[Funland] Giẫm đạp tại một sự kiện Halloween tại phố Itaewon ở thủ đô Hàn Quốc đêm 29/10

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tưởng dẫm đạp chỉ có ở Châu Phi ai ngờ xảy ra ở một nước phât triển...hic. Rip các nạn nhân.
Vài page trước có cụ nhắc lại có kèm hình ảnh về 1 vụ đám đông dẫm đạp tại lễ hội ở Đức năm 2010 đi hơn 2 chục mạng kìa cụ. Đám đông hỗn loạn thì ở đâu cũng ghê gớm cả.

Cún béo

Xe tải
Tối qua cả nhà em ở khu Itaewon các cụ ạ. Lúc em qua là tầm 7g, định bụng kiếm quán nướng ngồi ăn rồi cho 2 đứa con tuổi teen xem lễ hội hóa trang thế nào. Lúc lên tầu thấy đông nghẹt người và xuống ga Itaewon thì thấy hàng ngàn người ra vào ga. Đông đúc nhưng trật tự, đi lại theo hàng và nhường nhau. Các bạn trẻ rất lịch sự, vui vẻ khi bọn em xin chụp ảnh cùng. Em mới đầu đi dọc phố lớn sau rồi cũng chui vào một con ngõ nhỏ theo dòng người. Lúc đi ra em cũng bị chen bẹp người tí, may thoát ra được vì em không vào quá sâu. Cả nhà lúc về vẫn trầm trồ bảo nhau đông thật nhưng vẫn có hàng lối, văn minh quá. Chả ngờ 1 tiếng sau thì nghe có 50 người bị ngạt thở, em không tin vào mắt mình luôn. Tội nghiệp các cháu, đang tuổi thanh xuân, cả ngày cứ bần thần không hiểu các cháu hôm qua em chụp ảnh có ổn không.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Tối qua cả nhà em ở khu Itaewon các cụ ạ. Lúc em qua là tầm 7g, định bụng kiếm quán nướng ngồi ăn rồi cho 2 đứa con tuổi teen xem lễ hội hóa trang thế nào. Lúc lên tầu thấy đông nghẹt người và xuống ga Itaewon thì thấy hàng ngàn người ra vào ga. Đông đúc nhưng trật tự, đi lại theo hàng và nhường nhau. Các bạn trẻ rất lịch sự, vui vẻ khi bọn em xin chụp ảnh cùng. Em mới đầu đi dọc phố lớn sau rồi cũng chui vào một con ngõ nhỏ theo dòng người. Lúc đi ra em cũng bị chen bẹp người tí, may thoát ra được vì em không vào quá sâu. Cả nhà lúc về vẫn trầm trồ bảo nhau đông thật nhưng vẫn có hàng lối, văn minh quá. Chả ngờ 1 tiếng sau thì nghe có 50 người bị ngạt thở, em không tin vào mắt mình luôn. Tội nghiệp các cháu, đang tuổi thanh xuân, cả ngày cứ bần thần không hiểu các cháu hôm qua em chụp ảnh có ổn không.
Em nghe tin trên TV thấy bảo cảnh sát HQ đang điều tra có lộn xộn, gây gổ đánh nhau và việc sử dụng chất kích thích,mai thúy từ các quán bar. Rất có thể đó là nguyên nhân dẫn tới thảm cảnh.

polizia

Xe container
Nhiều cụ cứ bảo lai căng, đú đởn.
Thế cái lê hội đền Hùng hay Ấn đền Trần, nói thật cũng có cái vẹo gì đâu, 90% đi là đú đởn adua mê tín chứ trong đám ấy đc bao nhiêu người biết rõ ngày 10/3, đền Trần.
Đi chỉ để xin cầu may, nhiều quả mặt trông xe - tạp vụ cũng chen nhau đi xin cái ấn, mọt kiếp cũng có đổi đời lên trưởng phòng đc đâu :))
Thế nên đã gọi là hội thì đa phần đi là do phong trào, đám đông cả. Mỗi hội phục vụ 1 lứa tuổi.
Ngay như cái chợ Viềng, thời nay nó chả còn ý nghĩa gì nhưng dân tứ xứ vẫn cứ chen nhau bẹp ruột về xem đó thôi.
Riêng em cứ đông là né, đi ăn bánh cuốn hàng quen mà hết bàn cũng né chứ đừng nói là lễ hội :))
Nha cách bờ Hồ có 1 km chim bay nhưng chưa biết countdown Heiniken hay giỗ tổ, đền Trần là cái gì. Những ngày ấy ở nhà cho lành.

