[Funland] Giáng sinh hỏi chuyện đẻ con trai con gái

thichrauxanh

Xe điện
cứ thế lày
bảo sao bọn con gái nó bảo sợ làm dâu trưởng. sợ phải trách nhiệm đẻ thằng cuuu.
Thường bố vẫn chiều con gái, mẹ hay chiều con trai mà cụ :D Dì nào nặn đc con nào e nuôi đc hết :D

giang.pb

Xe đạp
Website
techsys.vn
Tòi được thằng ku là mẹ nó cho cụ ra rìa luôn đấy, suốt ngày chỉ con zai thôi chả màng gì đến ông bố cả :D
Chúc vợ chồng cụ đạt được ý nguyện nhé!

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Số trời cho ntn thì nhận vậy cụ ạ. Nhiều lúc mình tính nhưng không bằng trời tính đâu, nhà em hoàn cảnh như cụ. Ông bà đẻ được người thứ 2 là con giai nhưng số ko có vẫn ko ở được. Cuối cùng chấp nhận 4 gái. Cũng đi xem thầy thì bảo có con thì ko có bố, mà có bố thì ko có con nên cuối cùng mới dừng lại ở 4 vịt. Ông già cũng là con trưởng, nhưng ông chú vẫn có con giai. Thôi thì chấp nhận số phận, trong rủi có may, trong may có rủi ko biết đường nào mà lần.

NguyenAnhPhan

Xe container
Cty em 1 bà có 2 nữ rồi cố thằng thứ 3 thì ra nữ thành ra 3 nữ, lên gọi là siêu bà ngoài, 1 ông cũng 2 nữ cố thằng thứ 3 cũng ra nữ, gọi là siêu ông ngoại.
canh nhà ông siêu ông ngoại thì có ông có 2 nam, cố đẻ đứa nữ lại ra nam, thành 3 nam.
2 ông này ở tập thể cty, cạnh nhà nhau.
lại làm cũng xưởng với nhau, ông siêu ông ngoại bị tỷ cho nhiều lúc cay VL luôn mà ko làm gì được.
em cũng 2 nữ, vợ bảo thêm ko, em bảo thôi, vì em trai em có con trai, ông bà cũng ok rồi
Cụ làm quả "siêu ông ngoại" nữa cho máu >:)

tit_batman

Xe tăng
Cứ chiến,3 chưa phải trai thì 4....
Đùa thôi chứ giờ khoa học phát triển cụ cứđưa vợđến bác sĩ trọc trứng nhé :D

namson229

Xe điện
e lại 2 thằng cu, ởi HN thì vào bệnh viện bưu điện (đang mạnh mảng này) còn huế, sài gòn thì e ko biết ạ; chúc cụ có thêm thằng cu nhé

vanhai493

Xe điện
Mẹ e thì đẻ toàn con gái, cố mãi mới dc thằng cu. Bố em suốt ngày chửi mẹ e ko biết đẻ, nòi mẹ e thế nọ thế chai trong khi các cậu, các dì nhà ngoại ai cũng có con trai, có 2 dì và 1 cậu sinh con 1 bề toàn trai ko có gái nữa. Nên vde này nó phụ thuộc nhiều ở các cụ hơn đó nha, mỗi lần sinh đẻ cơ thể ng phụ nữ mất sức lắm, nên đừng cố ép vk mình chỉ đẻ và đẻ ạ
Ngày xưa ít thông tin, báo đài hay mạng nên nghĩ vậy
Chứ nhà mình trc khi bầu thì phải mua đồ ăn về tẩm bổ các kiểu như hàu, cao ban long...
Kiêng bia r

