[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

fanmu1234

Xe container
Với tình thế phải có bàn thắng thì đưa Văn Quyết vào từ đầu cụ ạ

Giả sử mình có lợi thế ở trận lượt đi thì Tuấn Anh
Bọn Thái sẽ không cần quyết liệt tấn công từ đầu, nên em nghĩ trận sau sẽ là cuộc chiến khu trung tuyến.

VN cần phải khóa được thằng Thon. Và tập trung 5-6 người ở giữa sân để đấu với Thái.

Tiền đạo trông cậy vào sự lăn xả của Tuấn Hải, và chuyền bổng cho Tiến Linh

fanmu1234

Xe container
Thẳng thắn thừa nhận Thái vẫn đang trên mình một bậc, nhìn vào cách họ lựa chọn lối đá là biết, Thái luôn đá theo phong cách tấn công, áp đặt thế trận. Phong cách đá này đòi hỏi cầu thủ phải có trình độ kỹ, chiến thuật cao nhất, là lối đá mọi đội bóng đều cố hướng đến. Còn VN mình theo phong cách phòng ngự phản công, là lối đá dành cho đội cửa dưới vì thủ bao giờ cũng dễ hơn công, lối đá này không yêu cầu cầu thủ phải có kỹ thuật quá cao, là lối đá tiêu cực không được ưa thích nhưng có thể mang lại thành công trong giai đoạn ngắn. Nhìn vào thực tế thì trình độ kỹ, chiến thuật của cầu thủ Thái vẫn đang nhỉnh hơn mình, nên ông pack lựa chọn VN đá theo phong cách pnpc là đúng nhất, nên trong trận đấu chũng ta sẽ có cảm giác thua thiệt một chút. Nhưng quan trọng tỉ số cuối cùng thì chưa biết mèo nào cắn mèo nào.
Tùy đối thủ, tùy trận mà đá thôi.

Lối đá áp đặt của Thái, ra châu Á là sml với các đội top đầu như Nhật, Hàn, Iran ngay.

Ngược lại, lối đá PNPC của Việt lại chơi được với các đội mạnh châu Á, thua sát nút và may mắn thì hòa có bàn thắng, thậm chí ăn rùa.

Anh_he

Xe máy
Trận hôm qua đội mình đá chán quá nhưng em thấy nhiều cụ chê ông Park hay Quang Hải em cứ thấy thương thương họ :D.

Hôm qua đội mình đá chán vì tâm lý cửa trên, sân nhà nên buộc phải thắng, phải chứng tỏ mình cần làm một cái gì đó. Lúc vào đá thấy Thái Lan đá gớm hơn tưởng tượng nên hơi bị sốc, loạn cả đội.

Trước thời ông Park thì tương quan Việt Nam với Thái là 30/70, đến nay nó là 45/55, chưa bao giờ đội quốc gia của mình vượt qua trình của nó cả, đến tầm tiệm cận như này là kinh lắm rồi. Hi vọng đến 2025 là mình chính thức ngang nó.

Quang Hải thì giải này đá hơi chìm, nhưng vẫn có vai trò cực kỳ quan trọng. Có Quang Hải trên sân, đá kém hay dở thì đội bạn vẫn phải cử người hay thậm chí cả hệ thống để bố trí theo kèm, từ đó mà Hoàng Đức hay Tiến Linh mới có thêm không gian để thở.

Trận lượt về theo em vẫn còn 40% hi vọng. Thái sẽ vẫn phải đá tấn công vì muốn thể hiện mình trước khán giả nhà. Giống hồi King Cup mấy năm trước tổ chức ở Buriram, nó muốn ăn tươi nuốt sống mình mà cuối cùng bị thua 0-1 vì một quả trời ơi nên cay cú lắm.

Chỉ cần một quả sút xa của Quang Hải hay Văn Hậu là xong thôi mà các cụ, cứ bình tĩnh.

Trận lượt về Văn Thanh vào đá hậu vệ phải là ổn. Tấn Tài tấn công tốt nhưng xoay sở hơi chậm, có xu hướng lao lên, trung vệ lệch phải của mình hay phải bù vào vị trí nên đâm ra bị hở, hai bàn thua hôm qua toàn thế.