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Có cụ nào đi đền Hùng hay chùa Hương chưa? Cũng chen lấn lên xuống đền nghẹt thở luôn, 2 bên là sườn núi, nghĩ lại giờ thấy sợ quá
Ngày thường chả đi, cứ nhắm chính hội kéo nhau đến vái lấy vái để qua loa vài cái rồi chen nhau về. Rõ khổ.

duongqua

Xe container
Cả xã hội nó vậy, cụ phản đối thì con cụ ngồi chơi 1 mình 1 góc lớp trong khi các bạn vui vẻ tíu tít chơi chung với nhau thôi.
ah vâng, được cái nhà e cũng ko buồn bã gì mà lại vui hơn vì cả nhà dắt nhau đi PQ hôm qua cho các cháu trải nghiệm cáp treo Hòn Thơm về An Thới vui đáo để :D

SVC

[Tịch thu bằng lái]
BQP Hàn quốc cho biết có 4 quân nhân và nhân viên của BQP thiệt mạng tại sự cố Lee Thái Viện đêm hôm 29/10
Vấn đề là 4 người kia của BQP Hàn quốc đến đó theo công vụ hay cũng đi Hội Ma ???

a_cheng

Xe điện
Không thấy nói cụ thể bác à. Ở khu Lee Thái Viện ấy va đâu cũng đụng lính ý mà. GI đen trắng, lính Hàn đến các khu Lee Thái Viện khám điền thổ là chính
Lee Thái Viện là gì vậy cụ?
btw, VTV1 xác nhận có 1 nạn nhân người Việt rồi.

Vomoicuoi

Xe tăng
Em cũng nhớ một lần bị giẫm đạp lúc bé , do đi nhặt pháo ở đám cưới. Bánh pháo vừa nổ hết. Tất cả trẻ con aloso vào. Cảm giác chết lặng mấy giây. Kinh hoàng .

Vulcan V70

Xe trâu
Lee Thái Viện là gì vậy cụ?
btw, VTV1 xác nhận có 1 nạn nhân người Việt rồi.
Khu Itaewon đó bác.
Trên TV nói nạn nhân người Việt Nam là nữ du học sinh 21 tuổi, quê ở Bình Định. Thật tội nghiệp.
Theo số liệu cập nhật mới nhất thì có 25 nạn nhân người nước ngoài tử vong

Chỉnh sửa cuối:

asensio

Xe tăng
E đang chờ con bé người yêu tí lên hồ quẩy
Đợi nàng hoá trang mà lâu vcd từ 5h tới giờ chưa xong
Nhà người yêu cũng trang trí halloween ra gì phết

Giỗ ông bà thì chúng nó bảo bận học, bận đi làm ko về quê thắp cho ông bà tổ tiên nén nhang. Nhưng mấy cái lễ hội đú đởn thì háo hức đợi chờ rồi tham gia nhiệt tình.
Con em hỏi ngày gì em bảo “ko phải việc của con, toàn lũ bầy đàn đú đởn với mấy trò nhố nhăng đấy, tránh xa ra”.
Ông lão già thật rồi

