[Funland] Giáo viên được 10.000 đồng trên một học sinh đi dã ngoại?

hoangdang2002

Xe tăng
GV 10k/1 hs thì tỉ lệ suy ra 👉 HT 80k/1 hs nhỉ ;))
với các địa điểm thăm quan như này+ Cp ăn, xe+ lãi cho bên tổ chức thì chỉ tầm 300k là hết số! Chắc HT ăn dày quá nên mới bị leak ra thôi

Em nghic chắc hiệu trưởng thôi, thằng Ku nhà em mới lớp 2 mà kỳ 1 cũng đi dã ngoại kỳ 2 này cũng vừa đi xong

Dã ngoại thì giáo viên chủ nhiệm và người đi theo mới là người vất vả. 10k cũng k đáng là bao 1 lớp 38-40 hs thì cũng chỉ là 400k nhưng họ phải lo đủ thứ cho các cháu.

kienvinh

Xe lăn
Nghĩ như cụ thì Nhà nước tổ chức tuyển luôn thợ xây, rồi mua máy móc về thi công luôn. Thuê nhà thầu làm gì.
Nhà trường tổ chức thì ai đi khảo sát? Xăng xe rồi chi phí dọc đường ai chịu? Lấy từ tiền học sinh thì lại ngoác mồm ra chửi ăn của các cháu.
Vừa dạy, vừa dỗ, vừa phải bỏ tiền túi ra đi hầu ăn chơi cho con cụ thì cụ mới vừa lòng à?
Ông này đọc hiểu liên thiên rồi ngoạc ngoạc ngoạc ra :D

Ryan848

Xe container
Con em học mẫu giáo trường công ,các con con nhỏ mà các cô hay gọi dịch vụ bên ngoài vào làm như chụp ảnh, ngoại khoá... Cay nhất một điều làm gì thì cô cũng ko nói rõ chương trình chi tiết cho phụ huynh để xem bố mẹ có đồng ý ko đã. Mà ở đây các cô lại dụ trẻ về đòi bố mẹ sau khi đã tổ chức xong. Ví dụ hôm rồi chụp ảnh kỷ yếu, cô ko nói là ai chụp, chi phí ntn, ai chụp thì dky...mà chỉ nhắn lên zalo hội PH mỗi thông tin là có việc chụp ảnh. Rồi bọn chụp ảnh đến chụp hết cả lớp và chờ PH đến xem ai in thì dky. Em chọn in cỡ nhỏ 13x18 thì chúng nó nói nhỏ nhất là in cỡ A4.
giống trường F1 nhà em, bọn chụp + in ảnh giá chát chúa luôn, 460k - 550k/tấm, nhắn cô xin ảnh thì cô bảo bên chụp ảnh họ ko cho xin.

Chickpeanut

Xe máy
công quản lớp, bồi dưỡng thêm mà

trungduong2211

Xe điện
Câu trên thì " hoàn toàn không bắt buộc " nhưng câu dưới thì " học sinh phải học"

Thế là dư lào nhỉ???
Trong bài viết khá rõ rồi đâu có gì khó hiểu nhỉ. Là chương trình thuộc môn học địa lý, nhưng k bắt buộc phải đi dã ngoại. Đi thì về viết bài thu hoạch lấy điểm, không đi thì phải làm bài khác thay thế.

redcode

Xe điện
giống trường F1 nhà em, bọn chụp + in ảnh giá chát chúa luôn, 460k - 550k/tấm, nhắn cô xin ảnh thì cô bảo bên chụp ảnh họ ko cho xin.
Bực cụ nhỉ, nó in cỡ nhỏ nhất là 250k, còn to nhất 590k. Ko hiểu in ảnh trẻ mà cỡ bự vậy để làm gì. Trường công thì phần lớn bố mẹ đều ko làm căng vì sợ ảnh hưởng đến con. Mà các cô chăm trẻ bình thường thì bố mẹ đâu để các cô thiệt, đằng này lấy tụi nhỏ ra để dụ dỗ. Mà theo em được biết, mấy cái này phần lớn là từ hiệu trưởng, có cả mội hội nhóm các hiệu trưởng trg mầm non hay giao lưu vs nhau.

