[Funland] Giải vô địch bóng đá châu Âu - Euro 2024 🏆 ⚽

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
E còm nốt còm cuối với cụ, 2 cái đen đen này cụ sử dụng suốt các cụ trên này có thể xem lại nhưng có số liệu hay cái phân tích gì đâu so sánh thì cụ võng vỉa chả đâu vào đâu chưa kể toàn tự mình nói rồi đi nhét chữ vào mồm người khác. E cũng xin thua 100%
Ồ có thể moitk số chỗ còm e nói chưa thật sự đúng. Nếu suy nghĩ kĩ. Còn cụ phủ nhận SG thì lúc nào e cũng có thể phản biện với cụ

Thắng ND TD

Xe buýt
Có cụ nào xem Copa ko, đá rất nhiệt chú ko buồn ngủ như Euro :)

Nhất là H2 ạ. Đối với CĐV trung lập - Cái họ cần là cảm xúc. Bạo lực 1 tẹo cũng đc, ranh ma 1 tí cũng chả sao. Nó phải có cao trào, có bất ngờ. Xem nó cuốn hơn nhiều.
Như hôm qua xem HL và Anh sau khi kết thúc H1 - Lúc ngồi giải lao, e có bảo với bạn là đi ngủ đi, H2 không có gì để xem đâu, chờ đá luôn lưu rồi gọi dậy.
Đấy, cái cảm xúc xem bóng của CĐV chỉ cần tính bất ngờ và bùng nổ. Ở Copa, e thấy cảm xúc hơn hẳn Ơ Rô.

river8x

Xe buýt
Chính thằng Anh bị Ý giã cho mất lối chơi năm 2021 đó thôi cụ
Trận đó mà cụ bảo Anh bị Ý giã cho mất lối chơi??? Trận đó Luke Shaw ghi bàn sớm rồi tuyển Anh đá trùng xuống, đến giữa h2 thì Bonucci đá bồi ghi bàn từ quả phạt góc. Vào luân lưu thì tuyển Anh đá hỏng nhiều nên thua. Đấy thua do sai chiến thuật và cầu thủ non trẻ thiếu kinh nghiệm, chứ có phải thua do Ý vượt trội hơn đâu

khanhtb

Xe điện
bàn thứ 2 của Anh e thấy rất giống pjong cách ghi bàn của tđ lừng danh Vanbasten.Che bóng rồi xoay ng sút.

Moriarty

Xe container
Nhất là H2 ạ. Đối với CĐV trung lập - Cái họ cần là cảm xúc. Bạo lực 1 tẹo cũng đc, ranh ma 1 tí cũng chả sao. Nó phải có cao trào, có bất ngờ. Xem nó cuốn hơn nhiều.
Như hôm qua xem HL và Anh sau khi kết thúc H1 - Lúc ngồi giải lao, e có bảo với bạn là đi ngủ đi, H2 không có gì để xem đâu, chờ đá luôn lưu rồi gọi dậy.
Đấy, cái cảm xúc xem bóng của CĐV chỉ cần tính bất ngờ và bùng nổ. Ở Copa, e thấy cảm xúc hơn hẳn Ơ Rô.
Ông Nunez sau trận còn lên khán đài đấm nhau với CĐV, đôi khi sự hoang dã thời xưa của bóng đá lại khiến người ta thấy thú vị trong thời đại VAR này.

sau này lịch sử chỉ ghi nhận Sir Cửa Nam đưa tuyển Anh vào 2 trận Chung kết Euro liên tiếp, chứ ai quan tâm hành trình ra sao :>

Isu_zu

Tháo bánh
Em thì thấy nể Pep thật sự, từ ngày Pep về NHA thì nâng tầm giải đấu và chất lượng cầu thủ. Pép trọc yêu cầu cao, khắt khe từ những thứ nhỏ nhất nên ManCity và các CLB còn lại được nâng tầm, tuyển Anh nhợn cũng được hưởng lợi. Nên kết quả thi đấu của tuyển Anh nhợn từ 2018 đến giờ được cải thiện rõ rệt.
Phét, Pep có dám nắm đội tầm trung đâu, Bayern-MC lúc Pep tới đều đang dẫn đầu giải đấu. Bayern và MC đưa Pep về để lấy C1, mà rồi toàn nhìn Real nâng Cup =))
Mặc dù ko ưa nhưng Klopp mới giỏi thật sự, lột xác Liv và ăn C1 luôn. Giờ đến Arteta-HLV của Ars cũng hay đấy.

