[Funland] Giải vô địch bóng đá châu Âu - Euro 2024 🏆 ⚽

Gato2009

Xe điện
Các cụ cứ bảo ENG với Cửa Nam vào đc ck là may mắn nhưng e thấy họ xứng đáng, mấy trận liền toàn bị đối thủ dẫn bàn nhưng vẫn ngược dòng thành công là xứng đáng rồi còn gì, tuy lối chơi chưa đc thuyết phục thôi. Ít đội bóng ở vòng nock-out mà có thể lội ngược dòng liên tục như vậy lắm
TBN rất dễ ăn đòn, bởi TBN đá kiểu húng chó, kiểm soát bóng, ào ạt tấn công (cầu thủ trẻ mà)…gặp đội già dơ hơn nó cứ đá thật chặt, đôi khi hơi dật rờ…rồi bất ngờ tung đòn nốc ao, kiểu như Real ấy.

Hp007hp

Xe buýt
HLV Gareth Southgate đang có năm thứ 8 dẫn dắt Tam Sư. Từ năm 1990 tới nay, không ai có thể tại vị tại tuyển Anh lâu đến vậy. Điều gì đã giúp Southgate có thể giữ ghế lâu đến vậy, dẫu cho ở giải đấu lớn nào của tuyển Anh ông cũng bị chỉ trích, hoài nghi về năng lực của mình?
Câu trả lời rất đơn giản. Đó là thành tích.
Trong lần đầu dẫn dắt tuyển Anh ở một giải đấu lớn, HLV Gareth Southgate đã đưa đội nhà vào đến bán kết World Cup 2018. Nên nhớ đây mới là lần thứ ba trong lịch sử, Tam Sư lọt vào đến vòng đấu này.
Đến Euro 2020, dù bị chỉ trích gay gắt khi xếp những cầu thủ trẻ như Sancho, Rashford, Saka đá luân lưu và thua Italia, nhưng việc tuyển Anh vào đến trận chung kết vẫn giúp chiếc ghế HLV Gareth Southgate được đảm bảo.
Rồi tới World Cup 2022, tuyển Anh vào đến tứ kết, một thành tích không quá tệ so với lịch sử dự World Cup của đội bóng này. Và đến Euro 2024, Southgate một lần nữa đưa tuyển Anh lọt vào chung kết.
Nhìn Southgate vào chung kết Euro, lại thấm bài học đau đớn của HLV Troussier cùng bóng đá Việt Nam- Ảnh 2.
Hãy nhớ rằng trước thời HLV Gareth Southgate, tuyển Anh chỉ có đúng 1 lần được đá chung kết ở giải đấu lớn (World Cup và Euro) vào năm 1966. Vậy nhưng dưới bàn tay chiến lược gia này, Tam Sư làm được điều đó 2 lần liên tiếp.
Thậm chí, số trận thắng của tuyển Anh tại vòng knock-out Wolrd Cup và Euro dưới thời HLV Gareth Southgate đã chạm đến con số 9, bằng tất cả các đời HLV trước của Tam Sư cộng lại.
Nhìn vào những thống kê đó, còn ai có thể chỉ trích Southgate?
Thành tích thid quá OK rồi cụ, nhưng chưa vô địch và lối đá nó ko cống hiến như trào lưu chung (như Đức cũng bỏ xe tăng xông lên lâu rồi) nên khán giả vẫn có cái để chưa hài lòng. Giờ win phát nữa là OK hết.
Giải này ngoài TBN Đức thì chả đội nào xứng đáng hơn Anh đá trận cuối này. Lối đá đều kiểu rình rập, nhưng Anh nó thể hiện đc bản lĩnh khi lội ngược dòng quá nhiều. Đặc biệt trận BK tay hlv có quả thay Kane quyết đoán, trong khi đối thủ cũng như khán giả nghĩ như cũ đá bình bình ko gặp hên thì đá pen. Thì HLV chơi tất tay, rút đội trưởng, chuyên gia đá pen ra. Và hắn được hưởng trái ngọt.
Hy vọng ck còn bài gì mới giấu kỹ 8 năm qua dùng hết và VD. Như Argen đá với Pháp, ko ai ngờ Argen ép Pháp ra bã, Decham bất lực may có ku Mp3 nó lên đồng tạo ra trận ck kịch tính nhất WC.

