[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Tometro

Xe hơi
Tôi nói thật ông có biết cái gì đâu mà phán lung ta lung tung ngày này tháng nọ =))) ngta nói rồi biết thì nói ko biết thì im lặng mà nghe (nói giảm nói tránh rồi đó) ông vào đây để làm gì đợi thuế hay vào tung tin tào lao..ai cần ông phải giải thích hay trình bày !!!
Ở đây ai biết nói thử xem??? Hay cũng toàn ngồi chém gió chờ trời sáng. ông là cái gì ở đây mà ông blo bla còn người khác thì phải im =))

anhvu79

Xe hơi
Xe thì để cả 3 tháng ko làm gì được. Nếu biết lâu thế này đăng ký lâu rồi, chứ rần rứ định đăng ký thì lại bơm tin ra... đờ cờ mờ. Chốt éo giảm cũng dc cũng ko sao, chỉ cần tuyên bố rõng rạc, em sẵn sàng ko tiếc 50 củ nộp. Mua xe cũng éo phải vì giảm phí, mà lỗi sợ duy nhất. Đăng ký hôm trước, hôm sau nó giảm....
Vậy hôm nay đi nộp thuế đi bác, chắc chắn mai không giảm đâu.

meo_bae

Xe buýt
Có quá nhiều lý do ấy chứ bạn, đầu tiên là không công bằng với ngay cả người đã mua xe lắp ráp trước đây và mua xe nhập, cớ gì họ là công dân như nhau, mua cùng dòng xe mà lại bị thiệt thòi hơn người khác khi phải đóng nhiều hơn. Tiếp là tiền được giảm chỉ chuyển từ thuế về tay người bán, thực chất người dân không được lợi gì ở chương trình này, điều này vừa làm tăng doanh số vừa làm tăng lãi cho các hãng.
Sao người dân không được lợi gì bạn nhỉ? Tôi theo dõi giá xe trước và sau khi có thông tin giảm thuế và thấy hãng chỉ tăng 5-10 triệu, trong khi xe tôi được giảm gần 40 triệu. Tôi thấy được cả đôi đường đó chứ, dân được, hãng cũng được phần nào.

Luatthanhcong

Xe đạp
Chiều nay ban hành nghị định hỏa tốc các cụ nhé. em chưa rõ hiệu lực thời gian. chỉ biết chiều nay ra. khả năng là 1/9 áp dụng luôn, em cũng ko rõ hệ thống điện tử có ổn định không hay phải qua lễ.

Chỉnh sửa cuối:

terri2019

Xe đạp
Sao người dân không được lợi gì bạn nhỉ? Tôi theo dõi giá xe trước và sau khi có thông tin giảm thuế và thấy hãng chỉ tăng 5-10 triệu, trong khi xe tôi được giảm gần 40 triệu. Tôi thấy được cả đôi đường đó chứ, dân được, hãng cũng được phần nào.
Người dân không được lợi thì CC ở đây bàn luận làm j nhỉ? Biết thì nói, mù mờ thì nên im lặng Bác nhỉ?

Hoàng Sơn Tùng

Xe đạp
Website
alisadental.com
Chiều nay ban hành nghị định hỏa tốc các cụ nhé. em chưa rõ hiệu lực thời gian. chỉ biết chiều nay ra. khả năng là 1/9 áp dụng luôn, nhưng em ko rõ hệ thống điện tử có ổn định không hay phải qua lễ.
Bác bên luật có vẻ uy tin nhỉ

inGodz

Xe hơi
Chiều nay ban hành nghị định hỏa tốc các cụ nhé. em chưa rõ hiệu lực thời gian. chỉ biết chiều nay ra. khả năng là 1/9 áp dụng luôn, em cũng ko rõ hệ thống điện tử có ổn định không hay phải qua lễ.
Cho thêm tí nguồn được không cụ ơi? Có tin tốt thì vui thật đấy nhưng xin cái nguồn để niềm vui nhân đôi ạ

phiphamdev

Xe đạp
Thôi bác tự đọc lại các comment của bác đi xem nó conflict như thế nào rồi hãy phán xét người khác nhé, thời gian thì ghi 1/10-1/12 --> bác tính xem nó là bao nhiêu ngày? =))

