[Funland] Giấy ra đường

Chưa Có Dép

Xe điện
Bỏ bớt hạn chế đối với phương tiện ra vào, ban hành mẫu giấy đi đường, theo em là biện pháp nới lỏng hạn chế của ct16, chắc là diễn bién dịch dệnh đã giảm;

Ban hành giấy ra đường là đúng,nhưng nên phối hợp với tổ trưởng dân phố thì mọi chuyện sẽ nhanh và ổn hơn. UBND xã/phường, in giấy và phát cho tổ trưởng dân phố.

Vì ngoại trừ những người làm việc cho các công ty được ra đường trong thời gian giãn cách và có lộ trình ra từ nhà đến công ty, thì vẫn còn những người khác có nhu cầu ra đường như đi mua thuốc, đi khám bệnh, đi xét nghiệm, chích ngừa, đi trả nợ ngân hàng, đi rút tiền mặt từ ATM ..Đa số những nhu cầu này khi đi, chẳng thể chứng minh được đi bắt đầu đi khỏi nhà.

Những nhu cầu này, nếu đến chốt mới cung cấp tài liệu, giải thích .... thì quá trình giao tiếp giữa chốt và người đi sẽ mất thời gian khoảng 5 phút và có nguy cơ lây nhiễm. Và qua chốt nào cũng phải giải thích. Khối lượng công việc của các chốt rất nhiều.

Tổ trưởng dân phố sẽ theo dõi sát sao nhất về việc người dân ra đường, mỗi lần có người muốn ra đường thì liên lạc trước 1 ngày, cung cấp tài liệu hoặc giải trình nhu cầu ra đường, nếu thấy hợp lý thì tổ trưởng dân phố sẽ phát 1 giấy và ghi vào sổ. Nhà nào xin nhiều quá, thì không cho nữa.

Qua các chốt, chỉ cần trình giấy đi đường, đúng lộ trình là ok, thời gian kiểm tra chỉ mất chưa tới 30 giây.
Xin lỗi cụ chứ trình độ nhận thức của rất nhiều tổ trưởng dân phố dưới mặt bằng chung của xã hội ạ.

nvh_hn

Xe container
Nói chung là mấy thằng cha quản lý rất chi oằn tà là vằn, thà cứ như thời ông Chung đang trong tủ, quyết liệt, nhanh chóng, ko gây nhũng nhiễu trong dân, toàn dân đồng lòng
So sánh nó vô cùng, so mịa nó Tây với Tàu đi cho máu, chúng nó chết cả trăm ngàn người giờ vẫn đầy thằng mở miệng khen có sao đâu? Thời ông Chung có mấy chục ca?

vtthang

Xe tải
Phản đối lên cơ quan chức năng đi cụ, gõ phím trên đây thì cũng chỉ hạng vớ vẩn
Khách quan mà nói thì nhà cháu rất chi là tự ái cũng vì sự gõ phím của cụ trên diễn đàn này
Cụ đừng vơ đũa cả nắm nhé vì nhà cháu cho là gần như tuyệt đối những người gõ phím trên đây không phải hạng vớ vẩn đâu

Clear

Xe buýt
Khồng, em cũng gõ phím, cũng hạng vớ vẩn thôi, em ko muốn yêng hùng cùng hạng vớ vẩn như mình đâu
Em chỉ hỏi cụ là em nói vậy không đúng sự thật hay sao, vậy mà cụ bày đặt vang em, rồi nói em là hạng vớ vẩn.
Theo quy định cụ thể, sửa chữa điện nước đc đi lại, vậy có anh kt ở 1 ct, ct đó đc phép hd, vì có việc phải đến cq mà ở nhà từ ngày đầu ct 17 nên chưa có giấy đi đường. Rồi 1 chị là giám đốc ct, không thể tự mình ra cho bản thân cái giấy đi đường đc. Tất cả họ đều tuân thủ đúng pháp luật, chỉ vì không đáp ứng được cái lệ vô pháp, họ đã bị đè ra xử phạt.

katenguyen

Xe điện
Bản scan đc k các cụ?

fanmu12345

Xe điện
Xin lỗi cụ chứ trình độ nhận thức của rất nhiều tổ trưởng dân phố dưới mặt bằng chung của xã hội ạ.
Cụ nói là sự thật.

