[Funland] Giải vô địch bóng đá châu Âu - Euro 2024 🏆 ⚽

Jason88

Xe tăng
Ronaldo năm đó mới 21 tuỏii. Ở manu còn đang bị chửi sấp mặt vì rườm rà và ghi đc ít bàn. Qua miệng bạn đã là sao số rồi cơ đấy. Ozil với muller năm đó 2010 vẫn vô danh và cầu thủ trẻ đối với bạn cũng đc gắn sao số.
còn mabapplr năm nay 26 rồi ghi cả tá bàn ở wc mà bạn xếp sau ronaldo ở tuổi 21 ???
ManU nào chửi sấp mặt Ronaldo thế cụ? Ro 21 tuổi ko đc gọi sao số thì trên này e thấy nãy giờ chỉ có cụ mới nói thế thôi, thêm Ozil Muller 2010 qua lời cụ cũng là dạng vô danh trong khi tuyển Đức 2010 đá chỉ thua mỗi TBN? còm từ sáng giờ e hiểu ra là cụ đánh giá tuyển Anh thời 2006-2010 nhiều sao số đỉnh hơn dàn sao của Đức Pháp Bồ TBN Ý lúc bấy giờ. Mà e bảo MP3 xếp sau Ro 21 lúc nào thế, e bảo Ro 21 đáng xem nhất lúc đó giống như MP3 bây giờ cụ ạ.

doctor103

Xe điện
02 bác am hiểu cho em hỏi, tại sao Tam sư lúc có sao, lúc lại ko có ngôi sao trên logo nhỉ, nhìn các đội khác có ngôi sao rõ đẹp.

sao là vô địch thế giới, bên làm đồ họa chắc thiếu

Gặp TBN là thử thách cực đại đấy

Rodri & Fabian chắc sẽ làm chủ khu trung tuyến, nhìn cách e nó làm gỏi hàng TV cơ bắp của pháp thì e nghĩ Anh cũng ko có cửa :)

Vde của TBN là hàng tiền đạo với chân gỗ Morata, và 2 cháu gen Z, 2 cháu này nếu vào form thì rất hay, còn ko thì chắc phải nhờ đến phương án trên băng ghế dự bị :)
Trước trận chung kết FA Cup giữa MU vs MC cũng nghe Rodri ghê gớm lắm, chưa thua trận nào cùng MC mà đối đầu Mainoo của MU, kết quả trận đó cũng đã thành lịch sử

Anh và Tây Ban Nha thì em nghĩ Tây Ban Nha sẽ ăn vì Tây Ban Nha nó thật sự mạnh hơn rõ. Hai cánh của Anh năm nay thất thường mà cánh lại là điểm mạnh của Tây Ban Nha, yếu điểm của Tây Ban Nha là hàng thủ vì đều đặn để thủng lưới. Nếu Anh khai thác được bóng bổng sẽ có cơ hội. Pháp trận trước toàn nhồi bóng về cột xa để lao vào nhưng có vẻ tiền đạo của nó kém duyên.
Anh năm nay nó son lắm cụ à , trận Slovakia tưởng chết rồi thì thoi thóp sống lại . E nghĩ có lẽ năm nay bóng đá trở về nhà rồi cụ à 🙂 ...

LeoMessi85

Xe buýt
Có chút tâm linh nhưng hy vọng TBN sẽ phá vỡ lời nguyền :D . Ah TBN giải này đã giải được 1 lời nguyền, đó là họ chưa từng thắng chủ nhà ( năm nay thắng Đức ). Lời nguyền tiếp theo lại liên quan tới Đức :D
" Tính từ Euro 2012 thì đội nào loại Đức mà vào được CK thì….auto Á Quân. "