maimaubinhyen

Xe tải
Chào các cụ mợ,
Cuối tuần lại dịp Giáng Sinh em ngoi lên hỏi ý kiến các cụ việc này. Dài dòng thì lên phường nên em vào việc luôn, em là “tộc trưởng” ở quê, nhà đã có 2 vịt giời, vợ chồng tình cảm, gia đình hạnh phúc, nên các cụ đừng đổ lỗi cho em khi thế giới thiếu đàn bà nhé. Gần đây ngan nhà em thủ thỉ hay làm tiếp hiệp nữa, kiếm cho bố thằng cu mà chơi. Được nhời như cởi tấm lòng, em thì kinh tế bình thường thôi nhưng con cái thì vẫn muốn đủ gạo nếp gạo tẻ cho đỡ ngấy. Từ ngày ngan gợi ý thì em cũng phải kìm lại không là bài chưa học thuộc đã “bể”, và em thấy có 3 phương án sau :
  • Canh trứng rụng và mang thai theo phương pháp tự nhiên.
  • IUI : Lọc sơ tinh trùng Y rồi bơm vào vòi trứng vào ngày trứng rụng
  • IVF : Thụ tinh trong ống nghiệm. Nuôi phôi cấy vào tử cung.
Xác suất giới tính con theo ý muốn tăng dần theo ba phương pháp, đi kèm là chi phí cũng cao dần. Em đang ngắm phương án 2, vì hai vợ chồng sức khỏe và sinh lý bình thường, cũng chả phải hiếm muộn gì nên cũng không cần phải can thiệp phức tạp và tốn kém như phương án 3. Em biết là cũng chả có gì cho mình chắc chắn 100% nên cũng lường trước tinh thần, nhưng thôi, tội gì không thử. Lại sợ dính cái quan điểm phân biệt giới tính nên càng khó tìm thấy người chia sẻ, thôi em ngoi lên hỏi các cụ đã có cụ nào tiến hành chưa thì cho em xin ít kinh nghiệm, được inbox thêm cái địa chỉ nữa thì em đội ơn lắm lắm. Em ở miền Trung, bệnh viện/phòng khám/bác sĩ quanh quanh Huế, Đà Nẵng thì càng tốt, nhưng bác sĩ có kinh nghiệm, mát tay thì đi xa em cũng làm chuyến không sao. Miễn trong Việt Nam được rồi nhé các cụ.
Chúc các cụ Giáng Sinh và năm mới vui vẻ !
Nếu đã thực sự quyết tâm muốn có thêm con trai thì nên làm phương án 3 cụ ạ. Chi phí nuôi 1 đứa trẻ tốn gấp mấy lần chi phí của ivf. Nếu ko thì thôi, chỉ nuôi dạy 2 đứa hiện tại cho tốt.
Đã cố thì phải quyết tâm bẵng mọi cách, cho đỡ luyến tiếc, chứ tập 3 lại gái, thì lưng chừng, muốn tập 4 cũng khó, mà dừng ở 3 thì vẫn còn tiếc.
Cá nhân em ko phân biệt trai gái, nh nếu vẫn có điều kiện nuôi dạy, thì thích là nhích thôi. Sống cứ hết mình về già cho đỡ tiếc :D

superrlinh

Xe buýt
IUI bơm tt chỉ lọc rửa được con nào khỏe ko dị tật chứ làm gì lọc được X Y hả cụ. Cụ phải làm phôi IVF xong sàng lọc phôi con trai => kha khá tiền

invisible_life

Xe máy
IUI bơm tt chỉ lọc rửa được con nào khỏe ko dị tật chứ làm gì lọc được X Y hả cụ. Cụ phải làm phôi IVF xong sàng lọc phôi con trai => kha khá tiền
Em được tư vấn là có thể nâng khả năng lên 85%. Có cụ nào biết thực hư về kĩ thuật này không.

superrlinh

Xe buýt
Em được tư vấn là có thể nâng khả năng lên 85%. Có cụ nào biết thực hư về kĩ thuật này không.
Ko có đâu cụ ơi. Con tt nó bé tí, zoom lên thấy con nào bò nhanh khỏe không cụt đuôi là lấy. Phải làm phôi mới ra được. Cụ bớt thời gian gọi điện cho các trung tâm IVF lớn hỏi cho rõ ràng. Cụ làm chọn giới tính chắc phải ra HN vì tpHCM họ không chọn cho đâu nhé.

