Thảo luận Giảm giá xe liên tục anh Hải có phải là trùm lừa đảo không?

Maz Tuân Nguyễn

Xe đạp
Website
www.facebook.com
nhằm nhò gì cụ, iPhone 7 mới ra còn tụt giá hàng ngày cơ mà :D
Chuẩn luôn cụ, thời buổi chạy theo công nghệ và người tiêu dùng thông thái ai cũng muốn mua hàng giá rẻ mà. Nên giảm vậy là...cái 2 mặt ☺☺☺

tuan_hl

Xe hơi
Các cụ dạo này vẫn còn cổ hủ lạc hậu thật . Ngoài xe nhập nhật nguyên chiếc thì không nói . Chứ giờ tàu nó đứng thứ 3 hay thứ 4 thế giới về mọi mặt rồi .xe liên doanh nào của việt nam chất lượng chẳng () trâu sáo khế .sắp giảm thuế . Ko giảm giá xe thì nó ôm làm mắm à . Mà thằng TH nó có dây chuyền lắp ráp vs gia công cơ khí lớn số 1 vn .khổ thân tốt vs ng tiêu dùng cũng chửi . Thể nào VN ung thư đứng thứ 2 tg

Quang MazdaGP

Xe tải
í là bây giờ trăm phần trăm là đồ tàu ah cụ :(
--------------
đồ tàu là tn cụ. make in china ah. e thấy cái gì giờ cũng tàu
người người nhà nhà dùng đồ tàu thôi ạ.
còn trên chiêc xe Bác Hải lắp có đô tàu hay ko và có bao nhiêu thì e chịu. thế e mới nói cụ mua về và tự khám phá thôi ạ

kysingheo

Xe buýt
Các cụ nhớ con Dream Việt ngày xưa ko, hồi chưa có xe Tàu thì Dream Thái là tài sản lớn nhất trong nhà, sau đó Honda Việt lắp ráp Dream trong nước nên giá giảm mạnh, vẫn tốt theo tiêu chuẩn VN cơ mà chất lượng ko thể bằng Dream Thái. Sau đó xe Tàu làm mưa làm gió, khắp hang cùng ngõ hẻm, khắp các vùng nông thôn, ai cũng cố mua được cái xe máy vì chỉ 5tr hơn là được con xe wave Tàu rồi. Nhưng chất lượng Dream Việt nó đi cùng với giá, giá giảm thì chất lượng giảm theo, cuối cùng chết vì mẫu mã xấu, nhiều lựa chọn khác. Cái em thấy là tiền nào của ấy, chả có tự dưng nó giảm giá mà chất lượng vẫn giữ nguyên cho các cụ đâu, nghề nào chả vậy, lãi phải chiếm % cụ thể, cả 1 hệ thống cửa hàng, nhà máy, vật tư, con người... cần phải trả tiền, nó giống như cán cân kinh tế vậy, phát triển nóng quá cũng chết, ko phát triển cũng chết, mà đứng im cũng chết, nó phải cân bằng các yếu tố. Thôi cụ nào mua rồi thì cũng tốt, có xe đi, và xe chắc chắn là tốt hơn mấy đợt sau, còn cụ nào chưa mua thì giờ múc cũng có xe đi, có thể TH nó chỉ giảm giá nhằm đạt mục tiêu nào đó trong ngắn hạn, chứ đây ko thể là chính sách dài hạn đâu ạ, nên giá giảm các cụ tranh thủ múc đi cho ngọt nước

