[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Takashi142

Xe đạp
nghĩ cũng tội mấy bác nay đầu tuần rồi vẫn bị dắt. bệnh nhân ung thư mà lạc quan được như này thì tốt.

bác nào ở lục ngạn qua e mời cốc bia cho đỡ nóng :D
ăn ớt nhiều cay ah ... hay là ko có xe để đăng ký rồi vào đây sân si...

bố Su Dứa

Xe đạp
Ngày mới chúc 360 cụ đang ngó thớt cùng em nhận được tin mừng 🤣

.Bo My

Xe lăn
Chắc chờ vài ngày xem báo chí và Tây lông có ý kiến gì không. Hiện chỉ có 1 ý kiến là 3 tháng ngắn quá.

reply1990

Xe đạp
khả năng 30/8 ra công văn, nếu áp từ 1/9 rồi. Còn nếu áp 1/10 thì ra 30/9. Còn hóng dài cổ ;;)

tungst

Xe buýt
Nhiều cụ hay nói từ "sân si" thực sự e ko hiểu hết nghĩa từ này

nmc1981

Xe tải
khả năng 30/8 ra công văn, nếu áp từ 1/9 rồi. Còn nếu áp 1/10 thì ra 30/9. Còn hóng dài cổ ;;)
Nhiều khả năng là phải t4 hoặc t5 tuần sau mới có Nghị định rồi... (Các cụ muốn có phương tiện đi chơi lễ thì lên kế hoạch thuê xe thôi ạ...)

MinMon1824

Xe tải
Các cụ cứ tự mình đặt ra 1 cái mốc r hy vọng xong k đúng như kỳ vọng thì lại lo lắng là tạch -> Đi soi các bài báo xem đã xóa chưa, có sửa bài không =)) thật là mất thời gian. 100% là được giảm thuế rồi còn chỉ có 2 mốc. Sớm là 1/9 muộn là 1/10 vậy thôi ae cố gắng mà đợi, chả phải hỏi hay là tham khảo tin của bà bán trà đá, ông chú vietel nào cả =))

inGodz

Xe hơi
Nhiều khả năng là phải t4 hoặc t5 tuần sau mới có Nghị định rồi... (Các cụ muốn có phương tiện đi chơi lễ thì lên kế hoạch thuê xe thôi ạ...)
Lễ mà thuê xe thì cũng chua phết đấy cụ. Mà dính lễ thì phải thuê vài ngày thì chủ họ mới đồng ý cho thuê. Tiền xăng xe phí trạm các kiểu cũng ná thở

Tiểu Ngưu

Xe hơi
Lễ mà thuê xe thì cũng chua phết đấy cụ. Mà dính lễ thì phải thuê vài ngày thì chủ họ mới đồng ý cho thuê. Tiền xăng xe phí trạm các kiểu cũng ná thở
Mình vừa đi hỏi ông chủ quen để thuê, nhưng tiếc là xe đã full lịch từ 2 tháng trước. Tới thời điểm này kiếm được xe sẽ rất khó, và nếu có thì sẽ rất đắt, vả lại phải thuê ít nhất là 2 ngày :D nên chắc lễ này đi taxi or xe máy rồi haha

Phong Lan Forever

Xe đạp
Mình vừa đi hỏi ông chủ quen để thuê, nhưng tiếc là xe đã full lịch từ 2 tháng trước. Tới thời điểm này kiếm được xe sẽ rất khó, và nếu có thì sẽ rất đắt, vả lại phải thuê ít nhất là 2 ngày :D nên chắc lễ này đi taxi or xe máy rồi haha
Làm cái biển tạm đi qua mấy ngày lễ được không cụ ơi. Em cũng trong tình trạng tương tự

DurexMsize

Xe tải
Theo e chính phủ không nên giảm, chỉ béo hãng xe lại tăng giá...giảm thi giảm hẳn mãi mãi hoặc đừng làm gì cả

inGodz

Xe hơi
Thì đấy bác, chờ CP quyết định giảm sớm thì dân còn có xe đi chơi lễ kích cầu du lịch, dân đi chơi xa thì tiền phí trạm cũng bội thu. Mà giờ mấy bác bên trên cứ im im, dân có xe thì chưa đk được, thuê xe thì giờ cũng đã muộn hoặc phải thêm số tiền lớn để thuê