Việt Nam sang Thái đá em nghĩ dễ đá hơn trận hôm qua nhiều. Mà ngoài trận King Cup thì năm xưa cũng thắng Thái 2-1 ngay ở Bangkok rồi. Có gì đâu mà phải căng thẳng, vui vẻ tận hưởng cổ vũ đội bóng đi các cụ.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Bumathan cangd đá càng hay nó đứng ở giữa sân và coa thể chuyền đến bất cứ vị trí nào trên sân với độ chuẩn xác cao. Tuy nhiên nếu mình lùi sâu nó cũng ko làm gì được. Rõ ràng thể lực của ta tốt ta pressing tốt, chúng ta có cơ hoọi rất rõ ràng

ông Park muốn sớm kết liễu Thái trong trận lượt đi trên xua quân tiếp tục tấn công.

Không ngờ bọn Thái chỉnh đốn khá nhanh, tập trung hàng tiển vệ 6-7 người để chiếm trung tuyến và thằng Thon chia bài xuyên 2 trung vệ quá siêu.

VN hòa là may mắn.
Vầng tấn công chưa bao giờ là sở trường của ông Park. Hi vọng lượt về ông Park và ĐT đá kiên nhẫn chặt chẽ đợi thời cơ.

Yelnut

Xe tăng
Với tỉ số 2 - 2 đầy thuyết phục ở lượt đi, lượt về với sức ép từ sân nhà, tâm lý hào hứng nên Thái Lan sẽ chọn lối chơi ép sân, dồn ép đội bạn trên từng mét sân.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Trận lượt về e lại khá lạc quan, thấy thái là bên lại phải lo lắng,ông park đến với bóng đá Việt ở thời điểm khó khăn nhất của đội nhà và ông đã vực dậy bóng đá Việt Nam, giờ thêm 1 chút thử thách thôi,chứ e nghĩ mình sẽ thắng nó cách biệt 1 bàn :D

Anh_he

Xe máy
Ai cũng cổ vũ kiểu điềm đạm, biết mình biết người trc mỗi trận đấu thì sau trận kết quả có ra sao cũng vô tư thôi. Đây chưa đá nhiều ông đã nổ như sấm hè, ai vào nói Thái vẫn mạnh là chụp luôn cho họ cái mũ tự nhục, người Thái nói t.Việt rồi cười nhạo họ.
Hq đến giờ bị người ta vào troll lại thì lại lôi bài "coi thường, khinh bỉ những kẻ vui mừng vì tuyển nhà thua" ra để chống chế;))
Em nghĩ tuỳ người thôi cụ.

Thành phần tự nhục là vẫn có, mặc dù em nghĩ là không nhiều. Ai bảo Thái mạnh lắm, mình không có cửa ăn đâu thì đúng là “tự nhục” thật vì cửa ăn của mình là có, vẫn sáng :D.

Còn đa phần vẫn đánh giá là Thái nó mạnh, mình phải cố gắng mới thắng được.

Xem bóng là giải trí thôi mà cụ, bỏ qua cho các thành phần ấy đi cho đỡ đau đầu.

conngua280390

Xe điện
Với tỉ số 2 - 2 đầy thuyết phục ở lượt đi, lượt về với sức ép từ sân nhà, tâm lý hào hứng nên Thái Lan sẽ chọn lối chơi ép sân, dồn ép đội bạn trên từng mét sân.
Nếu là em là HLV Thái Lan e sẽ ép nhứ ép Malaysia vậy, chỉ cần đâm 1 trái là VN mình tâm lý liền, còn 2 trái thì coi như xong!

ductien.su

Xe tăng
Lượt về đá trên sân Thái thì nó cầm bóng cho mình ko có bóng mà đá luôn đấy cụ. Nó cứ vờn qua vờn lại rồi nhử nhử mình dâng lên. Sau đó tăng tốc bất ngờ vào giữa hoặc cuối mỗi hiệp. Em dự nếu đá đúng phong độ thì mỗi hiệp nó đục mình 1 bàn. Còn mình may ra thì ghi đc 1 bàn trên sân nó.

nowhereland

Xe điện
Nhìn nhận khách quan thì tuyển VN lại đá tốt hơn khi đối đầu với Thái ở Bangkok, từ chung kết AFF 2008 đến giải PT gì đấy hồi đầu ông Park mới đến, và cả Kirin cup cũng thắng. Nên dù sao vẫn còn hy vọng, như năm 2008 ta chẳng có hy vọng nào thì lại thắng Thái 2-1 ngay sân Bangkok.

doctor103

Xe điện
Ai cũng cổ vũ kiểu điềm đạm, biết mình biết người trc mỗi trận đấu thì sau trận kết quả có ra sao cũng vô tư thôi cụ. Đây chưa đá nhiều ông đã nổ như sấm hè, ai vào nói Thái vẫn mạnh là chụp luôn cho họ cái mũ tự nhục, người Thái nói t.Việt rồi cười nhạo họ.
Hq đến giờ bị người ta vào troll lại thì lại lôi bài "coi thường, khinh bỉ những kẻ vui mừng vì tuyển nhà thua" ra để chống chế;))
Em cũng thấy là gặp đối thủ nào mình cũng cần tôn trọng đối thủ. Ai đánh giá điểm mạnh của Thái thì bị nói là tự nhục, không biết xem bóng đá.

