[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

LeTai1979

Xe cút kít
Dấu hiệu của sự bất ổn mất bình tĩnh, lo lắng. Ăn thẻ trận sau nghỉ…Một đội trưởng cần lạnh để chỉ huy hàng thủ với cân bằng đội hình, nhắc nhở. Chứ nổi nóng xung quanh họ cũng cuốn theo…em thà thấy một cú xoạc ăn thẻ giải nguy hơn là vụ vừa rồi!
Còn phân tâm gì được đội bạn đâu cụ.
Em cũng ko nghĩ tình huống ấy lại ăn thẻ ngớ ngẩn vậy, đội đang thắng chứ có phải đang thua đâu, đáng ra mình mới là người đc quyền câu giờ câu thẻ, thiếu gì cách đẩy nó ra đâu?

hoami

Xe tăng
Nói chung là hú vía. Nhưng vui, nó đúng với bản chất thời thầy Park cụ ạ.

sang băng cok đá cửa dưới nó mí vui. Vì Vietnam đá cửa dưới lại thường là rất hay. Bóng đá nó hay và ảo diệu ở chỗ tưởng thắng dễ mà ko phảichứ mấy thằng vtv blv mí ảo tưởng thôi.
ko trách bhl và cầu thủ được cũng làm hết sức rồi. Thầy PARK cũng nói là nhiều cầu thủ ko giữ đúng vị trí nhưng bhl và thầy park trận này thay người cũng thấy hơi bất ổn ở vị trí của duy mạnh thay bằng hoàng anh. Đáng phải là thanh bình hoặc thành chung. Hay như quang hải đáng phải đưa ra nghỉ sớm hơn.
tất cả những cái nếu và còm của chúng ta cho xôm.
trận chiến chưa kết thúc dù lợi thế có vẻ nghiêng về thái lan
Có bàn sớm thì mới đá đc cửa dưới mà cụ, trận sau Thái nó cứ lửng lơ đợi mình công kiếm bàn thì cũng lo đấy. Nhưng em vẫn có niềm tin mình thắng sân nó, chỉ đừng để mấy ông hậu vệ phong độ thấp với hay tâm lý ở đội hình xuất phát là đc.
Cố lên Việt Nam, nhất định thắng lợi 👏

Thằng Bunmathan nó là hậu vệ cánh, vậy mà nay nó đá tiền vệ chia bài lại khiến 3 quả bóng vàng của VN phải xấu hổ.
Cần nhớ rằng thằng này đã 32 tuổi, qua thời đỉnh cao lâu rồi. Tư duy nó học được ở từ Jleague, hay Thái đào tạo tốt? Nhìn nó ko hề cơ bắp, cao to, thậm chí cũng chẳng nhanh vì 3x, vậy mà làm mình khốn đốn.
Đá bóng có não quan trọng lắm
Bàn thua thứ hai là do bẫy việt vị sập chậm, 3 anh già đã dâng lên nhưng chú e Việt Anh vẫn còn nhẩn nha phía dưới nên dính đòn. Quang Hải và Hoàng Đức đá dẫm chân nhau và ko phân vai ai chịu trách nhiệm phòng ngự thành ra khoảng trống trung lộ lúc nào cũng mênh mông

mrlai

Xe buýt
Dạ vâng, em hay xem, nhưng trình xem bóng của em còn thấp, chỉ cảm nhận được khoảng khắc tỏa sáng của QH, còn sâu xa thì phải học nhiều.
Cám ơn cụ chỉ dẫn.
Với em ko có thấp hay cao, quan điểm mỗi người mỗi khác thôi! năm mới nhiều sức khoẻ và tài lộc nhé cụ!

Sungtazin

Xe tăng
Trận nay toàn đội đá hiền, Hải Quế lần nào gặp Thái cũng có vẻ căng thẳng ko cần thiết. Trận này người hâm mộ buồn do kỳ vọng nhiều chứ kết quả ko phải là tệ lắm, hy vọng trận sau hàng hậu vệ quay về như cũ để ổn định làm tiền đề cho cho lối chơi chặt chẽ của chúng ta. Thanh Bình quá xứng đáng 1 suất chính, bình tĩnh và thể lực đang còn khỏe, đấu tay đôi luôn thắng. Đến Nhật mà em nó còn chịu đc thì Thái ko là cái gì cả. Chỉ cần đá đúng phong độ em nghĩ VN sẽ thắng Thái 1 đến 2 bàn và nâng cúp.
Trận sau khả năng rất cao 3 trung vệ sẽ là Quế Hải, Thanh Bình và Thành Chung. Tiền đạo là Tiến Linh và Văn Toàn hoặc Văn Đức; bộ 3 tiền vệ vẫn là Hoàng Đức, Quang Hải, Hùng Dũng (có thể Tuấn Anh thay nửa trận); Cánh thì vẫn Văn Hậu, Tấn Tài thôi.

