[Funland] Giấy đi đường - một thời để nhớ...!!!

VuNgoanMuc

Xe điện
Theo các cụ, nếu chúng ta nghe theo châu âu tập trung vào tiêm vacine kể cả mua đắt, ngoại giao… liệu có tốn kém hơn so với ngăn sông cấm chợ, nuôi nhốt, giải cứu, ….
Không tính tới tổn hao uy tín CP, công sức điều tra, bắt, nhốt, truy nã cán bộ tha m ô tham nhũn g
Xét riêng về mặt kinh tế thì ngăn sông cấm chợ thiệt hại hơn nhiều so với tập trung tiêm vắc xin trên diện rộng rồi thả cửa tự do.

honda_cub79

Xe lăn
Giấy này nhà cháu cũng còn mấy tờ :D

mamtom7981

Xe buýt
Theo các cụ, nếu chúng ta nghe theo châu âu tập trung vào tiêm vacine kể cả mua đắt, ngoại giao… liệu có tốn kém hơn so với ngăn sông cấm chợ, nuôi nhốt, giải cứu, ….
Không tính tới tổn hao uy tín CP, công sức điều tra, bắt, nhốt, truy nã cán bộ tha m ô tham nhũn g
Cụ hỏi câu này làm gì khi mà mọi thứ đều chứng minh thằng Tây nó đúng.

wild nature

Xe điện
Cụ có giấy do cơ quan cấp, em còn giấy đợt 2 do CA cấp nữa kìa.

Kỷ niệm của em tương đối vui.

Ngày 27/8/2021 em phải soạn thảo và trình ký 1 VB mật quan trọng của cấp Sở, xếp xin CA 1 giấy đóng dấu để trống tên người đi đường, cho hành chính giao đến nhà em để em vào cơ quan làm việc.

Em vào cơ quan ở Q1 soạn VB, chạy đến nhà trưởng phòng ở Q7 lấy chữ ký nháy, chạy đến nhà xếp phó ở Quận 11 lấy chữ ký nháy thứ 2. Chạy về cơ quan ở Q1 trình GĐ ký VB. Tổng cộng đường đi hết khoảng hơn 20km.

Trong lúc photo em để nhầm bản gốc vào xấp giấy photo hỏng, rồi xé mất khi chưa đóng dấu =))=))=))

Em Đt cho GĐ trình bày, xếp bảo ngày mai mày vào làm lại gấp cho tao. Dịch bệnh nên xếp không làm khó, nếu không là em ăn kiểm điểm rồi.

Ngày 28/8 em vào cơ quan lập lại Cv cũ và tiếp tục chạy hơn 20km quanh TP

Đi đường không 1 bóng người, các ngã tư lớn đều có quân đội hoặc CA chặn hàng rào, em mặc quần áo chuyên ngành nên đa số các chốt phẩy tay cho qua. Có 1-2 chốt chặn lại bắt trình CMND và kiểm tra giấy đi đường.

Mỗi 1 phường chỉ có 1 lối vào/ra duy nhất, ngại đi xa không có chỗ gửi xe, em trèo rào vào cơ quan, bị bọn dân quân bắt quả tang và chặn lại. Em phải trình bày lý do, chúng nó vặn vẹo 1 lúc rồi cho em đi =))=))=))
Sau tất cả em thấy thế này
1. Nguồn gốc Virus vẫn là ẩn số. A Bill giờ rất thaab với a tập. Và trc jkhi đó a bill cũng đầu tư vào thuốc và vacxin thì phải. Thuyết âm mưu nhưng có lẽ cũng sát thực tế
2. Truyền thông QT có nói quá lên ko. Thực sự có cần thiết tiêm VX cho người khỏe mạnh và trẻ em ko? Đó là câu hỏi e nghĩ là ko cần.
3. Các việc làm thời đó của Vn là ko sai nhưng chậm. Ko nên xét lại, ngoại trừ bọn lợi dụng để ăn của dân khốn cùng: Việt Á, Test covid, bay giải cứu.
nhất là vụ test nhanh test PCR. E tiêu vào đó cũng ko dưới chục củ.

