[Funland] Giấy đi đường - một thời để nhớ...!!!

tuangiga31mes2c

Xe container
T3/21 cả nhà em dính Covid, cách ly cả nhà, gấu nhà em mắc sau cùng. F1 nhà em được 1 tuổi khỏi nhanh nhất, chỉ mất 3 ngày, em mất 6 ngày. Ngẫm lại thấy sợ thật.

DHa2015

Xe container
Cụ nào đã chụp được và còn lưu ảnh về chiến luỹ ở HN thời dịch không :))
Em còn cả kho, nhớ nhất là đi mua thực phẩm mà lấm lét như đi mua ma túy vì đội dân phòng chỗ em lượn lờ canh gác các chốt kinh lắm :))

conco1978

Xe điện
Cụ nào mà xin được cái giấy xác nhận của Phường mới gọi là tài

t_t_7love

Xe tải
Về kinh tế khổ nhất chắc những người kinh doanh không thiết yếu như bọn e.. Em ở Đà Nẵng, kinh doanh Spa ( k thiết yếu ), cuối tháng 4/2021 vừa đóng tiền mặt bằng (6 tháng ) thì đầu tháng 5 bắt đầu cấm kinh doanh, làm 1 mạch đến đầu tháng 11 mới được mở, lại cuống cuồng thu xếp tiền mặt bằng để đóng tiếp ( chủ hỗ trợ đc 1 tháng ), lương nhân viên vẫn hỗ trợ 40%. Coi như 6 tháng ngồi chơi bay vài trăm mà không làm gì được.
14/8 Đà Nẵng ra chỉ thị "Cấm người dân ra khỏi nhà - Nội bất xuất, ngoại bất nhập 10 ngày" - Tin tưởng "các cụ" chủ quan chỉ mua sẵn lương thực khoảng nửa tháng. Đến khi chơi cho 1 dây đúng hơn 1 tháng mới bỏ chỉ thị.. Dân tình thì "đói" kêu gào ầm ĩ hết cả lên.. Bên trên lại chơi chiến thuật nhờ tổ trưởng đi mua giúp thực phẩm. Thế là toàn các cụ 6-70 tuổi cả ngày chạy long xòng xọc lăn lộn để mua.. Có vài đợt hỗ trợ thực phẩm ( chủ yếu gạo, Rau ) thì phát hết về nhà Tổ trưởng để đi chia, biết bao nhiêu tiêu cực xảy ra lại cãi nhau, bóc phốt ầm ĩ... Không cho ra ngoài, nhưng cứ đều đặn 3 ngày bắt dân đi "Chọt mũi" một lần, đợt đó em chọt đúng 9 phát.. Ôi giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ..

Chỉnh sửa cuối:

SIGNUS

Xe container
Người OF
Một thời để nhớ...

Ngày đó em vẫn đi lại bình thường, hầu như ngày nào cũng đi làm, còn đi tỉnh nữa! Có lần em chạy vào Vinh làm việc buổi sáng, xong việc là 5h chiều, định tìm ks ngủ lại sáng hôm sau về nhưng kg có ks nào mở cửa, lại phải quay ra HN luôn trong ngày. Hàng quán đóng hết kg có gì ăn, ra đến Cầu Giát có hàng xôi, mua gói xôi lên xe, đỗ ở vỉa hè ngồi trên xe ăn, ngoài trời mưa sầm sập... Ăn xong lại cắm đầu chạy ra HN. Được mỗi cái đường vắng, đi nhanh :)

Thời kỳ cao điểm của dịch thì cu em vợ em bị bệnh rất nặng, nằm ở bv tỉnh TH mà vợ em không về thăm được, chỉ có em vào thăm được 1 lần. Chục ngày sau thì cậu em mất, đưa về quê. Vừa về đến nhà là cán bộ thị trấn đã vào nhà thông báo: anh chị ngoài HN không được về, nếu về sẽ cách ly 14 ngày :(. Em phải đưa vợ về đài hóa thân ở Thanh Hóa, chờ xe đưa cậu em lên để nhìn nó lần cuối... Xong việc, xe chở cậu em về quê còn 2 vc lại quay ra HN. Nghĩ mà buồn.. :(

buikhacthinh

Xe tăng
Lúc ấy thì ở đâu cũng vậy.
Cả thế giới phải đối phó với đại dịch.VN sau này bác Chính lên thay đổi quan điểm chống dịch nên VN mình mới ổn định.

hxduong

Xe lăn

MuathuHN252

Xe cút kít
Miệng hàng xóm nhà cụ Bá có khác, có gang có thép.

Mắt tinh vãi chưởng.
E nhìn dc tên và thoang thoảng Sđt, năm sinh em chịu, kb mợ Ấy nhìn chỗ nào mà cụ bảo tinh