[Funland] Giáo viên được 10.000 đồng trên một học sinh đi dã ngoại?

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cho các cháu ăn uống sạch sẽ là đc, các mức thu chi vừa phải! Nhìn mấy bữa ăn mà chán! Cánh gà đông lạnh cả đống ngoài chợ đầu mối, hay mốc xanh đỏ chợ PK mà ghê!

redcode

Xe điện
Do ở trên thôi chứ các cô cũng theo lệnh mà cụ. Các cô em thấy nhiều khi cũng tội vì tiếp xúc trực tiếp vs phụ huynh, làm trái ý cấp trên thì ko dc mà cố ép các con, phụ huynh thì lại mệt.
Tất cả vì thành tích thôi cụ, nhà em có nói chuyện vs cô ở trường đó mới biết. HT cũng ép các cô lắm.

Mytv

Xe điện
Con e hnay cũng đi chơi. Đi đâu chẳng đi các bố lôi lên đền lên chùa thăm thú. :))

Ryan848

Xe container
Tất cả vì thành tích thôi cụ, nhà em có nói chuyện vs cô ở trường đó mới biết. HT cũng ép các cô lắm.
Căn bệnh thăm căn cố đế rồi, khó bỏ cụ ạ. Nói chung cháu thấy làm gv chẳng sung sướng gì, ko chỉ áp lực cv mà còn cả từ cấp trên như cụ nói.

Ko hiểu sao chuyện tiền nong mà nhắn trên hội nhóm đc thì cũng chịu.

Giáo viên được 10.000 đồng trên một học sinh đi dã ngoại?

Theo hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Văn Bứa (huyện Hóc Môn, TP.HCM), đây là tấm lòng của công ty dịch vụ du lịch vì họ biết giáo viên chủ nhiệm hỗ trợ cho hoạt động này vất vả.

Theo lịch trình, ngày 2/4 tới, học sinh trường THCS Nguyễn Văn Bứa (huyện Hóc Môn, TP.HCM) sẽ tham quan Bảo tàng Hồ Chí Minh – Bến Nhà Rồng và Công viên nước Đầm Sen từ 6h đến 16h.
Chi phí cho mỗi học sinh là 400.000 đồng, gồm tiền xe đưa đón, tham quan 2 địa điểm và ăn trưa.
Theo một tin nhắn được cho là hiệu trưởng nhà trường gửi tới nhóm giáo viên chủ nhiệm, các giáo viên phải vận động lớp tham gia đầy đủ bằng mọi giá, trừ trường hợp nào có phụ huynh phản đối.
Bên cạnh đó, thông báo cũng cho biết phía công ty tổ chức du lịch sẽ gửi lại cho giáo viên chủ nhiệm 10.000 đồng/học sinh. Lớp nào sĩ số đi ít quá, giáo viên sẽ bị xem xét đánh giá thi đua trong quý II.

Trả lời Zing, thầy Nguyễn Văn Rộn, Hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Văn Bứa, xác nhận có sự việc trên.
Về khoản tiền 10.000 đồng/học sinh dành cho giáo viên chủ nhiệm, thầy Rộn cho biết đây là tấm lòng của đơn vị tổ chức chuyến đi gửi tới các giáo viên vì đã vất vả trong chuyến đi của học sinh.
Thầy khẳng định việc gửi tin nhắn có nội dung như vậy dựa trên thông báo của công ty du lịch. Bản thân ông hoàn toàn công khai, minh bạch, không có gì phải úp mở.
Ngoài ra, thầy Rộn cho hay việc phân công cho giáo viên chủ nhiệm vận động phụ huynh cho học sinh đi là bình thường. Ông nhắn tin như vậy là do nhiều giáo viên chưa làm hết trách nhiệm công việc được lãnh đạo giao phó.
Tin nhắn chỉ có mục đích thúc đẩy giáo viên cố gắng, không hề có ý đe dọa. Ngoài ra, việc đánh giá giáo viên phải dựa trên quyết định của một hội đồng; việc xét thi đua quý II cũng phải dựa trên nhiều tiêu chí khác nhau chứ không căn cứ trên mỗi mình tiêu chí này.
Hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Văn Bứa nhấn mạnh việc tham quan này hoàn toàn không ép buộc. Chuyến đi là một phần của môn Giáo dục địa phương học sinh phải học.

