[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Ledung17

Xe tải
tôi lúc chưa cọc, ngày nào sale cũng hỏi thăm sức khỏe công việc này nọ các kiểu, cọc xong sale mất cmn hút luôn, giờ xe chả thèm giao, hỏi bao giờ có, bảo không biết :(, trong khi hết hạn hợp đồng gần tháng rồi
Hay tại khách ko đọc kĩ điều khoản cọc, cọc bọn nó làm sẵn có lợi cho bọn nó, mình khi chưa xuống tiền phải cài thêm điều kiện chứ để điều kiện mặc định của nó thì nó cho chán hủy cọc nó lại ăn cọc mình thì chịu.

reply1990

Xe đạp
Sales bác ảo thế
E cũng mới cọc, hẹn cuối T9 lấy. E nói luôn là e muốn lấy xe từ ngày này ngày này, nếu ko có xe là e hủy cọc. E cũng báo là tự làm giấy tờ, sales vẫn ok, vẫn nhắn tin bình thường
Quá ảo ý chứ, cũng tính mang con xe về, có thuế gần thì tốt, làm cái biến tạm đi như anh em, không có thì cũng thôi xây dựng tổ quốc, ấy thế mà... haiz, 1 cơ sở xô rum xe nào đó to nhất vịnh bắc bộ.

reply1990

Xe đạp
Hay tại khách ko đọc kĩ điều khoản cọc, cọc bọn nó làm sẵn có lợi cho bọn nó, mình khi chưa xuống tiền phải cài thêm điều kiện chứ để điều kiện mặc định của nó thì nó cho chán hủy cọc nó lại ăn cọc mình thì chịu.
có đọc cụ ạ, nhưng toàn thấy trách nhiệm bên mua thôi, còn những cái thỏa thuận thì toàn mõm hết, sale ko dám ghi vào hợp đồng, bảo anh yên tâm... abcxyz, thế rồi ... à mà thôi, cũng sắp rút cọc rồi, kêu nữa cũng chả đc đêk gì. haiz

inGodz

Xe hơi
Đợt này các cụ bên trên làm dân chờ mòn mỏi mất hết động lực.

EmDuy98

Xì hơi lốp
nghĩ cũng tội mấy bác nay đầu tuần rồi vẫn bị dắt. bệnh nhân ung thư mà lạc quan được như này thì tốt.

bác nào ở lục ngạn qua e mời cốc bia cho đỡ nóng :D

Phlyng0507

Xe tải
Website
simquocte.vn
nghĩ cũng tội mấy bác nay đầu tuần rồi vẫn bị dắt. bệnh nhân ung thư mà lạc quan được như này thì tốt.

Âm binh cứ tối là lại ngoi lên sợ thật

dangquang0211

Xe máy

cả lò nhà mày bị ung thư à mà mấy ngày liền chỉ nói đc 1 câu đó thế

Đợi dài cổ

Xe đạp
cả lò nhà mày bị ung thư à mà mấy ngày liền chỉ nói đc 1 câu đó thế
1 là thằng này n trót đóng thuế r nhưng tính hẹp hòi cay cú cho những ae chờ đợi nên cắn càn vài câu, 2 là n là sêu chắc định gài ông khách nào nhưng *éo ăn dk của ngta nên cay cũng quay ra cắn

xmanckb

Xe đạp

Đừng lên nói gì trên này nữa em ơi, mất hết sự vui vẻ của anh em đi làm cả ngày tối đang nghỉ ngơi. Anh nghĩ em ko nói mọi người sẽ đánh giá em cao hơn đấy

Alex Man

Xe máy
*** *** thằng Duy98. Ko ăn đc thì cút cmm mày đi

Synam93

Đi bộ
Em đợi cũng lâu rồi! Hôm định đi đăng kí thì các cụ ko cho lấy vì tháng 7 âm các cụ xem ko hợp nên đành đợi qua tháng tới!
Mong làđược giảm thuế lấyít tiền bỉm sữa cho con!
em làm trên HN nhưng quê HD, Sale báo em giờ đi tỉnh phải cẩu xe theo để đăng kí
ko biết có phải ko các bác ?

quenkhoacua

Xe đạp

Đúng lá mòm ch* không thể mọc được ngà voi

anhvu79

Xe hơi
Đợt này các cụ bên trên làm dân chờ mòn mỏi mất hết động lực.
Bác nghĩ thế này cho tích cực đi ạ
Cách đây chưa đến 1 tuần, ae đã xuống thuyền chỉ mong TT cho 1 câu trả lời Y or N để yên tâm đi đóng thuế ích nước lợi nhà.
Bây giờ đã có câu trả lời Y và thời hạn 3 tháng. Câu trả lời đã được cả VTV đưa lên bản tin thời sự rồi. Giờ chỉ còn là thời gian bao giờ áp dụng.
Giả sử là 1.10 đi chăng nữa thì cũng chỉ còn hơn 1 tháng. Ae ta xuống thuyền người ít như em đầu t8, người nhiều t4 t5 thì hơn 1 tháng có là bao.
Phải triệu tập 1 cuộc họp với các đơn vị say N đủ biết TT quyết tâm như thế nào rồi, bên xe điện còn vận động hành lang để TT cho thêm quyền lợi nữa.
Vẫn biết là lợi ích của mình nhưng biết thế nào là đủ và bình tĩnh vẫn tốt hơn. Ít nhất đến thời điểm này ae còn trên thuyền là bình tĩnh hơn những người lên bến rồi.
Đừng suy diễn câu trong thông báo 384 theo hướng có lợi cho mình nhất

Alex Man

Xe máy
Đâu nghĩ có ngày này. Một số anh em bỏ thuyền lên bờ lại mong thuyền đắm

BlueRS

Xe đạp
Tình hình thế nào rồi bác ơi? Bao nhiêu cụ ở đây đang chờ thông tin từ bác đó.
Đính chính thông tin lúc trưa mình có nói là tam sao thất bản, cái cô trước bạ đó cũng chỉ nghe thông tin như mình ở đây thôi mà bả đồn như đúng rồi. Còn mình cũng 1 phen mừng hụt.
Sẵn mình có hỏi 1 nhỏ em khác cũng làm trước bạ thì nói chưa nghe thông tin ban hành, nhưng nó có nói là nếu ban hành thì cũng phải chờ Tổng cục Thuế cập nhật phần mềm rồi mới áp dụng được.
Tình hình này nhanh chắc cũng qua lễ mới áp dụng quá các bác

anhvu79

Xe hơi
Đính chính thông tin lúc trưa mình có nói là tam sao thất bản, cái cô trước bạ đó cũng chỉ nghe thông tin như mình ở đây thôi mà bả đồn như đúng rồi. Còn mình cũng 1 phen mừng hụt.
Sẵn mình có hỏi 1 nhỏ em khác cũng làm trước bạ thì nói chưa nghe thông tin ban hành, nhưng nó có nói là nếu ban hành thì cũng phải chờ Tổng cục Thuế cập nhật phần mềm rồi mới áp dụng được.
Tình hình này nhanh chắc cũng qua lễ mới áp dụng quá các bác
Chính xác phải cập nhật lại, bổ sung 1 cái mã kiểu sales 50% áp dụng cho xe xăng sx trong nước.
Bên CNTT TCT đã có cv đề nghị các nhà mạng nâng tốc độ đường truyền nội bộ rồi bác