[Funland] Giấy ra đường

Website
www.otofun.net
Các cụ nhà ta dần như dân fb . Chửi tưng bừng khi CQ đưa ra 1 gì đó. Chửi lập tức, bất biết nội dung. Như là chưa đọc văn bản có ký và đóng dấu. Trẻ trâu kinh.
Cái chỗ ký: TM UBND xã. HOẶC xác nhận của cơ quan đơn vị.
Vậy cơ quan, đơn vị công tác, công ty xác nhận các số liệu trên giấy thông hành này là đúng. Cụ chỉ đi từ nhà đến trụ sở làm việc. Vẫn như trước giờ, đi từ nhà A đến cơ quan B, và ngược lại. Đừng tạt té.
Thế thôi.
Muốn than Lịch các cụ . Xin lỗi . Tôi rất tiếc.

Thế cụ sẽ làm thế nào nếu thằng ở chốt nó bảo cụ là giấy ghi từ nhà đến cơ quan theo lộ trình A mà vì lý do bất khả kháng nào đó (như mua xăng chẳng hạn) cụ phải đi đường A' và nó đòi phạt? Giấy kia chả nhẽ phải ghi rõ đi qua từng con đường? Ông nào làm xa, phải đi qua nhiều con phố thì sao? Tệ hơn, nếu thằng ở chốt nó bảo cụ cứ đứng chờ đấy, để xem kỹ cái giấy vì nghi con dấu có vẻ chưa chuẩn hay để nó kiểm tra bản đò xem có đúng là cụ cần phải đi qua chốt này không thì sẽ làm như thế nào? Cách làm này là vô tình hay cố ý đẩy tất cả tội nợ lên đầu dân cụ ạ :(

Ps:

Phây búc thì sao? Phây búc nó cũng làm cho bọn ăn tàn phá hại dân sợ ra phết đấy cụ ạ ;)

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Người ta thích ngồi vêu ngoài đường lắm đấy, nhiệm vụ bắt buộc đấy. Nói chung ngáo thì ngáo vừa thôi chứ đừng ngáo quá, không biết thì trật tự để người khác làm việc.
Biết rằng chẳng ai thích cả. Tuy nhiên thì nên văn minh trong việc ăn uống,hút chích....em nghĩ đơn giản vậy thôi!

STElectric

Xe đạp
Chuẩn. Thế xong nhỡ thằng ngoo ở chốt nó cứ bảo "đi từ đây đến kia phải đi đường AA" mà thằng dân lại đi đường BB vì ngắn hơn hay đẹp hơn hay đỡ nắng hơn thì lại ngồi cãi nhau xem đường nào ngắn, đường nào dài, đường nào nắng, đường nào bụi...à?
Gọi là cán bộ trực chốt hay người thực thi công việc chứ ai đi gọi là thằng. Nhẽ em lại đi mách lẻo để chánh tổng cũng bị xì hơi lốp. :D

sakai_yo

Xe lăn
Kế toán bên em lv tại nhà rồi nhưng khi đi ngân hàng thì vẫn phải ra ngoài.

nvh_hn

Xe container
Biết rằng chẳng ai thích cả. Tuy nhiên thì nên văn minh trong việc ăn uống,hút chích....em nghĩ đơn giản vậy thôi!
Tình huống chi tiết em không bàn luận, nhiều khi lực lượng phường xã nó đâu được như mặt bằng chung, tuy nhiên bắt người ăn uống đeo khẩu trang thì em lạy.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Tệ hành chính giấy tờ hoá lan rộng trong xã hội.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Tình huống chi tiết em không bàn luận, nhiều khi lực lượng phường xã nó đâu được như mặt bằng chung, tuy nhiên bắt người ăn uống đeo khẩu trang thì em lạy.
Em không có ý bênh ai hay này kia. Tuy nhiên thì mấy cán bộ cũng phản cảm bome. Ăn uống trong giờ trực là k đc rồi. Vì theo em biết là các ca trực không quá 4 tiếng đâu mà cần ăn uống như thế. Điều đó chỉ khiến mọi người càng ấn tượng xấu về họ thôi. Hoặc nếu lý do cá nhân thì ăn uống cũng nên tế nhị. Còn bác trên viết không rõ ý thôi. Ăn thì ai chả phải bỏ khẩu trang.