Tưởng có gì lạ, chuyện xưa lắm lắm rồi cụ

NguyenChum1219

Xe tăng
F1 nhà cháu cấp 3 chuẩn bị thi học kỳ 2 còn "phải" đi pinic, cô chủ nhiệm còn nhắn ai ko đi sẽ xem xét hạnh kiểm cơ ạ :)) ; hơi khó cho khoản tự nguyện !
Em thấy việc nhà trường tổ chức dã ngoại cho hs là việc cần thiết và hữu ích, vì thế nên hầu như trường nào cũng tổ chức. Còn gv hưởng hoa hồng em thấy cũng là điều bình thường, có công có hưởng, nó cũng giống như ăn bán trú thì hs phải nộp thêm tiền bán trú vậy, mà có hưởng thì trách nhiệm cũng cao hơn => PH cũng yên tâm hơn, mỗi hs 10k thì cũng ko bao nhiêu, mà lương gv công lập thấp nên em ủng hộ có dc nhận hoa hồng những dịp như này, chỉ lo nếu gv nghĩ đủ cách để ép hs phải học thêm mới đáng ngại thôi.

Lelong1411

Xe tăng
Chuyện vài chục năm nay mà vẫn xây đc 4 tầng ạ :))

sắt con

Xe điện
giống trường F1 nhà em, bọn chụp + in ảnh giá chát chúa luôn, 460k - 550k/tấm, nhắn cô xin ảnh thì cô bảo bên chụp ảnh họ ko cho xin.
Em lại nhớ tới ảnh cấp 1 của thằng con em, nhìn như hề xong làm hậu kỳ thật kệch cỡm, thanh toán 250k /ảnh , cách đây 10 năm

sắt con

Xe điện
Phụ huynh của năm đây rồi, đất nước này phải có người như cụ thì mới khá được.
Quê hương phải có những người con như cụ thì mới rạng rỡ được.
Chửi cụ thì sợ xì lốp, thôi em xin được cười cụ một phát =))
Ôi, bác cứ thoải mái ạ. Quan điểm của mỗi người.
em thì cho rằng với kiểu từ 10k ở trường ra cho tới chục tỷ, trăm tỷ dự án thì ngta nói VN tham nhũng vặt là đúng, vặt vãnh làm hỏng cái lớn,

88Fun

Xe buýt
Các cụ đi bán hàng có chi phí bán hàng mà, 10k x 50chau = cô bồi dưỡng nước non ko sai gì cả, cả tình và lý.
Mà các cụ cho con đi, các cô coi cho. 10k/ cháu quá rẻ nên nó mới ra cơ sự này. Chứ nếu 50k/ cháu - 100k/ cháu chắc cũng hợp lý nhỉ :)
Bác lập thớt làm gì

TamchieumoI

Xe buýt
Câu trên thì " hoàn toàn không bắt buộc " nhưng câu dưới thì " học sinh phải học"

Thế là dư lào nhỉ???
Có môn giáo dục địa phương bắt buộc phải học đấy cụ, F1 nhà cháu lớp 10 THPT ở Hà Nội thì cháu biết có 3 môn: giáo dục thể chất, giáo dục an ninh quốc phòng và giáo dục địa phương là phải học, bên cạnh Toán- Văn- Ngoại ngữ- Lịch sử.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
10K/hs chỉ là củ càrot lấp miệng dành cho giáo viên bên cạnh cây gậy. Quyền quyết là ở hiệu trưởng nên ăn uống thực sự là ở thày nhé.