Chỉnh sửa cuối:

invisible_life

Xe máy
Ko có đâu cụ ơi. Con tt nó bé tí, zoom lên thấy con nào bò nhanh khỏe không cụt đuôi là lấy. Phải làm phôi mới ra được. Cụ bớt thời gian gọi điện cho các trung tâm IVF lớn hỏi cho rõ ràng.
Chính là cái con bò nhanh khỏe đấy xác suất cao là Y đó cụ. Em chỉ nói xác suất chứ không nói chắc chắn. P.a IVF thì em lấn cấn, phần vì tốn kém, phần vì không biết mức độ tổn hại tới sức khỏe của vợ như thế nào, trong trường hợp không phải là hiếm muộn.

superrlinh

Xe buýt
Chính là cái con bò nhanh khỏe đấy xác suất cao là Y đó cụ. Em chỉ nói xác suất chứ không nói chắc chắn. P.a IVF thì em lấn cấn, phần vì tốn kém, phần vì không biết mức độ tổn hại tới sức khỏe của vợ như thế nào, trong trường hợp không phải là hiếm muộn.
Thế thì khó nói lắm :D. Khoa học phải chính xác chứ cụ :D. Nếu vợ cụ trứng tốt kinh đều thì chọc lấy trứng rồi làm phôi xong đưa vào làm tổ thôi. Đỡ khoản kích trứng đau đớn. Tuy nhiên vẫn phải dùng thuốc giữ thai. IUI thì thay vì cụ tự xả thì bác sĩ bơm hộ ấy mà. Ngoài HN cụ có thể làm Đông Đô, Nam học hiếm muộn là 2 chỗ e biết chọn được, chỗ khác thì không rõ. Còn tpHCM thì bác sĩ vẫn phải gửi bệnh nhân ra ngoài này theo nhu cầu.

MuathuHN252

Xe cút kít
Thực hư bao nhiêu ng viết rồi là cụ cố tình ko hiểu hay là hỏi cho vui vậy? Ng ta chỉ lọc dc các con khỏe mạnh, ko dị tật, nếu trong đám khỏe ấy đa số con X thì ra phôi gái cũng bt, 1 số nơi thống kê tỷ lệ IUI nam nữ ra tương đương hoặc nam nhỉnh hơn xíu chứ ko đến 85% nam đâu nhé.
Ko hiếm muộn, canh đúng ngày trứng rụng rồi bơm IUI thì nó cũng đâu có khác tỷ lệ trai gái so với pa 1 là bao nhiêu đâu cụ, phương án 1 thì cũng con khỏe, bơi nhanh nhất nó chạy vào thụ tinh đầu tiên mà.
IUI còn có 1 cái dở là tăng tỷ lệ đa thai cao, chẳng may kích trứng rụng 1 loạt xong tt vào thụ tinh đậu 1 loạt phôi, việc bỏ đi 1 số phôi khi nó đã hình thành trong cơ thể nó cũng nguy hiểm và nhiều hệ lụy, ko cẩn thận có thể làm hỏng luôn tất cả các thai đó ạ
Nói về cái xác suất, theo cc tỷ lệ tránh thai của các phương pháp tt hiện nay bao nhiêu %? Nhà em 3 phát toàn vỡ kế hoạch, đã dùng biện pháp tránh thai nhưng vẫn dính đây này

Chỉnh sửa cuối:

invisible_life

Xe máy
Thực hư bao nhiêu ng viết rồi là cụ cố tình ko hiểu hay là hỏi cho vui vậy? Ng ta chỉ lọc dc các con khỏe mạnh, ko dị tật, nếu trong đám khỏe ấy đa số con X thì ra phôi gái cũng bt, 1 số nơi thống kê tỷ lệ IUI nam nữ ra tương đương hoặc nam nhỉnh hơn xíu chứ ko đến 85% nam đâu nhé.
Ko hiếm muộn, canh đúng ngày trứng rụng rồi bơm IUI thì nó cũng đâu có khác tỷ lệ trai gái so với pa 1 là bao nhiêu đâu cụ, phương án 1 thì cũng con khỏe, bơi nhanh nhất nó chạy vào thụ tinh đầu tiên mà.
IUI còn có 1 cái dở là tăng tỷ lệ đa thai cao, chẳng may kích trứng rụng 1 loạt xong tt vào thụ tinh đậu 1 loạt phôi, việc bỏ đi 1 số phôi khi nó đã hình thành trong cơ thể nó cũng nguy hiểm và nhiều hệ lụy, ko cẩn thận có thể làm hỏng luôn tất cả các thai đó ạ
Nói về cái xác suất, theo cc tỷ lệ tránh thai của các phương pháp tt hiện nay bao nhiêu %? Nhà em 3 phát toàn vỡ kế hoạch, đã dùng biện pháp tránh thai nhưng vẫn dính đây này
Em nghĩ BCS thương hiệu trung bình khá trở lên ( để không xảy ra hiện tượng rách, thủng), dùng đúng cách ( dùng ngay từ đầu, không phải "chân trần" hoặc tiếp xúc chán rồi mới dùng - nhất là những ngày chị em "nhạy" ) thì khả năng phòng vệ lên tới 99 %. Nếu rơi vào 1% thì xem lại những điều trên. hehe