Đau thương nhất là dân Sài thành với hàng ngàn người chết oan vì đói và sợ lây nhiễm nên bị giam lỏng

hưvô

Xe lăn
Hai năm trôi qua...

Ngồi xem lại Date mớ thuốc trị Covid và phổi còn tồn để cất nó đi, em lục lại được cả giấy đi đường thủa ấy. Cùng với giấy xác nhận tiêm vác xin, CCCD là những thứ tối thiểu khi bước chân ra khỏi nhà giữa trùng trùng chốt chặn.

Vài tháng cấm dịch tuy ngắn ngủi với một đời người nhưng là trải nghiệm dài với tâm thức vốn quen xô bồ tất bật.

Sự hoang mang dịch có về nhà khi còn bố già, con nhỏ, hoang mang không biết cấm dịch đến bao giờ, hoang mang liệu bản thân có thành nhân tố điểm khi ra khỏi nhà làm lây nhiễm dịch đến cộng đồng. Dù bản thân em đã dõng dạc tuyên bố ngược chiều rằng thì là mà :"Ai rồi cũng trở thành F0" nhưng sâu thẳm trong lòng vẫn là sự hoang mang.

Bên cạnh đó, lần đầu tiên em ở trong hành động chăm sóc người khác đến mức quên ăn, quên ngủ (mỗi ngày chỉ ngủ khoảng 2-3 tiếng đồng chăm ông cụ thân sinh và cậu nhóc, nhất là buổi đêm thường xuyên giật mình dậy đo Spo2, hạ sốt cho ông và con, hai ông cháu ngủ im cũng lo, rên đau do cúm cũng lo).

Và không thể không nhắc đến việc thèm tiếng còi xe ing ỏi, thèm cảm giác chen chúc ì ạch lúc kẹt xe. Cả thành phố ngoài chốt chặn với lác đác người đi đường thực sự rất hoang vắng.

Thước phim đời tuy ngắn mà cao trào chắc hẳn đã lấy đi nhiều cảm xúc của mỗi chúng ta giai đoạn ấy.

Nhưng sao cụ lại có thể đi được từ nhà đến phường để xin được Giấy đi đường nhỉ 8-}:-??

BMW_X7

Xe điện
nhà em nghĩ ko bị ảnh hưởng lắm vì em ở tỉnh mà lại bị nặng lề, chú em mất vì covit, mẹ vợ em mất vì covit, cách nhau 20 ngày. đều mất ở viện khi đang điều trị, con cháu ko được gặp, ko được chăm sóc.
thấy sợ covit thực sự, mẹ em còn mất vào đúng sáng sớm 30 tết, chiều đã phải đưa luôn, mẹ vất vả cả đời, đến lúc mất vẫn vất vả, vội vàng

fanmu12345

Xe điện
Sau tất cả em thấy thế này
1. Nguồn gốc Virus vẫn là ẩn số. A Bill giờ rất thaab với a tập. Và trc jkhi đó a bill cũng đầu tư vào thuốc và vacxin thì phải. Thuyết âm mưu nhưng có lẽ cũng sát thực tế
2. Truyền thông QT có nói quá lên ko. Thực sự có cần thiết tiêm VX cho người khỏe mạnh và trẻ em ko? Đó là câu hỏi e nghĩ là ko cần.
3. Các việc làm thời đó của Vn là ko sai nhưng chậm. Ko nên xét lại, ngoại trừ bọn lợi dụng để ăn của dân khốn cùng: Việt Á, Test covid, bay giải cứu.
nhất là vụ test nhanh test PCR. E tiêu vào đó cũng ko dưới chục củ.

Đau thương nhất là dân Sài thành với hàng ngàn người chết oan vì đói và sợ lây nhiễm nên bị giam lỏng
View attachment 7910168
Bạn em 50 bị nhiễm đúng lúc SG đang phong tỏa, taxi bị cấm lưu thông, xe cấp cứu thì quá tải, nó bị khó thở nằm thoi thóp ở nhà từ trưa đến chiều mới có xe đưa đến BV thì chết vì đột quỵ.

