[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

lyduong

Xe đạp
Trong quá trình chờ đợi. Các bác cho em hỏi đi nộp thuế và làm biển số cần giấy tờ gì ạ, sale bên em nó đòi 3 củ mà em ko chịu nói để tự làm. Nó cay cú nên lặng luôn

Trong lúc chờ thuế các bác cho e hỏi ké tí, thảm sàn nhựa TPE dùng có ổn không ? Có bác nào xài chưa cho e ít review với

theworld_new

Đi bộ
Để mà tối ưu nhất ngân sách nhà nước thì em nghĩ áp dụng 1/10 - 1/12 là lý tưởng. Thứ nhất là để thu đủ nốt mấy cụ mua xe om 3 tháng k chờ nổi nữa, thứ hai là để kích thích thêm được 1 tháng từ các cụ mua xe mới khi các hãng duy trì nốt khuyến mại kép từ tháng 9 >:)
Chờ 3 tháng rồi thì chờ thêm 1 tháng nữa cũng thế thôi bác, nếu áp dụng từ t10 thì người mua sẽ có tâm lý chờ, doanh số t9 chắc chắn giảm mạnh, tháng 12 vào giáp tết rồi ko cần kích cầu người mua muốn có xe vẫn mua nên e thấy giảm 3 tháng từ t9 đến hết t11 là phù hợp

lại thành lam

Xe đạp
Trong quá trình chờ đợi. Các bác cho em hỏi đi nộp thuế và làm biển số cần giấy tờ gì ạ, sale bên em nó đòi 3 củ mà em ko chịu nói để tự làm. Nó cay cú nên lặng luôn
sale e làm free luôn, chỉ ra ký với bấm biển. giấy tờ thì chuẩn bị cccd, e chưa có định danh cấp 2 thì phải đi xin giấy xác nhận cư trú.

MrTu TLA

Đi bộ
1.đi khai báo và đóng thuế (giấy tờ sale cấp đủ)
2.đi đăng kí biển số tạm 450k để đi bấm biển (k có CSGT hỏi là mệt,may mắn k hỏi thì k sao bác gần thì gỏi cần )rùi đi bấm biển.nhận giấy hẹn
3 .cầm giấy hẹn + bộ hồ sơ đi đăng kiểm ( đăng kiểm khai báo điện tử hết nhé) vậy là xong bác à

meo_bae

Xe buýt
Để mà tối ưu nhất ngân sách nhà nước thì em nghĩ áp dụng 1/10 - 1/12 là lý tưởng. Thứ nhất là để thu đủ nốt mấy cụ mua xe om 3 tháng k chờ nổi nữa, thứ hai là để kích thích thêm được 1 tháng từ các cụ mua xe mới khi các hãng duy trì nốt khuyến mại kép từ tháng 9 >:)
Bấm biển rồi thì bớt vào đây sân si đi bác ơi :D Giờ có giảm từ tháng 10 thì mấy anh em đợi vẫn cứ đợi thôi ;))

theworld_new

Đi bộ
em sale bên Thc cũng báo 3tr3, có cao quá ko các bác? e chưa lấy xe nên chưa quyết

MrTu TLA

Đi bộ
cao nhé bác, e lấy KIA thì bạn ấy báo 2 củ thôi
Cái này phụ thuộc phần nào vào vị trí địa lý huyện của bác bấm biển mà mỗi huyện có chi phí khác nhau.đại lý tính chi phí từ đại lý đi các huyện mà đưa giá cho bác

Fang

Xe hơi
em sale bên Thc cũng báo 3tr3, có cao quá ko các bác? e chưa lấy xe nên chưa quyết
bình thường đấy bác, ko phải sale ăn được cả đâu
nếu ở quê thì liều đi xe ko biển ngoài đường, xui ăn phạt
đúng luật thì phải mang xe đến khám, hoặc là cẩu xe 2 chiều chắc mất củ rưỡi hoặc làm biển tạm, cũng ko dễ dàng

Tometro

Xe hơi
Bấm biển rồi thì bớt vào đây sân si đi bác ơi :D Giờ có giảm từ tháng 10 thì mấy anh em đợi vẫn cứ đợi thôi ;))
Ô đang bàn về ngày có hiệu lực thì em phân tích trên góc độ tối ưu ngân sách nhà nước. Các bác là gì mà em phải sân si, ông nào đợi cứ đợi, đến giờ này thì ngu gì không đợi. Nhưng nhà nước cũng có cách làm các ông đợi và thu thêm tiền của các ông khác. Tiền vào túi ai người đó hưởng, chả lẽ cứ phải ủng hộ ngay ngày mai mới là người tốt à :))

Chỉnh sửa cuối:

Tometro

Xe hơi
Chờ 3 tháng rồi thì chờ thêm 1 tháng nữa cũng thế thôi bác, nếu áp dụng từ t10 thì người mua sẽ có tâm lý chờ, doanh số t9 chắc chắn giảm mạnh, tháng 12 vào giáp tết rồi ko cần kích cầu người mua muốn có xe vẫn mua nên e thấy giảm 3 tháng từ t9 đến hết t11 là phù hợp
Nếu không ra nghị định sớm thì còn nhiều người hoang mang lắm. Còn doanh số t9 sẽ vẫn tăng khi các hãng ra nốt phương án "lợi kép". Áp dụng ngay thì hãng cắt ngay ưu đãi.

jack_boy90

Xe máy
em đồng ý với ý kiến của bác, muộn nhất là 1/9 là có nghị định rồi. sang tháng 10 khả năng rất thấp

kevin69

Xe hơi
Các cụ có cảm nhận thấy nội bộ chính phủ lục đục ko. Cảm giác khóa này cụ Chính ko có uy như thời cụ Phúc

Tometro

Xe hơi
Các cụ có cảm nhận thấy nội bộ chính phủ lục đục ko. Cảm giác khóa này cụ Chính ko có uy như thời cụ Phúc
Tôi nghĩ không phải, mà là do bài ưu đãi này chơi nhiều lần rồi. Cộng thêm lợi ích nhóm của các đối tượng khác tác động. Chính sách đã quy định rồi, mấy năm liên tiếp năm nào cũng có "ngoại lệ" thì đổi luôn luật cho xong.

lyduong

Xe đạp
1.đi khai báo và đóng thuế (giấy tờ sale cấp đủ)
2.đi đăng kí biển số tạm 450k để đi bấm biển (k có CSGT hỏi là mệt,may mắn k hỏi thì k sao bác gần thì gỏi cần )rùi đi bấm biển.nhận giấy hẹn
3 .cầm giấy hẹn + bộ hồ sơ đi đăng kiểm ( đăng kiểm khai báo điện tử hết nhé) vậy là xong bác à
Thằng sale nó đưa có mấy tờ giấy, ko có hợp đồng mua bán nữa kìa.

inGodz

Xe hơi
Cụ Phúc sắp tới có biến lớn rồi.
Còn việc bác Thủ nhà mình đã quyết tâm giảm nhưng 1 nhóm lợi ích nhóm của xe điện cứ bàn ra bàn lùi nên thành ra nó mới rơi vô hoàn cảnh như hiện giờ.
Quyết định ko ủng hộ xe điện là 1 sáng suốt của mình.