[Funland] Giảm thuế trước bạ, mang tiền ra mua xe lại bị tạt gáo nước lạnh

hoaphamxaydung

Xe buýt
Các hãng và đại lý chắc áp dụng chính sách: "Của đồng chia 3 của nhà chia hai". Giả sử cái xe giảm thuế trước bạ được 60 triệu, xe nó tăng lên 30 triệu. Còn khách hàng chỉ được hưởng 30 triệu thôi

alongcamepolly

Xe lăn
Các hãng và đại lý chắc áp dụng chính sách: "Của đồng chia 3 của nhà chia hai". Giả sử cái xe giảm thuế trước bạ được 60 triệu, xe nó tăng lên 30 triệu. Còn khách hàng chỉ được hưởng 30 triệu thôi
nó còn cắt hỗ trợ phụ kiện thì còn không đến 1/3 cái 30 ấy chứ cụ; kinh doanh là tối đa lợi nhuận mà cụ!

Moriarty

Xe container
Tác động vào thị trường, kích cầu nội địa, hộ trợ tái SXKD...
Nhưng tại sao lại là ô tô nhỉ?
chủ trương thì là hạn chế oto, nhưng đến lúc cần giải cứu thì lại cứu ngành oto đầu tiên :D của mình nó cứ lộn vèo kiểu gì đấy rất khó hiểu

quanvnu

Xe tải
Trước đại lý giảm giá, thêm khuyến mãi để kích cầu trong thời điểm chờ phí trước bạ mới được áp dụng. Giờ cắt khuyến mãi thì ko có gì sai

Zerodaide

Xe buýt
Nếu mua xe để kinh doanh, có nhu cầu thì mua thôi cụ. Còn nếu mua xe để sử dụng thông thường thì em khuyên cụ quẳng tiền vào ngân hàng, tiền lãi và chi phí cho con xe (dự kiến mua) cụ để đi taxi thoải mái.
Chả thoải mái đâu cụ, trước khi mua xe em cũng chơi chiêu này rồi, ngày thường thì ra đường vẫy tay cái là có, hôm nào mưa gió hay lễ lạt gì thì biết ngay đợi cả tiếng nhé. Nên cuối cùng em vẫn phải mua xe đây

Spike

Xe tăng
Đó là do cụ cọc dưới 10% giá trị xe nên bị thả nổi giá như thế.cụ cọc có tý tiền thì đại lý nó cũng sợ chứ, giờ nó nhập xe về mà đến ngày lấy cụ đổi ý không lấy thì sao? Một người không sao chứ 100 người như thế thì đại lý nó sao sống nổi. Như em đây lúc mua sale nó bảo thẳng "anh cọc 10% thì giá thả nổi còn cọc 50% trở lên thì chốt giá, xe lưu kho luôn anh muốn lấy lúc nào thì lấy". Em đồng ý cọc 90% cho nó rồi đi về, tháng sau ra lấy xe về vi vu vài hôm là có quyết định giảm thuế. Vậy là em lợi đôi đường vừa mua được xe lúc giá giảm mạnh nhất lại được giảm 50% thuế.
Cụ gì đó mua Mazda cũng cọc chỉ có 10 củ, chứ có nhiều nhặn đâu mà Mazda Nguyễn Trãi vẫn hợp đồng đàng hoàng vậy (Mazda Nguyễn Trãi thậm chí còn là đại lý, không phải showroom trực thuộc của Thaco như PVĐ, GP) trong khi ông HTC kia thì đúng là bó tay, ký mua mà không chắc được là mua với giá bao nhiêu.

mrductk111

Xe buýt
Đương nhiên là mình phải cầm dép về rồi cụ ah. Cái đáng nói ở đây là đội bán hàng thường tư vấn không đầy đủ.
Em đi mua đồ mà thấy đội bán hàng lởm quá thì thường là em không mua nữa. Dân mình nhiều người chọn toy một phần cũng do cái thái độ bán hàng và phục vụ sau bán hàng nữa đó cụ

Chỉnh sửa cuối:

Zerodaide

Xe buýt
Cụ gì đó mua Mazda cũng cọc chỉ có 10 củ, chứ có nhiều nhặn đâu mà Mazda Nguyễn Trãi vẫn hợp đồng đàng hoàng vậy (Mazda Nguyễn Trãi thậm chí còn là đại lý, không phải showroom trực thuộc của Thaco như PVĐ, GP) trong khi ông HTC kia thì đúng là bó tay, ký mua mà không chắc được là mua với giá bao nhiêu.
Thì mỗi hãng mỗi chính sách, em mua xe của htc đây, lúc đọc hợp đồng xong em cũng thắc mắc với sale thế là nó bảo thẳng với em như thế luôn. Nghĩ lại thì cũng đúng thôi, đại lý nó mua xe của nhà sản xuất rồi bán cho mình, nếu mình không lấy thì nó ôm hàng chờ chết ah. cái này em cũng thông cảm cho đại lý nên cọc cho nó 90% luôn, thế là cả hai cùng cười😁😁, nó thì chắc chắn bán được xe còn em thì để xe đó khi nào thuận lợi thì ra lấy về.