Hp007hp

Xe buýt
Các trận bán kết Euro chưa bao giờ dễ dàng và thiếu kịch tính 🔥 >:D<~X(:

Euro 2000: Pháp vs Bồ Đào Nha: 3.1: Zidane ghi bàn quyết định ở phút 117
View attachment 8625214
Euro 2008: Đức vs Thổ Nhĩ Kỳ 3-2. Phillip Lam ấn định tỷ số ở phút 90!
View attachment 8625221
Euro 2020: Anh vs Đan Mạch 2-1. Anh lội ngược dòng với bàn thắng của Harry Kane ở phút 104!
View attachment 8625228
Euro 2024: Anh vs Hà Lan 2-1. Anh lại lội ngược dòng với bàn thắng của Watkins ở phút 90+1!
View attachment 8625238
Giải 2k tiếc cho Hà Lan, đá bay thực sự mà gặp Ý thủ kinh điển. Cũng tiếc cho Ý trận ck bị gỡ phút cuối, và bỏ lỡ khá nhiều cơ hội. Pháp quá may mắn. Với đh này Pháp 2002 out từ vòng bảng.

Jason88

Xe tăng
TBN rất dễ ăn đòn, bởi TBN đá kiểu húng chó, kiểm soát bóng, ào ạt tấn công (cầu thủ trẻ mà)…gặp đội già dơ hơn nó cứ đá thật chặt, đôi khi hơi dật rờ…rồi bất ngờ tung đòn nốc ao, kiểu như Real ấy.
TBN nó ko húng chó đâu cụ à, trận với Pháp cụ có thấy thằng cháu Yamah 16 tuổi nó kéo áo tiền đạo Pháp ở ngay trước vòng cấm phút cuối cùng rồi ăn thẻ vàng và ra ngoài nghỉ ngơi ko? Tí tuổi mà nó đã tinh quái như vậy rồi. Còn trận với Đức nữa, cứ bị mất bóng phản công là TBN ôm người Đức phạm lỗi luôn, kết quả là Rodri thẻ vàng, Cavajah thẻ vàng ko được đá bán kết, và nhiều tình huống Mousiala bị phạm lỗi nữa. TBN chơi bóng đỉnh cao 15 năm nay rồi mà lại ko già dơ nữa sao ạ? có mỗi 2 thằng cháu chạy cánh là trẻ ranh thôi chứ toàn hảo thủ kinh nghiệm cả.

Thành tích thid quá OK rồi cụ, nhưng chưa vô địch và lối đá nó ko cống hiến như trào lưu chung (như Đức cũng bỏ xe tăng xông lên lâu rồi) nên khán giả vẫn có cái để chưa hài lòng. Giờ win phát nữa là OK hết.
Giải này ngoài TBN Đức thì chả đội nào xứng đáng hơn Anh đá trận cuối này. Lối đá đều kiểu rình rập, nhưng Anh nó thể hiện đc bản lĩnh khi lội ngược dòng quá nhiều. Đặc biệt trận BK tay hlv có quả thay Kane quyết đoán, trong khi đối thủ cũng như khán giả nghĩ như cũ đá bình bình ko gặp hên thì đá pen. Thì HLV chơi tất tay, rút đội trưởng, chuyên gia đá pen ra. Và hắn được hưởng trái ngọt.
Hy vọng ck còn bài gì mới giấu kỹ 8 năm qua dùng hết và VD. Như Argen đá với Pháp, ko ai ngờ Argen ép Pháp ra bã, Decham bất lực may có ku Mp3 nó lên đồng tạo ra trận ck kịch tính nhất WC.
CK Euro 2020 thay Rash4` và Saka những giây cuối để vào đá pen là biết lão này thay người "điên" ra sao rồi =))

Vo_thuong

Xe điện

huadinhsao

Xe buýt
Với đh này Pháp 2002 out từ vòng bảng.
Bảo vệ thành công cúp vàng WC là 1 mục tiêu quá khó, chưa đội nào làm đc. vậy nên bị loại hoặc thua cuộc là điều phải chấp nhận.

