[Funland] Giáo viên Pháp bị chặt đầu sau buổi học về tự do ngôn luận

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Ở VN, giáo viên làm vậy với Catholic thì họ cũng phản đối thôi. Nhưng dân ta thì dĩ hòa vi quí, các vùng lương giáo ở với nhau lẫn lộn, vào mùa giang sinh là họ mời các thầy đến chơi, oánh chén, ai cũng vui vẻ cả :)) Mà thanh niên lương giáo gì cũng đi giáng sinh tuốt, dân Việt cũngcó cái hay,ít có phân biệt gì. Lương giáo dân tộc gì cứ ngồi vào mâm là zô,

doping113

Xe tải
tôi dã học ở Pháp, tinh thấn tự do của họ sùng sục.

hd-vt

Xe container
Không phải lúc nào cũng lấy số đông áp đặt thiểu số được, đó không phải là tự do hay dân chủ đúng nghĩa nhân văn của nó. Một xã hội văn minh là phải hài hòa các nhòm quyền lợi / văn hóa / tôn giáo khác nhau, để cộng đồng thiểu số không bao giờ cảm thấy mình bị chèn ép.

Thử tưởng tượng dân Việt đa số là pro-Phật giáo, muốn bỏ phiếu cấm Công giáo hoạt động xem, dù được đa số thông qua nhưng nếu áp dụng sẽ làm loạn xã hội ngay. Ở Pháp thì HG đang chiếm 8.8% dân số, là con số không nhỏ đâu để muốn áp đặt tự do thế nào là họ phải theo thế đâu.
Biết thắp hương, biết vào Chùa xin xỏ không hẳn là Phật tử. Thử hỏi dân Việt ngày Giáng Sinh và ngày Phật Đản xem, có khi nghĩa Phật Đản là gì còn không biết nữa là ngày nào. Còn sắp Giáng Sinh đi mua áo mới, đặt nhà nghỉ, hồi hộp chờ hehe dù chả theo đạo nào hơi bị đông. :P
Em Kinh nô nhé (dân tộc: Kinh tôn giáo: no) :D

Gianthuong123

Xe tải
Qua đây mới thấy tư tưởng của ng Pháp khác lắm, nhiều ng Việt ko hiểu là phải.

Một người biểu tình tại Strasbourg giương cao biểu ngữ: "Tự do. Tôi viết tên người bằng dòng máu chảy". Những người biểu tình thể hiện bức xúc khi ông Paty bị giết hại dù đã làm đúng nghĩa vụ người thầy, dạy cho các học sinh về giá trị tự do bình đẳng của nước Pháp. Nguyên nhân vụ sát hại được cho là do Paty đã cho học sinh thảo luận về tranh biếm họa của tiên tri Muhammad. Ảnh: AFP.

Tư tưởng của người Việt cụ cũng đâu có hiểu , người VN có trò chọc chó , nhưng nếu con chó đó to ngang mình có thể cắn nát cổ họng mình thì ko ai dám chọc .

Krupta

Xe điện
Mọi sự sai lầm đều phải trả giá cụ nhỉ?

Không phải lần đầu xuất hiện sát thủ cuồng tín ở EU
Một người thầy giáo giỏi thì có cả kho ví dụ. Trừ khi..
Một người tọc mạch thì mượn ví dụ để nói lên ý kiến riêng của mình( đã nhiều lần bị phụ huynh phản đối)
Ông Thầy kia không phải phân tích 1 nhân vật lịch sử, cái mà ông ta làm là chê bai người khác bằng biếm họa.
Chính cụ mới đang cố hiểu hoặc đánh đồng sai vấn đề giảng dạy và vấn đề bêu riếu 1 người khác theo cách nghĩ chủ quan của mình. Kết quả thì đã có

Từ khi có loài người đến nay, loài người tàn sát lẫn nhau, sát hại bao nhiêu mạng? cụ khống thể đếm xuể, cho dù hết đời cụ
Tại sao ngày nay loài người lại lên án hành vi giết người, nhưng hàng ngày vẫn nhân danh nhân quyền để giết người?
Pháp sao lại là khu vực mặc định là không có tôn giáo? ( kể cả các trường học ở P) Cụ có hiểu cụ đang nói gì không? Ông thầy bị chết là người có tôn giáo theo Cơ Đốc.
Cụ cố tình đưa ý kiên chủ quan của cụ vào hay cố tình xuyên tạc? Một ý kiến khiếm khuyết thế này cháu sẽ hiếm khi quote lại
Sai lầm là em nói đểu thôi cụ.

