[Funland] Giáo viên được 10.000 đồng trên một học sinh đi dã ngoại?

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề trẻ con nó lại thích ăn mấy món đấy cụ ạ :)) cho hải sản nó ko ăn cơ, chỉ gà rán với trứng chiên nó lại thích
Chúng nó lớp 6-7 rồi ah! Thanh niên roài! Nó về nó nói: msam các cô toàn đồ ăn ngon, có tôm cua..các con thì ko dc ăn! Mốt số cha mẹ cũng phản ánh như vậy trên nhóm ah!

Chúng nó lớp 6-7 rồi ah! Thanh niên roài! Nó về nó nói: msam các cô toàn đồ ăn ngon, có tôm cua..các con thì ko dc ăn! Mốt số cha mẹ cũng phản ánh như vậy trên nhóm ah!
E nghĩ nó phục vụ số đông thôi. Kiểu như liên hoan công ty mấy trăm người ăn như ăn cỗ cưới còn liên hoan phòng chục người kéo đi ăn hải sản hoặc nhậu thoải mái. E nghĩ các con nếu thích ăn hải sản thì sau đề nghị trường xây dựng thực đơn sang xịn mịn mà sợ đa số phụ huynh lại không đồng ý

duongphong

Xe container
Trường cu con e đi Dã ngoại biển: giáo viên thì ăn hải sản cua, muc tom..lớp thì toàn trứng và gà rán! Nó về kể lại nghĩ nó cũng bực! Gv ăn giấu đi đừng để chúng nó bit thì tốt hơn! Bắt buộc tất cả phải đi trừ ốm đau có giấy viện! Hôm vừa rồi đi flc các cháu đóng 1,4tr đi flc ss đc đúng 1 ngày, nhìn mâm lại toàn: gà rán, trứng, thịt rang...bé tý nhìn đén là chán đời! Ltv
Vấn đề trẻ con nó lại thích ăn mấy món đấy cụ ạ :)) cho hải sản nó ko ăn cơ, chỉ gà rán với trứng chiên nó lại thích
Cụ chả biết gì. Trẻ con tụi nó thích ăn đồ nướng và rán. Hải sản đa phần các cháu không ăn :))

minhmo

Xe cút kít
Ko hiểu sao chuyện tiền nong mà nhắn trên hội nhóm đc thì cũng chịu.

Giáo viên được 10.000 đồng trên một học sinh đi dã ngoại?

Theo hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Văn Bứa (huyện Hóc Môn, TP.HCM), đây là tấm lòng của công ty dịch vụ du lịch vì họ biết giáo viên chủ nhiệm hỗ trợ cho hoạt động này vất vả.

Theo lịch trình, ngày 2/4 tới, học sinh trường THCS Nguyễn Văn Bứa (huyện Hóc Môn, TP.HCM) sẽ tham quan Bảo tàng Hồ Chí Minh – Bến Nhà Rồng và Công viên nước Đầm Sen từ 6h đến 16h.
Chi phí cho mỗi học sinh là 400.000 đồng, gồm tiền xe đưa đón, tham quan 2 địa điểm và ăn trưa.
Theo một tin nhắn được cho là hiệu trưởng nhà trường gửi tới nhóm giáo viên chủ nhiệm, các giáo viên phải vận động lớp tham gia đầy đủ bằng mọi giá, trừ trường hợp nào có phụ huynh phản đối.
Bên cạnh đó, thông báo cũng cho biết phía công ty tổ chức du lịch sẽ gửi lại cho giáo viên chủ nhiệm 10.000 đồng/học sinh. Lớp nào sĩ số đi ít quá, giáo viên sẽ bị xem xét đánh giá thi đua trong quý II.