Camontinhyeu

Xe điện
Đá hòa mà là kém à cụ? =)) Chết cười với cụ. Hai bàn thua là do bẫy việt vị sập chưa chuẩn thôi. Bàn đầu không quay lại nên khó biết việt vị là do ai dâng lên không kịp. Bàn hai thì cu em Việt Anh mới vào chưa quen nhịp. Tuy nhiên, lỗi cũng không hẳn lo do hàng thủ. Hàng tiền vệ cũng chịu phần trách nhiệm khi để Theerathon quá rảnh chân.
Hoà trên sân nhà với tỷ số 2-2 là kém chứ bao biện gì cụ. Nghe cụ phân tích thì rõ hay nhưng em xem trên sân 03 trận gần nhất đá với ĐT thái em khẳng định trình độ đội tuyển VN và TL là 50/50. Trận nào đá cũng thót tim.

TN1805

Xe điện
Đề nghị nick thanhtu7676 thôi ngay việc kích động chia rẽ các CLB V-League.

f1_hn

Xe container
Thằng Bunmathan nó là hậu vệ cánh, vậy mà nay nó đá tiền vệ chia bài lại khiến 3 quả bóng vàng của VN phải xấu hổ.
Cần nhớ rằng thằng này đã 32 tuổi, qua thời đỉnh cao lâu rồi. Tư duy nó học được ở từ Jleague, hay Thái đào tạo tốt? Nhìn nó ko hề cơ bắp, cao to, thậm chí cũng chẳng nhanh vì 3x, vậy mà làm mình khốn đốn.
Đá bóng có não quan trọng lắm
HĐ vẫn tốt, ko có gi pải xấu hổ...có chăng 2 đối tác còn lại đá dưới sức thôi. Hải con cả trận vật vờ, cầm dc quả bóng chưa gi đã ngoáy loạn cả lên như bda phủi.

LeTai1979

Xe cút kít
Hay là VN mình khi phải đá trận lượt đi và về thì trận sau mới đá hay nhỉ, mong là trận đá bên Thái mình đá chết bỏ, lấy cup bên đấy về nó mới rực rỡ.
Vâng, hi vọng là vậy chứ hôm nay đội đá e có cảm giác ko quyết liệt lắm.

hoami

Xe tăng
Cháu cũng. Nghĩ. Như cụ thanh bình xứng đáng đá chính trận tới. Tấn tài trận tới nếu cần phải dự bị để văn thanh đá chính.
quang hair và hùng Dũng nóI vậy vẫn đá tốt. Tuấn haif trận tới nên dự bị để văn quyết hoặc văn toàn xuất phát thì hợp hơn
Văn Thanh này làm 1 trái nên lượt về em nghĩ em nó sẽ tự tin đá hay hơn phong độ hiện tại, trước giờ em nhớ ko nhầm thì hình như đá Thái em nó cũng ko bị tâm lý bao giờ cả. Tấn Tài back up vào H2 là hợp lý. VQ em cũng như cụ, xuất phát ban đầu luôn.

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
Trận sau thằng TheeraThon nó phải nghỉ vì 2 thẻ vàng 2 trận rồi, Thái vắng thằng đó thì sức tấn công giảm 50% rồi, nên mình thắng 1-0 là khả quan. Trường hợp không may bị thủng lưới thì phải dượt đuổi đến 2-2 để đá luân lưu thôi.
Thắng có tỉ số là được rồi mà cụ.

hoangdang2002

Xe tăng
E thấy Hoàng Đức đá dưới phí quá, nên thay Quảng Hải bằng Tuấn Anh, đẩy Hoàng Đức lên cao sẽ nguy hiểm hơn! QH thật sự thất bại giải này

Xế Độp

Xe điện
Mình cứ trận hay trận dở, hôm nay đá dở rồi thì lượt về sẽ hay thôi

nidea

Xe tăng
Bàn thua thứ hai là do bẫy việt vị sập chậm, 3 anh già đã dâng lên nhưng chú e Việt Anh vẫn còn nhẩn nha phía dưới nên dính đòn. Quang Hải và Hoàng Đức đá dẫm chân nhau và ko phân vai ai chịu trách nhiệm phòng ngự thành ra khoảng trống trung lộ lúc nào cũng mênh mông
Em nghĩ cụ xem lại pha đó. Quả đấy bóng dc triển khai từ phía dưới. Hải Quế chuyền bóng lên thì trúng chân cầu thủ Thái, qua 1-2 chạm thì dc tỉa luôn rất nhanh. Đó ko phải là pha tổ chức tấn công của Thái mà là Thái cướp dc bóng trong chân ta và tỉa rất nhanh, VA ko chạy lên kịp đâu.

motcuvaohoami

Xe buýt
Hoà trên sân nhà với tỷ số 2-2 là kém chứ bao biện gì cụ. Nghe cụ phân tích thì rõ hay nhưng em xem trên sân 03 trận gần nhất đá với ĐT thái em khẳng định trình độ đội tuyển VN và TL là 50/50. Trận nào đá cũng thót tim.
Trận này Thái hòa xứng đáng, em có nói gì đâu. Phân tích thử xem Thái đá như nào và mình đá như nào. Dự trận sau hai bên điều chỉnh như nào thôi.