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
ManU nào chửi sấp mặt Ronaldo thế cụ? Ro 21 tuổi ko đc gọi sao số thì trên này e thấy nãy giờ chỉ có cụ mới nói thế thôi, thêm Ozil Muller 2010 qua lời cụ cũng là dạng vô danh trong khi tuyển Đức 2010 đá chỉ thua mỗi TBN? còm từ sáng giờ e hiểu ra là cụ đánh giá tuyển Anh thời 2006-2010 nhiều sao số đỉnh hơn dàn sao của Đức Pháp Bồ TBN Ý lúc bấy giờ. Mà e bảo MP3 xếp sau Ro 21 lúc nào thế, e bảo Ro 21 đáng xem nhất lúc đó giống như MP3 bây giờ cụ ạ.
Cụ đọc lại báo đi nhé. Năm 2006 ro thế nào. Năm 2010 trước wc2010 cụ biết ozil hay muller là ai ko. Hay hok toả sáng rồi thì cụ mới biết. Đức tiến sâu vì các nhân tố trẻ toả sáng. Chứ ban đầu họ đã là sao số đâu. Họ được khai sinh sau khi wc2010 kết thúc

SunnyN

Xe tải
Euro 2004:Tứ kết gặp BĐN: KQ loại
- WC 2006: Tứ kết gặp BĐN: KQ loại
- Euro 2008: Tham dự qua tivi
- WC 2010: Vòng 16 đội gặp Đức: KQ loại
- Euro 2012: Tứ kế gặp Italia: KQ loại
Năm 2006 bồ đào nha chắc toàn siêu nhân nên bị loại
Năm 2008 còn chả qua vòng sơ loại
Năm 2010 đức toàn cầu thủ trẻ vẫn bị vả sấp mặt. Tìm hiểu lại xem năm 2008 toàn sao mà vẫn ở nhà xem tivi nhé. Chưa cần gặp đức pháp ý đâu
Oh Đúng là Em quên BĐN, giai đoạn Bác note 2004 - 2006 Em nhớ BĐN nó rất mạnh, không cần phải siêu nhân cũng thắng vì tuyển Anh giai đoạn này tuyển thủ kém hơn các đội Eu khác. BĐN đợt này Porto ăn C1, hà thủ rất nhiều cầu thủ giỏi, có cả Deco tuyến giữa, Ro... nhiều cầu thủ giỏi cả ở 3 tuyến, đặc biệt có cả siêu sao CR7.
Thế cho nên tuyển Anh trước đây có nhiều tên tuổi nhưng không thể bằng bây giờ được. Năm nay tuyển Anh hàng tiền vệ và hàng công đầy rẫy ngôi sao, hàng thủ cũng chất lượng chứ không phải vô danh.
Năm nay Anh vào đến chung kết không bất ngờ vì đội hình mạnh mà lại may vào được nhánh yếu. Chê HLV vì lối đá lủng củng, nhàm chán, chật vật lắm mới vào đến chung kết.
Southgate còn bị chê dài vì nắm đội nào đá cũng chán, thành tích thì không có gì, số 0 tròn chĩnh. Để thay đổi được đánh giá của khán giả thì còn phải rất nhiều thành tích nữa mới được.

Dan du an

Xe ba gác
Tóm lại thằng Hà Lan về là em sướng dù em cũng chả ưa Anh. Em ghét nhất là thằng đầu quấn khăn tang của Hà Lan mà có cụ trên này bảo đá như xúc đất. Trận sau Anh và Tây Ban Nha tự nhiên cháu chả thích thằng nào, kiểu như quá nhàm khi xem cầu thủ của nó ở các câu lạc bộ rồi. Nhất là nghe mấy ông bình luận viên cứ nói như nhà ở cạnh nhà từng cầu thủ đó. Thằng nào vô địch cũng được. Mong nó đá bóng kiểu trẻ trâu mình lại thích hơn, kiểu như hùng hục lao vào nhau. Nhưng cái đó chắc không bao giờ có vì bọn này nó đều trên đỉnh vinh quang hết rồi làm gì có chuyện nó cần máu lửa. Thằng Anh chắc sẽ đá kiểu máy đá bóng, dùng rất nhiều thông tin thống kê để sắp xếp lối đá, đội hình, cách đá. Mà đã đá kiểu máy thì cứ nhàn nhạt đã. Chúng nó mà đá kiểu thằng nào cũng nghiên cứu kỹ để khắc chế thằng kia thì hai hiệp chính lại 0-0 rồi dắt nhau vào đá pen.

