[Funland] Giàu đổi bạn nhưng có khi đổi cả anh em!?

ngocquybk

Xe điện
Sông có khúc người có lúc cụ. Tiền k mãi mãi đc, tình cảm mới đáng quý và trân trọng .

hoviethung

Xe lăn
Nhà e có 2 anh em trai, vc e thì công chức bình thường, cũng gọi là đầy đủ có chút của ăn của để.
Ông a trai e cũng thế, 2 anh e vẫn thi thoảng rủ nhau ăn sáng, chém gió ầm ầm. Nhưng vài năm gần đây a e làm trong ngành giáo dục phất lên, giàu có, cưới vợ vào lại càng phất do được cả vợ lẫn chồng. Nhưng e lại không thấy thoải mái như trước, 2 vc a trai giờ giàu có trong cách nói chuyện có vẻ trên tiền nhiều quá, coi tiền trên hết, coi thường người nào kém mình ngoài xã hội, tất nhiên trong câu chuyện không nói về e nhưng e tự thấy mình cũng nằm trong cái "lũ người" mà vc ông a vừa cợt nhả.
Gấu e hqua nó về tâm sự thôi qua nhà a ít thôi, giờ mình không thuộc tầng lớp "tinh hoa" mà qua đấy nhiều cứ như vô hình, chả biết nói chuyện gì, với lại gấu e để ý e nói gì chị dâu e cũng quay đi bĩu dài tỏ ý chê bai khinh miệt. Hầy, có lẽ tiền bạc và tình cảm quả khó sánh đôi.
Trong lúc cảm thán sự đời, văn vủng lủng củng cccm thông cảm.
Sông có khúc người có lúc. Anh cụ có giàu thì mừng cho anh. Cụ cứ giữ tình anh em ruột thịt. Anh em Kiến giãi nhất phận. Suy nghĩ nhiều làm gì hãy để cho lòng thanh thản

Civic_2010

Xe tải
Có một sự thật rất phũ là người giàu hay bị người nghèo để ý, xét nét từng ly, sơ sểnh chút là bị quy chụp ngay.
Từ ngày nhỏ trong chuyện cổ tích ta học toàn thấy gọi lão nhà giàu độc ác và anh học trò nghèo thông minh, chẳng thấy trường hợp nào ngược lại.
Cho nên từ trong sâu thẳm giàu có phải chăng là một tội????
Chuẩn cụ, tâm lý ghét người giầu, giờ nâng tầm lên thành tâm lý ghét nước giầu nữa...,
Tuy nhiên, vợ chồng anh chị cụ chủ là công chức mà lại giầu lên rất nhanh, điều này thì em ko thích và ghét ah

Có một sự thật rất phũ là người giàu hay bị người nghèo để ý, xét nét từng ly, sơ sểnh chút là bị quy chụp ngay.
Từ ngày nhỏ trong chuyện cổ tích ta học toàn thấy gọi lão nhà giàu độc ác và anh học trò nghèo thông minh, chẳng thấy trường hợp nào ngược lại.
Cho nên từ trong sâu thẳm giàu có phải chăng là một tội????
Ng giàu là kẻ thù của nhân loại, ng nghèo chết ng ta mới thg cảm, chứ giàu chết ng ta toàn mừng trong lòng

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Thường em hay gặp vợ ông anh/ông em giàu hơn có suy nghĩ tiêu cực hơn.

thằng nhà quê

Xe điện
Ba - má e lông dân lên đẻ nhiều, 4 trai + 3 gái >>>> cả đống con cháu
rất yêu thương nhau, cứ chủ Nhật, nghỉ Lễ là về nhà Ba - Má chơi
chắc tại NHÀ EM NGHÈO nên mới thế

TUCSON9389

Xe điện
cụ cứ nói chuyện với ông anh xem nó ra sao. nói rằng em cảm thấy thế này thế kia, lo sợ tình nghĩa anh em sẽ bị dạn nứt. nếu ông anh cụ là người tử tế thì cũng sẽ giật mình và cám ơn cụ nếu những điều cụ nói là đúng.
Đã là anh em ruột thịt, trừ khi xa cách, còn nếu ở gần được với nhau và làm bạn với nhau được là tốt nhất.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
E mà như cụ có chửi thẳng mặt e vẫn sang! Anh minh chứ ai đâu mà phải tự ti vs xấu hổ. Trước mình bé hắn còn tẩn mình bỏ mị..a ra ý chứ ^^
Đừng nhạy cảm quá cụ ạ! Qua xong bảo ông ý chỉ đường cho làm ăn, xem có gì 2 ae tí toáy đc với nhau không

hoviethung

Xe lăn
Mình nghĩ anh chị em ruột thường thương yêu nhau. Nhưng chị em dâu cũng rách việc phết nếu các cụ mợ không tỉnh?

ms.đẹp

Xe tải
Cụ nhạy cảm quá rồi, nhà em cũng anh em ở 2 tầng lớp khác nhau như vậy, hầu như rất ít khi nói chuyện với nhau vì thực sự là 2 đẳng cấp khác biệt hẳn, nhưng khi em khó khăn thì anh trai là người đầu tiên giang tay ra giúp đỡ.

mcnewss

Xe hơi
nhà có 2 ae mà thường rủ nhau đi ăn sáng , cf chém gió là hiếm đó cụ nhé. E đảm bảo 10 nhà có ae trai chắc chỉ có 1 nhà như cụ thôi vì thường 2 ae trai thường xung khắc. Còn nếu đã hợp cạ như vậy thì cụ chẳng phải câu nệ tiểu tiết đâu, cứ góp ý thẳng, ae trong nhà mà. Cứ bảo e đang khó khăn a có cửa làm ăn nào ngon cho e ké với, đảm bảo mọi việc ok ngay. Good luck cụ :)

CuChuoi12g

Xe điện
Nhà e có 2 anh em trai, vc e thì công chức bình thường, cũng gọi là đầy đủ có chút của ăn của để.
Ông a trai e cũng thế, 2 anh e vẫn thi thoảng rủ nhau ăn sáng, chém gió ầm ầm. Nhưng vài năm gần đây a e làm trong ngành giáo dục phất lên, giàu có, cưới vợ vào lại càng phất do được cả vợ lẫn chồng. Nhưng e lại không thấy thoải mái như trước, 2 vc a trai giờ giàu có trong cách nói chuyện có vẻ trên tiền nhiều quá, coi tiền trên hết, coi thường người nào kém mình ngoài xã hội, tất nhiên trong câu chuyện không nói về e nhưng e tự thấy mình cũng nằm trong cái "lũ người" mà vc ông a vừa cợt nhả.
Gấu e hqua nó về tâm sự thôi qua nhà a ít thôi, giờ mình không thuộc tầng lớp "tinh hoa" mà qua đấy nhiều cứ như vô hình, chả biết nói chuyện gì, với lại gấu e để ý e nói gì chị dâu e cũng quay đi bĩu dài tỏ ý chê bai khinh miệt. Hầy, có lẽ tiền bạc và tình cảm quả khó sánh đôi.
Trong lúc cảm thán sự đời, văn vủng lủng củng cccm thông cảm.
thành phần đó gọi là quý S tộc rồi hay còn gọi là trọc phú,

samoclan

Xe điện
Tóm lại, đúng là có thật!