[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
Đi chém nhau, mới cầm dao đã lo lắng run rẩy, tốt nhất ở nhà ! Nó là trận bóng, đá xong thì về, thua cũng chả chết thằng tây nào cả, sao phải lo cho mệt !
Đúng thế, đơn giản coi đó là một trận bóng, có thua cũng chẳng chết ai cả, cuộc sống vẫn tiếp tục và còn nhiều điều quan trọng hơn. Nghĩ được như vậy sẽ không cảm thấy căng thẳng

Sungtazin

Xe tăng
Vắng Dũng bộ đội thì đã có Thanh Bình, Thành Chung lo gì cụ. Em đánh giá Thanh Bình sẽ là trung vệ số 1 VN trong tương lai rất gần.
Trận lượt đi ck Thanh Bình vào sân chưa đến 5ph đã kiến tạo cho Văn Thanh ghi bàn quý hợ vàng đó cụ

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tiếc quá! Ông này cũng vui và hài hước😩

Ông Mochamad Iriawana chính thức thông báo sẽ không ra tranh cử Chủ tịch Liên đoàn Bóng đá Indonesia tại Đại hội bất thường PSSI (dự kiến tổ chức vào tháng 2/2023)!

Bobbo

Xe điện
Đúng thế, đơn giản coi đó là một trận bóng, có thua cũng chẳng chết ai cả, cuộc sống vẫn tiếp tục và còn nhiều điều quan trọng hơn. Nghĩ được như vậy sẽ không cảm thấy căng thẳng
Nãy vang vì cụ dự VN thua trận mai. Nhưng đọc còm này của cụ muốn vodka mà ko được. Chính xác, thắng thua 1 trận bóng nó ko quá quan trọng đâu. Thắng thì tuyệt vời, mà ko được thì ae đã làm hết sức. Ko có gì là thảm họa

BVTL

Xe điện
Người OF

Ông Mochamad Iriawana chính thức thông báo sẽ không ra tranh cử Chủ tịch Liên đoàn Bóng đá Indonesia tại Đại hội bất thường PSSI (dự kiến tổ chức vào tháng 2/2023)!
Không biết cặp bài trùng STY có tiếp tục dẫn dắt Indo nữa không nhỉ?

Bobbo

Xe điện

Thánh dỗi hờn, thời gian qua ông này cũng chịu sức ép khủng khiếp. Nghỉ thôi

motcuvaohoami

Xe buýt
Tầm này cụ Park không thể > Polking được đâu cụ, nhìn cách cụ đọc trận đấu và thay người các trận đá với Sing, lượt đi với Indo, lượt đi với Thái là thấy rõ, cả vụ vô cớ vất thẻ cuối trận với Thái hay vụ phát hiện người lạ cụ cắt luôn thời gian họp báo trước trận lượt đi với Indo, vụ đôi co với lão Shin trận lượt về...vv

Chuyên viên tâm lý mới vào nghề cũng chẩn được bệnh: Cụ đang bị stress nặng, không theo kịp nổi diễn biến trên sân, không kiểm soát được nóng giận.

Bệnh của người già, hậu covid, trầm cảm dài ngày.
Đọc còm cụ em cũng thấy cụ cần trợ giúp về tâm lý gấp.

Donxa

Xe buýt

Ông này ủng hộ Shin lắm đây. Thế này khéo cụ Pak trước khi nghỉ còn đá bay ghế thêm 1 HLV ĐNA lại và còn là đồng hương nữa.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Không biết cặp bài trùng STY có tiếp tục dẫn dắt Indo nữa không nhỉ?
Em đoán anh Shin cũng ra đi thôi!
Gần 3 năm rồi mà chưa làm được gì ra tấm ra món cho Indo?

motcuvaohoami

Xe buýt
Sorry cụ, ý của em là Tiến Linh ko phải mẫu cầu thủ có thể thoát xuống đi bóng và dứt điểm tốt. TL là mẫu cầu thủ ghi bàn 1 chạm thì đúng hơn là chỉ dùng đầu.
Vâng. Cụ nói như này em hoàn toàn đồng ý. Em cũng hay ước giá Tiến Linh với Tuấn Hải nhập làm một thì Việt Nam đã có Erling Haaland phiên bản Việt. :D

Bobbo

Xe điện
In đặt hi vọng cực lớn vào giải năm nay. Nhưng tất cả đã sụp đổ ở MĐ trong 1 ngày thăng hoa của tuyển VN. Có lẽ STY nên ra đi

motcuvaohoami

Xe buýt
Ít nhất cũng hết WC U20 cụ ạ. Indonesia mời bác Shin về làm từ bóng đá trẻ, chứ chưa cần thành tích tuyển lớn ngay.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Thánh dỗi hờn, thời gian qua ông này cũng chịu sức ép khủng khiếp. Nghỉ thôi
Đúng ạ!
Vụ dẫm đạp chết hơn 100 người Indo là vết đen khủng khiếp trong nhiệm kỳ của anh này!
Hy vọng vớt vát ở AFF 2022 thì Indo lại bị Việt Nam hạ đo ván!
Anh ấy ra đi đúng thời điểm ạ!😩

