[Funland] Giảm thuế trước bạ, mang tiền ra mua xe lại bị tạt gáo nước lạnh

vilexim

Xe container
Website
dantri.com.vn
Chào bác ạ! Em là Trung bên đại lý Hyundai Phạm Văn Đồng. Cho em hỏi bác đã lấy xe chưa ạ?
Mình chưa, bạn cho mình hỏi, hđ xe tên mình, giờ mình đổi sang tên cty để chị mình lấy liệu có được không ạ?

ThanhTu16

Xe máy
Có tiền thì mua thôi, đợi giảm thuế mà tăng giá thì thấy mệt người nữa

Zxc000111000

Xe máy
showroom nào cũng găm hàng đầy bãi, cứ đợi kết quả kinh doanh tháng trước và tháng 7 này xem dân có nhiều người còn tiền để mua không. nếu không thì sang tháng ngâu đại lý lại tưng bừng khuyến mại. e đoán thế

tranvanhuy

Xe tải
Khi chưa giảm trước bạ các đại lý bán xe đã rục rịch cắt khuyến mại, mà thực chất là tăng giá xe. Nay giảm trước bạ đại lí cắt khuyến mại là lẽ đương nhiên. Trong chuyện này người bị thiệt hại là phía Nhà Nước, suy cho cùng là dân chúng. Theo quy luật thị trường cầu tăng thì giá tăng, cầu giảm giá giảm. Giảm trước bạ sẽ làm cầu tăng, nhưng không nghĩa giá xe sẽ giảm đúng bằng mức giảm của phí trước bạ. Vì sẽ có yếu tố cản trở là nhu cầu mua xe tăng do giảm trước bạ. Và giá cả thị trường thiết lập một mặt bằng mới khiến cả người bán và mua đều được lợi tức vào khoảng giá ở mức giảm 25/100 phí trước bạ. Từ chuyện này mình nghĩ giá xe lăn banh hiện nay phụ thuộc rất lớn vào chính sách thuế và phí của nhà nước vì các khoản này chiếm tỷ trọng lớn trong cấu thành. Suy nghĩ của mình như vậy không biết có hợp lý không. Ở khía cạnh khác người mua xe có lẽ cần chờ đợi một thời gian để giảm sự hưng phấn của các đại lý bán xe, sau đó mua cũng không muộn và có cơ sở mua xe giá hợp lý hơn?
Tóm lại Nghị định này không có tác dụng như mong muốn, không như kỳ vọng và ở một mặt nào đó không có lợi với xu thế quốc tế và không nên lặp lại

dalink

Xe điện
nhưng mà lại tính theo giá niêm yết (cao hơn đợt đầu mấy trăm tr) nên e nghĩ đâu cũng vào đấy hết
Nó lại trừ các kiểu đà điểu mà. E thấy khoảng 1,4 tỷ bản cao nhất thì phải. Hôm em hỏi sales nhưng k nhớ giá.

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Đọc xong nhà em lại mong chính phủ ngừng cái vụ giảm 50% phí trước bạ

muca

Xe tăng
Các cụ cứ kệ để hội đại lý vài tháng không bán được xe xem thái độ như nào? Nhà nước hỗ trợ cho tý thì lại giật mất của nhân dân, làm ăn chộp giật thật!

bigbalds

Xe hơi
Có câu nào nếu chuyển trong vòng 1 tháng thì giá như giá thời điểm ký ko ợ?:D
Câu đó ở mồm cụ sell vừa nói đấy thây cụ. Nghĩa là cụ sell có quyền định khoảng thời gian được giữ giá theo ý các cụ ấy. Huyndai đúng là đỉnh.

lucthithang

Xe tăng
Vâng hihi. Em rất đồng cảm với tâm trạng của cụ. Tháng 7 âm đúng là rẻ thật cụ ạ! Cụ đang sinh sống và làm việc tại đâu ạ??
Như năm nay 2 tháng 4 âm thì tháng ngâu vào tháng 6 âm hay tháng 7 âm nhỉ cụ

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
thế để cả đó cho chúng nó dùng, cụ cứ phải khệnh, đi đâu gọi mẹ nó grap, tội éo gì phải lái, e cũng ngày càng tăng cái ý định bán mẹ nó xe cho nhàn, lại đc diệu chè thoải mái =))
láo........

mr.Share

Xe tải
Khộ quá các cụ, các mợ ey, ít tiền đợi giảm trước bạ mua con xe mới mà các anh đại lý hành động nhanh quá, thôi em lại cày cuốc đi xe buýt vậy. ;))

Gói kích thích sản xuất nên không trách được.