Tuy nhiên trong giai đoạn này, tổ dân phố ọ sẽ là cánh tay nối dài của CQ qua việc hạn chế đi lại không hợp lý của người dân. Giảm bớt khối lượng NV nhà nước phải ra đường kiểm soát việc đi lại lung tung.

Việc tổ trưởng cấp 1 giấy ra đường, sau khi người ta giải thích hợp lý hoặc cung cấp tài liệu chứng minh có lẽ chỉ cần học cấp 1 cũng làm được.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em lại nghĩ khác đấy.....cao thủ làm kinh tế cả đấy. Nhất là mấy đồng chí trẻ.

momoyama68868

Xe điện
Đội ngũ tư vấn, tham mưu yếu nên cứ rối như canh hẹ.
Ngay khi ban hành CT17, muốn kiểm soát di chuyển của người dân là phải tham mưu cho lãnh đạo ngay cách thức, thủ tục kèm theo là gì chứ....Ngay cả việc lập chốt sao cho khoa học, hiệu quả kiểm soát thiết thực, không hình thức không lãng phí nhân lực và các nguồn lực khác cũng phải đề xuất đồng bộ khi ra CT 17.

Chỉnh sửa cuối:

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
ý em là, nhà ở HN mà làm ở tỉnh ấy ạ. ko biết có dc dùng cái này ko nữa
Phức tạp,lằng nhằng quá cty em ngày đầu giãn cách cho toàn cán bộ,nv đi xét nghiệm,trong thời hạn còn hiệu lực,tập trung giải quyết hết các việc cần kip xong phân chia lại,ai ở trong tỉnh thì ở lại đi làm bình thường,ai ngoài tỉnh thì ở nhà làm online.
Cty em bên ecopark, em là người tỉnh ngoài nên....ở nhà. Mong dịch hết để đi cày chứ làm online thế này toi mất.

Cụ nói là sự thật.

Tuy nhiên trong giai đoạn này, tổ dân phố ọ sẽ là cánh tay nối dài của CQ qua việc hạn chế đi lại không hợp lý của người dân. Giảm bớt khối lượng NV nhà nước phải ra đường kiểm soát việc đi lại lung tung.

Việc tổ trưởng cấp 1 giấy ra đường, sau khi người ta giải thích hợp lý hoặc cung cấp tài liệu chứng minh có lẽ chỉ cần học cấp 1 cũng làm được.
Em lại nghĩ khác đấy.....cao thủ làm kinh tế cả đấy. Nhất là mấy đồng chí trẻ.
Ở chỗ ông bà già em, chủ trương là chính quyền (thông qua cánh tay nối dài là tổ trưởng như cụ nói) có nhiệm vụ rà soát các nhà/hộ trong tổ để phát phiếu đi chợ, thế quái nào tổ trưởng lại bẩu các hộ phải đăng ký, không đăng ký là không có.

ate1987

Xe tăng
Đội ngũ tư vấn, tham mưu yếu nên cứ rối như canh hẹ.
Ngay khi ban hành CT17, muốn kiểm soát di chuyển của người dân là phải tham mưu cho lãnh đạo ngay cách thức, thủ tục kèm theo là gì chứ....Ngay cả việc lập chốt sao cho khoa học, hiệu quả kiểm soát thiết thực, không hình thức không lãng phí nhân lực và các nguồn lực khác cũng phải đề xuất đồng độ khi ra CT 17.
Nó phải có kế hoạch từ năm ngoái ý chứ . Lên kịch bản các thứ trước chứ éo ai kiểu nước đến chân mới nhảy .

boy_spott

Xe điện
Em có phiếu đi chợ rồi ạ

dungnv10

Xe tăng
Phức tạp,lằng nhằng quá cty em ngày đầu giãn cách cho toàn cán bộ,nv đi xét nghiệm,trong thời hạn còn hiệu lực,tập trung giải quyết hết các việc cần kip xong phân chia lại,ai ở trong tỉnh thì ở lại đi làm bình thường,ai ngoài tỉnh thì ở nhà làm online.
Cty em bên ecopark, em là người tỉnh ngoài nên....ở nhà. Mong dịch hết để đi cày chứ làm online thế này toi mất.
được làm online thì còn gì bằng. em chỉ muốn cuối tuần về thôi, bthg thì ở lại Tỉnh trong tuần cụ ạ. chứ dc làm online thì thihcs quá

HenryFord

Xe điện
Lại phải luồn lách để xin tờ giấy lộn à?