Gato2009

Xe điện
TBN nó ko húng chó đâu cụ à, trận với Pháp cụ có thấy thằng cháu Yamah 16 tuổi nó kéo áo tiền đạo Pháp ở ngay trước vòng cấm phút cuối cùng rồi ăn thẻ vàng và ra ngoài nghỉ ngơi ko? Tí tuổi mà nó đã tinh quái như vậy rồi. Còn trận với Đức nữa, cứ bị mất bóng phản công là TBN ôm người Đức phạm lỗi luôn, kết quả là Rodri thẻ vàng, Cavajah thẻ vàng ko được đá bán kết, và nhiều tình huống Mousiala bị phạm lỗi nữa. TBN chơi bóng đỉnh cao 15 năm nay rồi mà lại ko già dơ nữa sao ạ? có mỗi 2 thằng cháu chạy cánh là trẻ ranh thôi chứ toàn hảo thủ kinh nghiệm cả.
Cái lối chơi kiểm soát bóng nó rất dễ làm cho con người bị rơi vào trạng thái đó, đương nhiên tuỳ trình độ thì mức độ húng nó cao thấp khác nhau, còn chơi theo kiểu lì lợm, rình rập…như kiểu Real thì nó khó tạo ra cơn húng…em chém chơi thôi, chứ món bóng bánh này em không hiểu nhiều đâu…kkk

Jason88

Xe tăng
Cái lối chơi kiểm soát bóng nó rất dễ làm cho con người bị rơi vào trạng thái đó, đương nhiên tuỳ trình độ thì mức độ húng nó cao thấp khác nhau, còn chơi theo kiểu lì lợm, rình rập…như kiểu Real thì nó khó tạo ra cơn húng…em chém chơi thôi, chứ món bóng bánh này em không hiểu nhiều đâu…kkk
vâng e chỉ muốn nói TBN họ ko húng đâu, chiến thắng toàn sát nút mà cũng bị nhiều tình huống toát mồ hôi hột chứ chẳng vừa :D TBN ăn được Đức và Pháp đâu phải dễ đâu, trận với Đức lui về thủ sớm quá còn tí thì thua ngược.

BMW R60

Xe tăng
Anh chưa từng đăng quang Euro nên lần này quyết tâm rất cao. Nếu đá như trận bán kết loại Hà Lan thì Tây Ban Nha cứ liệu hồn. Còn nếu cứ thăm dò, thủ thì ăn đòn với Tây Ban Nha ngay. Nói chung là trận này đáng xem. Em cũng chém chơi cho vui chứ cũng không ham, hiểu lắm. Cơ mà từ tứ kết là không bỏ trận nào :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Gato2009

Xe điện
Anh chưa từng đăng quang Euro nên lần này quyết tâm rất cao. Nếu đá như trận bán kết loại Hà Lan thì Tây Ban Nha cứ liệu hồn. Còn nếu cứ thăm dò, thủ thì ăn đòn với Tây Ban Nhan ngay. Nói chung là trận này dáng xem. Em cũng chém chơi cho vui chứ cũng không ham, hiểu lắm. Cơ mà từ tứ kết là không bỏ trận nào :)) :)) :))
Em mà là cụ Cửa Nam thì em chơi kiểu rình rập, nhưng lại đá cực rát để phá lối chơi kiểm soát bóng của TBN, hễ bóng sang phần sân mình thì bóng đi, người ở lại…hehe. Rồi sau đó chờ cơ hội phất dài lên trên cho mấy thằng trẻ khoẻ nó đua xe f1…đảm bảo là ôm cup, tiếc là em không phải là cụ HLV…kekee.

