[Funland] Giẫm đạp tại một sự kiện Halloween tại phố Itaewon ở thủ đô Hàn Quốc đêm 29/10

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Ông Tuấn Hưng hay gào ở ban công nhà mình nhìn mà thấy sợ đi là vừa, cứ thích tụ tập đám đông mà không xin phép.

Ca-si-Tuan-Hung-hat-o-ban-cong-Khong-du-can-cu-xu-phat-loi-gay-tieng-on-anh-1-1662468511-883-...jpeg
Cụ chưa rõ nguyên nhân nên phát biểu cảm tính. Nguy hiểm nhất là dòng dài đám đông bị cản hay chặn lại. Hành hương ở Mecca thường xuyên bị là vì thế. Chứ ở góc hàng khay bà triệu này vài nghìn thì thoải mái đi

beomap2

Xe container
Lễ hội vui vẻ mọi người ăn no, uống say xong bị giẫm đạp lên người không biết có ai bị phọt tiểu, phọt đại ra không nhỉ?

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Khỏi cần phải hoá trang

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chưa rõ nguyên nhân nên phát biểu cảm tính. Nguy hiểm nhất là dòng dài đám đông bị cản hay chặn lại. Hành hương ở Mecca thường xuyên bị là vì thế. Chứ ở góc hàng khay bà triệu này vài nghìn thì thoải mái đi
Cứ gọi là dán chặt vào nhau đến mức ko thở được. Em đã bị một lần khi vào xem trận SLNA và CA HN ngày xưa. Sợ đến bây h luôn

beomap2

Xe container
Gọi là Lễ hội Hoá Ma luôn cho rồi

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Giỗ ông bà thì chúng nó bảo bận học, bận đi làm ko về quê thắp cho ông bà tổ tiên nén nhang. Nhưng mấy cái lễ hội đú đởn thì háo hức đợi chờ rồi tham gia nhiệt tình.
Con em hỏi ngày gì em bảo “ko phải việc của con, toàn lũ bầy đàn đú đởn với mấy trò nhố nhăng đấy, tránh xa ra”.
Chuẩn quá cụ ạ. Em mệt kinh khủng và thấy tốn kém í. Tự nhiên đẻ ra noel, haloween này nọ mệt quá. Xong cô giáo tập luyện học sinh hết hơi nhảy múa, bố mẹ tất bật chuẩn bị mua này kia dùng 1 lần rồi vứt. Các trường thi nhau tổ chức vì ko tổ chức thì lại bị so sánh với trường khác.

beomap2

Xe container
Công nhận Việt Nam vẫn quá may khi chưa bị vụ dẫm đạp nghiêm trọng nào nhưng nguy cơ là có. Có lần em rơi vào trạng thái bị chèn ép các phía và nghĩ tiêu cực nếu có gì xảy ra chắc không còn đường thoát. Cảm giác lúc đó thật là kinh khủng. Em hình dung ra sự tuyệt vọng của đám đông. Biện pháp cứu hộ lúc này có lẽ phải dùng cần cẩu để những người bên dưới có thể bám vào, tắt hết âm thanh và chỉ còn những lời chỉ dẫn cụ thể để mọi người đứng im và không bị hoảng loạn. Có lẽ cần hướng dẫn cách giữ hơi thở khi bị chèn ép quá mạnh.
Nhớ mang máng hồi năm 197X có trận đá bóng đội tuyển Cu Ba với đội Đường Sắt ở sân Hàng Đẫy, mọi người xô cửa xông vào liều mình như chẳng có, giẫm đạp lên nhau cũng đi vài người

td lines

Xe điện
Những cảnh tượng kinh khủng lặp đi lặp lại . Năm 2010 tại Đức cũng sảy ra thảm cảnh tại một lễ hội âm nhạc đường phố dẫn đến 21 người chết và hơn 600 người bị thương

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề...
Có ý kiến bắt chúng đi á, không chỉ chúng lầm bần là bố mẹ ông bà áp đặt.
Mà rồi dân mạng khắp cả nước, dân ộp khắp thế giới gào lên là áp đặt ấy chứ.
Con cháu nhà, nó chỉ cau có thôi, chứ ộp phơ là nó chửi ấy
Bác đừng có dại.

