[Funland] Giải vô địch bóng đá châu Âu - Euro 2024 🏆 ⚽

Dream Thai

Xe điện
Lỗi hậu vệ rõ mà bác, mặc dù Watkins đã xử lý very well.
Hậu vệ hơi chủ quan, chắc nghĩ góc sút thế nó không dám sút.
Cảm nhận của e thì HV ko đeo bám quyết liệt, góc đó rất hẹp, thường thì sút sẽ bị TM bắt dc or dẩy ra chịu phạt góc :)

smart_sharp

Xe điện
Cụ SG này có phải là bệnh nhân người Anh ko nhỉ, ông này chắc đá cho RM dc vài trận còn lại toàn chấn thương :)
Đấy là Jonathan Woodgate, cầu thủ khác. South Gate là đàn anh, đá hậu vệ biên còn WoodGate đá trung vệ.

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe container
Cảm nhận của e thì HV ko đeo bám quyết liệt, góc đó rất hẹp, thường thì sút sẽ bị TM bắt dc or dẩy ra chịu phạt góc :)
Trung vệ khi đeo bám như vụ này, họ phải chặn góc xa, và để thủ môn che góc gần mà
bác. Thế nên, anh kia để Watkins nó sút xỏ háng, vào góc xa nhất, gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng, thì hắn phải bị kỷ luật nghiêm khắc là chuận dồi, phỏng ạ?

minhab

Xe điện
Anh nhợn mà đá như hiệp 1 với Hà Lan thì lượm cúp 😁

Isu_zu

Tháo bánh
Gớm, fan TBN nên công nhận Watkins xử lý pha bóng đó xuất thần đi, chứ trách trung vệ HL làm gì, khi tình huống xảy ra chưa đến 2s thì bóng đã trong lưới rồi. Nó cũng giống như pha ghi bàn gỡ hòa xuất thần của Yamal trong trận đấu với Pháp, giờ bảo sút lại chắc gì đã ăn :))

QDV2012

Xe tăng
Tình huống này đúng là tiền đạo Anh xử lý rất mượt, che bóng, đỡ bóng, kéo bóng quay người sút. Nhưng hậu vệ HL bắt người quả này rất lỗi, pha đấy chắc sợ nó giật lại nên ko áp sát, đang có lợi thế bịt góc hơn lẽ ra phải áp vào để đẩy tiền đạo ra hoặc ko quay người sút bóng được. 1vs1 lỗi quá.
Thú thực chẳng ai nghĩ Watkin nó sút quả đấy vì góc quá hẹp. Có lẽ hậu vệ chỉ đợi pha căng ngang của Watkin nên be góc ngoài còn thủ môn sẽ chặn góc còn lại. Pha ra chân nhanh + quá bất ngờ nên thủ môn cũng đổ người chậm.

Chung quy lại là mất tập trung và chủ quan chứ pha này e cá đến 90% Watkin sút cầu may. Cũng như quả của Yamal hàng thủ của Pháp + thủ môn cũng chủ quan. Nhưng thế mới là bóng đá

Doan TS

Xe tải
Anh đá vật vờ vậy mà lại vào đến CK :D , vậy nên trận CK em sẽ cổ vũ cho ĐT Anh.

BMW R60

Xe tăng
Anh nhợn mà đá như hiệp 1 với Hà Lan thì lượm cúp 😁
Anh nó chưa được sờ vào cup Euro nên lần này quyết tâm rất cao.
Em cũng nghĩ nếu chiến thuật như trận bán kết loại Hà Lan thì chưa chắc TBN đã ăn được.
Còn nếu chơi kiểu thủ, thăm dò, cầm hòa để luân lưu thì ăn đòn với TNB ngay!

Vo_thuong

Xe điện
Các cụ còn nhớ pha bóng này ở WC2010?
Hà Lan không oan khi bị pen tối qua!😎
Cũng ko giống nhau lắm cụ ơi. Thực ra pha bóng Kane ngã, nếu các cụ ko xem lại Var thì thấy nó là pha bóng rất bình thường phỏng ạ. Em xem thì thấy Dumfty giơ chân xa Kane, chân Kane theo quán tính đá vào gầm giầy của Dumfry thôi.
Bình luận viên cũng nói: rất may là Dumfry ..... và khó có thể bắt lỗi tính huống này cơ mà.

Ngay bản thân Kane cũng cho rắng pha đó thổi Pen cũng được mà ko thổi cũng chả sao mà :)
"Chân tôi lơ lửng trên không nên chắc chắn là cậu ấy đã đá trúng nó. Đôi khi ở tình huống đó, bạn hưởng penalty hoặc không. Tôi rất vui khi bước lên đá cú đá và thấy bóng đi vào lưới. Chắc chắn đó là một cảm giác tuyệt vời".