maimaubinhyen

Xe tải
Ko lọc được X,Y đâu cụ ạ, ng ta cứ chọn các bạn khỏe nhất cho vào team thôi.
Còn IVF là chọn lọc xong cấy phôi, lúc đó mà soi ra là cả đàn X thì làm lại, hoặc chọn đc bạn Y trong đó thì nhấc bạn ý lên. Nếu sức khỏe 2vc tốt, thì cũng đỡ được khâu chuẩn bị yếu tố đưa thai vào mẹ, nên sẽ đỡ tốn hơn chữa hiếm muộn.
Nhà sếp em cũng lọc phôi, 2vc đều khỏe, nh muốn chắc tập 3 muốn có con trai, thì làm mất mấy trăm củ, e ko tiện hỏi chính xác, nh tầm 200-300, giờ sắp đẻ rồi ạ

Cụ vẫn có thể tìm bác sĩ khám và tư vấn ban đầu cho về chi phí và cách thức, sẽ có ước lượng chi phí khá chính xác, chứ hỏi trên OF ko ăn thua, toàn các cụ mợ khoe khéo thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Em nghĩ BCS thương hiệu trung bình khá trở lên ( để không xảy ra hiện tượng rách, thủng), dùng đúng cách ( dùng ngay từ đầu, không phải "chân trần" hoặc tiếp xúc chán rồi mới dùng - nhất là những ngày chị em "nhạy" ) thì khả năng phòng vệ lên tới 99 %. Nếu rơi vào 1% thì xem lại những điều trên. hehe
Ck e ko dùng bao, 1 lần là đã qua ngày egg rụng 5 ngày rồi, em nghĩ an toàn nên chủ quan và dính, 1 lần thì cho ra ngoài ạ, và 1 lần thì em có dùng thuốc tránh thai nhưng vẫn dính đó cụ.
Cái tỷ lệ IUI 85% ra trai kia ko chuẩn đâu, cho dù có chuẩn thì 15% kia cũng là quá lớn, có đáng để đánh đổi ko, nếu lần 3 lại ra gái thì cụ tính tiếp ntn? Bàn vk đẻ lần nữa hay sao?

invisible_life

Xe máy
Ko lọc được X,Y đâu cụ ạ, ng ta cứ chọn các bạn khỏe nhất cho vào team thôi.
Còn IVF là chọn lọc xong cấy phôi, lúc đó mà soi ra là cả đàn X thì làm lại, hoặc chọn đc bạn Y trong đó thì nhấc bạn ý lên. Nếu sức khỏe 2vc tốt, thì cũng đỡ được khâu chuẩn bị yếu tố đưa thai vào mẹ, nên sẽ đỡ tốn hơn chữa hiếm muộn.
Nhà sếp em cũng lọc phôi, 2vc đều khỏe, nh muốn chắc tập 3 muốn có con trai, thì làm mất mấy trăm củ, e ko tiện hỏi chính xác, nh tầm 200-300, giờ sắp đẻ rồi ạ

Cụ vẫn có thể tìm bác sĩ khám và tư vấn ban đầu cho về chi phí và cách thức, sẽ có ước lượng chi phí khá chính xác, chứ hỏi trên OF ko ăn thua, toàn các cụ mợ khoe khéo thôi :D
Cám ơn mợ. Mợ nhã nhặn quá :)