Trả lời Zing, thầy Nguyễn Văn Rộn, Hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Văn Bứa, xác nhận có sự việc trên.
Về khoản tiền 10.000 đồng/học sinh dành cho giáo viên chủ nhiệm, thầy Rộn cho biết đây là tấm lòng của đơn vị tổ chức chuyến đi gửi tới các giáo viên vì đã vất vả trong chuyến đi của học sinh.
Thầy khẳng định việc gửi tin nhắn có nội dung như vậy dựa trên thông báo của công ty du lịch. Bản thân ông hoàn toàn công khai, minh bạch, không có gì phải úp mở.
Ngoài ra, thầy Rộn cho hay việc phân công cho giáo viên chủ nhiệm vận động phụ huynh cho học sinh đi là bình thường. Ông nhắn tin như vậy là do nhiều giáo viên chưa làm hết trách nhiệm công việc được lãnh đạo giao phó.
Tin nhắn chỉ có mục đích thúc đẩy giáo viên cố gắng, không hề có ý đe dọa. Ngoài ra, việc đánh giá giáo viên phải dựa trên quyết định của một hội đồng; việc xét thi đua quý II cũng phải dựa trên nhiều tiêu chí khác nhau chứ không căn cứ trên mỗi mình tiêu chí này.
Hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Văn Bứa nhấn mạnh việc tham quan này hoàn toàn không ép buộc. Chuyến đi là một phần của môn Giáo dục địa phương học sinh phải học.

10k cho một học sinh thì cũng bình thường thôi; cũng không lớn vì giáo viên đi vẫn phải quản lý học sinh mà nên họ có công cũng bình thường. GHét cái là lớp nào đi ít thì giáo viên bị đánh giá thi đua. Thực ra nếu giáo viên động viên học sinh đi hết cũng ổn vì đây là đi dã ngoại giúp học sinh mở mang kiến thức. Em chưa bao giờ không cho bọn trẻ nhà em đi cả khi nhà trường tổ chức!
F1 nhà cháu cấp 3 chuẩn bị thi học kỳ 2 còn "phải" đi pinic, cô chủ nhiệm còn nhắn ai ko đi sẽ xem xét hạnh kiểm cơ ạ :)) ; hơi khó cho khoản tự nguyện !
Giáo viên động viên thôi chứ xem xét hạnh kiểm thì không ổn, cụ gửi tin nhắn lên đây cc xem!
Câu trên thì " hoàn toàn không bắt buộc " nhưng câu dưới thì " học sinh phải học"

Thế là dư lào nhỉ???
Trường con nhà em ở Hà Nội mới đi dã ngoại 1 ngày: Bảo tàng Bạch Đằng và Bảo tàng Quảng Ninh thu 500k trong đó có tiền ăn trưa. Lớp có 3 HS không đi vậy là bắt đến trường làm bài kiểm tra. Sau đó có 'Nếu không đến..." như tin nhắn dưới đây.
Một ngày chạy từ sáng đến tối hầu như ngồi trên xe qua hai cái bảo tàng cả hiểu bổ ích được gì cho học sinh???

hm.tuan

Xì hơi lốp
Em ko biết sự tình, nhưng bọn làm tour giờ bất chấp đạo đức kinh doanh thì cũng ko có gì lạ.
Mấy KH tiềm năng và dễ làm nhất hiện nay với bọn này là các cụ hưu trí, các cháu học sinh (thông qua hiệu trưởng)... Trước kia là các doanh nghiệp, nhưng nay ko dễ, trừ bọn bán hàng đa cấp.

motthoidongbim

Xe điện
Trường f1 nhà em cbj đi trải nghiệm nhưng hoãn rồi. Vì vụ mới đây hs bị ngộ độc. 260k/hs. Lớp có 2 hs ko tham gia, thấy cũng ko ý kiến gì. Gần nhà e có bé bằng f1 nhưng khác lớp từ mẫu giáo bme đã ko cho đi nhưng thấy cũng không sao.