Tiểu Ngưu

Xe hơi
Làm cái biển tạm đi qua mấy ngày lễ được không cụ ơi. Em cũng trong tình trạng tương tự
Biển tạm thì chắc là được, tuy nhiên chỉ di chuyển trên tuyến đường đã đăng ký nên cũng hơi bất tiện bác ơi. Nên thôi chắc mình đi xe khách/taxi or xe máy :D

Tiểu Ngưu

Xe hơi
Thì đấy bác, chờ CP quyết định giảm sớm thì dân còn có xe đi chơi lễ kích cầu du lịch, dân đi chơi xa thì tiền phí trạm cũng bội thu. Mà giờ mấy bác bên trên cứ im im, dân có xe thì chưa đk được, thuê xe thì giờ cũng đã muộn hoặc phải thêm số tiền lớn để thuê
Đúng rồi bác, giờ thuê 4 ngày tính sơ sơ cũng gần 5tr (chưa kể tiền xăng). Cũng là 1 khoản lớn. Mấy bác trên ko mần sớm sớm cho dân nhờ :(

Moriarty

Xe container
mình đăng kí ngày 16 rồi nhưng vì hóng ở đây cũng lâu nên muốn ngoi lên động viên mn. mình tin 100% giảm rồi mà combo sau 15.8 ko thấy nói gì + con bệnh + có việc về quê nên chuyển tiền luôn thì lát sau có vb, tiếc ngẩn ngơ mất ngủ luôn ạ. Nhưng vào thế đã rồi + tiếc vẫn thấy nhẹ nhõm hơn là cảm giác 2 tháng này vào thế bị động sốt ruột lắm ạ, cũng nhờ vào đây hóng nên mới kiên trì đợi được đến 2 tháng, trải nghiệm chưa từng có trong đời #:-s. Chúc mn bình tĩnh thoải mái đại công cáo thành nhé.
Tái ông thất mã thôi cụ. Có xe sớm sướng cái thằng người, vợ con gia đình vui vẻ thoải mái là cái quan trọng nhất. Lễ này có xe đi chơi chả sướng à, đảm bảo 100% cái ngày cụ nhận xe mới bọn trẻ con nhà cụ nó cười như đc điểm 10 vì trong đầu chúng nó đã hình dung cái lễ 2/9 này đi chơi thế nào rồi.

lái mới 123

Đi bộ
Phản biển làm gì, chẳng ai phản biện bác cho mệt, cảm thấy không tin tưởng thì đi đăng ký luôn đi ;))
Thành phần như bác thì nên out khỏi cái thớt này cho đỡ đục. Càng nói càng thấy bác không hiểu gì rồi, và cũng bốc lên mùi cay cú =)) mặc dù miệng thì có vẻ văn minh lắm
Làm gì mà căng vậy bác. Thế bác có cay không khi xe đắp chiếu nằm nhà gần 3 tháng chỉ để chờ cái nghị định có nhiều thời điểm tuyệt vọng vì chả có thông tin gì.

ngdoan

Xe máy
Tái ông thất mã thôi cụ. Có xe sớm sướng cái thằng người, vợ con gia đình vui vẻ thoải mái là cái quan trọng nhất. Lễ này có xe đi chơi chả sướng à, đảm bảo 100% cái ngày cụ nhận xe mới bọn trẻ con nhà cụ nó cười như đc điểm 10 vì trong đầu chúng nó đã hình dung cái lễ 2/9 này đi chơi thế nào rồi.
Em thì chỉ về quê thôi, đang nghiên cứu vụ đk biển tạm, chỉ mỗi cái là đang phân vân k biết tự đi làm thủ tục ntn, với lại nhà em về quê phải đi qua 2 tỉnh, k biết đk biển tạm lúc chạy qua 2 tỉnh có bị mấy bác giao thông tuýt còi k?

meo_bae

Xe buýt
Làm gì mà căng vậy bác. Thế bác có cay không khi xe đắp chiếu nằm nhà gần 3 tháng chỉ để chờ cái nghị định có nhiều thời điểm tuyệt vọng vì chả có thông tin gì.
Thế thì đi đăng ký biển đi, chờ chi rồi phải cay =)) Ai bắt chờ