DurexSL

Xe máy
Hôm nay ở khu The manor Mỹ Đình, các teen cũng tổ chức Haloween Cosplay đây các Cụ ợ

athk

Xe tăng
Em đi chùa Hương lần cuối là 1997-98 gì đó! Đi bộ tới đền Giải oan thì quay xuống vì đông quá😩
Đi vào dịp chính hội thì cũng hãi hùng vì độ đông, độ chen cụ ạ. Một lần rồi thôi, cạch tới già.
Ngày thường chả đi, cứ nhắm chính hội kéo nhau đến vái lấy vái để qua loa vài cái rồi chen nhau về. Rõ khổ.
Dân ta điếc không sợ súng mà :))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này chắc chưa rúc vào trong đám đông bao giờ nên chưa biết rồi :)) Chỉ cần 1 hỗn loạn nhỏ thôi là phản ứng dây truyền, domino có thể xảy ra bất cứ lúc nào, chú nào ngã thì xác định luôn là bẹp ruột

Em chen nhiều rồi. Ý em là với nhúm vài nghìn ở hàng khay thì chưa ăn thua. Còn nói chen bẹp ruột thì chạy cháy ở thang thoát hiểm chung cư còn căng hơn

ductien.su

Xe tăng
Qua đến giờ lang thang các mxh thấy lũ trẻ đú VN khóc thuê nhiều vãi. Từ vụ bà hoàng Anh die cho đến vụ này. Ai vào còm trái ý bảo tụi chết ý thức vừa kém, vừa thiếu thông minh. Là bị cả lũ Hàn nô, sính ngoại vô táp ngay:D
Trong khi bọn Hèn thì chúng nó nghĩ dư lày:))

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Qua đến giờ lang thang các mxh thấy lũ trẻ đú VN khóc thuê nhiều vãi. Từ vụ bà hoàng Anh die cho đến vụ này. Ai vào còm trái ý bảo tụi chết ý thức vừa kém, vừa thiếu thông minh. Là bị cả lũ Hàn nô, sính ngoại vô táp ngay:D
Trong khi bọn Hèn thì chúng nó nghĩ dư lày:))

Còm như ảnh là đúng chuẩn Hàn đấy cụ, đội này kỳ thị người ngoại quốc có tiếng 🙄

Em cũng nhớ một lần bị giẫm đạp lúc bé , do đi nhặt pháo ở đám cưới. Bánh pháo vừa nổ hết. Tất cả trẻ con aloso vào. Cảm giác chết lặng mấy giây. Kinh hoàng .
Lúc 10, 11 tuổi em cũng bị một lần
Khi ấy tại Nhà hát ND tỉnh có biểu diễn, người đến xem đông và khi về dân tình ồ ạt đổ ra mất cái cửa
Em bị dòng người xô đẩy, ép chặt vào cánh cửa sắt đến nghẹt thở và không kêu nổi
Bản năng làm em ngồi thấp xuống tìm khoảng trống, sau đó luồn ngược vào trong sang trái men theo bức tường, nơi thưa người hơn
Đứng đc dậy, thở dốc, nhìn ra cửa thấy nhiều người vô tâm, chen lấn chưa đủ còn xô đẩy đùn ép những người khác nữa mà bực, quên cả việc mình vừa thoát chết

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Lúc 10, 11 tuổi em cũng bị một lần
Khi ấy tại Nhà hát ND tỉnh có biểu diễn, người đến xem đông và khi về dân tình ồ ạt đổ ra mất cái cửa
Em bị dòng người xô đẩy, ép chặt vào cánh cửa sắt đến nghẹt thở và không kêu nổi
Bản năng làm em ngồi thấp xuống tìm khoảng trống, sau đó luồn ngược vào trong sang trái men theo bức tường, nơi thưa người hơn
Đứng đc dậy, thở dốc, nhìn ra cửa thấy nhiều người vô tâm, chen lấn chưa đủ còn xô đẩy đùn ép những người khác nữa mà bực, quên cả việc mình vừa thoát chết
Trong hoàn cảnh này em thấy con người ta sẽ bộc lộ bản chất thực. Người có sức vóc mà tử tế thì không ai lại xô đẩy, chèn ép người khác để mình có thế đứng vững hơn hay đạp lên thoát ra ngoài. Thấy ai yếu thì bằng khả năng có thể giữ họ khỏi ngã và lớn tiếng thức tỉnh đám đông hỗn loạn.