sắt con

Xe điện
Em ko biết sự tình, nhưng bọn làm tour giờ bất chấp đạo đức kinh doanh thì cũng ko có gì lạ.
Mấy KH tiềm năng và dễ làm nhất hiện nay với bọn này là các cụ hưu trí, các cháu học sinh (thông qua hiệu trưởng)... Trước kia là các doanh nghiệp, nhưng nay ko dễ, trừ bọn bán hàng đa cấp.
Chả riêng gì bọn làm tour, may đồng phục cũng lại quả, sgk mua theo ở trường quyển thừa quyển thiếu chắc cũng có %, mua máy chiếu, điều hoà, …..cứ bảo tất tật vì lợi ích con em chúng ta, con em chúng ta hưởng, gv đưa đi thì bồi dưỡng tý chút ko đáng bao… mà các cụ quên mất…hoá ra gv chỉ là thợ dạy à?
ngày 20/11 vẫn hô hào điều gì đấy

mr.c0ld_711

Xe hơi
Giáo viên cũng có công quản lý học sinh mà

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy giáo viên họ cũng ko thích phải đưa các con đi dã ngoại đâu, các em hiếu động, nghịch ngợm nên các thầy cô cũng mệt và vất vả lắm lắm. Đôi lúc những khoản kia lại động viên các thầy cô làm tốt hơn công việc nên em thấy bình thường

Chỉnh sửa cuối:

victory_1980

Xe điện
Này là phần của các cô Hiệu Trưởng thôi, giáo viên được có tí như này, mà lại phải đi thu tiền , rồi quản lớp , chắc cũng khổ vãi ra.
Đi vì trách nhiệm thôi, chứ chẳng cô nào muốn đi. Ko bằng 01h cô giáo dạy thêm.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Cùng đi 1 tour, cùng 1 địa phương mà có trường thì giáo viên được 10K, có trường thì giáo viên được 20k, bác hiệu trưởng chia bao nhiêu thì biết bấy nhiêu. Phong trào đi trải nghiệm đang lên cao

sakai_yo

Xe lăn
Trông dã ngoại vất lắm cc ơi, em theo con đi mấy lần rồi em biết. Nhà em vẫn đang tiểu học nên ít nhất cũng phải 2-3 phụ huynh đi cùng, mà đấy là trường tư sĩ số ít đấy ạ. Không cho đi trải nghiệm không được mà cho đi thì từ BGH đến các cô lo sốt vó đấy ạ.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Em thấy giáo viên họ cũng ko thích phải đưa các con đi dã ngoại đâu, các em hiếu động, nghịch ngợm nên các thầy cô cũng mệt và vất vả lắm lắm. Đôi lúc những khoản kia lại động việc các thầy cô làm tốt hơn công việc nên em thấy bình thường
Em phải dẫn đoàn toàn người lớn mà quản còn hết hơi, đấy là chưa kể ra nước ngoài họ trốn ở lại thì vỡ mẹt, nói gì đến dẫn trẻ con hiếu động, nghịch ngợm...
Có lần em bắt 1 mụ ngồi ăn bằng hết những gì đã lấy trong đĩa: Khi đi ăn buffer ở ngoài nước, mụ chất la liệt vào đĩa dù trước đó đã yêu cầu ăn đến đâu lấy đến đấy, ko sợ hết. Vậy mà còn ko nghe, đấy là người lớn, chứ nói gì đến dẫn trẻ con.
Mà tip cho người dẫn là bình thường mà.

Câu trên thì " hoàn toàn không bắt buộc " nhưng câu dưới thì " học sinh phải học"

Thế là dư lào nhỉ???
Phải học là môn giáo dục địa phương, dã ngoại là 1 phần trong quá trình học để lấy thực tế, cái này ko bắt buộc, ko có gì mâu thuẫn cả :)

redcode

Xe điện
Mấy hoạt động này là miếng của HT chứ gv sao có thể tổ chức đc. Theo em có hai vấn đề: một là ko công khai khoản 10k này từ đầu. Hai là o ép học sinh ai ko đi thì sẽ bị đánh giá nọ kia, tạo tâm lý nếu các em ko đi thì lạc lõng, sợ bị gv trù. Mặc dù tay HT nói là ko bắt buộc nhưng câu sau lại thòng nội dung sẽ đánh giá gv ko hoàn thành. Nói chung mấy hoạt động ngoại khoá kiểu này phần lớn là kênh kiếm tiền của HT. Chứ các thứ bổ ích chả thu hoachj đc gì mấy đâu.