XSim

Xe container
Thế mà có cụ cũng bênh được thằng HG cuồng tín

Em ví dụ: Trong giờ học lịch sử về nền quân chủ, thày giáo Việt Nam lấy tay vua Thái Lan làm hình ảnh minh họa xấu xa của chế độ phong kiến, quân chủ mà mà có thằng người Thái nó sang Việt Nam nó chặt đầu ông thày giáo Việt Nam thì các cụ nghĩ thế nào?
Theo em khả năng cao là thở dài cho thầy giáo số nhọ gặp phải thằng thần kinh (cuồng tín) chứ không công phẫn đến mức đi tuần hành đâu. Đấy là thầy giáo vô tình thì mới được thế, chứ biết có thằng cuồng tín mà vẫn ra trêu nó thì cũng giống như cụ ra đường chọc con chó Pitbull bị nó cắn cổ thôi, chưa chắc có ai thương đâu.

Chỉnh sửa cuối:

AKAN_N

Xe buýt
Nói thì bảo phân biệt chứ bạn cháu ở Pháp bảo bọn dân di cư nhất là bọn hồi giáo lười lao động, ăn bám trợ cấp, đẻ nhiều đa số là bất hảo trộm cắp

ilidan

Xe hơi
Thg em ruột em học ở Grenobe cũng nói thế, bảo bên này văn minh tự do lắm cả khu em chả có vụ trộm cắp nào chỉ có mỗi 1 vụ chop h.e.a.d :((

vitngoc

Xe điện
Thế mà có cụ cũng bênh được thằng HG cuồng tín

Em ví dụ: Trong giờ học lịch sử về nền quân chủ, thày giáo Việt Nam lấy tay vua Thái Lan làm hình ảnh minh họa xấu xa của chế độ phong kiến, quân chủ mà mà có thằng người Thái nó sang Việt Nam nó chặt đầu ông thày giáo Việt Nam thì các cụ nghĩ thế nào?
Sách dạy sử các nước quanh đây còn cân nhau chán ! Nói trà đá thì dc chứ bảo dạy vậy làm gì có cụ.
Bảo học sinh Nào là tớ đang chuẩn bị bôi bác các bạn thì khác gì trêu chó và chọc tổ ong đâu!

Chỉnh sửa cuối:

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là "tự do ngôn luận" chỉ là quảng cáo hoặc hiểu sai. Và thường chỉ có vài ông giáo viên địa lý là hiểu sai! Hoặc là hiểu đúng rồi nhưng cố tình làm sai, biết sai nhưng vẫn cố tình làm nên mới mời học sinh hồi giáo ra khỏi lớp.

Nghe sơ sơ là biết tranh đó sai rồi vì làm gì có tranh gốc Tiên tri khỏa thân ngàn năm trước. Cũng giống như cụ cầm tranh Jesus khỏa thân thì được nhưng cầm tranh Maria khỏa thân vào Nhà thờ thử xem!

Trump nó hiểu tự do ngôn luận là thế nào, nên mãi chả thấy tranh trên báo..
Cụ biết lõm bõm nhưng lại hay quy chụp và phán xét bừa.
1. Đừng cố lôi Trump vào đây, tôi sẽ không trả lời “mở rộng” rồi lạc hướng vào đó, cụ đừng cố vô ích.
2. “Nghe sơ sơ mà đã biết là sai” thì có thể kết luận cái “hiểu là sai” của cụ chính xác là Sai.
3. Giáo viên dạy trên lớp dựa theo chương trình được chính quyền cho phép, họ có thời khoá biểu và bài giảng được hiệu trưởng quản lý, như giáo án của ta. Không bao giờ có chuyện vì 1-2 cá nhân trong lớp có vấn đề “tâm linh” hay “văn hoá” riêng với bài giảng mà cả lớp phải nghỉ. Tất cả những bài giảng đó học sinh có quyền xin nghỉ, ở đây thầy dã chủ động thông báo để học sinh có thể vắng mặt buổi đó. Chắc cái này lạ với cụ chứ với bọn tây chả có gì lạ. Ví dụ các trường có dự kiến dạy giới tính và sinh sản là nhưngx môn “nhạy cảm” cho học sinh. Họ luôn có thư về nhà thông báo và nói nếu gia đình đã dạy hoặc chọn tự dạy các em ở nhà thì tiết học đó các em sẽ học trong lớp khác.
4. Cụ hiểu sai, hoặc cố tình suy diễn sai một sự việc cụ thể bằng cách sử dụng các ví dụ không phù hợp hoặc suy diễn khác thực tế. Ta nên dừng tranh luận vì nó vô nghĩa, cụ thích tuyên truyền gì thì cứ việc miễn đừng quote em nữa nhé.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Dân Pháp xuống đường biểu tình

Di ảnh người thày giáo được mang xuống đường

Thủ tướng Pháp và thị trưởng Paris

Tấm bảng ghi: Tự do, tôi viết tên Người bằng dòng máu chảy

doccocuukiem

Xe điện
Dân Pháp xuống đường biểu tình

Di ảnh người thày giáo được mang xuống đường

Thủ tướng Pháp và thị trưởng Paris

Tấm bảng ghi: Tự do, tôi viết tên Người bằng dòng máu chảy

Tưởng dân Pháp cao siêu thế nào hoá ra cũng bị mấy thằng chính trị gia lưu manh dắt mũi. Để xẩy ra tình trạng này là lỗi của chính phủ trong thời gian dài, bây giờ lại dùng người Pháp đấu với người Hồi giáo, để chó cắn chó còn mình vô can. Nếu chuyện này xảy ra ở VN thì chính phủ phải tự mình đứng ra giải quyết bằng mọi giá, chứ không bao giờ chơi trò lưu manh đẩy người Việt ra chịu trận rồi nấp sau hệ thống truyền thông để giật dây.

