[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

inGodz

Xe hơi
Số của TB-VPCP lên tới 390 rồi :D

GàConChemChép

Xe đạp
mong chiều nay có luôn thông báo để ae về bờ, chứ ra khơi cũng lâu r kkk

Con_Đầm_Pích

Xe buýt

phiphamdev

Xe đạp
Lập lấy vài cái tài khoản mới vào bợ đ** nhau cho dễ nhé =)) trình độ đọc hiểu của bác so như thế nào thì em cũng thấy rồi. Nói chung là còn phải học hỏi người khác nhiều lắm nên đừng tinh tướng bảo người khác đọc hiểu như này như nọ ;))
Trình độ thì cũng chẳng có gì phải bàn vì tôi không nhận mình giỏi, bạn nói vậy thì bạn đang nhận mình tài giỏi rồi :))).
Chả có lí do gì để đi bợ đ*t ai hay đi nịnh nọt ai làm gì. Bản thân bạn còn đi khẳng định và trù dập để bảo vệ bản thân thì có gọi là cầu tiến hay có trình độ cao :)
Kiếm đâu ra được vài cái phao tin lại cứ tưởng bản thân là thánh là thần ;)) Việc ae ngồi đây ai cũng mong giảm để phần nào có thêm chút tiền, người độ, người cho con cái, hay người trang trải cuộc sống. Nhưng nếu nhìn thẳng vấn đề thì ai cũng cần được cảnh tỉnh để có thời điểm sáng suốt lựa chọn. Chứ ai khuyên ai đóng tiền, khuyên ai đợi. Tôi chỉ khuyên mọi người bình tĩnh và sáng suốt.
:)) Bản thân bạn là nhất, nuông chiều bản thân quá và có vẻ hơi tự huyễn!

Tiểu Ngưu

Xe hơi
Có khi nào ae ta bị up bô lần hai không các cụ nhỉ?
Đã lên đến VTV công báo toàn dân rồi nếu còn úp bô được thì phải nể các cụ bề trên rồi. Mình chỉ tin vào thông tin đang có trên báo đài chính thống thôi. Coi như là 1 đánh đổi thời gian chờ đợi lấy lptb vậy. Xui quá thì chịu :D

Chỉnh sửa cuối:

bố Su Dứa

Xe đạp
Chiều nay ban hành nghị định hỏa tốc các cụ nhé. em chưa rõ hiệu lực thời gian. chỉ biết chiều nay ra. khả năng là 1/9 áp dụng luôn, em cũng ko rõ hệ thống điện tử có ổn định không hay phải qua lễ.
Mong là chiều có tin vui như cụ nói, gửi cụ trước 1 ly vodka :))

BigShin999

Xe máy
Có khi nào ae ta bị up bô lần hai không các cụ nhỉ?
Khó úp bác ạ.
Từ đầu năm đến giờ 3 nghị quyết QH, 2 chỉ thị của Thủ tướng vs mấy lần phát biểu sẽ giảm thuế, nên các cụ phần nào vào thế là phải giảm để đáp ứng mong đợi của nhân dân và nhà sản xuất, vì đã lỡ nói r.
Nhưng vướng cái là chỗ quốc tế, nên mới phải ra biện pháp cân bằng, hoặc là giảm ít hơn ( 25, 30%), hoặc là ngắn hơn (2 tháng, 3 tháng..).
Nên yên tâm là sẽ có giảm.

Phlyng0507

Xe tải
Website
simquocte.vn
giờ các bác còn sợ úp nữa, lên báo đài chính thống rồi lên cả vtv thời sự nữa, bh chỉ có là chưa biết áp dụng khi nào thôi

kiepvesau

Xe tải
Vượt page 384 rồi, thế này nội trong ngày nay là có tin mới

nmc1981

Xe tải
Có quá nhiều lý do ấy chứ bạn, đầu tiên là không công bằng với ngay cả người đã mua xe lắp ráp trước đây và mua xe nhập, cớ gì họ là công dân như nhau, mua cùng dòng xe mà lại bị thiệt thòi hơn người khác khi phải đóng nhiều hơn. Tiếp là tiền được giảm chỉ chuyển từ thuế về tay người bán, thực chất người dân không được lợi gì ở chương trình này, điều này vừa làm tăng doanh số vừa làm tăng lãi cho các hãng.
Ấy chết, cụ nói thế không hợp lý rồi... Có chính sách giảm LPTB này là em được CP hỗ trợ hơn 7 chục củ đấy ạ... Nếu không có chính sách này thì bên hãng may lắm mới giảm được 10-20tr. Như vậy có Nghị định này thì như em tiết kiệm được ít nhất là tầm 50tr đấy chứ...

