[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

trinhhunghb

Xe lăn
Trận sau thằng TheeraThon nó phải nghỉ vì 2 thẻ vàng 2 trận rồi, Thái vắng thằng đó thì sức tấn công giảm 50% rồi, nên mình thắng 1-0 là khả quan. Trường hợp không may bị thủng lưới thì phải dượt đuổi đến 2-2 để đá luân lưu thôi.
Hình như ko phải thon 2 thẻ đâu cụ ạ

telefunken

Xe buýt
Đối đầu với các đội mạnh thì ưu nhược điểm nó mới bộc lộ ra hết thôi , thực ra thì người ta cũng đã nhìn ra rồi , nhưng vẫn chưa thua thì chưa chịu . Việc dùng người là cái mà người ta đôi chỗ chưa hài lòng với cụ Park chứ không chê chiến thuật , cách đánh của cụ . Chúng ta đã tiến bộ vượt bậc , nhưng nếu đi tiếp có lẽ lại cần có luồng gió mới bởi chắc chắn là chúng ta có tố chất anh cả trong khu vực ĐNA này ít nhất là trong bóng đá ;;)

Bobbo

Xe điện
Trc đây QH tỏa sáng khá nhiều trận đá cho ĐTQG. Nhưng mà pha của cụ kể thì ko có cụ ơi. Trận đá với TQ mùng 1 tết ko có pha nào như vậy, các trận đã với các đội khác cũng ko có luôn. Ko hiểu cụ lắp ghép kiểu gì thành được pha bóng như cụ kể nữa :)
Cụ ấy ngủ mê cụ ạ

rgbhis

Xe tăng
Dấu hiệu của sự bất ổn mất bình tĩnh, lo lắng. Ăn thẻ trận sau nghỉ…Một đội trưởng cần lạnh để chỉ huy hàng thủ với cân bằng đội hình, nhắc nhở. Chứ nổi nóng xung quanh họ cũng cuốn theo…em thà thấy một cú xoạc ăn thẻ giải nguy hơn là vụ vừa rồi!
Còn phân tâm gì được đội bạn đâu cụ.
Hải Quế ko phải đội trưởng và trận sau cũng ko phải nghỉ cụ nhé.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Có thể quan điểm hay với ko hay trong 1 trận đấu giữa e với cụ là khác nhau thôi. Với cụ là 1 khoảnh khắc, với em thì hơi khác chút, với e là vai trò gì trong chiến thuật và ảnh hưởng đến cục diện trận đấu thế nào. Đó là khác biệt, chứ đừng hỏi nhau ngô nghê kiểu “mới xem hay xem lâu” nhé cụ.
Dạ vâng, em hay xem, nhưng trình xem bóng của em còn thấp, chỉ cảm nhận được khoảng khắc tỏa sáng của QH, còn sâu xa thì phải học nhiều.
Cám ơn cụ chỉ dẫn.

Ca phê thôi

Xe tăng
Trận trước hàng thủ đá đang ổn thì lại thay đổi, trận này e cảm giác cầu thủ bị sao ấy, gần như ko ai đá đúng phong độ so với trận trước.
Hay là VN mình khi phải đá trận lượt đi và về thì trận sau mới đá hay nhỉ, mong là trận đá bên Thái mình đá chết bỏ, lấy cup bên đấy về nó mới rực rỡ.

Em nhận thấy, trận nào hai cánh của mình có vấn đề thì chúng ta sẽ thấy tuyến giữa đá rất chán. Hôm nay, đầu H1, ta đá với quân số đông ở tuyến tiền đạo, có lúc 4, 5 người. Nếu cứ giữ được cường độ cao như vậy sẽ là rất tốt. Nhưng sau khi ghi được bàn không hiểu sao lại loạn đao pháp. Không biết có phải là các cầu thủ của chúng ta trong đầu đã nghĩ đến trận lượt về rồi không?
3 tiền vệ thì có 2 đá dưới sức chỉ có mình Hoàng Đức cáng đáng thì ko gánh nổi team. Tấn Tài dâng lên nhưng mắt luôn phải để sau gáy vì còn lo Duy Mạnh. Văn Hậu đá hiền vì sợ thẻ và đảm bảo trận lượt về cậu ta sẽ như hổ đói. Ông Park vẫn còn quyến luyến Duy Mạnh và Việt Anh thì sẽ ko đỡ đc. Thành Trung hay Thanh Bình hay thế lại ko thay, cậu Việt Anh nhìn đúng chú nai tơ ngơ ngác. Quang Hải thì xuống tận đáy rồi

piano

Xe điện
Thằng Bunmathan nó là hậu vệ cánh, vậy mà nay nó đá tiền vệ chia bài lại khiến 3 quả bóng vàng của VN phải xấu hổ.
Cần nhớ rằng thằng này đã 32 tuổi, qua thời đỉnh cao lâu rồi. Tư duy nó học được ở từ Jleague, hay Thái đào tạo tốt? Nhìn nó ko hề cơ bắp, cao to, thậm chí cũng chẳng nhanh vì 3x, vậy mà làm mình khốn đốn.
Đá bóng có não quan trọng lắm