Spike

Xe tăng
Thì mỗi hãng mỗi chính sách, em mua xe của htc đây, lúc đọc hợp đồng xong em cũng thắc mắc với sale thế là nó bảo thẳng với em như thế luôn. Nghĩ lại thì cũng đúng thôi, đại lý nó mua xe của nhà sản xuất rồi bán cho mình, nếu mình không lấy thì nó ôm hàng chờ chết ah. cái này em cũng thông cảm cho đại lý nên cọc cho nó 90% luôn, thế là cả hai cùng cười😁😁, nó thì chắc chắn bán được xe còn em thì để xe đó khi nào thuận lợi thì ra lấy về.
Vầng, cụ có điều kiện vầy là ngon roài. Còn cái vụ cụ nói chờ chết vì cái việc đặt cọc nhiều hay ít, cá nhân em nghĩ khó có lắm. Đại lý lúc nào chả phải ký cam kết sản lượng hàng năm để nhận chính sách (thưởng, phạt) và đương nhiên đại lý và nhà sản xuất bao giờ chả có chính sách bảo vệ giá (ví như nhận hàng giá cao và chưa bán được trong khi tháng sau nhà sản xuất quyết định giảm giá) nên việc lỗ hay lãi của đại lý là do sức tiêu thụ của thị trường chứ không phải là do cọc nhiều hay cọc ít mà phải ôm hàng.

Grey Wolf

Xe buýt
Con đẻ hay con nuôi đều chịu sự quản lý như nhau về quy trình bán hàng và các văn bản, hợp đồng, thanh lý hợp đồng....ạ

ExclMan

Xe điện
Chú Phỉnh luôn luôn bị mấy thằng doanh nghiệp ô tô nó xỏ mũi!

Ngu dốt và nhu nhược!

Matizcoi

Xe cút kít
Bọn nó dí súng vào đầu lâu bắt mua à mà chửi kinh thế :))

NDD_HN

Xe tải
Không phải mặt hàng thiết yếu
Không độc quyền
( Tức là ông mua hay ko ông cũng ko chết, không mua thằng này còn đầy thằng khác )

Chuyện đắt hay rẻ chả có lý nào để phàn nàn.

Ai dí súng vào đầu bắt các cụ mua ô tô?
Ai di súng vào đầu bắt các cụ mua ô tô của đúng hãng nào đấy?

Toàn tự các cụ!
Vửa xxx vùa la thôi.
Thi em chỉ bảo là không mua nữa, cất tiền đi thôi cụ Tôn ạ. :D

NDD_HN

Xe tải
Bản chất của việc giảm tb là cứu doanh nghiệp, ngành lắp ráp ô tô trong nước chứ không cứu người tiêu dùng.
Em hiểu là kích cầu tăng doanh số để cứu doanh nghiệp chứ không phải gia tăng lợi nhuận trên sản phẩm cho doanh nghiệp cụ à.

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Trong đám ăn hỏi
Không ai ở nhà gái lại đi nói trước đây cháu nó bưng bê cafe dưới Đồ Sơn.
Đấy là Đạo Đức!

Người bán hàng chỉ có bút màu hồng, sẽ chỉ nói cho bạn đầy đủ về mặt tích cực của sản phẩm.
Bạn sẽ phải tự tìm hiểu thông tin tiêu cực ở những kênh khác.
Cụ ah, em dùng từ không đầy đủ là lịch sự. Bản chất là lừa đảo vì khi tư vấn cho khách hàng một kiểu và khi ký hợp đồng thì có những điều khoản ngược lại ví dụ như đặt cọc . Đặt cọc là việc cả hai bên cùng khảng định những thỏa thuận đã thống nhất về hàng hóa , giá cả...nhưng hợp đồng cài cắm thêm điều khoản giá có thể tăng thế đặt cọc để làm gì...người bán hàng khi tư vấn có dfọc và hiểu hợp đồng k? Biết là bất lợi cho khách hàng mà vẫn bán thế thì có gọi là lừa đảo k nhỉ.