Ủa, không đợi được mà thấy giới hạn thì cứ chủ động đóng tiền luôn đi chứ ai ngăn cản ai đâu nhỉ. Tiền trong túi bác, ai làm gì được mà mù quáng =)) Mạnh dạn thì đóng tiền luôn đi hay là cũng đang mù quáng tin theo vậy?
Đọc hiểu đi rồi nói chuyện :)

meo_bae

Xe buýt
Ở đây ai biết nói thử xem??? Hay cũng toàn ngồi chém gió chờ trời sáng. ông là cái gì ở đây mà ông blo bla còn người khác thì phải im =))
Không ai ngăn cản được việc nêu ra ý kiến cá nhân, nhưng bác võ đoán mà không có căn cứ nên người khác đọc vào thấy khó chịu đó.
Chưa kể comment sau của bác đá vào comment trước, đọc không đâu vào với đâu cả. Bác đăng ký biển rồi thì cũng đừng xấu tính vậy ;)) Tôi chưa bao giờ có ý hỉ hả gì những những bác không đợi được mà đăng ký sớm, mà tôi chỉ thấy đáng thương cho những người muốn lấy nỗi đau của người khác làm lành vết thương cho mình thôi =))

Linhlala

Xe đạp
Các bác đăng ký biển tạm rồi cho em hỏi chỗ phạm vi hoạt động này thì mình ghi 2 tỉnh hay sao ạ?
Ví dụ em đăng ký Nghệ An - Hà Tĩnh thì ghi tên 2 tỉnh vào hay sao. Vì em thấy còn mục nơi đi nơi đến nữa ạ.

Tometro

Xe hơi
Không ai ngăn cản được việc nêu ra ý kiến cá nhân, nhưng bác võ đoán mà không có căn cứ nên người khác đọc vào thấy khó chịu đó.
Chưa kể comment sau của bác đá vào comment trước, đọc không đâu vào với đâu cả. Bác đăng ký biển rồi thì cũng đừng xấu tính vậy ;)) Tôi chưa bao giờ có ý hỉ hả gì những những bác không đợi được mà đăng ký sớm, mà tôi chỉ thấy đáng thương cho những người muốn lấy nỗi đau của người khác làm lành vết thương cho mình thôi =))
Thôi đừng cố tỏ ra cao thượng. Mọi ng có nói gì ở đây cũng ko ai làm ảnh hưởng tới Nghị định đâu mà bác cứ phải nhảy đổng lên như đụng vào nồi cơm nhà bác vậy. Mà bảo thôi rồi lại quote tôi vậy, kém thế. Chào nhé.

meo_bae

Xe buýt
Đọc hiểu đi rồi nói chuyện :)
Lập lấy vài cái tài khoản mới vào bợ đ** nhau cho dễ nhé =)) trình độ đọc hiểu của bác so như thế nào thì em cũng thấy rồi. Nói chung là còn phải học hỏi người khác nhiều lắm nên đừng tinh tướng bảo người khác đọc hiểu như này như nọ ;))

Phlyng0507

Xe tải
Website
simquocte.vn
nếu hôm nay có thông tin thì cũng khá hợp lý, tuần trc có bác nào bảo 20/8 có tin tức thêm ấy nhỉ

meo_bae

Xe buýt
Thôi đừng cố tỏ ra cao thượng. Mọi ng có nói gì ở đây cũng ko ai làm ảnh hưởng tới Nghị định đâu mà bác cứ phải nhảy đổng lên như đụng vào nồi cơm nhà bác vậy. Mà bảo thôi rồi lại quote tôi vậy, kém thế. Chào nhé.
Haha, có gì thì nói vậy thôi. Buồn thì ra chỗ khác mà buồn, có gì mà phải đi lôi kéo thêm người khác mới hả lòng hả dạ chi vậy ;))

meo_bae

Xe buýt
Ủa, khả năng 1/9 áp dụng mà cũng cần phải hỏa tốc nữa hả =))
Chắc bà hàng nước nói bác nghe nhầm gì đó hay sao rồi