[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

ductien.su

Xe tăng
bàn thắng thứ hai của Văn Thanh chứng tỏ trình độ của cầu thủ VN , nên khi Văn Thanh sút vào lưới T.L thì bà Pang có vẻ ngỡ ngàng+ lo ngại ( không phải là lo ngại ở hiện tại mà là lo ngại ở tương lai :)) , em đoán thế ;)) . )
V.Thanh cũng 27t rồi cụ ah, đá ở biên nên chỉ xing đc vài năm nữa thôi. Đứt dây chằng gối nên tuổi đời khó bền bỉ đc ở vị trí này lắm.

ductien.su

Xe tăng
Qua nếu em nhớ không nhầm thì lúc can nhau bị Hải con nó bóp cổ…
Bun nó giống Bruno, rất hay lèm bèm presssing trọng tài để giành lợi thế tâm lý cho đội mình. Đối thủ nóng mặt, mất bình tĩnh là dễ vào tròng của nó.

Hienminh123

Xe hơi
Trận tới cho Q. HẢI nghỉ thôi, ko cầm dc bóng, chạm là ngã. Nên chăng đẩy H. Đức lên đá cao hơn.

Camontinhyeu

Xe điện
Em vẫn đánh giá trình độ TL và Vn là 50-50% hoặc 50.5 - 49.5. Tùy từng trận đấu do sai số về tâm lý cầu thủ và chiến thuận của HLV mà một trong hai đội thắng. Trận hôm qua Cụ Park thua. HLV thái nó có điểm mạnh quá hiểu biết bóng đá VN và từng cầu thủ VN nên khi thi đấu nó quyết định, điều chỉnh chiến thuật nhanh và hiệu quả hơn.

ductien.su

Xe tăng
Em vẫn đánh giá trình độ TL và Vn là 50-50% hoặc 50.5 - 49.5. Tùy từng trận đấu do sai số về tâm lý cầu thủ và chiến thuận của HLV mà một trong hai đội thắng. Trận hôm qua Cụ Park thua. HLV thái nó có điểm mạnh quá hiểu biết bóng đá VN và từng cầu thủ VN nên khi thi đấu nó quyết định, điều chỉnh chiến thuật nhanh và hiệu quả hơn.
1 dân tộc từng đánh bại nhiều cường quốc lớn, đánh nhau liên miên trong quá khứ... Thì em ko nghĩ tâm lý dân tộc đó lại yếu đc, nhất là khi đối kháng với đội bóng đến từ 1 dân tộc chuyên "đầu hàng" như Thái.
Mình trc giờ vẫn hay bị bọn Blv, các "lều" chuyên gia tiêm nhiễm vào đầu là đội nhà ko yếu, chỉ thua do tâm lý kém. Em cho là vớ vẩn hết, ta thua lãng xẹt nhiều là do trình độ, kỹ năng cơ bản trong trận đối đầu đó ko vững bằng đối thủ. Nên khi so kè trực tiếp thì những điểm thua thiệt ấy nó bộc lộ ra khiến ta thua mà nhìn thì tạo cảm giác như là thua ấm ức thôi.

TieuFu

Xe container
Cụ đánh giá đúng rồi ! 0,5% còn lại là tiền. Mình chưa trả tiền HLV cao hơn Thái, tiền cho BHL, cầu thủ càng thua xa ! Thắng được chủ yếu vẫn dựa vào sức cày, sức kéo của cầu thủ, HLV. LĐBĐ vẫn tham như nông dân, cỏ sân cũng ăn bớt mang về nuôi bò thì rất nhanh !

7usd

Xe điện
Bun nó giống Bruno, rất hay lèm bèm presssing trọng tài để giành lợi thế tâm lý cho đội mình. Đối thủ nóng mặt, mất bình tĩnh là dễ vào tròng của nó.
Cụ nhắc mới nhớ. Giống Bruno phết.

berryfun

Xe điện
Nhiều ông cứ hở ra là THái hơn trình, đẳng cấp hơn. Trận hôm qua e thấy VN đá tệ mấy lý do sau:
- Sắp xếp nhân sự chưa hợp lý ở hàng thủ và tiền vệ.
- Một vài cầu thủ có vẻ bị căng cứng tâm lý khi đá sân nhà với Thái—> lỗi đứng sai vị trí, chuyền hỏng.
- Thay người chậm, ko có đột biến.

còn nói thật, lối đá của Thái vẫn thế nào năm, các cầu thủ chỉ tập chung vào 1 lối đá nên sẽ đá nhuyễn cho ng xem cảm giác mượt mà thôi! Còn tính sát thương, đột biến thì rất ít. Các cụ để ý Mã thời ông TCH, đá ban bật như Thái mặc dù kỹ thuật cầu thủ Mã ko tốt. Vấn đề ở đây là lối đá của cầu thủ do HLV lựa chọn theo chiết lý của mình! Vì thế, bớt cái kiểu Thái trên trình đi! Cũng chỉ 50-50 thôi

Túm lại hôm qua VN tự thua chính mình thôi!
Hoàn toàn đồng ý với cụ. Mấy ô cuồng thái chưa gì đã giụt vòi vào sau đó cũng nghĩ cầu thủ nghĩ như mình.
Bóng đá là cuộc chơi 90 phút, nhiều biến số. Qua là mình tự cầm súng bắn chân mình thôi. Thái nó vẫn vậy. Có lẽ là bhl tuyển Vietnam hôm qua bất ngờ ko kiểm soát được cái đầu của cầu thủ dẫn đến đầu hiệp 2 câu Thủ nôn nóng ko còn là chính mình. Chiến thuật thì rối tung ko rõ phòng ngự hay phản công. Gót chân asin chính là cái bẫy việt vị.
Thua thì nói gì cũng ko hay cả.
mong rằng các cụ thua hay thắng thì vẫn ủng hộ đội tuyển, vì đấy chính là hình bóng của chúng ta đại diện của chúng ta.