civicHabanero

Xe tải
Các cụ nhớ con Dream Việt ngày xưa ko, hồi chưa có xe Tàu thì Dream Thái là tài sản lớn nhất trong nhà, sau đó Honda Việt lắp ráp Dream trong nước nên giá giảm mạnh, vẫn tốt theo tiêu chuẩn VN cơ mà chất lượng ko thể bằng Dream Thái. Sau đó xe Tàu làm mưa làm gió, khắp hang cùng ngõ hẻm, khắp các vùng nông thôn, ai cũng cố mua được cái xe máy vì chỉ 5tr hơn là được con xe wave Tàu rồi. Nhưng chất lượng Dream Việt nó đi cùng với giá, giá giảm thì chất lượng giảm theo, cuối cùng chết vì mẫu mã xấu, nhiều lựa chọn khác. Cái em thấy là tiền nào của ấy, chả có tự dưng nó giảm giá mà chất lượng vẫn giữ nguyên cho các cụ đâu, nghề nào chả vậy, lãi phải chiếm % cụ thể, cả 1 hệ thống cửa hàng, nhà máy, vật tư, con người... cần phải trả tiền, nó giống như cán cân kinh tế vậy, phát triển nóng quá cũng chết, ko phát triển cũng chết, mà đứng im cũng chết, nó phải cân bằng các yếu tố. Thôi cụ nào mua rồi thì cũng tốt, có xe đi, và xe chắc chắn là tốt hơn mấy đợt sau, còn cụ nào chưa mua thì giờ múc cũng có xe đi, có thể TH nó chỉ giảm giá nhằm đạt mục tiêu nào đó trong ngắn hạn, chứ đây ko thể là chính sách dài hạn đâu ạ, nên giá giảm các cụ tranh thủ múc đi cho ngọt nước
Phân tích nhiều mệt người. Nó toàn đồ tàu thôi. Nó mà giảm thêm trăm nữa e sợ cụ là ng vác tiền đi mua đầu tiên

ClubCar

Xe máy
--------------
đồ tàu là tn cụ. make in china ah. e thấy cái gì giờ cũng tàu
người người nhà nhà dùng đồ tàu thôi ạ.
còn trên chiêc xe Bác Hải lắp có đô tàu hay ko và có bao nhiêu thì e chịu. thế e mới nói cụ mua về và tự khám phá thôi ạ
sâu như cụ còn không biết thì người tiêu dùng biết bằng niềm tin hay hy vọng đây :(

Em chỉ thấy giá xe cần giảm để về với đúng giá trị thật thôi chứ lâu nay toàn giá trên trời. Còn chất lượng anh Mazda mà giảm thì anh xác định làm ăn trong vài năm rồi dẹp thôi, các cụ lo gì.

PLD

Xe buýt
Làm cho mấy cụ đang định mua toyota nay đổi ý thấy rẻ quay sang mazda, ngại quá

Quang MazdaGP

Xe tải
sâu như cụ còn không biết thì người tiêu dùng biết bằng niềm tin hay hy vọng đây :(
-------------
Cụ ơi, khách hàng luôn là người thông minh nhất. chọn mua cái gì e nghĩ chắc cũng đã cân nhắc kỹ rồi ạ.

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
Cụ ơi. Ai báo cho cụ cx5 2.0 lag 898tr thế ạ? Sale báo em là 909tr. Cụ biết thì cho em thông tin với. Thank cụ trước.
898 là trừ hết bảo hiểm đó cụ ạ
anh Hải giảm giá như tụt quần thế này thì các cụ mua trước cũng bực thật, ngang với thuê xe vài tuần giá cao

ClubCar

Xe máy
-------------
Cụ ơi, khách hàng luôn là người thông minh nhất. chọn mua cái gì e nghĩ chắc cũng đã cân nhắc kỹ rồi ạ.
cụ xếp lịch cafe cho em 1 chuyến để em cân nhắc kỹ 1 lần cụ ơi, cụ chém kinh qá

enjoy

Xe hơi
Em cũng đang ngắm Cerato ,Mazda3 giảm thì cũng đáng để cân nhắc.

kaminari

Xe buýt
Nếu cụ nào tinh sẽ thấy, cái giá xe mà các cụ vẫn mua lâu nay nó đã cao bỏ mie ra rồi, nó do cái gì thì em không nói nữa vì các cụ cũng biết. Chi phí sx ra 1 cái xe có cao đâu (các cụ ngó giá xe các nước quanh mình là rõ). Giá xe cao có đóng góp 1 phần không nhỏ là lợi nhuận các nhà sx và lắp ráp lớn. Toy là 1 vd. Mazda nó giảm vậy nó vẫn còn lãi thoải mái. Nếu chất lượng nó giảm thì hãng chửi các cụ ah. Còn về mặt sx, nếu tăng năng xuất lao động mà ít cải tiến thì giá thành phải giảm là đúng rồi còn gì nữa? Điều này hoàn toàn đúng từ khi Mazda ra đời các dòng mới theo thiết kế Kodo.

NguyenDK1712

Xe buýt
Nói tóm lại là dịp noel này có giảm nữa không các cụ nhể, 900 em cũng cố làm em 2.5 cho bằng bạn bằng bè :)

pokemon06

Xe tăng
Tăng cũng chửi, giảm cũng chửi. Đúng là khó chiều lòng của tất cả mọi người.