Trước nhà em có tục lệ mồng 1 Tết trẻ già lớn bé 3-4 thế hệ đều cùng lên Chùa, sau này lớp con cháu trẻ thường xin phép nghỉ vì bận nọ kia hoặc ngủ dậy muộn, hoặc kiểu tự luân phiên năm nay đứa này đi thì năm sau đến lượt đứa khác, nên cũng ko dc đông đủ đầm ấm như xưa. Cũng đành chịu vì bây giờ ý kiến bắt chúng nó đi đủ thì lại mang tiếng "áp đặt".

nhaque11

Đi bộ
Năm 2000 ở Bờ hồ cũng có cái hội hè gì ấy nhà mình đi qua thôi cúng bị chen chúc đến ám ảnh. Có cảnh cô bầu khá to đi cùng đám bạn, được các bạn vòng tay bao quanh bảo vệ và hô lớn nên mới thoát. Giờ cứ thấy đám đông trên đường là quay xe.

lai 4 fun

Xe tải
Em nghĩ kẹt cứng thế chưa chạy đã thấy ngộp thở rồi chứ chạy nữa chỉ có chết. Ngày xưa trường em cho tan học sớm thế là tranh nhau chen chúc chạy xuống cầu thang để về. Mấy đứa lớp em ngộp thở có đứa ngất xỉu may mà ko sao. Sau vụ đấy trường em sợ ko cho tan sớm nữa đúng trống mới về. Có đứa mặt tím ngắt mắt thâm quầng. Đấy nên giờ em dặn con các bạn chạy cứ để các bạn đi trước. Vãn vãn thì mình hãy đi dù ở đâu cũng vậy. Thấy đám đông thì ko chen vào. Sợ thật

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này chắc chưa rúc vào trong đám đông bao giờ nên chưa biết rồi :)) Chỉ cần 1 hỗn loạn nhỏ thôi là phản ứng dây truyền, domino có thể xảy ra bất cứ lúc nào, chú nào ngã thì xác định luôn là bẹp ruột

Ocdaonho

Xe tải
Cơ sở GD cấm tổ chức các sự kiện liên quan đến tôn giáo. Haloowen ko phải tôn giáo nhưng là văn hoá rất khác biệt. Chắc các trường quốc tế hoặc HT rất rất " mở" mới đồng ý cho tổ chức lễ này.
Cụ nhầm rồi ạ. Các trường công giờ cũng tổ chức halloween rất tưng bừng, trường tư thì chắc chắn ko thể thiếu. Cá nhân em thấy lễ hội này hoàn toàn bt, vui vẻ. Thậm chí còn giúp con em bớt sợ ma hơn bình thường.

• Vodka
Reactions: m62

asensio

Xe tăng
Thoát nạn vì tự dưng thèm … ăn phở

Tôi bất chợt thèm ăn phở tại một quán quen ở Hongdae nên đã chuyển hướng đến Hongdae thay vì Itaewon vào khoảng 21h30. Đến khoảng 22h thì tôi bắt đầu nghe xôn xao nhưng nghĩ rằng đó chỉ là vụ chen lấn bình thường, vì lúc ấy vẫn chưa có tin tức về người thiệt mạng”, Anh Thư, một du học sinh Việt tại Seoul nói với Zing.
“Như thể món phở đã giúp tôi vậy”, cô nói.

xedaprach

Xe điện
Lễ hội này kia là dịp vui chơi thôi. Chẳng vấn đề gì mà nâng cao quan điểm. Các cụ già rồi, chỉ thích nằm nhà. Thanh niên nó nhiều năng lượng phải ăn chơi chứ.

