[Funland] Giáo viên Pháp bị chặt đầu sau buổi học về tự do ngôn luận

Chưa biết luận điểm của cụ đúng đến đâu, có giá trị chân lý bao nhiêu, riêng gọi dân tộc khác là lợn thì cụ đã thể hiện sự vô văn hóa của mình
À đấy là tự do ngôn luận, theo cách các cụ ở đây đang bảo vệ mà, sao cụ lại mắng em 😀

Gcar

Xe container
Cụ nên trích dẫn full tranh biếm họa để cho thấy đó là của C.Hebdo, có hearder hay footer chẳng hạn
Không phải Hebdo thì cũng của thằng Tây nào chứ sao, khác quái gì nhau đâu, hay là cụ bảo là tranh của đạo Hồi! :)) :))

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Đùa vs mấy anh hồi giáo là dở rồi.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
À đấy là tự do ngôn luận, theo cách các cụ ở đây đang bảo vệ mà, sao cụ lại mắng em 😀
Cụ ý không bảo là cụ không có quyền nói như vậy. Cụ ý chỉ mắng cụ vô văn hóa (theo quan điểm của cá nhân cụ ý).
Không có gì mâu thuẫn ở đây cả.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Mod, min chả cấm cụ, cụ vẫn có quyền tự do ngôn luận miễn không vi phạm quy định diễn đàn. Đấy là em nhận định về cụ thôi, cụ càng xúc phạm người nước khác thì cụ càng vô văn hóa

Mấy cụ trên đây rãnh quá cãi cho dữ, tranh "biếm họa" mà bao biện "tự do ngôn luận", "khách quan".
Em chả cãi chi nhiều , ra đường thằng nào cứ tự do ngôn luận kiểu đem cái người khác đang thờ ra giỡn thì thằng đó chán cơm vậy thôi. Còn em hay người xung quanh nhìn vào cũng chửi nó mất dạy hay lộng ngôn chứ chả bênh nổi đâu. Đời dạy dễ hiểu hơn google dạy.
Thực ra dễ thôi mà, cụ nào cứ mang cái biếm hoạ đó in to rồi đứng ở cửa mấy thằng sứ quán Malay, Indo, Iran... ở ngay Hà nội thôi thì biết là tự do ngôn luận nó thế nào thôi mà

Cụ ý không bảo là cụ không có quyền nói như vậy. Cụ ý chỉ mắng cụ vô văn hóa (theo quan điểm của cá nhân cụ ý).
Không có gì mâu thuẫn ở đây cả.
À em vô văn hoá đâu có ảnh hưởng gì đến cụ ấy 😀

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Không phải Hebdo thì cũng của thằng Tây nào chứ sao, khác quái gì nhau đâu, hay là cụ bảo là tranh của đạo Hồi! :)) :))
Hebdo là của Pháp, của thằng Tây khác thì liên quan thế nào đến điều đang bàn về nạn nhân người Pháp?

Mod, min chả cấm cụ, cụ vẫn có quyền tự do ngôn luận miễn không vi phạm quy định diễn đàn. Đấy là em nhận định về cụ thôi, cụ càng xúc phạm người nước khác thì cụ càng vô văn hóa
Cụ có thể nhận xét em vô văn hoá thoải mái. Còn em nghĩ cụ là loại đạo đức giả

Toietmoi

Xe điện
Ngay cái tên "biếm họa" nó đã nói lên bản chất của vấn đề rồi, đừng cụ nào cho rằng đó là tự do ngôn luận.
Không chỉ đạo Hồi mà bất kỳ tôn giáo này, nếu xúc phạm đức tin và đấng tối cao mà họ tôn sùng thì đều bị phản kháng, có thể phải bỏ mạng. Cụ nào không tin thì thử vào nhà thờ Công Giáo hoặc Cao Đài chửi bới tôn giáo của họ, nếu bị đánh thì gào lên "tự do ngôn luận" xem có được cảm thông không nhé.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Từ góc độ xã hội đối với em ngoài quyền biểu đạt cá nhân còn cần dạy trẻ em việc tôn trọng những thứ người khác coi trọng.
Tôn trọng cái cần tôn trọng (theo quan điểm của riêng cụ).
Chứ nếu không, nếu cái gì cũng tôn trọng thì cuối cùng chả có bất kỳ ý kiến về bất kỳ vấn đề gì cả.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra kiểu tự do ngôn luận theo kiểu Pháp sao có thể chống phân biệt chủng tộc, kỳ thị tôn giáo đc nhỉ.

Còn tụi Pháp coi việc ông thày mời học sinh đạo hồi ra khỏi lớp như là tình thương mới ghê.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]

Gcar

Xe container
nói chung là nước Pháp cần rà soát rút kinh nghiệm về việc dạy và học.
Có bao nhiêu ông giáo viên lịch sử đã mời học sinh Hồi giáo ra khỏi lớp, họ giảng cái gì mà bí mật thế?
Nội dung này có được phê duyệt trong chương trình học hay chưa.
Để xảy ra vụ này Bộ trưởng giáo dục Pháp đã có ý định từ chức không hay vẫn tham quyền cố vị? :))

Tôn trọng cái cần tôn trọng (theo quan điểm của riêng cụ).
Chứ nếu không, nếu cái gì cũng tôn trọng thì cuối cùng chả có bất kỳ ý kiến về bất kỳ vấn đề gì cả.
Nêu ý kiến không nhất thiết phải thể hiện bằng cách thiếu tôn trọng chứ cụ. Vẽ ông Mohammed cởi truồng chắc chắn ko phải cách duy nhất thể hiện ý kiến

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Ngay cái tên "biếm họa" nó đã nói lên bản chất của vấn đề rồi, đừng cụ nào cho rằng đó là tự do ngôn luận.
Không chỉ đạo Hồi mà bất kỳ tôn giáo này, nếu xúc phạm đức tin và đấng tối cao mà họ tôn sùng thì đều bị phản kháng, có thể phải bỏ mạng. Cụ nào không tin thì thử vào nhà thờ Công Giáo hoặc Cao Đài chửi bới tôn giáo của họ, nếu bị đánh thì gào lên "tự do ngôn luận" xem có được cảm thông không nhé.
Cụ giống một số ofer đã mắc lỗi ngụy biện rất cơ bản:
Khi tranh luận về A đúng hay sai, cụ đưa ra luận điểm A khác gì B và dẫn dắt tiếp là do B sai nên kết luận A chắc chắn sai
Cụ chứng minh thử B giống hệt A về bản chất sự việc xem nào?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể nhận xét em vô văn hoá thoải mái. Còn em nghĩ cụ là loại đạo đức giả
Đấy chính là tự do ngôn luận. Em tóm lại để chốt nhé:

Cụ nghĩ em là người đạo đức giả
Em nghĩ cụ là người vô văn hóa

Happy?

Nói mãi thì cuối cùng có cụ nào biết bức biếm hoạ đó nhìn nó thế nào, nó thể hiện quan điểm gì ko vậy?!