SPL

Xe container
Nhà trường bắt giáo viên o ép học sinh đi bằng được, dọa đánh giá hạnh kiểm đủ kiểu nhưng mồm thì lại nói với phụ huynh là không đi không sao, học sinh năm nào chả đi mấy cái này nên chán, chúng nó có muốn đi đâu, sợ nên phải đi, nhất là các lớp lớn, cô đưa giấy "Tự nguyện" để mang về đưa phụ huynh nhằm hợp thức hóa, chỉ có nhà trường, ở đây là HT với mấy chỗ dã ngoại ăn đủ chứ nhà xe ăn cái gì, cước thấp chứ có cao đâu

FUN PLUS

Xe buýt
Giờ thì em hiểu OFer là ntn rồi. Em khen đấy!

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
kể cũng chả có gì, các em gv nó đi trông trẻ dã ngoại vất vả, trách nhiệm bỏ mẹ ra ý chứ, các đối tác cung cấp dịch vụ chỗ chơi cho trẻ nó có bồi dưỡng cho lực lượng gv trông giùm trẻ thế cũng là phải.
trường con em năm đi vài lần, có lần đi tận Quảng Ninh, hội phụ huynh ngoài chi thêm tiền chuẩn bị thêm đồ ăn, nước uống, đều kêu gọi một vài bố mẹ rảnh việc đi theo trông coi lũ trẻ hết.
miaj, dư luận thật bất công với giới giáo viên, thằng tài xế nó ghé quán cơm dọc đường, ko có cơm tù, chặt chém gì nhé, đc ngay quán đãi cơm diệu, phong bì vì đã mang khách lại, hướng dẫn viên du lịch cũng có huê hồng vvv sao gv họ đc bồi dưỡng có mấy trăm K cho cả ngày trông cả lũ 4-5 chục đứa trẻ thì ko đc là sao???
Toàn các cụ đạo đức sáng ngời , hở ra là chửi ấy mà cụ !

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Chả bù cho lớp em ngày xưa, chỉ có học sinh nào chăm ngoan mới được đi du lịch. Hôm đi rừng Cúc Phương, trường tập trung từ tờ mờ sáng, em cũng đi mặc dù ko trong diện chăm ngoan. Cô chủ nhiệm nhìn thấy bảo: ô cậu này cũng đi ah? Thế rồi chép miệng miễn cưỡng :))

Nam việt nam

Xe buýt
Em tưởng gv với hiệu trưởng cũng có lương, có phụ cấp, việc dắt học sinh đi picnic là trách nhiệm , có nằm trong chương trình đào tạo, chưa kể những dịp xã hôị, phụ huynh tri ân như 8/3; 20/11; 1/5; tết…
Ở một số topic khác các cụ chửi ông cựu CT HN, ông # là tham nhũng, phá hoại, sâu bọ…nhiều cmt ở topic này lại “thông cảm” với giáo viên khi leak tin nhắn hứa hẹn ăn chia 10k/cháu học sinh quá 😆😆😆😆
Cụ tự dắt con cụ đi picnic cho tròn trách nhiệm làm cha mẹ

Nam việt nam

Xe buýt
Em nghe nhiều cụ nói cắt 10%. Đây phế có 10k thấp quá

Trường cu con e đi Dã ngoại biển: giáo viên thì ăn hải sản cua, muc tom..lớp thì toàn trứng và gà rán! Nó về kể lại nghĩ nó cũng bực! Gv ăn giấu đi đừng để chúng nó bit thì tốt hơn! Bắt buộc tất cả phải đi trừ ốm đau có giấy viện! Hôm vừa rồi đi flc các cháu đóng 1,4tr đi flc ss đc đúng 1 ngày, nhìn mâm lại toàn: gà rán, trứng, thịt rang...bé tý nhìn đén là chán đời! Ltv
Vấn đề trẻ con nó lại thích ăn mấy món đấy cụ ạ :)) cho hải sản nó ko ăn cơ, chỉ gà rán với trứng chiên nó lại thích