Chauthanh11

Xe điện
Bóng đá cũng như cuộc sống luôn phải tiến lên chứ , đứng yên 1 chỗ thì cũng là tụt hậu rồi .
Nhiều cụ đến hazz , cứ thích ăn mày dĩ vãng , cứ thích thành tích trong quá khứ của đội Anh ra dè bỉu là sao nhỉ ?
Riêng giải này thì cá nhân em thấy đội Anh tiến bộ theo từng vòng , cầu thủ cũng lỳ và bản lĩnh hơn trước

Chauthanh11

Xe điện
Em thì thấy nể Pep thật sự, từ ngày Pep về NHA thì nâng tầm giải đấu và chất lượng cầu thủ. Pép trọc yêu cầu cao, khắt khe từ những thứ nhỏ nhất nên ManCity và các CLB còn lại được nâng tầm, tuyển Anh nhợn cũng được hưởng lợi. Nên kết quả thi đấu của tuyển Anh nhợn từ 2018 đến giờ được cải thiện rõ rệt.
Đội Anh hiện tại đá giống Chel thời Tuchel hơn là MC của Pep .
Theo em ảnh hưởng lớn nhất với tuyển Anh là Kloop chứ không phải Pep . Các tuyến của Anh đều chịu khó Pressing theo kiểu trường phái của Kloop

Jason88

Xe tăng
Cụ trả lời thẳng vào vấn đề đi. Tôi hỏi cụ năm 2006 bồ nhiều sao hơn anh. Năm 2010 đức nhiều sao thành danh hơn anh.
còn bỉ phân tích sau. Nếu thích tôi sẽ phan tích tại sao bik thất bại.
Riêng thằng Bồ có thằng Ronaldo nó đã gây đột biến rất cao so với dàn sao tuyển Anh năm đó rồi cụ nha, chưa kể Deco Figo Pauleta... Tuyển Đức 2010 em vừa google chỉ thua mỗi TBN vô đối quá năm đó thôi chứ với dàn siêu sao của tuyển Đức năm đó làm mưa làm gió khắp thế giới chứ ko riêng gì Châu Âu. 4 năm sau Đức còn vđ WC 2014 vẫn nền tảng từ dàn sao từ 2010 đấy.

LeoMessi85

Xe buýt
Phét, Pep có dám nắm đội tầm trung đâu, Bayern-MC lúc Pep tới đều đang dẫn đầu giải đấu. Bayern và MC đưa Pep về để lấy C1, mà rồi toàn nhìn Real nâng Cup =))
Mặc dù ko ưa nhưng Klopp mới giỏi thật sự, lột xác Liv và ăn C1 luôn. Giờ đến Arteta-HLV của Ars cũng hay đấy.
em đang nói đến khía cạnh nâng tầm CLB , cầu thủ và cả giải đấu cụ ạ. Và hiện tại học trò của Pép trọc ở NHA cũng khá nhiều đó cụ. Arteta ở Arsenal , Maresca mới về Chelsea, Erik toang hoác ở Mờ U , Kompany ở Burnley giờ sang Bảy Yến...

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Riêng thằng Bồ có thằng Ronaldo nó đã gây đột biến rất cao so với dàn sao tuyển Anh năm đó rồi cụ nha, chưa kể Deco Figo Pauleta... Tuyển Đức 2010 em vừa google chỉ thua mỗi TBN vô đối quá năm đó thôi chứ với dàn siêu sao của tuyển Đức năm đó làm mưa làm gió khắp thế giới chứ ko riêng gì Châu Âu. 4 năm sau Đức còn vđ WC 2014 vẫn nền tảng từ dàn sao từ 2010 đấy.
Thế mapple năm nay thì sao có đột biến ko. Ro năm 2006 đột biến và ghi được mấy bàn nhỉ. Figo năm đó xuống dốc rồi nhé. Mapple có sao số nỏii trổi ko. Sao cụ lại đánh giá pháp ít sao hơn anh.