Xe gia đình

Xe điện
chỉ thị 17 ctub ra vào ngày nghỉ cuối tuần, thế nên tất cả người dân đều đã ở nhà và đều không có giấy đi đường, trong 3 ngày đầu đánh úp, chính quyền hà nội đã bội thu được 1,5 tỉ đồng. Dân quả là quá hào phóng.
Nhẹ tay quá nhỉ.
Em mà được quyền thì em phải phạt gấp 10 lần để lập quỹ mua vắc xin.

Clear

Xe buýt
Ô, tại sao giám đốc không thể tự cho mình giấy đi đường ??? đoạn này em thấy vô lý. A cứ tự ký đóng dấu thôi, anh là giám đốc nhưng ra đường không có giấy tờ chứng minh thì ít ra phải tự tìm cách mà xác minh thân phận chứ.
Luật quy định thế cụ ạ, mà luật này là theo luật quốc tế. Người ta không làm cái điều vừa vô nghĩa, lại vừa dễ lạm quyền để đảo lôn xã hội như thê.

tmcuong

Xe hơi
Nhìn Vũ Hán trước đây mới thấy ở VN vẫn rất nhẹ nhàng.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Về nhà mà ăn, dân chúng tôi ăn ở nhà cả. :-/

bimbim5656

Xe container
Giấy ra đường.
Giấy xét nghiệm
Chứng nhận đã tiêm
Phiếu đi chợ
Còn gì nữa?
Các web hành chính như( luồng xanh) thì sập...
4.0 là thế này nhỉ?
Chung quy là do trình độ của lũ công bộc lão ạ. Vào CQNN toàn tiền tr tiền tỉ thì thì lấy đâu ra ng giỏi.

tmcuong

Xe hơi
Chung quy là do trình độ của lũ công bộc lão ạ. Vào CQNN toàn tiền tr tiền tỉ thì thì lấy đâu ra ng giỏi.
người có tiền tỉ là người ta giỏi rồi cụ.

em không làm CQNN, tuy nhiên, cá nhân em nghĩ ở CQ nào thì cũng có người trình độ A-B-C thế nên mới có cấp bậc, đánh đồng người CQNN là thì không ổn.

Các cụ nhà ta dần như dân fb . Chửi tưng bừng khi CQ đưa ra 1 gì đó. Chửi lập tức, bất biết nội dung. Như là chưa đọc văn bản có ký và đóng dấu. Trẻ trâu kinh.
Cái chỗ ký: TM UBND xã. HOẶC xác nhận của cơ quan đơn vị.
Vậy cơ quan, đơn vị công tác, công ty xác nhận các số liệu trên giấy thông hành này là đúng. Cụ chỉ đi từ nhà đến trụ sở làm việc. Vẫn như trước giờ, đi từ nhà A đến cơ quan B, và ngược lại. Đừng tạt té.
Thế thôi.
Muốn than Lịch các cụ . Xin lỗi . Tôi rất tiếc.
Thế thì để cơ quan họ tự làm giấy, họ cấp như trước. Đằng nào cũng vẫn là họ xác nhận.
Sao phải làm một mẫu chung làm gì.

otothanglong

Xe điện
Bị mấy trận rồi, mà không có ban ngành nào nghiên cứu cho cụ thể, sắp xếp kịch bản cho khoa học, cứ nước đến chân mới nhảy, giờ toàn vuốt đuôi với thả chuột ra đuổi, lôm côm quá cụ nhỉ.