[Funland] Giảm thuế trước bạ, mang tiền ra mua xe lại bị tạt gáo nước lạnh

TONGIA

Xe lừa
Không phải mặt hàng thiết yếu
Không độc quyền
( Tức là ông mua hay ko ông cũng ko chết, không mua thằng này còn đầy thằng khác )

Chuyện đắt hay rẻ chả có lý nào để phàn nàn.

Ai dí súng vào đầu bắt các cụ mua ô tô?
Ai di súng vào đầu bắt các cụ mua ô tô của đúng hãng nào đấy?

Toàn tự các cụ!
Vửa xxx vùa la thôi.

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
em cùng ý kiến với bác ạ, cũng vẫn còn 1 số thành phần lợi dụng trục lợi, nhưng tiền trong tay mình mua hay ko quyền mình, nhưng quyết ko tiếp tay cho những thành phần lợi dụng trục lợi, heehee, chúc bác mau tìm đc xe ưng ý :)
Cụ dùng từ “ trục lợi “ như kiểu DN làm ăn phi pháp nhỉ?
Họ tối đa hoá lợi nhuận trong khuôn khổ luật pháp cho phép và khách hàng chấp nhận đx sao dùng từ trục lợi?

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Cụ ko ký là đúng.
Nhiều bố cứ nghe chém xong cắm mặt vào ký chả buồn đọc.
Đến lúc nó chìa cái HĐ ra ông ký to tổ chảng mới há mồn ra.

Kinh nghiệm là:

Bảo nó gửi dự thảo HĐ đến.
Nghiên cứu, đàm phán cụ thể rồi hẵng ký
Đội bán hàng bố láo ở chỗ nói , thỏa thuận mồm một kiểu dụ khách lơ mơ các kiểu sau đó dí cái hợp đồng ra bảo ký chỉ là thủ tục. Thục ra trong hợp đồng cài cắm quá nhiều bất lợi cho khách hàng.
Vụ hợp đồng này các đại lý thì gần như giống nhau.

TONGIA

Xe lừa
Đội bán hàng bố láo ở chỗ nói , thỏa thuận mồm một kiểu dụ khách lơ mơ các kiểu sau đó dí cái hợp đồng ra bảo ký chỉ là thủ tục. Thục ra trong hợp đồng cài cắm quá nhiều bất lợi cho khách hàng.
HĐ nó đánh phông chữ như nhau mà cài cắm gì đâu.

Có điều DN là chuyên gia còn cá nhân là Amater trong vụ hợp đồng. Họ có kinh nghiệm, có pháp chế, có nghiên cứu từng câu, từng từ, từng cái dấu phẩy.
Ở đây có sự phi đối xứng nhận thức pháp luật trong ký kết hợp đồng

Nên thường cá nhân được giải thích lấp liếm và dễ dàng chấp nhận những điều khoản bất lợi.

Còn những ông ko đọc HĐ thì khỏi bàn

vandatAT

Xe container
Em cũng tý dính con Tucsion với bọn đại lý LVL . Cũng y như cụ , thỏa thuận miệng một đằng khi ký hợp đồng đặt cọc thì lòi ra cái điều khoản như của cụ còn thêm điều khoản tiền cọc cực kỳ vớ vẩn không mua thì mất cọc , không bán thì trả cọc và không bị phạt. Ngày giao xe thì lấp lửng ghi là trong tháng, giá trị hóa đơn , ngày xuất hóa đơn thì lấp lửng. Em hỏi cậu bán hàng sao lại như vậy thì bảo quy dịnh nó là như vậy , bố khỉ. Em bảo ký kiểu vớ vẩn này là anh không ký. Nếu cần thì ae mình tay bo thưởng phạt thì cậu ý không dám . Em đành về éo đánh bscj nữa
Chuẩn rồi, mẹ, mình là khách, bỏ tiền mua làm giàu, nuôi chúng nó mà cứ để chúng nó hành hạ thế.

Mr.Alo

Xe lăn
Ký gì cứ phải đọc kỹ . Ko đúng yêu cầu thì bắt sửa . Không sửa thì nghỉ . Đơn giản vậy đi

cuongdiv

Xe container
Không phải mặt hàng thiết yếu
Không độc quyền
( Tức là ông mua hay ko ông cũng ko chết, không mua thằng này còn đầy thằng khác )

Chuyện đắt hay rẻ chả có lý nào để phàn nàn.