Jason88

Xe tăng
Em là fan Chelsea nên ít nhiều tuyển Anh e rất kỳ vọng ở Kane Saka Foden Palmer và Bellingham. Rất tiếc xem từ đầu giải đến giờ thất vọng quá nhiều. Năm 2018 2020 đá ổn nhất thì lại vẫn thua Bỉ với Italia.

Dream Thai

Xe điện
Cu vui tính quá, HLV thì họ thích làm việc với cầu thủ giỏi, và ai trả lương cao, họ đâu phải nhà từ thiện, anh hùng dân tộc mà cụ đòi họ về CLB tầm trung để đưa lên tầm cao hơn :)

Pep về NHA ăn 5 cup trong 6 năm, 1 C1, rồi chưa tính FA và vài lần vào BK, TK cup C1

Trong khi a hói khác ăn 3 c1 liên tiếp thì giờ đang thất nghiệp đấy cụ, chả lẽ mấy ông chủ Arap lại kém mấy cụ OTF :(

hauyenhd

Xe container
02 bác am hiểu cho em hỏi, tại sao Tam sư lúc có sao, lúc lại ko có ngôi sao trên logo nhỉ, nhìn các đội khác có ngôi sao rõ đẹp.

Theo e thì ngôi sao tượng trưng cho chức VĐ giải đấu. Anh nhợn nó VĐ WC 1 lần thì đá WC mặc áo có sao Euro thì chưa nên k có sao nào.

Thắng ND TD

Xe buýt
Ông Nunez sau trận còn lên khán đài đấm nhau với CĐV, đôi khi sự hoang dã thời xưa của bóng đá lại khiến người ta thấy thú vị trong thời đại VAR này.
Em thì lại thấy cái tình huống thẻ vàng thứ 2 của cu em Munoz ở gần cuối H1 mới là thể hiện đúng sự thú vị của bóng đá hơn. Khi mà cu em Urgate cù léc thôi, hắn quay sang thúc củi chỏ luôn ( Dù lúc đó Colom đang dẫn bàn, có cả Var- Chắc chắn không thể tránh khỏi thẻ phạt ). - Đấy mới là cái hay , cái bất ngờ và "vô kỷ luật" của Nam Mỹ - Bộc phát lúc đó mà không nghĩ hậu quả về sau.
Còn như Ơ Rô thì lại khác - Sẽ không có tình huống khiêu khích rồi thụi nhau như vậy. Khi có thẻ trước rồi thì chắc chắn các cầu thủ sẽ kiềm chế - nếu thấy không ổn thi HLV có thể sẽ thay thế vị trí đó để bảo toàn thẻ phạt.

coquay

Xe container
Đội nào làm chủ khu giữa sân thì cơ hội vd lên đến 80% tuyển anh mà cứ bố trí đội hình như mấy trận trước thì rất khó đấu lại với hàng tv của TBN
HLV cửa nam ko biết có kéo cậu Bé về đá thấp hơn ko chứ cứ để đá cao gần gôn sau kane thì chỉ có 2 ông tv khó trụ đc với hàng tv của TBN

văn này giống kiểu Messi đá NHA thì vỡ mồm, or Barca gặp Stoke City thì ăn hành ấy nhỉ =))

hauyenhd

Xe container
Nếu lí luận sắc bén thì nên tự tin. Dẫn chứng số liệu đầy đủ vào. Vì e nói cái gì đều có dẫn chứng. Nếu ko có dẫn chứng e ko bao giờ e đưa ra nhận định,
Vâng cụ e k có dẫn chứng gì nên cụ cũng k phải nhọc công đưa ra dẫn chứng đâu.
E xin kết luận lại, cầu thủ Anh là phọt phẹt tất cả là do thiên tài Southgate cụ thấy e chỉnh sửa như thế oke chưa ạ để e... chỉnh sửa tiếp.

Dream Thai

Xe điện
Có bóng là tấn công, ko như Euro dền dứ đợi đủ người mới tấn công, con ko thì cầm bóng rinh rập, chờ đối phương sơ hở :)