dpl

Xe lăn
Trg con e còn mới thêm quả 400k/ ảnh tốt nghiệp ntn phóng
Trg mầm non đống đa ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

dpl

Xe lăn
Ko hiểu sao chuyện tiền nong mà nhắn trên hội nhóm đc thì cũng chịu.

Giáo viên được 10.000 đồng trên một học sinh đi dã ngoại?

Theo hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Văn Bứa (huyện Hóc Môn, TP.HCM), đây là tấm lòng của công ty dịch vụ du lịch vì họ biết giáo viên chủ nhiệm hỗ trợ cho hoạt động này vất vả.

Theo lịch trình, ngày 2/4 tới, học sinh trường THCS Nguyễn Văn Bứa (huyện Hóc Môn, TP.HCM) sẽ tham quan Bảo tàng Hồ Chí Minh – Bến Nhà Rồng và Công viên nước Đầm Sen từ 6h đến 16h.
Chi phí cho mỗi học sinh là 400.000 đồng, gồm tiền xe đưa đón, tham quan 2 địa điểm và ăn trưa.
Theo một tin nhắn được cho là hiệu trưởng nhà trường gửi tới nhóm giáo viên chủ nhiệm, các giáo viên phải vận động lớp tham gia đầy đủ bằng mọi giá, trừ trường hợp nào có phụ huynh phản đối.
Bên cạnh đó, thông báo cũng cho biết phía công ty tổ chức du lịch sẽ gửi lại cho giáo viên chủ nhiệm 10.000 đồng/học sinh. Lớp nào sĩ số đi ít quá, giáo viên sẽ bị xem xét đánh giá thi đua trong quý II.

Trả lời Zing, thầy Nguyễn Văn Rộn, Hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Văn Bứa, xác nhận có sự việc trên.
Về khoản tiền 10.000 đồng/học sinh dành cho giáo viên chủ nhiệm, thầy Rộn cho biết đây là tấm lòng của đơn vị tổ chức chuyến đi gửi tới các giáo viên vì đã vất vả trong chuyến đi của học sinh.
Thầy khẳng định việc gửi tin nhắn có nội dung như vậy dựa trên thông báo của công ty du lịch. Bản thân ông hoàn toàn công khai, minh bạch, không có gì phải úp mở.
Ngoài ra, thầy Rộn cho hay việc phân công cho giáo viên chủ nhiệm vận động phụ huynh cho học sinh đi là bình thường. Ông nhắn tin như vậy là do nhiều giáo viên chưa làm hết trách nhiệm công việc được lãnh đạo giao phó.
Tin nhắn chỉ có mục đích thúc đẩy giáo viên cố gắng, không hề có ý đe dọa. Ngoài ra, việc đánh giá giáo viên phải dựa trên quyết định của một hội đồng; việc xét thi đua quý II cũng phải dựa trên nhiều tiêu chí khác nhau chứ không căn cứ trên mỗi mình tiêu chí này.
Hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Văn Bứa nhấn mạnh việc tham quan này hoàn toàn không ép buộc. Chuyến đi là một phần của môn Giáo dục địa phương học sinh phải học.

Đọc xong bài này e quyết định ko cho f1 đi dã ngoại nửa buổi nữa. Đi từ sớm xong trưa về luôn :(

poiuy

Xe ba gác
10k/HS, cả lớp được mấy trăm k mà phải mất cả ngày làm ngoài giờ để đi quản lý. Thế là xứng đáng rồi.