Ai dí súng vào đầu bắt các cụ mua ô tô?
Ai di súng vào đầu bắt các cụ mua ô tô của đúng hãng nào đấy?

Toàn tự các cụ!
Vửa xxx vùa la thôi.
E nghĩ quan điểm của cụ và một số cụ khác cũng hơi nặng nề, e nhìn ở góc nhìn là các cụ ấy "chia sẻ" về các bất cập của đại lý thì hợp lý hơn ở góc nhìn "kêu la". Bản thân e cũng đang có ý đổi xe mới, cũng bị các cụ hỏi mua ép giá vì thuế giảm, e chỉ bảo các cụ cứ ép, nếu đến giá hợp lý thì e bắn đi ngay :D

mrductk111

Xe buýt
Em thật, cụ ký hợp đồng mà không thèm đọc còn trách người ta xấu tính.
Hợp đồng thấy viết bất lợi quá thì thôi không mua, trả dép bố về. có thế thôi mà

Father Bon

Xe hơi
Bà chị em đi mua xe, được các bạn sales tư vấn 1 hồi về giảm trước bạ sau bạ, sau chốt lại mua ngay được gì ...??? thế là cọc xe luôn. đại lý họ đã cò quay thì khó nhằn lắm. ăn đc của các ông ý 1 đồng thì cũng vã mồ hôi.

8828

Xe buýt
Chả biết các cụ thế nào chứ em thật là đang rất quan tâm em Santa Fe full xăng. Nói thật, đi xem xe xong tụt hứng vì kiểu lôm côm của HTC. Showroom em chả thấy có quy chuẩn nào, bô nhếch bô nhác quá thể, nói thật là xách dép cho Toyota, Honda, Kia, Mazda, Peugeot...là những showroom mà em đã từng qua. Không hiểu là sau khi mua cái xe rồi thì chất lượng dịch vụ sửa chữa, bảo dưỡng nó có ổn không nữa :D hay lại cũng lôm côm như showroom?
À, đọc qua quả 02 hợp đồng HTC và Mazda mà các cụ show lên thì đúng là nhận định bên trên của em chả sai tẹo nào.
P/s: túm lại Gấu bắt mang tiền đi trả nợ nên xe vẫn đang nằm ở showroom các cụ ợ, tăng hay giảm cũng không làm em bận tâm.
Trong các hãng thì HTC là hãng quản lý đại lý kém nhất. Chả hiểu làm UQ cho 1 hãng lớn như Hyundai mà quản lý lởm vậy, chả có quy trình chuẩn tẹo nào, xách dép cho Thaco về quản lý.

TONGIA

Xe lừa
Tác động vào thị trường, kích cầu nội địa, hộ trợ tái SXKD...
Nhưng tại sao lại là ô tô nhỉ?

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Em thật, cụ ký hợp đồng mà không thèm đọc còn trách người ta xấu tính.
Hợp đồng thấy viết bất lợi quá thì thôi không mua, trả dép bố về. có thế thôi mà
Đương nhiên là mình phải cầm dép về rồi cụ ah. Cái đáng nói ở đây là đội bán hàng thường tư vấn không đầy đủ.

Hai_75

Xe điện
Nếu mua xe để kinh doanh, có nhu cầu thì mua thôi cụ. Còn nếu mua xe để sử dụng thông thường thì em khuyên cụ quẳng tiền vào ngân hàng, tiền lãi và chi phí cho con xe (dự kiến mua) cụ để đi taxi thoải mái.

alongcamepolly

Xe lăn
Tác động vào thị trường, kích cầu nội địa, hộ trợ tái SXKD...
Nhưng tại sao lại là ô tô nhỉ?
phải có ai đó lobby chính sách mới có được chứ cụ? để tự nhiên nhà nước làm thì còn đầy cái ưu tiên như cụ nói ở trên; cháu hiểu kiểu vậy ạ!

TONGIA

Xe lừa
Đương nhiên là mình phải cầm dép về rồi cụ ah. Cái đáng nói ở đây là đội bán hàng thường tư vấn không đầy đủ.

Trong đám ăn hỏi
Không ai ở nhà gái lại đi nói trước đây cháu nó bưng bê cafe dưới Đồ Sơn.
Đấy là Đạo Đức!

Người bán hàng chỉ có bút màu hồng, sẽ chỉ nói cho bạn đầy đủ về mặt tích cực của sản phẩm.
Bạn sẽ phải tự tìm hiểu thông tin tiêu cực ở những kênh khác.

Chỉnh sửa cuối: