát ra vào để ăn uống nhồm nhoàm, vừa mất vệ sinh vừa làm xấu hình ảnh .....

cairong_2011

Xe container
Tờ giấy cũng chỉ là một cách để dân ra đường “ hợp lý” thôi. Em thấy vẫn có cái gì đó, nói về quy định, vẫn ko ổn. Yêu cầu chỉ có cán bộ các cơ quan thiết yếu mới ra đường nhưng lại thêm nếu có việc cần thiết hoặc do nhiệm vụ .... Vậy một cơ quan, ví dụ làm CNTT, đa phần làm online, nhưng họ vẫn cần nhân viên đến CQ để kiểm tra trang thiết bị hoạt động. Và các nhân viên ở các nơi khác nhau, cứ cầm giấy này đi thì ai có biết cần 1-2 hay cả công ty ? Vấn đề vẫn cần là ý thức từng người có cần đi ra đường ko, nếu ra nên thực hiện 5K. Còn không thì giới nghiêm quy định 1 số đối tượng như điện lực, vệ sinh môi trường ...mới được đi ra đường.
Em cảm giác vẫn có một cái gì lúng túng trong việc cấm hạn chế ra đường nhưng lại phải đáp ứng nhu cầu của dân đi lại. Mà hai cái đó nhiều lúc xung đột với nhau, không thoả mãn được cả hai.

xukthal.

Xe lăn
Công ty Vô trách nhiệm Hết hạn đóng dấu có được ko cc nhỉ? :D

Xe gia đình

Xe điện
Chỉ mục đich đi làm mới được ra đường nhé

""Mục đích tham gia giao thông: ………….. hiện đang trên đường di chuyển từ nhà đến nơi làm việc (hoặc ngược lại) để thực hiện công việc chuyên môn được giao. ""

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay em cũng vừa ra chợ , người dân thì khẩu trang kín mít nhưng đầu phố có lều chống dịch của Phường các cán bộ , chiến sĩ ăn sáng tại nơi làm việc chẳng ông nào đeo khẩu trang. Mồm nhai nhồm nhoàm , cười nói hô hố với nhau. Nhìn mà chán cho đội ngũ này. Ý thức thế bảo sao dân chả coi thường .....
Ngoài ra thì nói thẳng là các đồng chí cũng nhân cơ hội mà vặt lông dân. Em hôm trước đi chợ,k mang theo giấy tờ xe ( em để trên xe 4 bánh từ hôm giãn cách,xe để ở cty) kiểm tra dịch nhưng cào mẹ cả giấy tờ sau thu em 150k vì....k có giấy tờ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

nvh_hn

Xe container
Tôi cũng ạ cụ rồi. Cụ có thấy điều lệnh CAND là không hút thuốc và ăn uống trong giờ làm việc không. Cũng có thể thông cảm đang chống dịch. Họ nên ăn uống kín đáo chứ không thể ngồi ngay chỗ kiểm soát ra vào để ăn uống nhồm nhoàm, vừa mất vệ sinh vừa làm xấu hình ảnh .....
Người ta thích ngồi vêu ngoài đường lắm đấy, nhiệm vụ bắt buộc đấy. Nói chung ngáo thì ngáo vừa thôi chứ đừng ngáo quá, không biết thì trật tự để người khác làm việc.

Honda monkey

Xe tải
CCCM đi lại trong ngoài vào Hà Nội ra thì đọc đây nhé!

Hà Nội chính thức có mẫu "Giấy đi đường" trong thời gian giãn cách xã hội

Bình thường thôi . Biết đâu ngày mai lại có thông báo,HN chính thức bỏ quy định mẫu giấy đi đường .

Vo_thuong

Xe điện
lock down là võ mà nhiều nước áp dụng mà cụ. SG mà lock down sớm có khi lại ko toang. mọi thứ đều có 2 mặt của nó thôi. ko có gì trọn vẹn cả
Lock-down là giải pháp tốt - thậm chí là rất tốt cụ ơi, nhưng nó ko phải là cách duy nhất mà phải kèm theo nhiều thứ khác. Của mình thì lại ko có giải pháp kèm theo mà chỉ thực hiện lockdown + cách ly tập trung.
Ví dụ: của mình cách ly tập trung nhưng lại ko nghĩ đến tình huống quá tải, tất cả F0, F1 tập trung lại, F0 thì cho vào viện => chả mấy chốc mà hết chỗ. Đấy, cần kịch bản những trường hợp đó - cái này nhiều - rất nhiều chuyên gia đã tư vấn và thực tế các nước khác họ cũng đã làm nhưng mình đâu có theo. Mãi đến giờ mới bắt đầu có phương án xử lý.

buihai

Xe buýt
Em chỉ hỏi cụ là em nói vậy không đúng sự thật hay sao, vậy mà cụ bày đặt vang em, rồi nói em là hạng vớ vẩn.
Theo quy định cụ thể, sửa chữa điện nước đc đi lại, vậy có anh kt ở 1 ct, ct đó đc phép hd, vì có việc phải đến cq mà ở nhà từ ngày đầu ct 17 nên chưa có giấy đi đường. Rồi 1 chị là giám đốc ct, không thể tự mình ra cho bản thân cái giấy đi đường đc. Tất cả họ đều tuân thủ đúng pháp luật, chỉ vì không đáp ứng được cái lệ vô pháp, họ đã bị đè ra xử phạt.
Ô, tại sao giám đốc không thể tự cho mình giấy đi đường ??? đoạn này em thấy vô lý. A cứ tự ký đóng dấu thôi, anh là giám đốc nhưng ra đường không có giấy tờ chứng minh thì ít ra phải tự tìm cách mà xác minh thân phận chứ.