NewVegas

Xe tải
Các cụ cứ cãi nhau Thái mạnh hơn hay Ta mạnh hơn thì đến 10 cái AFF Cup nữa vẫn chưa xong đâu ạ. Bóng đá đơn giản là cuộc chơi của những sai lầm, đội sai ít ăn đội sai nhiều. Kết quả đội nào thắng cuối cùng sẽ là đội mạnh hơn tại thời điểm đó. Lần sau gặp lại thì ta tính từ đầu.

Xe gia đình

Xe điện
Trận hôm qua coi như mình nhấn phím F5 :)

Belat Missan

Xe điện
Khách quan mà nói, khả năng đọc trận đấu, thiết lập thế trận, phát huy tối đa lực lượng trong tay (còn chưa thèm dùng hết đội dự bị) của lão Po hơn hẳn cụ Park. Trận hôm qua Thái đá rất đơn giản về chiến thuật và trung thành với sơ đồ này cả trận, kể cả lúc bị dẫn bàn, họ vẫn không từ bỏ lối đá chặt chẽ này, gần như sơ đồ 3 Trung vệ + 7 tiền vệ, tuyến giữa của VN gần như mất điện, do không đủ người, người không đủ phong độ. Với thế trận họ dùng số đông chiếm lĩnh tuyến giữa này, buộc phải tấn công biên, bỏng bổng chuyền dài, 1 chạm, chuyền mạnh - chuyền nhanh, đây vốn là sở trưởng của VN khi đấu vòng loại WC.
Không rõ chiến thuật cụ Park hôm qua là gì, điều chỉnh đọc vị trận đấu chỉ đạo theo sát diễn biến trên sân gần như không có. Xếp Duy Mạnh đá thay Thành Chung từ đầu đã thấy bất ổn, thay Văn Đức càng vô hại, đoạn cuối thay ào ào kiểu cầu may (VQ, BHVA, VT) chứ không hề toát lên được ý đồ hay miếng đánh mới gì hay gây bất ngờ lo lắng gì cho đội bạn.
Ơn giời, may mắn vẫn tạm đứng về phía VN, một quả xà ngang, một quả 2 đối 1 với Văn Lâm phút cuối cùng, khả năng cao năm nay thần rùa sẽ đứng về phía VN, nhưng dù có đoạt cup, cụ Park nghỉ là hoàn toàn đúng đắn và giới chuyên môn chắc cũng không nuối tiếc gì.
Giả vờ cho đội bạn thấy mình yếu.
Đá hết bài thì trận tới chơi bằng gì! =))

quochiep

Xe tăng
Đá 1 tiền đạo ko ổn Cụ ạ, phải có thằng quấy phá mới có khoảng trống cho người còn lại, TL với TH có vẻ có duyên vì 2 trận gần đây đội đều có bàn thắng, mạnh dạn để QH dự bị đánh tất tay canh bạc cuối với VQ.
Em nhớ AFF cúp 2018 Việt Nam cũng chỉ đá với 1 tiền đạo là AD , còn QH , VD đá 2 cánh . Có 2 tiền vệ thiên về thủ là HD HH , sau thời đấy thì có Hoàng Đức nổi lên và kéo QH về giữa để thay đổi lối chơi kiểm soát bóng tốt hơn , nhưng lại để lộ ra khoảng trống ở trung lộ do còn duy nhất Hùng Dũng đá thủ !

TieuFu

Xe container
Giả vờ cho đội bạn thấy mình yếu.
Đá hết bài thì trận tới chơi bằng gì! =))
Chơi bài cụ rùa ! Các cụ cứ hay chê chứ nó là giải pháp khối đội vẫn dùng và thành công ! Trận rồi không thắng là do thiếu cái mâm gà cúng đới ! Kk !

chim-ưng

Xe tăng
Chơi bài cụ rùa ! Các cụ cứ hay chê chứ nó là giải pháp khối đội vẫn dùng và thành công ! Trận rồi không thắng là do thiếu cái mâm gà cúng đới ! Kk !
=)) chết cười với cụ , thế hôm qua các cụ chưa cúng à :)) .

TieuFu

Xe container
=)) chết cười với cụ , thế hôm qua các cụ chưa cúng à :)) .
Em nhớ trận seagame cđv chơi cả mâm gà cúng thật mà cụ ! Hôm qua thì không thấy có gà cúng, chỉ thấy cặp gà áo đỏ nhảy lên chổng mông vào sân ! Kk !

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Các cụ cứ cãi nhau Thái mạnh hơn hay Ta mạnh hơn thì đến 10 cái AFF Cup nữa vẫn chưa xong đâu ạ. Bóng đá đơn giản là cuộc chơi của những sai lầm, đội sai ít ăn đội sai nhiều. Kết quả đội nào thắng cuối cùng sẽ là đội mạnh hơn tại thời điểm đó. Lần sau gặp lại thì ta tính từ đầu.
Tư duy ko đổi được đâu cụ à. Các đội mạnh trên thế giới cũng có thắng có thua. Đó là chuyện bt, quan trọng là quá trình mình xây dựng tuyển nó ráte tâm huyết rats đường lối rất bài bản thất bại cũng có quyền tự hào. Thành công sẽ đến sớm hay muộn hơn mà thôi. Còn câi tâm lí hơn thua kieur con nít, nó chỉ dày vò người ta thôi. Họ ko trưởng thành lên họ chịu sự dày vò đó. Tự làm tự chịu, đó là nhận thức.