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Ai bảo các ơi rước người Hồi, da đen vào. Ngược đời thật hồi Thập tự chinh mấy kinh của Franche hùng hổ lắm. :))

dalink

Xe điện
Sử dụng một hành động mọi rợ để chứng minh Hồi Giáo tốt ư?
Đấy là cực đoan rồi, càng khiến người ta ghét Hồi giáo.
Em cũng vậy. Chả hiểu sao tụi tây đi dung dưỡng cho cái lũ mọi rợ vào nhà mình như vậy.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng dân Pháp cao siêu thế nào hoá ra cũng bị mấy thằng chính trị gia lưu manh dắt mũi. Để xẩy ra tình trạng này là lỗi của chính phủ trong thời gian dài, bây giờ lại dùng người Pháp đấu với người Hồi giáo, để chó cắn chó còn mình vô can. Nếu chuyện này xảy ra ở VN thì chính phủ phải tự mình đứng ra giải quyết bằng mọi giá, chứ không bao giờ chơi trò lưu manh đẩy người Việt ra chịu trận rồi nấp sau hệ thống truyền thông để giật dây.
Vâng, từ Việt Nam, một cụ thấy mình KHÔN không bị dắt mũi như toàn bộ trăm ngàn người Pháp xuống đường biểu tình ở Pháp, vì một sự kiện cũng ở Pháp nốt.
Vâng nếu chuyện xảy ra ở Việt Nam thì chính phủ PHẢI TỰ MÌNH ĐỨNG RA GIẢI QUYẾT BẰNG MỌI GIÁ. À, mà chính phủ Pháp nó gây ra cái gì khi một thằng học sinh cuồng tín giết thầy giáo để mà so sánh là nếu chính phủ Việt Nam gây ra thì chính phủ Việt Nam phải tự mình giải quyết nữa.
Bố khỉ, tý sặc.
=))

Chỉnh sửa cuối:

Gianthuong123

Xe tải
Em cũng vậy. Chả hiểu sao tụi tây đi dung dưỡng cho cái lũ mọi rợ vào nhà mình như vậy.
Cụ nghĩ tự dưng tụi Tây cho vào à định kiếm nguồn lao động giá rẻ , ai ngờ tui này quậy nhiều và ăn trợ cấp nhiều nên nát vậy thôi .

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ nghĩ tự dưng tụi Tây cho vào à định kiếm nguồn lao động giá rẻ , ai ngờ tui này quậy nhiều và ăn trợ cấp nhiều nên nát vậy thôi .
Đội này lười lắm, thích ăn chơi quậy thôi.

Voi đi bộ

Xe buýt
Họ cho người Hồi nhập cư vì lòng nhân ái, vì họ biết phần lớn những người Hồi giáo chạy trốn quê hương là hầu hết là những nạn nhân của chiến tranh. Nói tóm lại, họ nhìn đó là những con người, sau đó mới đến Hồi giáo.
Tất nhiên, lòng nhân ái không phải lúc nào cũng đến đúng người cần nó, giống như khi ta quyên góp từ thiện để giúp đỡ người bị lũ lụt nhưng hoá ra là lại đưa tiền cho bọn lừa đảo. Điều đó không có nghĩa là ta nên bỏ mặc những người đó mà lần sau nên tìm hiểu kĩ hơn.
Tất nhiên, Hồi giáo vẫn là một tôn giáo tạo điều kiện cho đám cực đoan do giáo lý của nó.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, từ Việt Nam, một cụ thấy mình KHÔN không bị dắt mũi như toàn bộ trăm ngàn người Pháp xuống đường biểu tình ở Pháp, vì một sự kiện cũng ở Pháp nốt.
Vâng nếu chuyện xảy ra ở Việt Nam thì chính phủ PHẢI TỰ MÌNH ĐỨNG RA GIẢI QUYẾT BẰNG MỌI GIÁ. À, mà chính phủ Pháp nó gây ra cái gì khi một thằng học sinh cuồng tín giết thầy giáo để mà so sánh là nếu chính phủ Việt Nam gây ra thì chính phủ Việt Nam phải tự mình giải quyết nữa.
Bố khỉ, tý sặc.
=))
Gặp ngoài đời chắc nói chuyện buồn cười lắm cụ nhỉ ;)