tridaulau

Xe tăng
Trong một thời kỳ của bóng đá bay giờ, khi các đội lớn bỏ qua kiểu đá đẹp như Decham đã bảo muốn đẹp thì về xem Thụy sỹ, Anh quốc có những chân chạy chuyền đỉnh cao tại cấp CLB mà từ bỏ đẹp mắt mà chuyển sang tôn chỉ là chiến thắng. Khi mà thời đại mọi đường bóng, mọi lối chơi đều triển khai có hệ thống, có sự phân tích khoa học, không có chuyện may mắn rơi xuống.
Thì việc một thằng bé,16 tuổi, ghi bàn trong kỳ eẻuo, giữa vô vàn các bậc thầy, các chuyên gia tạo sức ép, thì nó như điểm sáng vậy.
Em nghĩ thời kỳ kiểu 1 cá nhân tôn sùng (như messi, cr7 hay mp3) chắc cũng gần qua. Rất mong muốn có siêu nhân kiểu đó. Nhưng là kết hợp 2,3 cầu thủ. Và em rất thích nhìn 2 ông nhói 16t và 21t chơi bóng với nhau.
Tây bán nha thắng thôi vì Anh mà thắng trận ck với lối đá từ đầu thì tình yêu với bóng đá đẹp tan vụn rồi, mất cảm xúc khi mà Anh vô địch với lối đá như vậy

New car 2023

Xe container
Trận Final WC 2022, anh Mbappe lên đồng vì được xướng tên thôi bác.
Thực tế, của hắn có 1 cú volley thôi.
Mặc dù trận đó nó đá thực sự tốt, nhưng so tầm ảnh hưởng với đội thì chưa bằng anh lùn bên đội địch được.

Dream Thai

Xe điện
Cụ cũng vui tính, sau khi nhận được khoản đầu tư tài chính khủng để mua cầu thủ ngôi sao từ chủ Ả rập vào năm 2008, Man City đổi đời với việc câu lạc bộ giành được Cúp FA vào năm 2011 và Ngoại hạng Anh vào năm 2012 và năm 2014. Có nghĩa là Man City đã giành đc NHA từ khi Pep chưa về, và với giàn sao của MC thì NHA gần như bỏ túi, mang Pep về là để lấy C1, và Pép cũng chỉ giành đc 1 C1 trong 8 năm ở MC. Thành tích C1 của Pep cũng giống Liv trong thời gian như nhau, chỉ khác là MC đầy sao còn Liv thì ko có. Còn chuyện riêng của Zidan thì em và cụ sao mà biết để chém :))
Cụ nói PSG bỏ túi chức vđ thì e đồng ý, chứ MC cứ đầu tư là vô địch là ko có đâu, vì MU, CHEL họ cũng đầu tư.

Cái Pep mang lại là tao ra 1 đế chế ở NHA, cái mà Mancini hay Pellegrini ko làm đc.

Còn giờ cụ đòi PEp phải vô địch c1 2-3 lần thay vì 1 lần thì e e nó ko thực tế, kiểu ko thích thì vạch lá tìm sâu :(
.

BVTL

Xe điện
Người OF
Em dự trận CK Euro năm nay! Theo lộ trình Anh mang cúp về nước! 😅

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cũng là khóc nhưng đó những giọt nước mắt hạnh phúc👍🌹

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Mainoo đang lớn👍🔥

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Ngày này 3 năm trước 11/7/2021: đỉnh dịch covid-19 ở VN🥲😰😥

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Phút 90' định mệnh của Hà Lan😥

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
So sánh đường vào chung kết thì Anh nhàn hơn TBN nhiều, mà cũng đá ko đáng xem trừ mỗi trận hôm qua còn được. Hà lan cũng ko so được với Đức , Pháp. Bảo TBN không già dơ thì hơi chủ quan.