[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

LeTai1979

Xe cút kít
Em nghĩ trận hòa này là có lý do
Các cầu thủ như VH, HD..dc chỉ đạo ko dính thẻ nên ko đá quyết liệt khiến cho hai cánh gần như liệt, (quả chuyền vào cho TL là do hậu vệ chuyền vào) Tuyến giữa Hải con mất hút. Tiền đạo ko có bóng. Hàng thủ kém. Ông Pak chắc chắn sẽ có điều chỉnh, cộng với trận sau mấy ông dính thẻ đá máu lửa hơn. Hy vọng là có cúp.
Suýt chết còn gì Cụ, tiền đạo nó ko cùi thì vỡ mặt rồi.

motcuvaohoami

Xe buýt
Hậu chơi trỏ cũng đc, ai đá mạnh cũng được. Nhưng những hành vị đó rơi vào Hải, cụ thể là Cap của đội thì vấn đề đấy… rất ảnh hưởng.
Rất là vấn đề luôn. Em vẫn thấy hơi khó hiểu với một cầu thủ chinh chiến lâu năm như Hải.
Ảnh hưởng gì. Đôi khi cần thiết phải làm thế để cầu thủ đội bạn phân tâm thôi. Có gì đâu mà cụ nâng tầm quá vậy. Lành như Messi mà còn chửi đội bạn là đồ ngu, với lại trêu cả HLV đội bạn nữa là.

nidea

Xe tăng
Ở tầm tuyển QG thì QH là cầu thủ cực kỳ quan trọng trong việc vận hành lối chơi của cụ Park. Trước kia VN vẫn ban bât, đập nhả rất tốt ngay cả với các đội Top 1 Châu Á là vì QH nó đúng phong độ, là vì cách QH thoát pressing và chuyển trạng thái tấn công thuộc tài năng hiếm có. Nay ku e nó đang xuống thì lối chơi của cụ Park gặp vấn đề cũng chả lạ.

Cụ đánh giá chuẩn.

Em thấy Văn Hậu có trận dẫn bóng lên, hay chuyền bóng vào đều rất nhanh và quyết đoán. Có trận lại đá lừng khừng. Có lẽ là do chỉ đạo chứ ko phải do phong độ thất thường.
Đá với đội yếu nó khác với đá với đội mạnh chứ cụ, cỡ Mpabe H1 trận CK WC còn móm toàn diện ấy chứ.

Donxa

Xe buýt
Ngọc Hải đẩy Thon một cái đề khè, Thon nhìn thấy tài quay lưng nên nó bóp cổ khè lại. Hai vua tiểu xảo gặp nhau, và Hải đen bị lãnh thẻ. Nhưng Thon đợt này cũng bản lĩnh lên khá nhiều. Cú sút phạt của hắn tốt phết. Nếu mà vào sẽ thành một trong những bàn đẹp nhất tại AFF Cup năm nay.
Cú này ko vào dc nhé. Trúng đầu 1 càu thủ nhà mình nên bật vào xà ngang. Nếu ko trúng thì văn lâm xử dc.

Ca phê thôi

Xe tăng
Em cũng nghĩ vậy và từng nói về vấn đề này khá lâu rồi
Hoàng Đức, Quang Hải là tiền vệ công. Hùng Dũng tuy đa năng nhưng không phải mẫu tiền vệ phòng ngựa
Ngay cả Tuấn Anh chơi ở vị trí này cũng chỉ là trám vào chỗ trống

Với triết lý: không để thủng lưới của ông Park thì việc thiếu TVPN sẽ làm các trung vệ rất nặng gánh
Chuẩn cụ, sơ đồ đội hình của HLV Park là 3 trung vệ nên không có tvpn đúng nghĩa, HĐ và HD đều không mạnh về phòng ngự, 3 trung vệ thì có QNH đá giữa kiểu tvpn, kiểu sơ đồ này hồi Conte cầm Chelsea rất thành công mùa đầu và vô địch nhưng mùa sau bị bắt bài và Conte phải đi, ĐNA cũng biết VN đá thế lâu rồi nhưng chưa có đội nào đủ trình để “xé vé” mình thôi, tất nhiên là VN rất thành công với sơ đồ chiến thuật này. VN mình mà có trụ là mosses của HN mấy mùa trước thì HĐ với HD sẽ rất thoải mái làm bóng cho tiền đạo. Để xem tới đây HLV mới có thay sơ đồ chiến thuật không.