Dan du an

Xe ba gác
Anh năm nay nó son lắm cụ à , trận Slovakia tưởng chết rồi thì thoi thóp sống lại . E nghĩ có lẽ năm nay bóng đá trở về nhà rồi cụ à 🙂 ...
Công nhận trận đó mới thấy bọn Slovakia kia vẫn là lũ trẻ. Còn có hai phút nữa mà không giữ nổi.

SunnyN

Xe tải
Nhiều Bác đánh giá TBN cao thế nhỉ? Đầu giải chắc không ai nghĩ là TBN sẽ vào đến chung kết. Mặc dù quá trình đến vòng cuối cùng rất thuyết phục.
TBN xứng đáng vô địch hơn. TBN đã đứng đầu vòng bảng, thắng cả Đức chủ nhà và Pháp hạt giống số 1. Đội hình trẻ trung, nhiều bàn thắng rất đẹp. Với cổ đụng viên trung lập thì chắc phần lớn chọn và cổ vũ cho TBN.
Tuyển Anh thì nhiều cầu thủ hay nhưng đá chán ớn. Trong tay South Gate cũng rất nhiều cầu thủ trẻ tên tuổi mà không phát huy được như Saka, Foden, Bellingham, Palmer, Gorden. Trend...
Cầu thủ Anh Em chưa bao giờ có cảm tình vì toàn hình ảnh xấu: bar bủng, cặp bồ, đánh nhau...So với mấy chú Em TBN thì như du côn so với học sinh nhà lành.Thế nên năm nay Anh thua nữa là vui.

Dream Thai

Xe điện
sao là vô địch thế giới, bên làm đồ họa chắc thiếu

Trước trận chung kết FA Cup giữa MU vs MC cũng nghe Rodri ghê gớm lắm, chưa thua trận nào cùng MC mà đối đầu Mainoo của MU, kết quả trận đó cũng đã thành lịch sử
Cầu thủ ko phải cái máy, cũng có trận đá như lên đồng, có trận đá chán, ở đây e bàn là trình Rodri trong 3-4 năm gần đây, chứ nói thật ku Mainoo cũng mới nổi, chả biết tru dc ở MU bao lâu :)

Dream Thai

Xe điện
Nó đá sau TD nhưng TD kane lại ko đá cắm đúng nghĩa mà nó lại hay lùi về nhận bóng thành ra 2 ông đá quấn vào nhau
Thì thoảng be còn dạt cánh trái nữa thành ra hàng công tuyển anh xem cứ lộn sộn sao í
Hôm qua thay đúng ông TD thuần đá cắm vào TV nó có cơ hội trọc khe đấy thôi chứ kane còn trên sân tình huống đấy người nhận bóng có khi là be đấy
E thấy Be có dấu hiệu sao giông m3p, cứ thấy chạy xin bóng, đồng đội ko chuyền là ông e thái độ :)