duongqua

Xe container
giờ đi đứng của các con sợ nhất phần ăn uống, họ làm bẩn, vô trách nhiệm và ko nghĩ gì đến trẻ nhỏ cả.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
dịch này ở HN, HCM giờ lan ra tất cả các tỉnh thành loạn đến mức HCM còn ra công văn cấm, chỉ khổ phụ huynh, đúng là giờ chỉ có nước mưa & mứt chim là cho không ;))

Cái này theo em nghĩ thì các cô cũng chẳng được gì đâu, mà ăn dầy là cô hiệu trưởng thôi.

Tuan Can

Xe container
Bỏ qua việc hoa hồng. Em thấy quản cái hội chỉ sau ma quỷ nhọc lắm. Em đi cùng đôi lần rồi. Quản bọn ấy khi đi ra ngoài ko đơn giản tí nào. Các cô được mấy đồng nhưng nhỡ sảy ra việc gì thì nhục lắm.

xukthal

Xe lăn
Em thấy 10k là ít đấy ạ, trách nhiệm các cô phải quản 40-50 hs nó lớn lắm, có sự cố thì cô vỡ mồm :-ss:-ss

Muon_biet

Xe cút kít
Ko hiểu sao chuyện tiền nong mà nhắn trên hội nhóm đc thì cũng chịu.

Giáo viên được 10.000 đồng trên một học sinh đi dã ngoại?

Theo hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Văn Bứa (huyện Hóc Môn, TP.HCM), đây là tấm lòng của công ty dịch vụ du lịch vì họ biết giáo viên chủ nhiệm hỗ trợ cho hoạt động này vất vả.

Theo lịch trình, ngày 2/4 tới, học sinh trường THCS Nguyễn Văn Bứa (huyện Hóc Môn, TP.HCM) sẽ tham quan Bảo tàng Hồ Chí Minh – Bến Nhà Rồng và Công viên nước Đầm Sen từ 6h đến 16h.
Chi phí cho mỗi học sinh là 400.000 đồng, gồm tiền xe đưa đón, tham quan 2 địa điểm và ăn trưa.
Theo một tin nhắn được cho là hiệu trưởng nhà trường gửi tới nhóm giáo viên chủ nhiệm, các giáo viên phải vận động lớp tham gia đầy đủ bằng mọi giá, trừ trường hợp nào có phụ huynh phản đối.
Bên cạnh đó, thông báo cũng cho biết phía công ty tổ chức du lịch sẽ gửi lại cho giáo viên chủ nhiệm 10.000 đồng/học sinh. Lớp nào sĩ số đi ít quá, giáo viên sẽ bị xem xét đánh giá thi đua trong quý II.

Trả lời Zing, thầy Nguyễn Văn Rộn, Hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Văn Bứa, xác nhận có sự việc trên.
Về khoản tiền 10.000 đồng/học sinh dành cho giáo viên chủ nhiệm, thầy Rộn cho biết đây là tấm lòng của đơn vị tổ chức chuyến đi gửi tới các giáo viên vì đã vất vả trong chuyến đi của học sinh.
Thầy khẳng định việc gửi tin nhắn có nội dung như vậy dựa trên thông báo của công ty du lịch. Bản thân ông hoàn toàn công khai, minh bạch, không có gì phải úp mở.
Ngoài ra, thầy Rộn cho hay việc phân công cho giáo viên chủ nhiệm vận động phụ huynh cho học sinh đi là bình thường. Ông nhắn tin như vậy là do nhiều giáo viên chưa làm hết trách nhiệm công việc được lãnh đạo giao phó.
Tin nhắn chỉ có mục đích thúc đẩy giáo viên cố gắng, không hề có ý đe dọa. Ngoài ra, việc đánh giá giáo viên phải dựa trên quyết định của một hội đồng; việc xét thi đua quý II cũng phải dựa trên nhiều tiêu chí khác nhau chứ không căn cứ trên mỗi mình tiêu chí này.
Hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Văn Bứa nhấn mạnh việc tham quan này hoàn toàn không ép buộc. Chuyến đi là một phần của môn Giáo dục địa phương học sinh phải học.