motcuvaohoami

Xe buýt
Suýt chết còn gì Cụ, tiền đạo nó ko cùi thì vỡ mặt rồi.
Cụ nói pha cuối cùng đó hả. :D Không phải cùi đâu mà dốc sức chạy từ sân nhà đến gôn mình cũng đuối rồi. Tài còi hết giờ cái chả nằm lăn ra đất thở đó thôi. :D

mrlai

Xe buýt
Trời, sao cụ không nhớ bao nhiêu trận QH chơi hay.
Cụ có ấn tượng với pha xoay lưng nhận bóng từ Công Phượng rồi chuyền bóng nhanh và chính xác từng milimet của QH cho Tiến Linh đặt anh này vào tình thế đối mặt với thủ môn đội TQ trên sân Mỹ Đình, nâng tỷ số lên 2-0 cho VN không. Đây là trận quan trọng của vòng loại WC vừa rồi nên ai đã yêu đội tuyển thì không thể không nhớ các tình huống chính.
Có thể quan điểm hay với ko hay trong 1 trận đấu giữa e với cụ là khác nhau thôi. Với cụ là 1 khoảnh khắc, với em thì hơi khác chút, với e là vai trò gì trong chiến thuật và ảnh hưởng đến cục diện trận đấu thế nào. Đó là khác biệt, chứ đừng hỏi nhau ngô nghê kiểu “mới xem hay xem lâu” nhé cụ.

quochiep

Xe tăng
Hoàng Đức, Quang Hải là tiền vệ công. Hùng Dũng tuy đa năng nhưng không phải mẫu tiền vệ phòng ngựa

Với triết lý: không để thủng lưới của ông Park thì việc thiếu TVPN sẽ làm các trung vệ rất nặng gánh
Nếu em nhớ ko nhầm thì đợt AFF cúp trước mình vô dịch với hàng tiền vệ có 1 CDM là Huy Hùng với Tiến Huy chuyên thủ ! Có lẽ ông Park sau này muốn hàng tiền vệ giữ bóng tốt nên kéo QH với HD vào đá giữa !

Gaumabe

Xe tải
Ảnh hưởng gì. Đôi khi cần thiết phải làm thế để cầu thủ đội bạn phân tâm thôi. Có gì đâu mà cụ nâng tầm quá vậy. Lành như Messi mà còn chửi đội bạn là đồ ngu, với lại trêu cả HLV đội bạn nữa là.
Dấu hiệu của sự bất ổn mất bình tĩnh, lo lắng. Ăn thẻ trận sau nghỉ…Một đội trưởng cần lạnh để chỉ huy hàng thủ với cân bằng đội hình, nhắc nhở. Chứ nổi nóng xung quanh họ cũng cuốn theo…em thà thấy một cú xoạc ăn thẻ giải nguy hơn là vụ vừa rồi!
Còn phân tâm gì được đội bạn đâu cụ.

Sungtazin

Xe tăng
Cháu nghĩ trường hợp luân lưu là khó xảy ra, vì hòa 2-2 mới kéo nhau vào luân lưu còn hòa 1-1 thì Thái nó lĩnh cúp rồi. Hy vọng các cầu thủ của ta bản lĩnh để thắng Thái 1-0 cụ ah.
Trận sau thằng TheeraThon nó phải nghỉ vì 2 thẻ vàng 2 trận rồi, Thái vắng thằng đó thì sức tấn công giảm 50% rồi, nên mình thắng 1-0 là khả quan. Trường hợp không may bị thủng lưới thì phải dượt đuổi đến 2-2 để đá luân lưu thôi.