Nếu ngay lúc nó bị khó thở mà có xe cấp cứu đưa đến BV để thở oxy liều cao, có lẽ nó vẫn còn sống

fanmu12345

Xe điện
Nghe đồn cuối năm 2020 bọn Tàu, bọn Nga đã chào vavxin nhưng mình từ chối

Lúc ấy mình đang ngạo nghễ kỳ vọng vacxin nội, và tin vào cách săn lùng truy về F0, F1 sẽ cô lập được virus

demax

Xe tăng
Chết đói đâu có dễ thế. Cụ lấy cơ sở nào nói hàng ngàn người chết vì đói thế? Cụ chứng minh được là họ chết đói không?

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Xét riêng về mặt kinh tế thì ngăn sông cấm chợ thiệt hại hơn nhiều so với tập trung tiêm vắc xin trên diện rộng rồi thả cửa tự do.
Nhưng xét về mặt chết người thì phải cấm. Tàu nó khoanh cả thành phố, Thái cấm bay với Việt Nam...Không đánh đổi mạng người lấy sức khỏe của cả xã hội. Chết hết thì còn ai làm việc ?

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Chết đói đâu có dễ thế. Cụ lấy cơ sở nào nói hàng ngàn người chết vì đói thế? Cụ chứng minh được là họ chết đói không?
Kiểu mèo hoang nó cứ gào lên mà cụ.

demax

Xe tăng
Kiểu mèo hoang nó cứ gào lên mà cụ.
Vâng cụ. Chắc cụ ấy đọc fb nhiều quá mà không biết chắt lọc thông tin. Chứ em thấy chết đói thời này không dễ tý nào.
ky-2-anh-1-han-han-1read-only-16623910233261201189773-crop-1662393161540860293691.jpg

BMW_X7

Xe điện
Em nhớ ngày mà dân tình nháo nhào đi tích trữ đồ ăn sau khi phát hiện bệnh nhân 17. Hồi đó em cũng bon chen đi mua 1 thùng mỳ tôm và phở ăn liền, đâu đó đắt hơn 40k/ thùng. Về sau ăn mãi ko hết. Nhưng em ko ngồi im được, ngày nào cũng chạy ra chợ và rất hay ăn lẩu, em xin được phiếu đi chợ cho cả ngày chẵn và lẻ nên thoải mái. Lúc kể cho một chị trong Sg, đợt Sg bị nặng nhất. Chị ấy bảo em “mày khùng hả con nhỏ kia, ở tromg này chết bao nhiêu có biết ko? Ko sợ bị nhiễm à? Con cái ai nuôi? Lúc đấy em mới bắt đầu sợ, nhưng cũng chỉ nhịn được 3 ngày ko chạy ra chợ. Mà lúc đó em còn chưa tiêm đấy.
Nhưng hồi Covid cũng rất khác, bình thường em và bà chi em chỉ nói chuyện 3 câu là ko muốn nói nữa, ấy thế mà khi bị giãn cách, bà ấy và em nc đươc tận 30 phút, kiểu như rất muốn được nc:)
đợt bệnh nhân số 17 HN láo loạn đồ ăn, em phải trở 1 xe đồ tiếp tề từ tỉnh về cho nhà đứa em ở Thành công, trở đến chân cầu thang vc nó xuống bê xong phải quay về luôn, kinh thật

Em nhớ nhất đi công tác Hải Phòng phải có công văn tiếp nhận, cuối tuần phải test trước khi về HN, chiều CN phải test để có KQ sáng hôm sau trở lại HP.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
20 niên nữa, mọi bí mật sẽ được sáng tỏ việc vì sao covid trở thành cú lừa thế kỷ =))
VN ta mới dừng ở kit test covid, chứ em nghĩ vacxin mới lắm cái hay cơ ;))

VCHDHN

Xe container
Cụ nào đã chụp được và còn lưu ảnh về chiến luỹ ở HN thời dịch không :))

Đúng là một thời khôn và sáng dạ trong cách điều hành =))