tmthinhtq64

Xe máy
Chiều nay ban hành nghị định hỏa tốc các cụ nhé. em chưa rõ hiệu lực thời gian. chỉ biết chiều nay ra. khả năng là 1/9 áp dụng luôn, em cũng ko rõ hệ thống điện tử có ổn định không hay phải qua lễ.
Chiều nay ra văn bản giảm lptb ngay và luôn ga Bác, vậy là vui quá, cảm ơn thông tin của Bác. Tin tưởng Bác ạ

GàConChemChép

Xe đạp
Mong chiều nay có tin vui kkkk

NTH QN

Xe đạp
Đang có thông tin người trong bộ ct báo lại tháng 9 mới gửi dự thảo nghị định và trình ký áp dụng từ 1/10 đến 31/12 các cụ nhé. Đừng chờ đợi từng ngày mù quáng nữa rồi lại hẫng hụt. May mắn được sớm thì 1/9 không thì chuẩn là 1/10 mới áp dụng.

inGodz

Xe hơi
Đang có thông tin người trong bộ ct báo lại tháng 9 mới gửi dự thảo nghị định và trình ký áp dụng từ 1/10 đến 31/12 các cụ nhé. Đừng chờ đợi từng ngày mù quáng nữa rồi lại hẫng hụt. May mắn được sớm thì 1/9 không thì chuẩn là 1/10 mới áp dụng.
Bác bên trên thì kêu chiều nay có hỏa tốc, còn bác thì kêu tháng 9 gửi dự thảo :D

lái mới 123

Đi bộ
Trình độ thì cũng chẳng có gì phải bàn vì tôi không nhận mình giỏi, bạn nói vậy thì bạn đang nhận mình tài giỏi rồi :))).
Chả có lí do gì để đi bợ đ*t ai hay đi nịnh nọt ai làm gì. Bản thân bạn còn đi khẳng định và trù dập để bảo vệ bản thân thì có gọi là cầu tiến hay có trình độ cao :)
Kiếm đâu ra được vài cái phao tin lại cứ tưởng bản thân là thánh là thần ;)) Việc ae ngồi đây ai cũng mong giảm để phần nào có thêm chút tiền, người độ, người cho con cái, hay người trang trải cuộc sống. Nhưng nếu nhìn thẳng vấn đề thì ai cũng cần được cảnh tỉnh để có thời điểm sáng suốt lựa chọn. Chứ ai khuyên ai đóng tiền, khuyên ai đợi. Tôi chỉ khuyên mọi người bình tĩnh và sáng suốt.
Bác này nói hay nè. Ae vào đây hóng và bàn luận thôi. Đừng căng thẳng quá.

meo_bae

Xe buýt
Hài hước thật sự, tính cách của bác là chuyên đi nhồi nhét chữ vào miệng người khác vậy à =))
Bác lục lại comment của tôi xem tôi cũng không khuyên ai đợi, ai đóng tiền. Tôi chỉ bảo các bác ai đợi được thì đợi. Còn các mốc thời gian các vị tự vẽ ra nói chuyện với nhau rồi đi tranh cãi đó chứ.
Còn đương nhiên tôi phải yêu thương bản thân tôi rồi, bác lo cho cuộc sống của bác đi chứ cũng đừng đi lên mặt dạy đời.

xuannam19912006

Xe hơi
VinFast ưu đãi thêm 50% lệ phí trước bạ cho các dòng xe VF 6/7/8/9 cùng nhiều quà tặng hấp dẫn (danviet.vn)
Các bác thấy có liên kết gì không?
Xe điện đang được miễn 100% phí trước bạ đến T3.2025.
Tuy nhiên Vinfast công bố thêm chương trình giảm thêm 50% nữa (trừ thẳng vào giá bán) áp dụng từ nay đến hết T11.2024
Nếu câu chuyện có liên kết thì e đang hiểu là xe xăng được giảm 50% phí trước bạ cho đến hết T11.2024, vì vậy xe điện Vin họ giảm song song để duy trì phần chênh lệch giữa xe xăng và xe điện để duy trì lợi thế cạnh tranh
=> Nếu đúng như vậy thì anh em chuẩn bị đón tin giảm lệ phí trước bạ nhé, nếu sớm thì từ ngày ký luôn (có thể là từ ngày 20/8, cùng ngày với ưu đãi của Vin), còn muộn hơn thì từ 1/9 nhé