motcuvaohoami

Xe buýt

Em nhận thấy, trận nào hai cánh của mình có vấn đề thì chúng ta sẽ thấy tuyến giữa đá rất chán. Hôm nay, đầu H1, ta đá với quân số đông ở tuyến tiền đạo, có lúc 4, 5 người. Nếu cứ giữ được cường độ cao như vậy sẽ là rất tốt. Nhưng sau khi ghi được bàn không hiểu sao lại loạn đao pháp. Không biết có phải là các cầu thủ của chúng ta trong đầu đã nghĩ đến trận lượt về rồi không?

motcuvaohoami

Xe buýt
Trận sau thằng TheeraThon nó phải nghỉ vì 2 thẻ vàng 2 trận rồi, Thái vắng thằng đó thì sức tấn công giảm 50% rồi, nên mình thắng 1-0 là khả quan. Trường hợp không may bị thủng lưới thì phải dượt đuổi đến 2-2 để đá luân lưu thôi.
Trận sau hai đội vẫn đủ quân, không thiếu 1 ai cụ ạ.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quang Hải đá trận này như chấp người, bt ở phong độ cao qh gây đột biến bằng sút hoặc chuyền thậm chí là điều tiết nhịp độ nhưng ở trận này cả 3 việc đều k ra gì. Toàn lỡ nhịp, chuyền lỗi nhiều

rgbhis

Xe tăng
Trời, sao cụ không nhớ bao nhiêu trận QH chơi hay.
Cụ có ấn tượng với pha xoay lưng nhận bóng từ Công Phượng rồi chuyền bóng nhanh và chính xác từng milimet của QH cho Tiến Linh đặt anh này vào tình thế đối mặt với thủ môn đội TQ trên sân Mỹ Đình, nâng tỷ số lên 2-0 cho VN không. Đây là trận quan trọng của vòng loại WC vừa rồi nên ai đã yêu đội tuyển thì không thể không nhớ các tình huống chính.
Trc đây QH tỏa sáng khá nhiều trận đá cho ĐTQG. Nhưng mà pha của cụ kể thì ko có cụ ơi. Trận đá với TQ mùng 1 tết ko có pha nào như vậy, các trận đã với các đội khác cũng ko có luôn. Ko hiểu cụ lắp ghép kiểu gì thành được pha bóng như cụ kể nữa :)

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em nghĩ các cụ mợ cũng nên phán xét và bình luận công tâm về đội nhà!

Hơn ai hết, Ban huấn luyện và các cầu thủ Việt Nam sẽ biết mình cần phải làm gì trong trận đấu sinh tử lượt về!

Không có lời bào chữa nào cả! ĐT Việt Nam phải hướng tới kết quả tốt nhất ở sân Thammasat lúc 19.30 Thứ Hai 16.01.2023!

Gaumabe

Xe tải
Em nghĩ các cụ mợ cũng nên phán xét và bình luận công tâm về đội nhà!

Hơn ai hết, Ban huấn luyên và các cầu thủ Việt Nam sẽ biết mình cần phải làm gì trong trận đấu sinh tử lượt về!

Không có lời bào chữa nào cả! ĐT Việt Nam phải hướng tới kết quả tốt nhất ở sân Thammasat lúc 19.30 Thứ Hai 16.01.2023!
Lúc Thái dẫn 2-1 bạn em kêu chán quá toang này nọ. Chính em xem và bảo các bạn cứ từ từ bình tĩnh…
Y rằng gỡ được 2-2 mà xung quanh ko ai tin.
Mình bị choáng từ lúc họ gỡ 1-1 và rất cần thời gian lấy lại thế trận.
Còn lượt về cụ ạ. Người Thái đừng vui vội!

Donxa

Xe buýt
Em tin là mình sẽ thắng lượt về, khi áp lực tâm lý, áp lực thẻ phạt ko còn nặng nề. BHL cũng sẽ đọc kỹ lối chơi của Thái và có pa khắc chế. Chỉ cần 1-0 là đủ.