Sungtazin

Xe tăng
Cụ nghĩ sao về TA, thật sự em xem TA đá ở clb và tuyển cứ thấy em này cho vào để đủ đội hình, thể lực yếu, chuyền dài thì 0, kiến tạo cũng thế nốt. Thay chỗ của TA bằng Hải Huy thì có lẽ VN có nhiều bài tấn công hơn
Tuấn Anh có thế mạnh là kĩ thuật rất tốt (một trong những cầu thủ có kĩ thuật cá nhân tốt nhất Việt Nam hiện nay) thu hồi bóng tốt, thoát pressing tốt nên phòng ngự rất hợp, Hải Huy thì sút tốt, chuyền dài chuyền ngắn ok, thể lực tốt, thiên về tấn công hơn.

motcuvaohoami

Xe buýt
Vấn đề của VN ko phải ở hàng công mà ở hàng tiền vệ, trận vừa rồi Hoàng Đức và Hùng Dũng luôn bị thế 2 chống 4, đến mức Hùng Dũng mắc sai lầm liên tục. Có lẽ cần 1 tiền vệ thực thụ chia lửa đc cho 2 bạn này. Giải phóng sức lao động cho Hoàng Đức thì đây mới là chìa khoá của VN. Trên hàng công TL và TH vẫn là cặp đôi giàu sức chiến đấu nhất, VT VQ QH tuỳ tình hình mà thay TH lúc tụt pin. Đó là ý kiến của em vào thời điểm này, còn nếu tính cả VL thì có lẽ ông Park đã khá lãng phí 1 số cầu thủ.
Hàng tiền vệ có thăng hoa hay không theo em cũng một phần do đôi cánh nữa. Thái Lan họ đá cự ly gần nhau, tập trung đông ở trung lộ. Đôi cánh mình lẽ ra cần cơ động hơn, nhưng em thấy trận vừa qua đá khá lạc nhịp. Thành ra 3 chú tiền vệ bị đuối là phải thôi. Trận lượt về hai cánh cần phải lên xuống nhịp nhàng, giữ đúng cự ly với ba tiền vệ thì tự khắc Thái Lan ăn hạt bí ngay.

motcuvaohoami

Xe buýt
In đặt hi vọng cực lớn vào giải năm nay. Nhưng tất cả đã sụp đổ ở MĐ trong 1 ngày thăng hoa của tuyển VN. Có lẽ STY nên ra đi
Indonesia họ đặt cược vào WC U20 cụ ạ. Họ cũng tỉnh phết, làm lại từ gốc chứ không ảo đâu. U16 mà dân họ đi cổ vũ hò reo cả trận như NHA là đủ biết họ kì vọng các lứa trẻ như nào.

Haicau4x4

Xe máy
Hàng tiền vệ có thăng hoa hay không theo em cũng một phần do đôi cánh nữa. Thái Lan họ đá cự ly gần nhau, tập trung đông ở trung lộ. Đôi cánh mình lẽ ra cần cơ động hơn, nhưng em thấy trận vừa qua đá khá lạc nhịp. Thành ra 3 chú tiền vệ bị đuối là phải thôi. Trận lượt về hai cánh cần phải lên xuống nhịp nhàng, giữ đúng cự ly với ba tiền vệ thì tự khắc Thái Lan ăn hạt bí ngay.
Vâng, bên kia QH phong độ kém làm TT mất đối tác. Bên này Văn Hậu chắc sợ thẻ ko dám chơi quyết liệt làm cụt cả 2 cánh. Cũng là lý do làm tiền vệ bị đuối. Hy vọng trận ngày mai ta có thể đá hết sức thì em tin ăn đc TL.

Lam garden

Xe tăng
Indonesia họ đặt cược vào WC U20 cụ ạ. Họ cũng tỉnh phết, làm lại từ gốc chứ không ảo đâu. U16 mà dân họ đi cổ vũ hò reo cả trận như NHA là đủ biết họ kì vọng các lứa trẻ như nào.
Một phần thôi cụ, cái chính là đội lớn của họ ko có chút hi vọng gì nên dân họ kì vọng vào đội trẻ thôi. Cũng như mình đi cổ vũ cho đội U19 trước đây.

Bobbo

Xe điện
Vâng, bên kia QH phong độ kém làm TT mất đối tác. Bên này Văn Hậu chắc sợ thẻ ko dám chơi quyết liệt làm cụt cả 2 cánh. Cũng là lý do làm tiền vệ bị đuối. Hy vọng trận ngày mai ta có thể đá hết sức thì em tin ăn đc TL.
Chuẩn cụ, trận lượt đi đôi cánh VN bị liệt ko lên làm trung tuyến ko đủ người tranh chấp. Lúc nào cũng bị TL dồn ép nên mới bị thủng 2 bàn khá dễ dàng. Sai lầm chiến thuật của bhl, hi vọng mai sẽ khác. Khi bị dồn vào chân tường, ko còn những nỗi lo treo giò thì VN sẽ rất hay đó.