Chuyện bình thường thôi, nhiều lĩnh vực còn lớn hơn nhiều, nhưng trong đống rơm thôi...hjhjhjhj

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ thử nghĩ xem nếu cụ làm cụ có "nhận quà" của đơn vị tổ chức ko?
Hay cụ lao tâm khổ tứ dọn cỗ cho Doanh nghiệp nó xơi hết. Các cháu đến đó ăn bữa 40k họ lãi 25k rồi, mấy trăm cháu họ lãi nhiều họ chia sẻ với thầy cô là bình thường mà.
Hiệu trưởng có tí quà cũng là bình thường. Họ làm tốt là đc.
Cụ khó chịu chuyện này thì em ko đánh giá cao.
Em khó chịu đâu..Em dự là thế ;))

Tommytep

Xe tăng
Các phong trào tập thể của nhà trường em luôn ủng hộ, mình có muốn cũng không có khả năng tổ chức cho cả lớp các cháu đi được. Việc bồi dưỡng cho giáo viên hay nhà trường cũng là chuyện bình thường thôi mà. Nhưng có điều vì số lượng mà giáo viên ảnh hưởng thì em phản đối ạ.
con nhà em hnay cũng đi chơi. nó háo hức còn hơn cả bố mẹ cho đi du lịch vì đi nó có bạn. ngày thường gọi mãi ko dậy nhưng đi chơi thì tự giác đi ngủ sớm, sáng ra dậy sớm bắt bố chở đi. biết là cũng có abc đằng sau nhưng thôi, môi trường nó vậy chấp nhận thôi các cụ, quan trọng là trẻ con nó vui vẻ và học hỏi thêm đc cái gì đó cũng tốt mà

theanh212

Xe điện
Sáng nay gấu nhà em vừa ck 300k đi tham quan cho F1 lớp 4.

CuKenPis

Xe tăng
Thời buổi này cả xã hội nó ăn hoa hồng. Cccm đi làm chúng nó cho hoa hồng cũng chả nhận bm. Các cô cũng là con người, nghề thì lương thấp. Mấy đồng đáng cái gì so với vất vả của nghề. Kệ đi thôi

duytrong

Xe lăn
Không có tý quà các GV cũng rất ngại tổ chức dã ngoại cho học sinh, họ bị gắn trách nhiệm rất nhiều và cũng đã rất nhiều vụ việc đáng tiếc sảy ra rồi…
Động viên tí gọi là .

Ryan848

Xe container
Bực cụ nhỉ, nó in cỡ nhỏ nhất là 250k, còn to nhất 590k. Ko hiểu in ảnh trẻ mà cỡ bự vậy để làm gì. Trường công thì phần lớn bố mẹ đều ko làm căng vì sợ ảnh hưởng đến con. Mà các cô chăm trẻ bình thường thì bố mẹ đâu để các cô thiệt, đằng này lấy tụi nhỏ ra để dụ dỗ. Mà theo em được biết, mấy cái này phần lớn là từ hiệu trưởng, có cả mội hội nhóm các hiệu trưởng trg mầm non hay giao lưu vs nhau.
Do ở trên thôi chứ các cô cũng theo lệnh mà cụ. Các cô em thấy nhiều khi cũng tội vì tiếp xúc trực tiếp vs phụ huynh, làm trái ý cấp trên thì ko dc mà cố ép các con, phụ huynh thì lại mệt.