Nhìn nhận khách quan thì tuyển VN lại đá tốt hơn khi đối đầu với Thái ở Bangkok, từ chung kết AFF 2008 đến giải PT gì đấy hồi đầu ông Park mới đến, và cả Kirin cup cũng thắng. Nên dù sao vẫn còn hy vọng, như năm 2008 ta chẳng có hy vọng nào thì lại thắng Thái 2-1 ngay sân Bangkok.
2 lần gần nhất tuyển QG VN thắng Thái ở Rajamangala 2008 và Chang Arena 2019, hôm tới sưu tầm thêm Thammasat nữa :D

Gaumabe

Xe tải
Em thấy hôm qua là một ngày đá tốt của Thái Lan. Theo dõi họ cụ thể ở giải này em thấy họ bình thường… cụ thể qua trận hoà Indo, thua Mã và những tình huống 2 đánh 1 trận hôm qua ( bình thường trình độ tuyển những pha như thế không thể hịt ).
Nhưng có thể vì họ thiếu khá nhiều những nhân tố quan trọng, trận hôm qua thậm chí mất DangDa, nhưng Thon toả sáng, nhưng ko phải lúc nào Thon cũng hay như thế. Họ đủ quân thì mình khá mệt.
Rất lạ ở cái Thái gặp mình luôn có một sự bình tĩnh và ổn định rất tốt. Thế mới đau.
Giá mà mình chung Bảng và gặp Thái sớm hơn vì vào đến đây em thấy mình vẫn hơi mơ hồ về bài vở và hầu hết dựa vào cá nhân toả sáng còn Thái thì rõ nét sau từng trận!

Yelnut

Xe tăng
Nếu là em là HLV Thái Lan e sẽ ép nhứ ép Malaysia vậy, chỉ cần đâm 1 trái là VN mình tâm lý liền, còn 2 trái thì coi như xong!
Malaysia vừa phải chịu sức ép sân khách, vừa có vẻ đuối sức do chơi cố sân nhà. Họ gần như buông tay để Thái Lan muốn chơi thế nào thì chơi.
Lượt về đá trên sân Thái thì nó cầm bóng cho mình ko có bóng mà đá luôn đấy cụ. Nó cứ vờn qua vờn lại rồi nhử nhử mình dâng lên. Sau đó tăng tốc bất ngờ vào giữa hoặc cuối mỗi hiệp. Em dự nếu đá đúng phong độ thì mỗi hiệp nó đục mình 1 bàn. Còn mình may ra thì ghi đc 1 bàn trên sân nó.
Họ có thể làm được như vậy trong nửa trận đấu thôi. Việt Nam mạnh hơn trước nhiều rồi. Cụ bi quan quá 😊
Hôm qua nhìn mặt VH khi đá cứ lì lì như là đánh rơi tiền ấy.

202

Xe container
Em thấy hôm qua là một ngày đá tốt của Thái Lan. Theo dõi họ cụ thể ở giải này em thấy họ bình thường… cụ thể qua trận hoà Indo, thua Mã và những tình huống 2 đánh 1 trận hôm qua ( bình thường trình độ tuyển những pha như thế không thể hịt ).
Nhưng có thể vì họ thiếu khá nhiều những nhân tố quan trọng, trận hôm qua thậm chí mất DangDa, nhưng Thon toả sáng, nhưng ko phải lúc nào Thon cũng hay như thế. Họ đủ quân thì mình khá mệt.
Rất lạ ở cái Thái gặp mình luôn có một sự bình tĩnh và ổn định rất tốt. Thế mới đau.
Giá mà mình chung Bảng và gặp Thái sớm hơn vì vào đến đây em thấy mình vẫn hơi mơ hồ về bài vở và hầu hết dựa vào cá nhân toả sáng còn Thái thì rõ nét sau từng trận!
Bài vở gì đâu, có nào dùng thế. Thái ko phải mạnh nhất, nhưng đủ tầm chiến đấu, kiểu con nhà có điều kiện. Cả 2 đều khoai nhau.
Kịch bản hôm qua để VN vô địch với nhiều cảm xúc

hoangdang2002

Xe tăng
Nhiều ông cứ hở ra là THái hơn trình, đẳng cấp hơn. Trận hôm qua e thấy VN đá tệ mấy lý do sau:
- Sắp xếp nhân sự chưa hợp lý ở hàng thủ và tiền vệ.
- Một vài cầu thủ có vẻ bị căng cứng tâm lý khi đá sân nhà với Thái—> lỗi đứng sai vị trí, chuyền hỏng.
- Thay người chậm, ko có đột biến.