Công nhận trận đó mới thấy bọn Slovakia kia vẫn là lũ trẻ. Còn có hai phút nữa mà không giữ nổi.
Bóng đá nó tính khoảnh khắc lắm cụ à . Năm 1994 ai cũng nghĩ Ý đặt grab về nhà khi chỉ còn vài phút trận Nigeria ( bị dẫn 1 bàn và hơn 1 người khi Zola bị đuổi ) thế mà Baggio gỡ huề phút cuối . Hiệp phụ Ý lại ăn quả luân lưu thế là bò vào tứ kết rồi chung kết WC . Năm nay TBN xứng đáng vô địch Euro lần thứ 4 nhưng Anh nó cứ ảo ảo thế nào ấy . Thực ra trận CK này với e đội nào thắng cũng được . Anh nó cũng xứng đáng có 1 danh hiệu sau 1 quá trình phát triển liên tục từ WC 2018 đến nay . Anh vô địch thì họ bớt bị troll khi mèo đã thành sư tử . TBN vô địch họ sẽ là đội bóng thành công nhất Euro sẽ là động lực cho 2 ông lớn Ý và Đức xem lại mình sau bao năm làm bóng đá một cách bảo thủ , manh mún và tủn mủn . Đặc biệt là ông Ý ẹ , chuyên gia vô địch 1 mùa rồi mất tích , chỉ giỏi đánh chớp nhoáng 1 giải đấu rồi lặn mất tích . WC nghỉ đến 2 kỳ liên tiếp mà vẫn không chịu thay đổi 🙂 ...

Giothoibayluon

Xe tải
Trận đó mà cụ bảo Anh bị Ý giã cho mất lối chơi??? Trận đó Luke Shaw ghi bàn sớm rồi tuyển Anh đá trùng xuống, đến giữa h2 thì Bonucci đá bồi ghi bàn từ quả phạt góc. Vào luân lưu thì tuyển Anh đá hỏng nhiều nên thua. Đấy thua do sai chiến thuật và cầu thủ non trẻ thiếu kinh nghiệm, chứ có phải thua do Ý vượt trội hơn đâu
Đá trùng xuống thì chả là do lạc lối còn gì cụ. Ý năm đó chơi rắn và khoa học hơn đối thủ. Bản lĩnh trong 90p cũng hơn.

SunnyN

Xe tải
Thêm 1 cái bất lợi cho tuyển Anh nữa là bất lợi về thể lực. Mấy trận liên tục cứ phải kéo đến hết hiệp phụ với pen, lại được nghỉ ít hơn 1 ngày. Nếu chung kết mà vẫn đội hình ra sân như hôm nay thì chắc chỉ trụ được đến phút 70 là hết hơi.

Dream Thai

Xe điện
Cầu thủ mà giũ dc phong độ đỉnh cao 10-15 năm như RoSi rất khó, phong độ và vận may lúc lên lúc xuống, ngay như Si cũng có giai đoạn đi bộ nôn khan, mắng chửi bọn e dại :(

Như m3p cũng thế thôi, sẽ có thăng trầm, ông nào ko bản lĩnh thì xuống phong độ vì chán nản, sa đà ăn chơi như Neymar, Balloteli, ....

hauyenhd

Xe container
Phọt phẹt là do cụ nói thôi. Sg là thiên tài cũng cụ nói. E chưa bao h nói như vậy cả. Cụ nói cho nó chính xác. E chỉ nói cầu thủ anh ko kĩ thuật như cầu thủ tây và pháp. Ko ranh ma như cầu thủ ý và tây. Vì vậy chiến thuật của sg đã hạn chế tats cả những điểm yếu kia. Và rốt cuộc anh tiến sâu
À vâng để e sửa lại, sai thì sửa k sao cả cầu thủ Anh k phọt phẹt và SG cũng k phải thiên tài được chưa cụ? Mà cái đoạn đen đen này cụ nói dựa vào cái gì thế? dữ liệu đâu? Mà Anh là Anh sao cứ phải như Ý Tây Pháp cụ nhỉ sao cụ k bắt Tây Ý Pháp như Anh đi. Mấy thằng nhọ đội Pháp mà cụ kêu kỹ thuật cầu thủ Anh k bằng e k hiểu là kỹ thuật gì chắc kỹ thuật sút bóng lên khán giả :D Euro trước Ý cũng đâu có ranh ma mà là do ngài Southgate của cụ ăn non làm con rùa rụt đầu giơ mặt cho người Ý đấm may mà hôm qua còn sáng suốt đấy lại được a già Koeman bệnh cũ tái phát bảo thủ cầu toàn chứ k thì lại lối cũ ta về như mọi khi chứ chẳng chơi.