tuy nhiên nguyên tắc của em từ thời bé là chỗ nào đông là tránh. Giờ em đi đâu mà nhìn quanh không có lối thoát là em cảm thấy bất an
Chuẩn cụ, các cụ thế hệ cũ có tuổi thì thích giỗ chạp, tụ tập nhậu nhẹt họ hàng gia đình thì trẻ nó thích lễ hội, sự kiện nhảy múa hú hét. Cái chính là phải kiểm soát lại khâu tổ chức để tránh những sự việc đáng tiếc. Việc đau lòng xảy ra rồi lên đây bình xét, dè bỉu thật chẳng hay tí nào.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thoát nạn vì tự dưng thèm … ăn phở

Tôi bất chợt thèm ăn phở tại một quán quen ở Hongdae nên đã chuyển hướng đến Hongdae thay vì Itaewon vào khoảng 21h30. Đến khoảng 22h thì tôi bắt đầu nghe xôn xao nhưng nghĩ rằng đó chỉ là vụ chen lấn bình thường, vì lúc ấy vẫn chưa có tin tức về người thiệt mạng”, Anh Thư, một du học sinh Việt tại Seoul nói với Zing.
“Như thể món phở đã giúp tôi vậy”, cô nói.
Cháu gái này thế mà may

xedaprach

Xe điện
Có bầu còn mò ra đó thì đúng là thứ dân anh hùng thật.

Bồ Hồ 30 Tết bắn pháo hoa vs 2/9 năm nào chả thế, nhà em ngay gần đó mà từ bé đến nhớn chả bao giờ mò ra hồ vào các dịp lễ Tết, mỗi hồi 2/9/2000 bạn ở xa về rủ đi bị chen lấn xô đẩy, cãi cọ nhau từ vòng gửi xe, cạch đến già sau này càng tránh xa cái Bồ Hồ ra, toàn dân tứ xứ đổ về, đủ thứ mùi mồm thối, hôi nách, rác rưởi xả ra khắp nơi, kinh hãi.
Đọc còm em cười tý sặc "mùi mồm thối", em đoán chắc là mợ phỏng.

quangsot

Xe lăn
Định hướng làm Con Người tử tế thì không.
Người ta lại hướng trẻ con về thế giới của Ma.
rồi lại sớm Ra Ma cả 1 Lũ :P
Tưởng văn hoá của các U Pa như thế nào, hoá ra còn mông muội hơn cả quê nhà em.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: SVC

hd-vt

Xì hơi lốp
Tốt gì đâu cụ, toàn học đòi mấy cái nhí nhố, vớ vẩn của bọn nước ngoài là nhanh, cái nên học thì mãi không xong.
Tất cả các trò, các lễ hội của bọn tây thì với chúng ta đơn giản chỉ là cái cớ để cùng nhau đổ ra đường hóng hớt chứ quan tâm đếch gì đến ý nghĩa của chúng. Bọn truyền thông, bọn bán hàng thì nhân cơ hội đó buff lên để bán được nhiều hàng, nhiều dịch vụ nhí nhố hòng kiếm lợi.
Vâng cụ, cụ cho em thẩm cái nên học cái hehe.
Quê em có bài hát: quê ta từ đất dấy lên. Nên em thấy hơi hơi đúng, ta học và giao lưu với thế giới, lấy về nhào nặn tô dồng vẽ phượng ối ra đấy chứ.
Còn ha nô uyn, em thấy mặt tích cực là bớt sợ ma quỷ và ngày cho các bạn trẻ vui vẻ. Thế là được ồi.

Còn phù hợp hay không con do văn hóa, thẩm mỹ. Vd quần ống loe, từ tailon, tụi nó mặc nhìn cũng được. Còn talon đùi tóp đít móp, tóc dài mặc nhìn như Mânkhi hehe.

Vulcan V70

Xe trâu
BQP Hàn quốc cho biết có 4 quân nhân và nhân viên của BQP thiệt mạng tại sự cố Lee Thái Viện đêm hôm 29/10