[Funland] Giáng sinh hỏi chuyện đẻ con trai con gái

Hungk9a

Xe đạp
Cảm ơn chia sẻ chi tiết của cụ. Em sẽ lưu lại và cố thực hiện theo. Xác suất trai gái vốn dĩ đã 50/50 rồi, nhà em cũng quan điểm con đẻ ra được lành lặn bình thường đã là may mắn. Tuy nhiên nếu đã "đi săn", thì cũng nên có kế hoạch kĩ lưỡng. Để nếu có "vồ hụt" thì mình cũng vui vẻ thoải mái cụ nhỉ.
Đúng r cụ, chuẩn bị trước vẫn sẽ tốt hơn a

Minh Hà ktd

Xe máy
Các cụ cho em hỏi giờ làm IVF ở viện nào là hợp lý ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Các cụ cho em hỏi giờ làm IVF ở viện nào là hợp lý ạ.
Cụ ở khu vực nào ạ? Ở HN giờ khá nhiều BV làm tốt. Viện tư thì chi phí cao hơn viện công chút, nếu 2 BV chất lượng ngang ngang nhau e vote là gần nhà mà triển vì sẽ phải đi lại khá nhiều. Đậu thai rồi còn đi khám thai nữa ạ

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các cụ mợ,
Cuối tuần lại dịp Giáng Sinh em ngoi lên hỏi ý kiến các cụ việc này. Dài dòng thì lên phường nên em vào việc luôn, em là “tộc trưởng” ở quê, nhà đã có 2 vịt giời, vợ chồng tình cảm, gia đình hạnh phúc, nên các cụ đừng đổ lỗi cho em khi thế giới thiếu đàn bà nhé. Gần đây ngan nhà em thủ thỉ hay làm tiếp hiệp nữa, kiếm cho bố thằng cu mà chơi. Được nhời như cởi tấm lòng, em thì kinh tế bình thường thôi nhưng con cái thì vẫn muốn đủ gạo nếp gạo tẻ cho đỡ ngấy. Từ ngày ngan gợi ý thì em cũng phải kìm lại không là bài chưa học thuộc đã “bể”, và em thấy có 3 phương án sau :
  • Canh trứng rụng và mang thai theo phương pháp tự nhiên.
  • IUI : Lọc sơ tinh trùng Y rồi bơm vào vòi trứng vào ngày trứng rụng
  • IVF : Thụ tinh trong ống nghiệm. Nuôi phôi cấy vào tử cung.
Xác suất giới tính con theo ý muốn tăng dần theo ba phương pháp, đi kèm là chi phí cũng cao dần. Em đang ngắm phương án 2, vì hai vợ chồng sức khỏe và sinh lý bình thường, cũng chả phải hiếm muộn gì nên cũng không cần phải can thiệp phức tạp và tốn kém như phương án 3. Em biết là cũng chả có gì cho mình chắc chắn 100% nên cũng lường trước tinh thần, nhưng thôi, tội gì không thử. Lại sợ dính cái quan điểm phân biệt giới tính nên càng khó tìm thấy người chia sẻ, thôi em ngoi lên hỏi các cụ đã có cụ nào tiến hành chưa thì cho em xin ít kinh nghiệm, được inbox thêm cái địa chỉ nữa thì em đội ơn lắm lắm. Em ở miền Trung, bệnh viện/phòng khám/bác sĩ quanh quanh Huế, Đà Nẵng thì càng tốt, nhưng bác sĩ có kinh nghiệm, mát tay thì đi xa em cũng làm chuyến không sao. Miễn trong Việt Nam được rồi nhé các cụ.
Chúc các cụ Giáng Sinh và năm mới vui vẻ !
Con nào cũng là con mà cụ, nhưng...hjhjhjhj có con trai vẫn hơn!

GàĐiBộ

Xe hơi
Con nào cũng là con mà cụ, nhưng...hjhjhjhj có con trai vẫn hơn!
Giờ nhiều ô sợ con trai đấy :V, như e chẳng hạn, nhà e từ bố e đến e và 2 đứa e trai toàn độc đinh 1 bề, muốn kiếm đứa cháu gái nội cho ô mà khó quá