Sungtazin

Xe tăng
Em nhận thấy, trận nào hai cánh của mình có vấn đề thì chúng ta sẽ thấy tuyến giữa đá rất chán. Hôm nay, đầu H1, ta đá với quân số đông ở tuyến tiền đạo, có lúc 4, 5 người. Nếu cứ giữ được cường độ cao như vậy sẽ là rất tốt. Nhưng sau khi ghi được bàn không hiểu sao lại loạn đao pháp. Không biết có phải là các cầu thủ của chúng ta trong đầu đã nghĩ đến trận lượt về rồi không?
Em nghĩ đúng là các cầu thủ phòng ngự đã chủ quan, nhất là không coi trọng thằng Theerathon, thằng này không cần kèm nó mà phải kèm thằng khác, hoặc đọc tình huống để đánh chặn các đường chuyền, nó chuyên bật tường rất nhanh và chính xác, hoặc những quả chuyền chân trái rất dẻo. Rất tiếc hôm nay Tuấn Hải trong 1 pha đối mặt thủ môn mà tinh quái hơn lừa thằng thủ môn ngả người chặn gíc xa rồi tỉa góc gần thì ăn 2-0 luôn, lúc đó tập trung phòng thủ thì hôm nay chắc chắn sạch lưới. Tuy nhiên cô vẫn rất thương đội nhà với pha gỡ hoà 2-2 giá trị như một trận thắng của Văn Thanh.

Bobbo

Xe điện
Trận hòa trong thế suýt thua này đã chỉ ra nhiều sai số trong cách vận hành đấu pháp và con người của đội tuyển. Nó cũng chỉ ra vị trí VN đang đứng ở đâu, và khoảng cách giữa VN và Thái Lan thực sự rất gần. Tuy nhiên cũng chưa phải thảm họa, em vẫn có niềm tin VN sẽ lật ngược thế cờ ở trận lượt về.

berryfun

Xe điện
Em nghĩ các cụ mợ cũng nên phán xét và bình luận công tâm về đội nhà!

Hơn ai hết, Ban huấn luyện và các cầu thủ Việt Nam sẽ biết mình cần phải làm gì trong trận đấu sinh tử lượt về!

Không có lời bào chữa nào cả! ĐT Việt Nam phải hướng tới kết quả tốt nhất ở sân Thammasat lúc 19.30 Thứ Hai 16.01.2023!
Nói chung là hú vía. Nhưng vui, nó đúng với bản chất thời thầy Park cụ ạ.

sang băng cok đá cửa dưới nó mí vui. Vì Vietnam đá cửa dưới lại thường là rất hay. Bóng đá nó hay và ảo diệu ở chỗ tưởng thắng dễ mà ko phảichứ mấy thằng vtv blv mí ảo tưởng thôi.
ko trách bhl và cầu thủ được cũng làm hết sức rồi. Thầy PARK cũng nói là nhiều cầu thủ ko giữ đúng vị trí nhưng bhl và thầy park trận này thay người cũng thấy hơi bất ổn ở vị trí của duy mạnh thay bằng hoàng anh. Đáng phải là thanh bình hoặc thành chung. Hay như quang hải đáng phải đưa ra nghỉ sớm hơn.
tất cả những cái nếu và còm của chúng ta cho xôm.
trận chiến chưa kết thúc dù lợi thế có vẻ nghiêng về thái lan

hoami

Xe tăng
Trận nay toàn đội đá hiền, Hải Quế lần nào gặp Thái cũng có vẻ căng thẳng ko cần thiết. Trận này người hâm mộ buồn do kỳ vọng nhiều chứ kết quả ko phải là tệ lắm, hy vọng trận sau hàng hậu vệ quay về như cũ để ổn định làm tiền đề cho cho lối chơi chặt chẽ của chúng ta. Thanh Bình quá xứng đáng 1 suất chính, bình tĩnh và thể lực đang còn khỏe, đấu tay đôi luôn thắng. Đến Nhật mà em nó còn chịu đc thì Thái ko là cái gì cả. Chỉ cần đá đúng phong độ em nghĩ VN sẽ thắng Thái 1 đến 2 bàn và nâng cúp.