Jason88

Xe tăng
Nhiều Bác đánh giá TBN cao thế nhỉ? Đầu giải chắc không ai nghĩ là TBN sẽ vào đến chung kết. Mặc dù quá trình đến vòng cuối cùng rất thuyết phục.
TBN xứng đáng vô địch hơn. TBN đã đứng đầu vòng bảng, thắng cả Đức chủ nhà và Pháp hạt giống số 1. Đội hình trẻ trung, nhiều bàn thắng rất đẹp. Với cổ đụng viên trung lập thì chắc phần lớn chọn và cổ vũ cho TBN.
Tuyển Anh thì nhiều cầu thủ hay nhưng đá chán ớn. Trong tay South Gate cũng rất nhiều cầu thủ trẻ tên tuổi mà không phát huy được như Saka, Foden, Bellingham, Palmer, Gorden. Trend...
Cầu thủ Anh Em chưa bao giờ có cảm tình vì toàn hình ảnh xấu: bar bủng, cặp bồ, đánh nhau...So với mấy chú Em TBN thì như du côn so với học sinh nhà lành.Thế nên năm nay Anh thua nữa là vui.
TBN nó đá hay thế thì ko đánh giá cao lại đánh giá thấp à cụ. Đội hình của TBN thiếu mỗi Harry Kane thay Morata nữa là đẹp :))

Dream Thai

Xe điện
Bóng đá nó tính khoảnh khắc lắm cụ à . Năm 1994 ai cũng nghĩ Ý đặt grab về nhà khi chỉ còn vài phút trận Nigeria ( bị dẫn 1 bàn và hơn 1 người khi Zola bị đuổi ) thế mà Baggio gỡ huề phút cuối . Hiệp phụ Ý lại ăn quả luân lưu thế là bò vào tứ kết rồi chung kết WC . Năm nay TBN xứng đáng vô địch Euro lần thứ 4 nhưng Anh nó cứ ảo ảo thế nào ấy . Thực ra trận CK này với e đội nào thắng cũng được . Anh nó cũng xứng đáng có 1 danh hiệu sau 1 quá trình phát triển liên tục từ WC 2018 đến nay . Anh vô địch thì họ bớt bị troll khi mèo đã thành sư tử . TBN vô địch họ sẽ là đội bóng thành công nhất Euro sẽ là động lực cho 2 ông lớn Ý và Đức xem lại mình sau bao năm làm bóng đá một cách bảo thủ , manh mún và tủn mủn . Đặc biệt là ông Ý ẹ , chuyên gia vô địch 1 mùa rồi mất tích , chỉ giỏi đánh chớp nhoáng 1 giải đấu rồi lặn mất tích . WC nghỉ đến 2 kỳ liên tiếp mà vẫn không chịu thay đổi 🙂 ...
Nói chung cứ đá tốt thì vận may và thành tích sẽ đến thôi

Như đợt MC vô địch c1, nhiều cụ cứ bảo MC ko có thành tích ở c1 nên sẽ thua Inter là đội có thanh tích :)

hoaoaihuong

Xe buýt
Em là quạt Tây, đội Anh có vô địch em thì sẽ ứ thèm đọc báo nữa. Cửa Nam với Cửa Bắc có thành Xơ hay Xanh gì cũng kệ. Em không thích Anh vì GATO, ai bảo đội hình nó đắt hơn các đội hình khác, nhất là Tây của em.
Hôm qua với em là Anh thắng do Hà Lan yếu, mà cũng tại anh gôn mặc áo màu vàng, em xin hết ạ. :))

Chỉnh sửa cuối: