[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Em hỏi ngoài lề 1 tí các cụ ơi, em mua xe Creta nên tham khảo 2 sales. 1 sales báo giá 620tr nhưng giá áp thuế là 660tr, 1 sales báo giá xe 623tr nhưng giá áp thuế theo chuẩn xe là 614tr. Vậy là ông sales báo 620 là làm láo để ăn chênh tiền ạ?
đúng rồi bác, bác ép sale giá 620 đi nộp thuế giá 614 là ngon.

Tometro

Xe hơi
Ai chửi thì chửi chứ em không làm vậy :D
Em chỉ thấy các bác đã đi đăng ký rồi thì hoan hỉ cho người khác thôi. Chứ đừng nên lấy nỗi đau của người khác để xoa dịu nỗi đau của mình
Tôi nói gì mà ko hoan hỉ? thế ngồi đây k phải bàn về cái nghị định còn chưa biết mặt mũi như nào thì ngồi đây để động viên một cách mù quáng ngày mai nó có hả? Bác nhìn lại xem tôi là người luôn bảo các cụ chờ đi hết tháng ngâu thế nào cũng có, 1/9 nhé. Bác giờ ko hoan hỉ rồi đấy, quay lại hỉ hả cười mấy ông k chờ đc đi đăng kí thì khác gì mà tỏ ra cao thượng.

green1711

Xe máy
Giá nộp thuế nó có quy định của nhà nước bác ạ. Vào trang thuế nó có quy định là xe nào là bao nhiêu tiền

lái mới 123

Đi bộ
đúng rồi bác, bác ép sale giá 620 đi nộp thuế giá 614 là ngon.
Nhà nước nó có qui định giá tiền thuế chi tiết cho từng loại xe đó bác. Có cả cái danh mục dài như cái bơm luôn. Lên giá áp thuế là cố định cho từng loại xe bác nhé.

hoangnp5

Xe đạp

meo_bae

Xe buýt
Tôi nói gì mà ko hoan hỉ? thế ngồi đây k phải bàn về cái nghị định còn chưa biết mặt mũi như nào thì ngồi đây để động viên một cách mù quáng ngày mai nó có hả? Bác nhìn lại xem tôi là người luôn bảo các cụ chờ đi hết tháng ngâu thế nào cũng có, 1/9 nhé. Bác giờ ko hoan hỉ rồi đấy, quay lại hỉ hả cười mấy ông k chờ đc đi đăng kí thì khác gì mà tỏ ra cao thượng.

Lúc thì bảo 1/10 giờ lại bảo 1/9. Không hiểu bác đang cố chứng minh điều gì nhưng em xin phép không tranh luận với bác nữa ;))

lái mới 123

Đi bộ
Đôi co làm gì bác ơi. Mỗi người mỗi quan điểm. Tất cả thông tin đến giờ cũng chỉ là võ đoán mà thôi. Đến thời điểm hiện tại dù gì vẫn còn cái phao cv 384 để mn như em bấu víu. Nhưng cũng hoang mang style lắm.

green1711

Xe máy
Sắp sang đến page 384 rồi các cụ ơi, hy vọng nghị định ra ở page này ;))

phiphamdev

Xe đạp
mình cũng vậy, cũng lấy xe chưa đi đăng kí. chờ đợi mấy thông tin chưa kiểm chứng, xong mình bảo anh em cảnh tỉnh và làm việc của mình. Thì ối dồi ôi nhiều thanh niên lao vào bảo mình nào là sale nào là đã đăng kí rồi cay cú :)
Mình cũng chả có gì ngoàiđộng viên và nói lên cái nhìn mù quáng hiện tại.Ai cũngđợi, nhưngđợi có tư duy và giới hạn

meo_bae

Xe buýt
Đọc hiểu kém thật!
Thôi bác tự đọc lại các comment của bác đi xem nó conflict như thế nào rồi hãy phán xét người khác nhé, thời gian thì ghi 1/10-1/12 --> bác tính xem nó là bao nhiêu ngày? =))

Ai cũngđợi, nhưngđợi có tư duy và giới hạn
Ủa, không đợi được mà thấy giới hạn thì cứ chủ động đóng tiền luôn đi chứ ai ngăn cản ai đâu nhỉ. Tiền trong túi bác, ai làm gì được mà mù quáng =)) Mạnh dạn thì đóng tiền luôn đi hay là cũng đang mù quáng tin theo vậy?

Cố chờ thôi các bác, việc giảm thuế rõ ràng là được giảm rồi, còn thời gian áp dụng nữa. Nếu áp dụng sau 1/10 thì em k chờ, trước thì em sẽ chờ! Hoan hỉ thôi các bác...

Tom2023

Xe máy
Tôi nói thật ông có biết cái gì đâu mà phán lung ta lung tung ngày này tháng nọ =))) ngta nói rồi biết thì nói ko biết thì im lặng mà nghe (nói giảm nói tránh rồi đó) ông vào đây để làm gì đợi thuế hay vào tung tin tào lao..ai cần ông phải giải thích hay trình bày !!!

Hoàng Sơn Tùng

Xe đạp
Website
alisadental.com
Có quá nhiều lý do ấy chứ bạn, đầu tiên là không công bằng với ngay cả người đã mua xe lắp ráp trước đây và mua xe nhập, cớ gì họ là công dân như nhau, mua cùng dòng xe mà lại bị thiệt thòi hơn người khác khi phải đóng nhiều hơn. Tiếp là tiền được giảm chỉ chuyển từ thuế về tay người bán, thực chất người dân không được lợi gì ở chương trình này, điều này vừa làm tăng doanh số vừa làm tăng lãi cho các hãng.
Tôi lại phản biện lại bác ở cả 2 vấn đề luôn:
1- Xe nhập và xe lắp ráp. Vấn đề là xe lắp ráp trong nước sẽ có thành phần cấu tạo cao hơn, tức là tạo ra nhiều việc làm và chuỗi cung ứng phụ trợ hơn xe nhập thẳng từ nước ngoài về => kích thích các doanh nghiệp phụ trợ và ăn theo phát triển.
2- Người dân được hưởng lợi chứ sao lại không? Doanh nghiệp bán vẫn giá cũ, nhưng sản lượng nhiều hơn. Nhưng bên cạnh đó dân mua xe tiết kiệm được khoản tiền đóng thuế tương đối nhiều. => Tiền này lại lưu động và đẩy vào nền kinh tế kích thích mua sắm tiêu dùng.