còn nói thật, lối đá của Thái vẫn thế nào năm, các cầu thủ chỉ tập chung vào 1 lối đá nên sẽ đá nhuyễn cho ng xem cảm giác mượt mà thôi! Còn tính sát thương, đột biến thì rất ít. Các cụ để ý Mã thời ông TCH, đá ban bật như Thái mặc dù kỹ thuật cầu thủ Mã ko tốt. Vấn đề ở đây là lối đá của cầu thủ do HLV lựa chọn theo chiết lý của mình! Vì thế, bớt cái kiểu Thái trên trình đi! Cũng chỉ 50-50 thôi

Túm lại hôm qua VN tự thua chính mình thôi!

TieuFu

Xe container
Nhiều cụ bảo lượt về VN sẽ đá hay hơn khi kg chịu áp lực,các cụ lại lạc quan quá,về ta phải tấn công, tấn công và rất dễ dính đòn của người Thái,năm nay Thái làm rất tốt điều này
Đếch có bài thì hoặc bị bắt bài là thăng. Tinh thần mí áp lực chỉ là diễn viên phụ ! Trận này hòa do mình bị hlv của Thái phát hiện ra chỗ hở. Cũng như bàn của TL đầu cũng là ông P bắt được bài phòng thủ của Polking. Cầu thủ thì cung ngang cơ nhau ! Tay nào nổi hay chìm một tý là do bố trí bài trên sân !

TamchieumoI

Xe buýt
Thằng Bunmathan nó là hậu vệ cánh, vậy mà nay nó đá tiền vệ chia bài lại khiến 3 quả bóng vàng của VN phải xấu hổ.
Cần nhớ rằng thằng này đã 32 tuổi, qua thời đỉnh cao lâu rồi. Tư duy nó học được ở từ Jleague, hay Thái đào tạo tốt? Nhìn nó ko hề cơ bắp, cao to, thậm chí cũng chẳng nhanh vì 3x, vậy mà làm mình khốn đốn.
Đá bóng có não quan trọng lắm
Nó hay nhất giài này luôn cụ nhỉ, nói gì nói bên mình không ai tiệm cận được trình của nó.

ductien.su

Xe tăng
Nhiều ông cứ hở ra là THái hơn trình, đẳng cấp hơn. Trận hôm qua e thấy VN đá tệ mấy lý do sau:
- Sắp xếp nhân sự chưa hợp lý ở hàng thủ và tiền vệ.
- Một vài cầu thủ có vẻ bị căng cứng tâm lý khi đá sân nhà với Thái—> lỗi đứng sai vị trí, chuyền hỏng.
- Thay người chậm, ko có đột biến.

còn nói thật, lối đá của Thái vẫn thế nào năm, các cầu thủ chỉ tập chung vào 1 lối đá nên sẽ đá nhuyễn cho ng xem cảm giác mượt mà thôi! Còn tính sát thương, đột biến thì rất ít. Các cụ để ý Mã thời ông TCH, đá ban bật như Thái mặc dù kỹ thuật cầu thủ Mã ko tốt. Vấn đề ở đây là lối đá của cầu thủ do HLV lựa chọn theo chiết lý của mình! Vì thế, bớt cái kiểu Thái trên trình đi! Cũng chỉ 50-50 thôi

Túm lại hôm qua VN tự thua chính mình thôi!
Thái đá bao năm vẫn vậy mà mình vẫn mãi chả thắng nổi nó ở AFF suốt 1.5 thập kỷ thì là do mình kém hơn nó mỗi khi đối kháng thôi chứ chả phải tự thua chính mình đâu cụ ah.

Gaumabe

Xe tải
Bài vở gì đâu, có nào dùng thế. Thái ko phải mạnh nhất, nhưng đủ tầm chiến đấu, kiểu con nhà có điều kiện. Cả 2 đều khoai nhau.
Kịch bản hôm qua để VN vô địch với nhiều cảm xúc
Bóng đá là môn đồng đội nên ổn định team nó vẫn quan trọng hơn.
Lượt về mình sẽ thắng 1-0. Thái gỡ không được trận đấu cực căng thẳng. Thầy Park cho cái ghế vào đầu Por n râu và bị đuổi.
Việt nam vô địch mang Cup về ✌✌✌.