(thực ra, khi người được hưởng lợi phát biểu như thế thì các cụ biết ý thế nào rồi đó, chả nhẽ Kane lại bảo quả đó chả đáng Penalty đâu, TT thổi láo cho bọn tôi đó kekeke)

Thế nên em vẫn bảo lưu quan điểm: Var là cái thứ bull-shi.t và may mắn chiếm hơn 50% trong bóng đá.

tytum

Xe tăng

Chauthanh11

Xe điện
Trung vệ khi đeo bám như vụ này, họ phải chặn góc xa, và để thủ môn che góc gần mà
bác. Thế nên, anh kia để Watkins nó sút xỏ háng, vào góc xa nhất, gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng, thì hắn phải bị kỷ luật nghiêm khắc là chuận dồi, phỏng ạ?
Quả đấy thì 99% hậu vệ không theo nổi cụ ạ .
Áp sát sớm thì dễ bị qua mặt .
Đó là pha xuất thần của Watkins rồi , đời cầu thủ may ra cũng chỉ có vài pha như vậy thôi

New car 2023

Xe container
Cũng ko giống nhau lắm cụ ơi. Thực ra pha bóng Kane ngã, nếu các cụ ko xem lại Var thì thấy nó là pha bóng rất bình thường phỏng ạ. Em xem thì thấy Dumfty giơ chân xa Kane, chân Kane theo quán tính đá vào gầm giầy của Dumfry thôi.
Bình luận viên cũng nói: rất may là Dumfry ..... và khó có thể bắt lỗi tính huống này cơ mà.

Ngay bản thân Kane cũng cho rắng pha đó thổi Pen cũng được mà ko thổi cũng chả sao mà :)
"Chân tôi lơ lửng trên không nên chắc chắn là cậu ấy đã đá trúng nó. Đôi khi ở tình huống đó, bạn hưởng penalty hoặc không. Tôi rất vui khi bước lên đá cú đá và thấy bóng đi vào lưới. Chắc chắn đó là một cảm giác tuyệt vời".

(thực ra, khi người được hưởng lợi phát biểu như thế thì các cụ biết ý thế nào rồi đó, chả nhẽ Kane lại bảo quả đó chả đáng Penalty đâu, TT thổi láo cho bọn tôi đó kekeke)

Thế nên em vẫn bảo lưu quan điểm: Var là cái thứ bull-shi.t và may mắn chiếm hơn 50% trong bóng đá.
Bản thân cậu Kane, tuy là người trong cuộc và hưởng lợi, nhưng nó không có cái view như trọng tài, bác ạ.
Còn việc nó phát biểu như trên, với tư cách captain, nói vậy nó có lợi hơn, khi trước mặt là trận final với Spain.

Kane đã khá may mắn, đúng như bác nhận định, khi không bị chấn thương và thậm chí vẫn đá tiếp được.

huadinhsao

Xe buýt
Cụ SG này có phải là bệnh nhân người Anh ko nhỉ, ông này chắc đá cho RM dc vài trận còn lại toàn chấn thương :)
Có bác nào trả lời trên kia rồi ah. Jonathan Woodgate, về RM cùng đợt với Beck nhưng rồi chấn thương liên miên.

Dan du an

Xe ba gác
Gớm, fan TBN nên công nhận Watkins xử lý pha bóng đó xuất thần đi, chứ trách trung vệ HL làm gì, khi tình huống xảy ra chưa đến 2s thì bóng đã trong lưới rồi. Nó cũng giống như pha ghi bàn gỡ hòa xuất thần của Yamal trong trận đấu với Pháp, giờ bảo sút lại chắc gì đã ăn :))
Cả đời chả sút lại được lần thứ hai

hauyenhd

Xe container
Thú thực chẳng ai nghĩ Watkin nó sút quả đấy vì góc quá hẹp. Có lẽ hậu vệ chỉ đợi pha căng ngang của Watkin nên be góc ngoài còn thủ môn sẽ chặn góc còn lại. Pha ra chân nhanh + quá bất ngờ nên thủ môn cũng đổ người chậm.

Chung quy lại là mất tập trung và chủ quan chứ pha này e cá đến 90% Watkin sút cầu may. Cũng như quả của Yamal hàng thủ của Pháp + thủ môn cũng chủ quan. Nhưng thế mới là bóng đá
Pha bóng đó là đặc sản của PL rồi bị thủng quả đó cả đội còn đờ đẫn ra k phản ứng gì thì các cụ mổ xẻ mà làm gì. Trước đó có pha thằng Saka nó đưa bóng vào lưới nhưng việt vị cũng xuất phát từ kẽ hở giữa trung vệ và hậu vệ cánh HL cũng là pha xẻ nách nhưng ông HLV không có điều chỉnh gì cả.

Dream Thai

Xe điện
Sao không để Osarto TT Ý bắt trận ck Euro nhỉ , ai lại để 1 thanh niên gốc Anh bắt trận ck Euro có đội tuyển Anh góp mặt ...
TT trân với HL, lúc đầu ko check VAR, sau lại check

Nên xác định là TBN phải đá với 12 cầu thủ Anh ở trận CK hihiihi