NDD_HN

Xe tải
Gói kích thích sản xuất nên không trách được.
Em trách gì đâu và trách phỏng ích gì, chỉ chắc chắn là cầm tiền về nhà không mua nữa thôi cụ. Đến khi nào có deal đẹp thì mua. =)) =)) =))

Em thấy việc mua xe là căn cứ nhu cầu gia đình. Cần thì mua, giá chả giảm vẫn mua. Không cần thì không mua, đâu vì giảm mấy chục mà lại đi mua vì cái xe tiền tỏi thì vài chục củ chả tác động lắm.
Mà sao vẫn nhiều cụ kêu rên và trông chờ vào chính sách nhỉ.
Mà chính sách và nhà buôn kiểu gì mà chả nhằm vặt lông những ông đi ô tô vì những ông đi ô tô đã được mặc định coi như có tiền.

NDD_HN

Xe tải
Em thấy việc mua xe là căn cứ nhu cầu gia đình. Cần thì mua, giá chả giảm vẫn mua. Không cần thì không mua, đâu vì giảm mấy chục mà lại đi mua vì cái xe tiền tỏi thì vài chục củ chả tác động lắm.
Mà sao vẫn nhiều cụ kêu rên và trông chờ vào chính sách nhỉ.
Mà chính sách và nhà buôn kiểu gì mà chả nhằm vặt lông những ông đi ô tô vì những ông đi ô tô đã được mặc định coi như có tiền.
Đúng là mua xe dựa trên nhu cầu, mà cầu thì ít nhiều cũng chịu ảnh hưởng của giá (hình như trong lý thuyết kinh tế nó bảo vậy cụ ạ). :)):)):))

Đúng là mua xe dựa trên nhu cầu, mà cầu thì ít nhiều cũng chịu ảnh hưởng của giá (hình như trong lý thuyết kinh tế nó bảo vậy cụ ạ). :)):)):))
Giá ô tô nước mình là cực đắt, so với mặt bằng thu nhập là cực cao rồi cụ.
Nên ai cần thì xác định đắt vẫn phải mua.
Sỹ diện đánh bóng thì càng k cần tính.
Mớ rau cân thịt mới năm xu một hào thôi ạ.
Mà em thấy dân mình lạ ở chỗ càng thuế lên, đắt lên lại càng đua nhau mua để tỏ ra ta có tiền, ta có quan hệ trong " háng" mới lấy được.
Vì dân ta dùng cái xe để đọ " sừng" mà.
Chứ hạ giá, hạ thuế xem ra lại chả hiệu quả đâu.

NDD_HN

Xe tải
Giá ô tô nước mình là cực đắt, so với mặt bằng thu nhập là cực cao rồi cụ.
Nên ai cần thì xác định đắt vẫn phải mua.
Sỹ diện đánh bóng thì càng k cần tính.
Mớ rau cân thịt mới năm xu một hào thôi ạ.
Mà em thấy dân mình lạ ở chỗ càng thuế lên, đắt lên lại càng đua nhau mua để tỏ ra ta có tiền, ta có quan hệ trong " háng" mới lấy được.
Vì dân ta dùng cái xe để đọ " sừng" mà.
Chứ hạ giá, hạ thuế xem ra lại chả hiệu quả đâu.
Đây là ý kiến riêng của cụ thôi, còn em không thấy vậy. Dân mình vẫn còn nhiều người hiểu biết thế nào là phù hợp với mức tiêu dùng và nhu cầu của mình lắm. :D