gà_mờ_quá

Xe tải
Quang Hải đá trận này như chấp người, bt ở phong độ cao qh gây đột biến bằng sút hoặc chuyền thậm chí là điều tiết nhịp độ nhưng ở trận này cả 3 việc đều k ra gì. Toàn lỡ nhịp, chuyền lỗi nhiều
Cháu cũng thấy là như chấp người mà cụ Park không thay sớm. QH xuống phong độ quá.

motcuvaohoami

Xe buýt
Thằng Bunmathan nó là hậu vệ cánh, vậy mà nay nó đá tiền vệ chia bài lại khiến 3 quả bóng vàng của VN phải xấu hổ.
Cần nhớ rằng thằng này đã 32 tuổi, qua thời đỉnh cao lâu rồi. Tư duy nó học được ở từ Jleague, hay Thái đào tạo tốt? Nhìn nó ko hề cơ bắp, cao to, thậm chí cũng chẳng nhanh vì 3x, vậy mà làm mình khốn đốn.
Đá bóng có não quan trọng lắm
Cụ nói có vẻ hay nhưng sự thực lại rất không có não như cầu thủ cụ khen ngợi. Bàn đầu tiên, Thái Lan để cho trung vệ mình lên sát khu 16m50 để kiến tạo bàn thắng. Như vậy toàn bộ đội Thái Lan bao gồm cả Theerathon là có não hay không có não? Tại sao lại để cho một trung vệ đội bạn đi qua ba tuyến phòng thủ của mình? Bàn thứ hai, hậu vệ mình đón bóng hai từ trong ra, lúc đó Thon ở đâu, sao không áp sát để Văn Thanh thoái mái sút xa. Như vậy Thon có não hay không có não?

TN1805

Xe điện
Xét từng vị trí, Thái vẫn hơn VN.

Toàn trận Thái có 6 cơ hội, ghi 2 bàn, Văn Lâm đẩy ra 3 tình huống, Thon sút chạm xà 1 tình huống.

VN có 2 cơ hội, ghi bàn cả 2, Quả thứ 2 thật may mắn, xuyên qua 1 rừng chân.
Xem lại pha ghi bàn thứ 2 của Tiến Linh hoàn toàn hợp lệ, nhưng trọng tài lại không công nhận.
Pha ghi bàn thứ 2 của Thái ở thế việt vị, nếu có VAR hoặc công nghệ bắt việt vị bán tự động như ở WC2022 thì bàn này của Thái sẽ không được công nhận.

Đúng ra trận này VN Thắng 3-1 mới đúng. Trọng tài trận này có vẻ thiên vị Thái. :D

berryfun

Xe điện
Trận nay toàn đội đá hiền, Hải Quế lần nào gặp Thái cũng có vẻ căng thẳng ko cần thiết. Trận này người hâm mộ buồn do kỳ vọng nhiều chứ kết quả ko phải là tệ lắm, hy vọng trận sau hàng hậu vệ quay về như cũ để ổn định làm tiền đề cho cho lối chơi chặt chẽ của chúng ta. Thanh Bình quá xứng đáng 1 suất chính, bình tĩnh và thể lực đang còn khỏe, đấu tay đôi luôn thắng. Đến Nhật mà em nó còn chịu đc thì Thái ko là cái gì cả. Chỉ cần đá đúng phong độ em nghĩ VN sẽ thắng Thái 1 đến 2 bàn và nâng cúp.
Cháu cũng. Nghĩ. Như cụ thanh bình xứng đáng đá chính trận tới. Tấn tài trận tới nếu cần phải dự bị để văn thanh đá chính.
quang hair và hùng Dũng nóI vậy vẫn đá tốt. Tuấn haif trận tới nên dự bị để văn quyết hoặc văn toàn xuất phát thì hợp hơn

NNS

Xe ngựa
mong lượt về đội Việt Nam mình đá đúng phong độ

boy_spott

Xe điện
Công nhận là trận này mình đá dở. Nhưng bảo là kém hơn Thái thì em ko phục ( thể hiện ở kqua 2-2). Còn các thành phần đổ bộ vào thớt rồi hỉ hả khi đội tuyển VN thi đấu ko tốt thì em khinh. Chả nhex em lại chưởi bậy. Rõ ràng là người Việt mà cứ coi thường đội tuyển nước nhà thì chả ra cccc gì cả.
Hlv online mà cụ

berryfun

Xe điện
Xét từng vị trí, Thái vẫn hơn VN.

Toàn trận Thái có 6 cơ hội, ghi 2 bàn, Văn Lâm đẩy ra 3 tình huống, Thon sút chạm xà 1 tình huống.

VN có 2 cơ hội, ghi bàn cả 2, Quả thứ 2 thật may mắn, xuyên qua 1 rừng chân.
Mời cụ chỉ số đấy